Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-05-2006, 02:10 AM   #21
congioi
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Tink viết:

P/S: Với lại, em là con gái, anh cứ dịch 1 anh 2 chú nghe không chuẩn tí nào.

ơ gái à, gái là nguyên khí của TL, gái nói gì chả đúng. Em gái xinh đẹp đang ở England à, anh đang ở bển, tháng 6 về VN chơi anh em đi cùng chuyến cho dzui nghe kưng :-rose :-rose :-rose
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2006, 04:06 PM   #22
Phi Công
Tha rác

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 629

Chuyện này có gì đó giống với em quá.Và em thấm thía 1 điều là
Bãi nước bọt nhổ đi em đếch thèm liếm lại.
Có nhiều cái chỉ là có muốn quên hay là ko thôi.
Phi Công vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2006, 04:19 PM   #23
Vũ béo
Khách

Bạn ĐôngGiang nay bao tuổi rồi nhỉ? Chắc còn trẻ. Cơ mà tuổi tác không quan trọng. Mình thấy ý của câu này đúng với mọi lứa tuổi: like many others, loving a person soon turned into a habit. Tình yêu và thói quen. Nhiều lúc chả yêu nữa mà cứ tưởng mình vẫn yêu, mà thực ra đó chỉ là thói quen có người ấy bên cạnh. Nhầm lẫn tai hại.

Mà topic này có lẽ chuyển sang Dịch thuật thì hợp hơn.
Old 09-05-2006, 05:19 PM   #24
1dc7
Rock xuyên màn tuyn

1dc7's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 526

"her pleading" là xuôi rồi.

Chú Đông Giang cảm tính toàn phần. Anh không hiểu, ngay cả khi nó thành một thói quen thì chúng ta cũng cần phải có một lý do thuyết phục để từ bỏ một thói quen chứ? Trong tâm sự của chú, anh chả thấy có lý do gì để 5 năm trước chú bỏ vẹo - ừ thói quen - của chú cả. Chú còn nợ nó một big kiss vì đã dạy cho chú một bài học về logic.

Hehehe
1dc7 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2006, 06:24 PM   #25
Mac
Hấp riêm người quá cố

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 994

Các bạn dịch tản văn mà cứ luẩn quẩn câu chữ thì khác gì cái translation engine 1.0. Phải nhớ là hồng tuyết, hồng tuyết thật lực vào. Miễn đừng có nhầm you fire me with your gun là anh bắn gục em là được.
Mac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2006, 06:53 PM   #26
fallie
Đại úy

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 619

Đông Giang viết tiếng Anh thế lại hay, chứ viết tiếng Việt nghe vừa sến (trừ khi văn bạn giỏi ;) ),lại có khi bị ném đá vỡ mặt
Cái câu "like many others, loving a person soon turned into a habit" nghe thật là
triết. Yêu nhau say đắm kịch kim chắc được 1,2 năm, sau đấy cái tính yêu nó chuyển sang một dạng khác, có thể gọi là thói quen, nhưng không có nghĩa là vì nó đã thành thói quen thì có nghĩa là ko yêu nữa, cái thói quen đấy đã là một phần của cuộc sống của mình rồi.
Cơ mà xưa nay em cũng chỉ thấy có gái mới hay lăn tăn chuyện tình yêu / thói quen, đại loại như "Em ko biết em có còn yêu anh ý hay ko nữa !" Trường hợp của bạn Đông Giang có lẽ là hơi hiếm
Old 09-05-2006, 09:45 PM   #27
ĐôngGiang
Khách

To Rio : mình viết thế rồi mà cậu còn hỏi

To Tink : Em nghĩ đúng đấy . Cái mối tình đó đã qua được 5 năm rồi .
Old 09-05-2006, 09:51 PM   #28
ĐôngGiang
Khách

I had gone through this path of agony and have been constantly tormented by it. From this relationship, I have known a hell lot. indeed, I have become a better boyfriend and to be honest, my current girlfriend is the only one whom i have done so much for. I have finally learnt something which men usual tend to neglect. I have learnt to cherish and treasure.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài