Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Bóng đá đê
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-06-2006, 05:29 PM   #281
Cuộivn
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
one viết:
Nói chung, em hiểu bác Xa vắng nhưng cái ký ức của em là một ổ cứng hỗn độn, lâu lâu cũng nên mở ra chuyển bớt sang cái ổ cứng khác. Mà TL là một chỗ trút dữ liệu tốt. Vậy thôi.

Khổ cô One cháu quá. May có Thăng Long không cô One cháu dễ có khi đang chăn bò bên Trâu Quì rồi. Già như cô mà trí nhớ còn tốt thật. Cháu phục.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2006, 05:32 PM   #282
Xa vắng
Khách

Trích dẫn:
Cuộivn viết:
Khổ cô One cháu quá. May có Thăng Long không cô One cháu dễ có khi đang chăn bò bên Trâu Quì rồi. Già như cô mà trí nhớ còn tốt thật. Cháu phục.

Ai bảo chăn bò là khổ?

Biết đâu cô cháu muốn vác thánh giá làm nữ văn sĩ thời thượng cái gì thiên hạ thèm biết là mình cũng biết? Nữ văn sĩ thiếu i ốt muốn biết cả quả đất chỉ trừ vườn địa đàng.
Old 24-06-2006, 05:45 PM   #283
Cuộivn
Khách

Trích dẫn:
Xa vắng viết:
Ai bảo chăn bò là khổ?
Biết đâu cô cháu muốn vác thánh giá làm nữ văn sĩ thời thượng cái gì thiên hạ thèm biết là mình cũng biết? Nữ văn sĩ thiếu i ốt muốn biết cả quả đất chỉ trừ vườn địa đàng.

Thông cảm cho cô One cháu đi em Vắng ơi. Anh nghĩ thời cô One, như các bác 4x bây giờ, đói ăn, muối toàn muối mỏ không phải muối biển, thiếu iot là điều đương nhiên. Anh nhìn avatar của cô One anh thấy cái bướu ở cổ to lắm, rõ là bệnh thiếu iot mà thành. Âu cũng là hậu quả của một thời bao cấp. Trách cô One sao được. Anh thấy cô ấy tuy thiếu iot, mắc bệnh ba dơ đô nhưng nhớ tên cầu thủ ra phết, lại bình luận ngang ngửa với mấy anh biên tập viên và bình luận viên nhà đài trung ương. Có mỗi điều anh không hiểu lắm là sao cô ấy lại vượt qua được bệnh tật mà sản sinh ra những bài phê bình bóng đá ngang tầm VTV3 thế nhỉ? Thật là 1 tấm gương vượt qua bệnh tật đáng ngưỡng mộ.
Old 24-06-2006, 05:50 PM   #284
Pikachu
Quái vật kiệt

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 7,535

Các bác nói lạc đề rồi đang chửi bình luận viên cơ mà. Em thấy viết như 1 có gì sai đâu nhỉ. Mọi người đều viết qua lại có bài đọc vui mà. Riêng bài chửi Tạ Biên Cương phải nói vui hết cỡ. Em gửi link cho bạn bè mọi người vỗ đùi quá sảng khoái luôn.
Có ai để ý phần công bố kết quả dự đoán ở kênh VTC có 2 đồng chí 1 nam 1 nữ dẫn chương trình không nhỉ? Điệu bộ sao mà kệch cỡm quá.
Pikachu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2006, 05:58 PM   #285
one
Độc chiếm truồng chim... 24h

one's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,881

Em thiếu iốt từ xưa đến nỗi mẹ em cũng không thương nổi, các bác dè bỉu làm động đến nỗi đau của em. Mấy cái ký ức tạp nham thì em trút ở Trại cá một mớ tổng cộng cả 3 nick của em lên hơn 4000 bài rồi. Ở TL thì em đang phấn đấu có 1000 bài trước khi hết WC nên mới tích cực hơn tí chút. Vả lại đêm hôm khuya khoắt, thức xem bóng đá bên cái máy tính, thấy các bác Xít Xu Bí viết bài tán nhảm thì em ghé mồm nói leo cho có không khí. Chứ không thì buồn ngủ chết!

Còn chửi bình luận viên thì em chửi thật đấy, không phải chửi cho vui đâu, sư bố chúng nó.
one vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2006, 06:39 PM   #286
joker
Khách

Con Xa Vắng rất dốt lại thích bắt nọn tiểu tiết. Em One của anh nó viết 5 kỳ hay 6 kỳ không ảnh hưởng, điều người ta muốn nói là người ta có kinh nghiệm với bọn BLV phò, và năm nào cũng thấy phò.

Cái ý chính đó đúng là ok rồi, các chuyện khác có thể gạt ra.
Old 24-06-2006, 07:16 PM   #287
Anna
Khách

Thế đíu nào mà bạn cuội lại cứ xưng là anh thế nhỉ. Giai đíu giề mà cứ lèm bèm bám đít em One lê la hết chỗ này đến chỗ khác thế? Mà cho mình hỏi Xa Vắng là người yêu Cuội à?
Old 24-06-2006, 07:23 PM   #288
Pikachu
Quái vật kiệt

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 7,535

Thôi các bác đừng cãi nhau. Xem bóng đá cho vui sao lại chửi nhau vì mấy chuyện không đâu như này.
Pikachu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2006, 07:40 PM   #289
haimuoingan
Khách

Mk, em công nhận là những loại nhằng nhẵng bám đít theo người khác như hai bạn Cuội với Xa vắng đây ngứa mắt thật. Em đe'o quan tâm bạn nói đúng sai thế nào nhưng thực sự là ghét cái thái độ... Với lại 8 tuổi xem rồi nhớ World Cup em cũng không nghĩ là bạn One bốc phét vì em cũng nhớ những kỷ niệm kiểu như thế, các bạn cứ bẻ hành bẻ tỏi... Thằng cháu em năm nay mới lớp 2 nhưng giải Anh nó nhớ nhiều thằng phết, đọc tên vanh vách mà nó có thần đồng thần điếc đếch gì đâu.

Quay lại chuyện BLV với các anh ký giả ký thật. Em giờ vẫn buồn cười câu anh Huy lợn phát biểu: tôi học kinh tế nhưng lại ra làm phóng viên. Em băn khoăn không hiểu anh Huy lợn đã đạt được cái tầm phóng viên hạng ruồi hay chưa. Chắc là anh ấy thỉnh thoảng có viết được dăm bài bình luận hồi xửa xừa xưa trên báo HHT nhợn, rồi gần đây lại hay phát biểu trên cái báo Bóng Đá vốn cũng nhợn không kém nên hoang tưởng thế chăng. Nhân nhắc đến báo Bóng Đá, em thấy báo này là một, báo Thể thao hàng ngày là hai, chính ra nên bỏ mẹ nó cái dòng tác giả bài viết đi thì hơn. Tất nhiên, cũng có thể do em ít đọc báo Bóng Đá với TTHN nên em không thuộc tên các tác giả quen thuộc nhưng ít của em cũng phải là vài trăm tờ (những lúc cần xem kết quả trận bóng tối hôm trước mà chưa kịp vào mạng để ngó). Vậy mà cho đến nay em chẳng có bất kỳ một ấn tượng nào với các bạn được gọi là phóng tinh viên của hai báo này. Các bạn có công nhận với em thế không. Đành rằng các bạn có thể bảo: mục đích chính của báo này là đưa tin, đá vừa xong các anh phóng tinh viên đã phải vắt cu lên cổ để viết bài cho kịp giờ báo sớm hôm sau nhưng em thật, các bạn ấy chỉ bình luận những trận phát cùng lắm là 11, 12h đêm hôm trước thôi, thế thì cũng còn vài tiếng để ngâm nga cơ mà. Chưa kể những bài bình luận giữa tuần, khi mà chẳng có trận đấu nào.

Mà nhắc đến báo BĐ, bạn nào xem đài HN cho em hỏi là anh Vũ Mạnh Hải, phó TBT báo này có còn bình luận trước, trong và sau trận đấu không ạ, vì em tịnh không thấy bác này trên các kênh khác. Để những nhà chuyên môn như bác này bình luận thì cũng chả khác éo nào các bạn em ở đây, thậm chí còn tệ hơn một số người. Chất giọng "tiến sĩ gây mê", ngoại ngữ thì phọt phẹt (cái này thì em cũng thông cảm vì anh ấy đá bóng xong ra lại làm HLV, chắc chả được học hành tử tế. Dù vậy thì em vẫn buồn cười cái cách anh này gọi Ryan Giggs là Rai An Dít), nhận xét thì chung chung chẳng có nét đặc sắc nào cả, quan điểm cá nhân cũng không. Tóm lại là dở tệ... Sếp còn như thế thì nhân viên dở theo em cũng không có gì bất hợp lý.
Old 24-06-2006, 07:53 PM   #290
one

one's Avatar

Phải rồi, em cũng không thấy tăm hơi bác Hải đâu. Bác này trông giống cô giáo dạy Toán của em. Chưa bao giờ em được 5 phẩy Toán nên thấy ai giông giống cô trên TV là em chuyển kênh. Năm nay bác Nguyễn Lưu cũng ít lê la, các bác nhỉ. Em thấy VTC vốn cưng chiều bác Lưu mà đợt này toàn mời bác Đặng Gia Mẫn, phải nói bác Mẫn này hoạt khẩu, hôm qua bác ý với anh Hồ Hiệp cà giật tung hứng chuyện Pháp nhợn sẽ đá vòng sau ra sao bỏ mặc anh Huy ngồi một đống bên cạnh thi thoảng quay ra hỏi ý kiến mới nói được một câu nhát gừng, vui vãi! Hôm trước nữa thì có bác Mai Đức Chung, nhưng bác này không quen máy quay nên nói được ít.

thay đổi nội dung bởi: one, 24-06-2006 lúc 07:56 PM.
Old 24-06-2006, 08:38 PM   #291
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM

Mẹ nhà anh Vũ Công Lập, tối nay đội Đức chắc chắn dành trọn 3 điểm và vào thẳng vòng trong. Bố sư khỉ, anh Quốc Khánh cưỡi máy bay bà già cũng gật gù như thằng dở hơi
Old 24-06-2006, 08:45 PM   #292
FCB
Đại úy

Bài : 891

Trích dẫn:
anh Quốc Khánh cưỡi máy bay bà già cũng gật gù như thằng dở hơi

Bỏ mẹ, bây giờ cưỡi máy bay bà giá cũng bị mang ra dè bỉu. Khổ thân em dzzzzoooiii`
Old 24-06-2006, 10:10 PM   #293
thove
Khách

thằng anh ngọc( cả bản mình bảo nhau X thèm viết hoa tên thằng này).Mẹ nó.....mình nhớ hồi mình mới lên thủ đô, vớ được tờ báo to to là..thì ra là báo Thể thao văn hóa.Mình thích, mở ra..thấy cái tít THƯ GỬI NGƯỜI HÂM MỘ. R.BAGGIO viết..viết rằng gì gì đó..rồi..(( ...Một cô bé người Việt Nam đã nói với tôi..)) rồi..tôi đã thế này, tôi đã thế nọ...cảm động lắm.
Đến lúc.hết xuống dòng..lại thấy dòng cuối cùng chỉ có 7 chữ anh ngọc.
Thằng anh ngọc này làm văn hóa thôn thì tốt.
Old 24-06-2006, 11:17 PM   #294
uatkimhuong
Đại tướng

uatkimhuong's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,698

Trích dẫn:
FCB viết:
Bỏ mẹ, bây giờ cưỡi máy bay bà giá cũng bị mang ra dè bỉu. Khổ thân em dzzzzoooiii`

Về thay máy bay đi em ơi, làm quả già hơn nữa. Thế là thành cưỡi máy bay bà lão, không sợ bị dè bỉu nữa!
Old 24-06-2006, 11:23 PM   #295
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Bây giờ em chỉ có một ước muốn tột bực, một ước muốn duy nhất, một ước muốn nhỏ nhoi là thằng đần độn dở hơi thiểu năng .... Tạ Bien Cuông bị cấm khẩu, bị đứt lưỡi, bị phù dây thanh quản đi (

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-06-2006, 01:31 AM   #296
Nemo
Trung úy

Bài : 281

Báo Bóng đá với cả Thể thao ngày nay bị đình bản 5 ngày. Mấy chú làm mấy tờ này đen nhỉ. Đang mùa gặt thế mà...
Nemo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-06-2006, 02:06 AM   #297
Mr_Leanguy
Lang thang cơ nhỡ

Mr_Leanguy's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Nơi Cư Ngụ: Sáng ở thiên đàng, Chiều ở địa ngục, tối đến với em và đêm ngủ ở nhà
Bài : 2,459
Send a message via Yahoo to Mr_Leanguy

Trích dẫn:
Nemo viết:
Báo Bóng đá với cả Thể thao ngày nay bị đình bản 5 ngày. Mấy chú làm mấy tờ này đen nhỉ. Đang mùa gặt thế mà...

Nhắc đến Báo Bóng đá ngày hôm nay, có ai xem cái bài nói về Tần Kỳ bụp Quan Vũ với cái ý tưởng bọn Nhật đe'o biết mình là ai, dám ghi bàn vào lưới Brazil con bà nó. Đại khái ý tưởng thì đe'o có gì hay, nhưng bài viết được giật một cái title to thế này:

Đcm nếu nó là một câu đùa thì thực sự là vô duyên và nhạt nhẽo, đặc biệt là câu đùa đó đe'o bao giờ được đặt ở tiêu đề cảu một bài báo. Anh thì nghiêng về giả thuyết thứ 2, đó là sự ngu độn vô bờ bến của thằng tác giả (cái này thì anh điên từ đầu giải, khi nó cứ cố gắng nhồi nhét nhào nặn trộn lẫn Tam Cuốc của anh vào với WC...), cộng với sự ẩu tả đến mức không thể tưởng tượng được của ban biên tập.
Anh cảm thấy phí phạm 2,5K mua tờ Bóng Đá sáng nay.

thay đổi nội dung bởi: Mr_Leanguy, 25-06-2006 lúc 02:08 AM.
Mr_Leanguy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-06-2006, 02:08 AM   #298
one

one's Avatar

Sao sao sao? Sao mà đình bản? Đầu đuôi thế nào, bác thuyền trưởng kể em nghe mấy!
Old 25-06-2006, 02:14 AM   #299
skywalker
Khách

Hịhị, chú Tạ Biên Cương này lại còn bảo Đức thua Thụy Điển trọng trận bán kết năm 78, khi đó Thụy Điển là chủ nhà, hịhị I'm falling in love with T.B.C
Old 25-06-2006, 02:18 AM   #300
skywalker
Khách

Ừ, dm, sao em ghét mấy cái thằng dở hơi cứ thích trích điển cố điển tích trong tam quốc, truyện khựa... Nghe giọng điệu bố đời, phán như thánh, cứ làm như nhìn thấy những triết lý sâu xa trong mấy pha tụt quần nhau trên sân.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài