Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Bóng đá đê
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 23-06-2006, 02:08 PM   #261
one
Độc chiếm truồng chim... 24h

one's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,881

Dạo này em chuyển hẳn sang VTC rồi các bác ạ. Bọn nó tự dưng lại phát sóng sạch, hôm nào thời tiết xấu thì bị dừng hình kiểu nghẽn mạng một tí tẹo không đáng kể. Hôm qua nghe hai anh Quang Huy - Anh Ngọc bình luận rôm rả cả trận thích phết. Hai anh này văn hóa không lùn như mấy thằng VTV nên nhỡ nói tranh lời nhau thì có xin lỗi. Em nói chung ngu dốt chiến thuật, chỉ thấy 2 ảnh lịch sự không nói ngọng lại tán phét ngoài lề ôn chuyện lịch sử vui vẻ thì rất lấy làm ưng bụng.
one vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-06-2006, 03:28 PM   #262
thove
Khách

Bài : n/a

Mình thấy A Nờ với Cu Hờ giỏi nhất là đi dạy các HLV và Cầu thủ 2 đội trên TV đá bóng.(( Các cầu thủ X..phải thế lọ..HLV Y phải thế chai...)).Rồi thì tổng cục thống kê.Rồi thì khuyên nhủ. A Nờ thì khuyên đội Ý (( hãy tinh khôn như Ác Giăng Tin.)).Cu Hờ( tức Heo) thì khuyên (( các hậu vệ phải hết sức cảnh giác...)).Quái lạ.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-06-2006, 04:15 PM   #263
Dark_Knight
Walking Dead

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,649

Hôm qua mình học được một câu hơi bị hay của các con b` VTV nhé : " Những kẻ cùng đường thường có những hành động rất khó lường.........." ( BL về đội Ý khi Ý có bàn dẫn trước Séc ...hehe ) !!
Dark_Knight vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-06-2006, 04:19 PM   #264
chakuchak
Đại lý bánh mỳ Hải Phòng cấp 3

Bài : 4,548
Send a message via Yahoo to chakuchak

Trích dẫn:
Dark_Knight viết:
Hôm qua mình học được một câu hơi bị hay của các con b` VTV nhé : " Những kẻ cùng đường thường có những hành động rất khó lường.........." ( BL về đội Ý khi Ý có bàn dẫn trước Séc ...hehe ) !!

Bác có nhầm không? lúc ấy Séc đang bị dẫn, anh Nét Véc gì đó đi bóng... theo như giới chuyên môn (tức các BLV) thì pha ấy có thể truyền cho đồng đội nhưng anh ta sút luôn... sai dự đoán của các BLV ---> các anh ấy đếch lường được.
Old 23-06-2006, 04:31 PM   #265
D3OfPho
Khách

Sao các bác BLV cứ tung hô cho cố vai trò của Totti vậy nhỉ ? Em đồng ý với các bác là Totti là thủ lĩnh thật. Nhưng mà theo em thấy thì trong lối đá của Ý, Pirlo đóng vai trò quan trọng hơn. Vừa là tiền vệ lui về sau, cùng với Gattuso tranh bóng là rất cừ, một dũng mãnh một kĩ thuật. Và quan trọng nhất là trong lối chơi của Ý với các tiền đạo như bây giờ (Gilardino hay Pippo), em thấy Pirlo hay ở một chỗ chuyền xa cực kì chính xác và tinh tế. Cú nào cú nấy cả nửa sân. Vai trò quan trọng thì chẳng kém gì Totti là bao.
Old 23-06-2006, 04:36 PM   #266
skywalker
Khách

Đúng vậy, ngay cả trong trận hòa với Mỹ, Pirlo cũng có khối cú tỉa ngon lành. Thế ***** nào mà bọn nhà báo lại bảo thằng Landon Donovan làm Pirlo tắt điện. Hay là tiện mồm nói cho có?
Pirlo càng ngày càng giống ty Albertini của em
Old 23-06-2006, 05:47 PM   #267
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Trích dẫn:
D3OfPho viết:
Sao các bác BLV cứ tung hô cho cố vai trò của Totti vậy nhỉ ? Em đồng ý với các bác là Totti là thủ lĩnh thật. Nhưng mà theo em thấy thì trong lối đá của Ý, Pirlo đóng vai trò quan trọng hơn. Vừa là tiền vệ lui về sau, cùng với Gattuso tranh bóng là rất cừ, một dũng mãnh một kĩ thuật. Và quan trọng nhất là trong lối chơi của Ý với các tiền đạo như bây giờ (Gilardino hay Pippo), em thấy Pirlo hay ở một chỗ chuyền xa cực kì chính xác và tinh tế. Cú nào cú nấy cả nửa sân. Vai trò quan trọng thì chẳng kém gì Totti là bao.

Anh nghĩ chú có nhầm lẫn giữa phát động tấn công và tổ chức tấn công nên mới so sánh vai trò của Toti và Pirlo. Lại còn nói ai quan trọng hơn ai nữa chứ, hehe.

Phát động tấn công (ví dụ Pirlo) bao gồm:

+ Bẻ gãy tấn công (từ xa) của đối phương và tổ chức phản công nhanh. Cái này đòi hỏi kỹ năng phòng ngự và thu hồi bóng. Rất cần chất xám để bẻ gãy các đợt tấn công một cách gọn gàng nhất. Cũng rất cần chất xám để phát động tấn công nhanh và hiệu quả.

+ Phát động tấn công: thủ môn hoặc hậu vệ đưa bóng cho anh này, anh này cầm bóng và phát động tấn công bằng cách đưa bóng ra hai cánh hoặc lên trung tuyến cho các tiền vệ công (Toti). Hoặc chuyền dài vượt tuyến luôn cho nó nhanh, đưa tiền đạo vào thế uy hiếp thủ môn luôn.

Chính vì vai trò như vậy mà tiền vệ phòng ngự là người điều tiết nhịp độ trận đấu. Nhu hay cương. Tấn công hay Phòng ngự phản công là do anh này quyết định. Rất cần não và kỹ năng chơi bóng.

Xem những đội chơi thiên về phòng ngự phản công thì sẽ thấy vai trò của cầu thủ như Pirlo dễ nổi bật hơn các cầu thủ khác.

Hôm qua có một pha tổ chức đá phạt rất dã man. Toti ở cánh phải đá về cho Pirlo ở vòng 16m50, anh này vẩy chân phải một phát bóng nhảy qua Cannavaro đứng trong 16m50 ở cánh trái. Anh này vảy chân phải phát nữa. Tiếc là hỏng ăn, chứ không thì bàn thắng cực đẹp. Bọn Ý chuyên có các pha như thế. Bọn nó làm được kiểu này vì chúng nó có kỹ năng tốt cộng với cầu thủ có não (Toti, Pirlo, Cannavaro đều là các cầu thủ thông minh).
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-06-2006, 05:57 PM   #268
D3OfPho
Khách

Thì đúng là cả hai đều quan trọng phải không anh ? Nói chung là em coi đá banh và bình luận trên báo chí thì đa số đều chú ý đến vai trò của Totti hơn là của Pirlo, Totti được dư luận cưng chiều hơn nhiều, thấy tức tức cho Pirlo, đá thầm lặng quá. Mặc dù em chẳng thích Italia cho lắm.
Old 24-06-2006, 01:24 AM   #269
icemain
big fucking mistake

icemain's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Nhà Nô
Bài : 6,422
Send a message via Yahoo to icemain

Thôi tìm câu trích cú cho em Oẳn tiếp:
- Trận Bồ-Mễ Tây Cơ: Khi thằng Bravo sút ỏng quả penalty, Camera lướt qua khuôn mặt Scolari ( HLV của BỒ), đồng chị Tạ Ben Cu mạnh dạn: Khuôn mặt đầy thất vọng của huấn luyện viên... ( ngừng 3s để nhìn phao) Felipe Scolari khi đội Mễ đá hỏng quả Penalty.. Mịa kíp, Đíu có thằng HLV nào thất vọng vị đội mình không bị thủng lưới sau quả 11m cả.. Như anh Blokin hôm nay ấy, vỗ tay ầm ĩ vì cái thẻ đỏ của chú Tunisia..
- Vụ con gái anh Adriano là chính xác đó.. Tớ xem lại 3 lần cả bên VTV lẫn VCTV nên không nhầm nhọt sang trồng trọt được. Bác Gù phát hiện quả đó hay ghê
icemain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2006, 01:41 AM   #270
campi
Đại úy

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: HN, vn
Bài : 691

Về đội tuyển Ý, rất may là anh Pirlo có được phong độ tốt. Từ đầu năm (2006 chứ không phải đầu mùa bóng) tới giờ đá cho Milan, Pirlo chơi dưới trung bình, điện đóm phập phù hay bị mất. Ngược lại Totti đá rất đỉnh trước khi bị chấn thương. Trận hôm qua thấy rõ là Totti đôi lúc cảm giác bóng chưa tốt, các bác cứ thử gãy chân nằm ngoài sân 2 tháng rồi quay trở lại đá world cup thì biết.

Nếu cu Totti kịp lấy lại được phong độ (cũng hơi khó) thì Ý sẽ mạnh lên rất nhiều.
Có một điểm là Lippi hơi kém tin tưởng vài Toni, chú này trước sau cũng nhả đạn thế mà lại cắm Gilardino trận gặp Czech.
campi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2006, 02:04 AM   #271
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Bài : 3,902

Trích dẫn:
slave viết:
Thôi tìm câu trích cú cho em Oẳn tiếp:
- Trận Bồ-Mễ Tây Cơ: Khi thằng Bravo sút ỏng quả penalty, Camera lướt qua khuôn mặt Scolari ( HLV của BỒ), đồng chị Tạ Ben Cu mạnh dạn: Khuôn mặt đầy thất vọng của huấn luyện viên... ( ngừng 3s để nhìn phao) Felipe Scolari khi đội Mễ đá hỏng quả Penalty

Thế con bò này nó không phân biệt được vẻ mặt thất vọng với vẻ mặt phấn khích à mà lại nhầm một cách trì độn thế nhỉ? Hay là nó đé o nhìn TV nhỉ, cứ học thuộc trước các câu nói cho mỗi tình huống rồi, nếu có cái này thì sủa câu này, có cái kia thì sủa câu kia...

Lâu lắm chưa xem Ý đá, từ đầu WC đến giờ mới xem trọn vẹn đúng 2 trận Đức , còn theo đ/c Hồng Ngọc phân tích mới đây thì hiện nay vai trò của Totti trong đội hình thuộc loại dở ông dở thằng, nên là cho vào sân thì thừa người mà đặt lên ghế thì không có hương mà thắp, cho nên là đá như đít.
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2006, 02:05 AM   #272
Pikachu
Quái vật kiệt

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 7,535

Nhầm nhọt sang trồng trọt. :B<<
Pikachu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2006, 02:37 AM   #273
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Bài : 3,902

Ty One ghét thằng Ngọc cận không làm 1 bài cạo gáy nó đi, hồi trước ty có bài gì châm biếm Ý, cái gì mà 11 anh đeo bờm, Trappattoni nghểnh cổ tay khoe đồng hồ mỗi khi camera hướng tới blah blah blah hóm ra trò. Thằng Ngọc cận kia fan Ý có khác hoa lá cành còn khiếp hơn. Mẹ, nghe nó bình luận với xem nó viết báo đến phát sốt ruột, dài dòng văn tự điệu đà bóng bẩy đến mức nhão nhoét, 1 câu của nó dài đến nửa trang A4 thì chỉ nhặt được 2 dòng rưỡi liên quan đến bóng đá. Nói chung lùa thằng này sang bình luận trượt băng nghệ thuật thì hợp lý chứ bóng đá nghe chừng không xuôi một tí nào.
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-06-2006, 02:57 AM   #274
one

one's Avatar

À, tình yêu nhắc em mới nhớ. Cái bài em viết tiễn bọn Ý hồi Euro 2004 này có động cơ xuất phát từ lòng hâm mộ với anh Anh Ngọc đấy.

Arrivederci Spaghetti

Em cũng học tập bọn Đan Mạch mà gào lên như thế với người Ý. Trận hòa 2-2 của "Âm mưu Bắc Âu" cùng lối đá đồng đội phối hợp chính xác, không hoa mỹ nhưng rất hiệu quả của Đan Mạch đã tiễn đưa đoàn quân Ý điệu đà và kiểu cách. Nhưng dù sao thì Ý cũng là một trong những đội em dành nhiều tình cảm nhất.

Hồi năm 90, em yêu mến một cách ngây thơ anh Toto Schilachi (viết thế chả biết đúng không, em dốt tiếng Ý ) đã khá già mà ghi bàn nhiều, anh Zenga thủ môn không để thủng lưới cho tới vòng tứ kết hay bán kết gì đó. Năm 94, em cảm thấy xót xa trước đội Ý với anh Roberto Baggio ròng rã lập hàng bao nhiêu công mà không bù được cái tội duy nhất là sút bóng bắn chim trong trận chung kết. Năm 2000, em mê tít đội Ý vì những khuôn ngực vạm vỡ trong chiếc áo thi đấu bó sát thời trang và gương mặt cười rạng rỡ của Toldo khi phá được đến 3 quả phạt đền của chủ nhà Hà Lan. Năm 2002, em phẫn nộ thay cho Ý bởi bọn củ sâm Hàn Quốc dùng doping dân tộc dù cũng có chút lăn tăn vì lối đá của Ý dưới thời Trap tiêu cực hơn hẳn so với triều đại Zoff 2 năm trước. Nhưng đến năm 2004 này thì em ghét cay ghét đắng!

Một đội tuyển sao mà lắm ngôi sao, lắm sự lựa chọn... đến nỗi mà người ta phải vứt bớt một số sao nhỏ (hoặc nhỡ và thậm chí cả sao bự) nhưng phong độ tốt ở nhà để đem đi những ông sao to đùng ngã ngửa mà phong độ chả hơn một con mèo vờn bóng. Một đội tuyển mà 10 thằng có đến 8 thằng tóc dài rũ rưỡi đeo bờm hoặc thắt dây chun, 2 thằng còn lại tóc tai cũng vuốt keo chan chứa như vừa đánh đổ cả lọ dầu ôliu nhãn Carapelli chính hiệu, một đội tuyển mà quần áo được thiết kế bởi Prada với chữ gắn mạ vàng, một đội tuyển mà huấn luyện viên là một ông già ngót 70 tuổi mặt mũi như cái giẻ nhưng cấm có bao giờ rời bộ vest xịn để mặc quần áo thể thao mà mỗi lần máy quay rà đến lại điệu đà giơ đồng hồ lên tạo dáng, thế thì mối quan tâm của họ là gì? Hình ảnh bản thân, danh tiếng trên báo chí, tiền bạc, sự thoải mái, tự ái cá nhân được thỏa mãn... nói chung là nhiều thứ, trừ thứ quan trọng nhất: Bóng đá!

Đan Mạch thì không thế, em thích Đan Mạch chính vì họ không màu mè và có suy nghĩ thoáng, hợp lý, rất biết người biết ta. Hãy nhìn các cầu thủ Đan Mạch mà xem. Ai là ngôi sao được báo chí tung hô? Không ai cả. Ai là người phục sức cầu kỳ mỗi bước chạy trên sân là một lần ngắm vuốt? Không ai cả. Ai là người phải chịu ấm ức khi bị thay ra hay bị bỏ lại vì những lý do ngoài chuyên môn hỡi ơi? Không ai cả. Và một điểm ngoài lề, gu cá nhân của em đã thay đổi, em không thích mẫu zai đẹp kiểu Địa Trung Hải bảnh bao tới mức tỉa tót tới từng cọng râu nữa, em bây giờ yêu những anh chàng có vẻ đẹp giản dị, có thể ít gợi tình hơn nhưng không kém phần nam tính. Thế là em cổ vũ Đan Mạch!

Dù sao thì cũng nên cắn một miếng Pizza béo ngậy cho biết, sau đó hãy mở cuốn Truyện cổ Andersen ra để di dưỡng tâm hồn và quên món ăn nhanh đầy nguy cơ cho cái eo đấy đi!

Của đáng tội chứ em thích anh Anh Ngọc. Ảnh là người chịu khó đọc và tìm hiểu, lại có cái kiểu đam mê hơi loạn trí (giống em). Đôi khi ảnh viết hơi màu mè hồng tuyết, nhưng mà em là gái nên em dễ tha thứ.
Old 24-06-2006, 03:33 PM   #275
còi
Về học lại cấp 1

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 783

ờ, em vẫn nhớ cái quả sút trượt 11m của thằng Mex, nguyên văn em nhớ là "vẻ mặt đầy nuối tiếc của HLV ..... L. F. Scolari"
nghe buồn cười éo tả
Old 24-06-2006, 05:04 PM   #276
one

one's Avatar

Hôm nọ tình yêu nào bảo là bình luận trước và sau trận mà có cặp đôi Ben Cu Thanh Huyền thì đẹp. Cầu được ước thấy nhá tình yêu, hôm qua không những có Ben Cu Thanh Huyền mà còn có cả Xuân Bắc với lại Tự Long gì đó.

À, vừa nãy đọc bài bạn Cuộivn bên Tìm chồng mới để ý bài trang trước có bác Nha thắc mắc chuyện em qua 5 mùa WC. 5 mùa là tính cả mùa này các bác nhá. WC năm 90 em cũng được xem đấy. Chỉ có điều không đuợc xem trực tiếp mà xem phát chậm, hồi đó bọn chiền hình còn có trò phát chậm + cắt gọt. Đại khái giữa hai lần phát bóng của thủ môn mà không có tình huống nào đặc sắc thì nó cắt và coi như chỉ có 1 lần phát bóng. Em không nhớ tên BLV nhưng nhớ nhất là nó tỏ vẻ dè bỉu đội Đức và thiên vị Argentina. Bóng đến chân Marodona và đồng bọn thì gào rõ to.
Old 24-06-2006, 05:12 PM   #277
Xa vắng
Khách

Trích dẫn:
one viết:
Hồi năm 90, em yêu mến một cách ngây thơ anh Toto Schilachi (viết thế chả biết đúng không, em dốt tiếng Ý ) đã khá già mà ghi bàn nhiều, anh Zenga thủ môn không để thủng lưới cho tới vòng tứ kết hay bán kết gì đó. Năm 94, em cảm thấy xót xa trước đội Ý với anh Roberto Baggio ròng rã lập hàng bao nhiêu công mà không bù được cái tội duy nhất là sút bóng bắn chim trong trận chung kết.

Em One là 8x, chị cho em hẳn là 1980 đi nhé. Năm 90 em mới 10 tuổi, năm 94 em mới 14 tuổi. Làm gì đã có gì mà xót với xa em nhỉ.

Em mới 26 tuổi mà đã xem tới 5 cái World Cup lận. Rồi cái gì chị thấy em cũng đọc, cũng xem, cũng chụp. Em nhiều mắt nhiều tay quá em ạ.

Tập chung vào chuyên môn đê.
Old 24-06-2006, 05:18 PM   #278
Cuộivn
Khách

Trích dẫn:
Xa vắng viết:
Em One là 8x, chị cho em hẳn là 1980 đi nhé. Năm 90 em mới 10 tuổi, năm 94 em mới 14 tuổi. Làm gì đã có gì mà xót với xa em nhỉ.

Nhầm rồi nhầm rồi, cô One cháu năm nay 40 xọi rồi. Chị Vắng tính lại đi. Cô cháu còn đi thanh niên xung phong nữa đấy. Hôm nọ Tủm đại ca có nói vậy.
Old 24-06-2006, 05:23 PM   #279
one

one's Avatar

Hí hí, cái vụ 5 mùa WC thì em giải thích ở trên rồi. Với lại em có phi thường ký ức lực nên nhớ rất những mảnh nhỏ nhỏ của cuộc sống rất lâu. WC 90 thì lơ tơ mơ chỉ biết BLV yêu Argentina quá (chắc vì hồi đó Tây Đức là tư bản nên không được hô to chăng?!) WC 94 thì em bắt đầu đọc Hoa học trò rồi, bọn nó dùng từ "tóc đuôi ngựa thần thánh" với anh Baggio rồi đăng ảnh của ảnh đẹp dã man tàn bạo làm em... hí hí :"> Trận chung kết ảnh sút quả 11m đập cột ngang (cho nó đối với xà dọc của anh Ben Cu ) xong rồi về quê bị dân tình ném đá và mấy năm sau lay lắt ở mấy đội dạng Bologna với Brescia thì em thấy thương cảm. Nói chung, em hiểu bác Xa vắng nhưng cái ký ức của em là một ổ cứng hỗn độn, lâu lâu cũng nên mở ra chuyển bớt sang cái ổ cứng khác. Mà TL là một chỗ trút dữ liệu tốt. Vậy thôi.
Old 24-06-2006, 05:29 PM   #280
Xa vắng
Khách

Trích dẫn:
one viết:
Hí hí, cái vụ 5 mùa WC thì em giải thích ở trên rồi. Với lại em có phi thường ký ức lực nên nhớ rất những mảnh nhỏ nhỏ của cuộc sống rất lâu. WC 90 thì lơ tơ mơ chỉ biết BLV yêu Argentina quá (chắc vì hồi đó Tây Đức là tư bản nên không được hô to chăng?!) WC 94 thì em bắt đầu đọc Hoa học trò rồi, bọn nó dùng từ "tóc đuôi ngựa thần thánh" với anh Baggio rồi đăng ảnh của ảnh đẹp dã man tàn bạo làm em... hí hí :"> Trận chung kết ảnh sút quả 11m đập cột ngang (cho nó đối với xà dọc của anh Ben Cu ) xong rồi về quê bị dân tình ném đá và mấy năm sau lay lắt ở mấy đội dạng Bologna với Brescia thì em thấy thương cảm. Nói chung, em hiểu bác Xa vắng nhưng cái ký ức của em là một ổ cứng hỗn độn, lâu lâu cũng nên mở ra chuyển bớt sang cái ổ cứng khác. Mà TL là một chỗ trút dữ liệu tốt. Vậy thôi.

Trút ở Trại Cá Sấu tốt hơn em gái ạ. Chỗ này đông người lắm.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài