Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Báo Lá Nho Xanh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-06-2006, 02:29 AM   #41
icemain
big fucking mistake

icemain's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Nhà Nô
Bài : 6,422
Send a message via Yahoo to icemain

Xóa...

thay đổi nội dung bởi: slave, 03-06-2006 lúc 03:52 AM. Lý do: Tại Sava nó kêu...
icemain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-06-2006, 03:09 AM   #42
Feline
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
che3mau viết:
bé Feline ơi Anh Quốc đồ ăn cũng nhiều món ngon lắm chứ bộ sao mang có fish n chips ra.
Chiều chiều coi chương trình mà món ăn UK ngon nhất cho Queen thấy công phu dễ sợ hông?

Hay bữa nào rảnh anh nấu em ăn mấy món đảm bảo thiện cảm hơn với đồ ăn Châu Âu liền.

Dạ, đúng là có nhiều món ngon, nhưng không phải ngày nào cũng có thể cầu kỳ công phu mà nấu như thế. Đó là vài thứ dễ dàng mua và ngán làm ví dụ. Hồi mới qua, mỗi lần ăn chip đau khổ gần chết chứ giờ thì xơi tốt.
Ăn để sống thì được, chứ thói quen ăn uống, khẩu vị từ trước thì khó mà đổi lắm. Món tây hay ta không quan trọng, miễn là nấu lên, ăn cảm thấy ngon, thích thú là được.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-06-2006, 10:11 AM   #43
Highlands
Khách

Trích dẫn:
Ngọc Thắng viết:
Theo nguồn thạo tin thì em Hồng Anh và Hồng Ngân, người chuyên thu thập tin tức TL đưa lên báo, có nick là Trâu ở TL. Bởi vậy đề nghị các bạn không chửi bới con này, con kia nhé. Thú nhận ở đây này.

Ơ, mãi đến giờ mình mới phát hiện ra có đứa nói xấu mình ở đây. Thảo nào mà hôm qua hắt xì hơi 3 phát liền. Bác Thắng chơi xấu nhá, nhớ nhá!
Old 03-06-2006, 06:23 PM   #44
Ngọc Thắng
Khách

Ấy, mới thế mà Trâu đã giãy nảy xưng hô bừa bãi rồi. Nếu đùa có gì quá thì cho mình xin lại.

TL đôi khi là chỗ test bản chất và khả năng kiềm chế, mà mình thì lại cứ thích tìm hiểu tính cách thật của mỗi người đằng sau mỗi cái nick, khộ thế đấy
Old 03-06-2006, 07:56 PM   #45
Highlands
Khách

Vâng, công nhận bác Thắng tinh thật. Em ở ngoài đời cũng y xì thế, cứ bị mắng suốt. Đứa nào, ủa quên, ai mà chơi xấu em là tự dưng em lại buộc miệng gọi là "đứa". Thôi em biết sai rồi em xin lỗi, bác đừng để bụng. Từ nay em ko dám đặt bác ngang bằng vai phải lứa với em nữa đâu ạ.
Old 05-06-2006, 02:42 AM   #46
FAMAS
Chân tiểu nhân

FAMAS's Avatar

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 582

Đọc bài của Highlands cứ thấy ác ác, tự nhiên thấy câu đàn bà là rắn độc đúng.
FAMAS vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-06-2006, 11:19 AM   #47
Highlands
Khách

Bác có ghét gì em thì bác cứ bảo em. Bảo thấy em giống rắn độc cũng được, đấy là cảm nhận của riêng bác, dù gì thì có cũng chỉ mang tính chất tham khảo thôi. Chứ còn tự dưng vô cớ mà buông câu "đàn bà là rắn độc" thì em thấy miệng lưỡi bác độc địa cũng chẳng kém.

Trước giờ em thấy bác Thắng hay đùa với em, nên em đùa thôi. Đó hoàn toàn là một câu nói đùa. Còn bác Thắng đã nói thế với em thì từ giờ trở đi em chừa, không dám trêu vào bác nữa.
Old 25-12-2006, 08:58 PM   #48
hoanghuyae
Thay sim cho tim

hoanghuyae's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 845
Send a message via Yahoo to hoanghuyae

Trích dẫn:
Feline viết:
Đọc bài của em Hồng Anh này buồn cười quá.Dạo này mình để ý thấy bên tintucvietnam còn có 1 em nữa, bút danh Hồng Ngân, cũng chuyên viết các bài khá vô bổ kiểu như ăn, ngủ, thi cử ở UK thế nào, không biết có liên quan em Hồng Anh này không.
Hình như các đồng chí phóng viên trẻ con dạo này làm việc hơi năng nổ nhỉ. Một số đồng chí còn thông qua quen biết dây mơ rễ má để làm quen với các đồng chí đi du học, rồi nhờ các du học sinh này giới thiệu để join vào các yahoogroup mà thu thập tình hình. Mấy trường hợp mình biết là toàn nữ phóng viên nhờ các anh du học sinh. Ngay cả cái yahoogroup của dân 322 ở UK cũng khối phóng viên không phải là du hoc sinh trong đó. hihi, tin tức trong các yahoogroup còn mò vào lấy được thì kiểu công khai như TL thì có gì mà khó, đâu phải thành viên mới vào đọc được đâu. Muốn thu lượm gì cũng được, nhưng có lẽ các đồng chí phóng viên này không phân biệt được đâu là thật, đâu là đùa.

Tớ thấy bạn này dường như đang có cái nhìn chưa đúng lắm về các bạn phóng viên trẻ. Tớ cũng mới trở thành một phóng viên thôi, và cũng đang có những bài viết phải tìm hiểu qua các site kênh thông tin nước ngoài, qua phỏng vấn bạn bè đang sống ở nước ngoài bằng YM, email..v..v. Thậm chí tham gia vào các diễn đàn của du học sinh các nước để cập nhật tin tức, hỏi han đủ kiểu cho một bài viết về giới trẻ của một nước. Chỉ để cho độc giả trẻ trong nước hình dung được bạn bè mình trên thế giới đang làm gì, đang sống như thế nào. Có thể có những bạn phóng viên đưa tin sai sự thật, nhưng số đó rất ít. Nhiều bạn phóng viên rất năng động đi tìm tòi khai thác từng nguồn tin có được, đó là công việc của một phóng viên. Làm sao một phóng viên trẻ có thể có đủ điều kiện đi sang tận nơi để tìm hiểu, để khảo sát thực tế viết bài. Vậy nên bọn tớ chỉ có thể khai thác mọi hướng thông tin, nhờ chính bạn bè mình kiểm chứng, làm quen và tìm cộng tác viên ở các nước, chat với các bạn người nước ngoài để hiểu thêm phong tục văn hóa. Đó là một nỗ lực cho một bài viết của các bạn ấy. Và mình mong là các bạn du học sinh trên các diễn đàn sẽ giúp đỡ những bạn phóng viên này đưa những thông tin xác thực nhất về bản thân các bạn , cũng là để giúp bạn bè ở nhà nắm được tin tức, rõ được cuộc sống của các bạn nơi đất khách thôi.
Về cá nhân mà nói thì tớ mong bạn Feline hãy có cái nhìn thiện cảm hơn với dân phóng viên bọn tớ.
Old 26-12-2006, 01:56 AM   #49
Khi vang
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 2,075

Trích dẫn:
hoanghuyae viết:
Tớ thấy bạn này dường như đang có cái nhìn chưa đúng lắm về các bạn phóng viên trẻ. Tớ cũng mới trở thành một phóng viên thôi, và cũng đang có những bài viết phải tìm hiểu qua các site kênh thông tin nước ngoài, qua phỏng vấn bạn bè đang sống ở nước ngoài bằng YM, email..v..v. Thậm chí tham gia vào các diễn đàn của du học sinh các nước để cập nhật tin tức, hỏi han đủ kiểu cho một bài viết về giới trẻ của một nước. Chỉ để cho độc giả trẻ trong nước hình dung được bạn bè mình trên thế giới đang làm gì, đang sống như thế nào. Có thể có những bạn phóng viên đưa tin sai sự thật, nhưng số đó rất ít. Nhiều bạn phóng viên rất năng động đi tìm tòi khai thác từng nguồn tin có được, đó là công việc của một phóng viên. Làm sao một phóng viên trẻ có thể có đủ điều kiện đi sang tận nơi để tìm hiểu, để khảo sát thực tế viết bài. Vậy nên bọn tớ chỉ có thể khai thác mọi hướng thông tin, nhờ chính bạn bè mình kiểm chứng, làm quen và tìm cộng tác viên ở các nước, chat với các bạn người nước ngoài để hiểu thêm phong tục văn hóa. Đó là một nỗ lực cho một bài viết của các bạn ấy. Và mình mong là các bạn du học sinh trên các diễn đàn sẽ giúp đỡ những bạn phóng viên này đưa những thông tin xác thực nhất về bản thân các bạn , cũng là để giúp bạn bè ở nhà nắm được tin tức, rõ được cuộc sống của các bạn nơi đất khách thôi.
Về cá nhân mà nói thì tớ mong bạn Feline hãy có cái nhìn thiện cảm hơn với dân phóng viên bọn tớ.

May quá gặp phóng viên đây rồi , bác ơi phỏng vấn em đi, em đang ở nước ngoài đây . Gần Tết rồi mà chưa được về nhà buồn quá

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài