Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Bóng đá đê
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-06-2006, 11:59 AM   #121
skywalker
Khách

Bài : n/a

Chết cười với bác Ngọc, đợt vừa rồi AC đuổi mãi Juve mãi không kịp, nghe bác bình luận cứ như dỗi với AC
Ngày trước có khối thằng ghét MU chỉ vì thằng Quang Huy,hehe.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-06-2006, 12:06 PM   #122
Thịt_Luộc
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 501

Trích dẫn:
shinichi viết:
Còn một cái rất ngu nữa là bọn này rất hay bô bô kiểu như vừa phát hiện ra cái gì bí mật lắm, như thời gian kiểm soát bóng của đội A là X%, đội B là Y%, số lần phạt góc của đội A là Z lần, thời gian đá bù giờ của trận đấu là xyz phút.

Trong khí cái thông số ấy nó nằm chềng ềng trên màn hình chứ ở đ'eo đâu!

Phê bình BLV thì có thể, nhưng cái này thì chứng tỏ chú chỉ té nước theo mưa, đe' o biết cái gì hết. Bất cứ thằng BLV nào cũng đọc để bình luận nhé chứ không phải BLV VN hay thế giới.
Thịt_Luộc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-06-2006, 12:09 PM   #123
skywalker
Khách

Bác "Nguyễn Văn", bóng đá cũng là một thứ văn hóa, ở đâu không biết chứ ở Ý, bóng đá là nơi thể hiện rõ nhất chủ nghĩa địa phương của bọn Ý. Cứ nhìn vào bóng đá sẽ thấy sự chia rẽ giữa các miền. Nhìn vào lịch sử, văn hóa các vùng miền cũng có thể giải thích sự đối đầu của các CLB. Em nói đây không phải là từ bác Ngọc mà đọc từ sách của chính bọn ĐSQ Ý nó phát hành nhé. Ở Việt Nam, có mỗi bác Ngọc là chịu khó tìm hiểu, cố gắng giải thích theo cách đó, thế là hay.
Chỉ phải cái là nhiều thằng khác cũng adua, nói sự đối đầu giữa MU vs Assenal là đối đầu giữa vùng Đông Bắc nghèo nhưng giàu thành tích với vùng thủ đô giàu nhưng ít bề dày. mk, Manchester mà bọn nó bảo nghèo thì ***** hiểu thế nào nữa. Bắt chước nhau cứ như Tây Thi và Đông Thi.
Old 16-06-2006, 12:10 PM   #124
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 479

Trích dẫn:
nt2 viết:
Nói chung đc Huy đã tạo ra 1 thế hệ chã thích MU và đội tuyển Anh ở VN.

À vầng, hay là các bác em làm bài phân tích về hoàn cảnh, nguyên nhân của cái biến cố này nhỉ? Em nhớ là ngày xưa em cũng thích Man U bỏ mẹ, chứ có ghét cay ghét đắng như bây giờ đâu nhở? Ngày còn Eric Cantona, Andrei Kanchelskis, rồi anh Karen Poborsky, Ryan Giggs, cái ngày mà cứ 11h tối thứ 4 với thứ 7 có tổng hợp bóng đá Anh do Dunhill London tài trợ ấy. Thế mà thế quái nào sau đấy, các anh nhà mình lăng xê, thổi ác quá đâm ra rất phản cảm. Rồi những trò nhố nhăng của bọn báo chí, bọn fan chã xanh xanh đỏ đỏ làm em ngứa hết cả mắt. Lại còn tình cờ bọn Anh lại gây thù chuốc oán với Arg nhà em, bảo không ghét sao được.

Năm nay, bọn Huy lợn không lộ liễu như 2002, hồi đó xem trận Anh - Arg tức phát khóc. Đợt đó em định viết thư lên chửi bỏ mẹ nó đi, đé.o gì lúc nó đang hành nghề là nó đại diện cho ĐTH Việt Nam chứ có phải đại diện cho cái mặt mẹt của nó đâu. Khán giả cả cái nước này có phải là fan của bọn Anh nhợn hết đek đâu mà hành xử thế. Nói chung hồi đó là hơi quá khích Giờ chắc các chú bị chửi nhiều nên cũng bớt ngu đi rồi, hoặc là Arg nhà em đá thuyết phục quá đek kiếm được cớ gì để rỉa đểu nữa.
Old 16-06-2006, 12:19 PM   #125
skywalker
Khách

Thằng HAMI nghe chuyện này chưa:
Một ngư dân ra biển bắt con vích, ngày đầu, anh cố kéo nó lên bờ thì nó cố bơi ra biển. Đến ngày thứ 2, anh không cố kéo nó lên bờ nữa mà cố kéo nó ra biển, thế là con vích tự động lùi lên bờ.
Ngẫm ra, cái sự chú mày thích/không thích MU cũng thế. Cứ cố làm cho mình khác biệt với bọn mà mày gọi là chã. Nhìn thì có vẻ chú mày có chính kiến, nhưng thực ra chú mày chả có chính kiến ***** gì, gió xoay chiều nào thì chú mày chạy ngược chiều đó. Gió đổi chiều thì mình cũng đổi chiều.
Old 16-06-2006, 12:22 PM   #126
skywalker
Khách

Tự nhiên bức xúc quá.
Ngày xưa, MU khác ***** gì gái mới lớn, cứ phơi phới. Giờ thành gái già mịa nó rồi, nhưng lỡ yêu rồi đek bỏ được, thể mới khổ.
Old 16-06-2006, 12:24 PM   #127
Tazumi
Khách

Các bác có thấy BLV nhà đài bây giờ có tài chặn họng rất chi là điêu. Hôm qua em xem VTV3 thấy nhà đài mời 1 thằng bé X nào đấy, cu cậu đang bi ba bi bô về trận Ecu - Costa (nghe chừng đang vào cầu lắm) thì con bé BLV cho câu "sau đây là phần dự doán xyz gì đây". Lại còn lúc thể thao 24/7 nũa chứ khi mà bác Long Vũ đang cố gắng nói phét cho nó nhiều thì được câu chúng tôi xin cảm ón anh Long Vũ. ó tay toàn tập luôn.
Old 16-06-2006, 12:26 PM   #128
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

ờ, anh cũng thế skywalker ạ. Chẳng qua anh em mình thuộc tuýp người chung tình, đã yêu ai là khó bỏ, éo như cái lũ thằng HAMI kia, cứ thấy hàng mới là quên ngay người cũ, đúng là cái đồ bạc bẽo, tham bát bỏ mâm, tham vàng bỏ ngãi, nhở

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-06-2006, 12:26 PM   #129
skywalker
Khách

Cắt là đúng rồi còn giề, thời gian thì có hạn mà cứ con cà con kê mãi.
Old 16-06-2006, 12:32 PM   #130
Rong
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 498

Bạn Hami ở bên ttvnol Arg fanclub có biết bác Gia Cát Lượng ko nhỉ. Bác này có một số nhận xét khá tinh về Arg. Hồi trước tớ cũng vào box đấy mấy lần. Sau có mấy chú lập hẳn thread để vào vote viếc, thẩm du với nhau, phát biểu linh tinh toàn theo đóm ăn tàn, tớ tởm quá, lượn luôn
Rong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-06-2006, 12:34 PM   #131
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

À vầng, bác em, chuyện này thì bây giờ em mới được đọc bác viết. Còn những trò ngụ ngôn chã xanh chã đỏ tương tự như bác thì em đọc nhiều rồi. Vấn đề là nó có áp dụng đúng cho trường hợp em như bác đánh giá không thì em e ngại là bác đếch đủ tầm. Nhá.

Thích hay không thích thực ra là trạng thái tình cảm của con người thôi, em chưa thấy lý do nào giải thích chính xác được những cảm xúc này. Ví dụ gái hỏi bác sao anh yêu em? Thật bác, bác không trả lời thì thôi còn bất cứ câu trả lời nào của bác cũng là bốc phét sao cho gái thích nhất. Chứ câu trả lời đúng của nó là thích thì yêu. Được chưa?

Ghét cũng thế, nhiều thằng chả cần biết nó là thằng nào, cứ nhìn thấy mặt là ghét rồi. Các chú Man ngày xưa là em ngưỡng mộ, ngày đấy thì cứ đá bóng mà là tên nước ngoài là hay rồi. Anh em mà bằng tuổi em ngày đó chắc cũng thế, khá hơn gì em. Còn lúc em lớn lên thì sự ca ngợi quá đáng và lố bịch của bọn nó, ở đây bao gồm đủ các thể loại, anh em thông minh tự điền vào, trong khi Man đá ra đek gì so với bọn còn lại, gây cho em cảm giác vô duyên, lố bịch nên em ghét thôi. Đó là em còn chưa kể cho anh em nghe là em thích Arg từ năm 90. Thế nhé bác em.

Mà x gì, đề bài của em là phân tích hoàn cảnh và nguyên nhân của biến cố Huy lợn, Mờ U và fan chã cơ mà.
Old 16-06-2006, 12:34 PM   #132
shinichi

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 962

Trích dẫn:
Thịt_Luộc viết:
Phê bình BLV thì có thể, nhưng cái này thì chứng tỏ chú chỉ té nước theo mưa, đe' o biết cái gì hết. Bất cứ thằng BLV nào cũng đọc để bình luận nhé chứ không phải BLV VN hay thế giới.

Cái chính là cái kiểu nói, giọng nói của nó chứ! Nói như kiểu vừa được CIA tiết lộ thì đ'eo ai chả tức.
shinichi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-06-2006, 12:40 PM   #133
HAMI
Đại úy

HAMI's Avatar

Trích dẫn:
iznogoud viết:
ờ, anh cũng thế skywalker ạ. Chẳng qua anh em mình thuộc tuýp người chung tình, đã yêu ai là khó bỏ, éo như cái lũ thằng HAMI kia, cứ thấy hàng mới là quên ngay người cũ, đúng là cái đồ bạc bẽo, tham bát bỏ mâm, tham vàng bỏ ngãi, nhở

Hẹ hẹ, xin bác. Người yêu em là Argentina chứ yêu đương gì MU. Mà nhỡ may MU nó có tưởng thế thật thì em lại phải ngửa mặt trách trời sao em đào hoa quá thôi. Chứ MU, qua đường thôi, qua đường thôi

Bạn Rồng: chú GIA_CAT_LUONG đấy học Ngoại Giao thì phải, rất chăm dịch báo Tây cho những thằng dốt tiếng Anh như tớ đọc. Tớ là rất trân trọng những chú như thế. Còn việc bên ttvnol thỉnh thoảng có diễn vài trò thì coi như là điểm xuyết thêm cho nó phong phú thôi. Tớ cũng mới vào đấy bốt có 2 bài, nhưng đi theo thằng em cùng cơ quan tham gia cho nó đông vui. Từ bé đến giờ ngoài gia đình ra bao giờ tớ đi xem Arg đá cũng chỉ một mình một mặt trận quen rồi.
Old 16-06-2006, 12:44 PM   #134
shinichi

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 962

Các bác hâm mô Anh Ngọc chắc là sống rất có tình cảm và thương yêu vợ con Em công nhận đọc văn chú này gái cứ gọi là phải mê bê xa lê. Nhưng mà bình luận thì thường quá, chỉ được cái hét to thôi chứ đọc tình huống với tên cầu thủ còn chậm lắm. Ai đời thủ môn nó phát mẹ nó bóng lên rồi chú mới hét được tên thằng ôn sút bóng.

Nói thế thôi chứ AN cũng thuộc hàng trên so với mấy chú BL bây giờ rồi. Hơn chán bọn mặt mẹt Thành Lương với lại Thúi Hằng...
shinichi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-06-2006, 01:01 PM   #135
Caterry
Đại úy

Gia nhập: May 2006
Nơi Cư Ngụ: Thảo Nguyên
Bài : 368
Send a message via Yahoo to Caterry

Các anh cứ cãi nhau, em xin có ý kiến tí, sai thì đừng có mà chưởi em.
Thú thực em thích bác Long Vũ lắm, ngày xưa nghe bác ấy bình luận nào là "xe đạp chổng ngược" rồi "tiều phu đốn củi"... mà em cứ tỉnh hết cả người, vừa sướng vừa buồn cười. Các bác cứ chửi anh Vũ nhà em làm em lại buồn.
Nhưng mà hôm nọ anh Vũ bốc phét làm em bực hết cả mình. Anh ấy bảo sang Đức 10 chú ở một cái nhà 40m2, lại phải tự nấu ăn. Mà lần cuối cùng nấu ăn của anh ấy là cách đây 15 năm. Em thấy nói thế là phét ***** chịu được. ối thằng phóng viên và BLV ở nhà thèm đựơc đi như anh ấy, thế mà anh ấy cứ kể nghèo kể khổ cho những đứa như em thương.
À còn nữa, em là fan của MU. Thực ra ngày xưa em còn nhỏ tí em thích MU vì anh Beck đẹp giai, đêm đã thức xem sáng ra còn cố xem lại để được ngắm anh Beck, còn dán cả ảnh anh ấy lên trần nhà đêm ngủ cho sướng. Nhưng rồi em thích MU thật. Bắt đầu từ cú lội dòng nước ngược ghi 2 bàn trong 100 giây. Chắc các bác còn nhớ trận đó em khỏi phải nhắc lại. Rồi đoạt liền 3 cúp mà em sướng quá. Thực ra bây giờ anh Beck không còn làm em điên cuồng như ngày xưa nữa nhưng em vẫn thích MU và cổ vũ cho nó. Mỗi tội em tiếc cái thời phong độ đỉnh cao của MU cực kỳ. Thôi em phải ghé sang topic giá mà..... để ước vậy.
Old 16-06-2006, 01:04 PM   #136
Caterry
Đại úy

A! Từ khi WC bắt đầu em đâm ra ghét chị Thúi Hằng lắm, anh nào có tí vai về trong đài truyền hình làm ơn bảo chị ấy câm miệng lại hộ em với, để chị ấy trở thành vô duyên em thấy thương lắm. Là phận gái với nhau...
Old 16-06-2006, 01:07 PM   #137
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Các chú lại bắt đầu chê quá đà rồi. Ví như trường hợp Trương Anh Ngọc mà các chú còn chê nữa thì đúng là chỉ có tắt tiếng TV đi mà ngồi xem. Ở VN anh nghĩ tầm như Anh Ngọc là nhất trong lĩnh vực bình luận trực tiếp rồi. Anh Ngọc là fan của AC Milan nhưng viết và nói về Juve khá khách quan. Thế là được rồi. Nếu không thỏa mãn thì chỉ có xem bình luận trực tiếp bằng tiếng Ý.

Anh Ngọc thuộc loại vừa viết được vừa nói được. Lại cần cù chịu khó tìm hiểu văn hóa Ý để bài viết có cảm xúc. Đặc biệt là rất chịu khó tổng hợp các thông tin về scandal của bóng đá Ý và viết ra một cách có hệ thống. Các chú mua tờ TTVH về, đọc các bài của Anh Ngọc về giải Ý và những chuyện đằng sau nó. Các chú có thỏa mãn không? Nếu chưa thỏa mãn thì chỉ có cách là đi mua báo của Ý về mà đọc.

Viết báo thì Thể Thao Văn Hóa là nhất mẹ nó rồi. Các chú đừng có cãi anh. Các báo thể thao khác, kể cả là các mục thể thao của báo lớn, viết còn sai chính tả và ngữ pháp. Chứ đừng nói là viết được một bài có chất lượng. Báo thể thao ở VN (trừ TTVH) thì chỉ có đưa tin vỉa hè là nhanh, nhất là tiêu cực.

Thể Thao Văn Hóa có mấy tay sau đây viết là được: Liti, Hồng Ngọc, Anh Ngọc, Nam Khang (chuyên giải Anh). Dạo này thấy LITI với Hồng Ngọc không viết nữa.

Trong số các tay bút này thì Hồng Ngọc cực xuất sắc. Có lẽ background của anh này tốt. Bài viết biện luận rất sắc xảo, ý tứ phân tích rất sâu.

Hồng Ngọc có xuất hiện trên VTV3 trong mục bình luận trước, giữa và sau trận đấu. Anh này nói hơi chậm rãi theo kiểu dẫn dắt. Vậy nên không phù hợp với thời lượng của đài truyền hình. Thằng cu đeo kính dẫn chương trình chuyên môn cắt lời Hồng Ngọc và nhảy vào mồm anh này, mỗi tội toàn nói sai. Ví dụ như Hồng Ngọc đang khen bọn Ecuador kỹ thuật tốt, ném biên một lúc mà bóng không chạm đất vì bọn cầu thủ nó tâng bóng, thì chú kia nhảy vào nói hộ là tấn công biên hay (chả liên quan đe'o gì).

Hồi trước Trần Duy Long còn hay viết bài bình luận và phân tích sau các trận đấu lớn. Đọc bài của ông này học được nhiều vì ông ấy phân tích kỹ lắm. Tại sao lúc đấy lại thay thằng này, tại sao lúc đấy lại hoán đổi vị trí thằng kia ... Đọc bài của ông Long xong hấp thu được thì lúc xem bình luận trên TV thì thấy buồn cười lắm.

Cái thằng biên tập viên buồn nôn nhất chính là thằng Đức Hùng. Hồi trước nó còn làm VTV, bản tin thể thao sau thời sự là nó làm, hôm nào MU thua thì nó đọc như khóc, hôm nào MU thắng thì nó phởn như chơi gái, khen hết lời rồi chửi đối phương. Thằng này cũng thuộc loại làm host mà hay nhảy vào mồm guest như cái thằng đeo kính ở VTV3 bây giờ.

Nhưng mà nói chung lại, mấy thằng bình luận viên bóng đá trên VTV với VTC thì cũng toàn bò với lợn. Chán bỏ mẹ.
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-06-2006, 01:07 PM   #138
skywalker
Khách

Em Cattery treo ảnh Beck lên để sướng là sướng thế nào?
Old 16-06-2006, 01:20 PM   #139
uzii
great ass

uzii's Avatar

Bài : 2,485

Trích dẫn:
skywalker viết:

Chuyện này có thật hay không thì anh không chắc, tiện anh kể cho vui:

Anh có quen một gái cũng mê Beckham điên cuồng, cũng dán ảnh lên trần nhà ngay trên giường ngủ.

Anh cũng tò mò như chú Sky, mới hỏi: Làm xương cho sáo, làm xương cho sáo?

Gái mới nói rằng, anh Beck đá cánh, bám biên, nên người gần gũi nhất với anh Beck nhất là bác ... trọng tài biên. Do đó tối nào muốn sướng em nó lại cầm theo ... cái cán cờ ...
Old 16-06-2006, 01:23 PM   #140
Caterry
Đại úy

Trích dẫn:
skywalker viết:

Bác hỏi khó thế, ngày đó em nghĩ "ngây thơ" lắm. Em dán cái ảnh to vật lên trần nhà phòng em, mẹ em còn bảo: "Dở người à con, nhỡ đêm nó nhỏ dãi vào mặt con thì sao?" Ngày đó em chỉ ước anh ấy nhỏ dãi vào mặt em thật. Trước khi đi ngủ em bắc ghế trèo lên "thơm" một cái. Thế rồi anh ấy lấy chị Posh, xấu hơn em, về em chửi: "Anh bị dở hơi à đi ngoại tình với nó".
Ngày xưa bọn bình luạn viên còn đưa anh Beck của em lên đỉnh cao còn gì, nào là "cú sút phạt sở trường", nào là "cú lật bóng quá đẹp của Beckham. Sút... Không vào", đấy, các bác nhở, em đã yêu và gửi gắm niềm tin cấm có sai.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài