Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-05-2006, 11:22 AM   #101
Mai Sương
Khách

Bài : n/a

Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2006, 11:23 AM   #102
Mai Sương
Khách

Old 09-05-2006, 11:36 AM   #103
Mai Sương
Khách

Old 09-05-2006, 11:37 AM   #104
scrotum
Vua Vồ
Liệt sỹ Lũng Bìu

scrotum's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,628

Đám cưới 1 mình à. Chú rể đâu rồi?

Anh là con buôn
scrotum vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2006, 11:44 AM   #105
Mai Sương
Khách

Chú ấy đang đi giày cho cô dâu:

Old 09-05-2006, 11:57 AM   #106
scrotum
Vua Vồ
Liệt sỹ Lũng Bìu

scrotum's Avatar

Bài : 3,628

Ca vát nhà quê quá hay sao mà cũng phải xóa hả Mai Sương?

Anh là con buôn
scrotum vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-05-2006, 12:00 PM   #107
Mai Sương
Khách

Trích dẫn:
scrotum viết:
Ca vát nhà quê quá hay sao mà cũng phải xóa hả Mai Sương?

Cà vạt đỏ có chấm -> quê -> xấu -> Xóa.
Old 09-05-2006, 02:33 PM   #108
Vũ béo
Khách

Tính mình đơn giản, nên cũng chỉ thích váy đơn giản, ít lòe xòe. Trông mềm mại nữ tính, tôn được đường cong cơ thể cô dâu. Vậy mà ở VN mình thấy ít cô dâu mặc váy kiểu này nhỉ? Hay là nhà mình không có mốt này? Bao giờ Vũ cưới, Vũ sẽ chọn một trong những kiểu này.

Old 10-05-2006, 09:09 AM   #109
Mai Sương
Khách

Trích dẫn:
Vũ béo viết:
Tính mình đơn giản, nên cũng chỉ thích váy đơn giản, ít lòe xòe. Trông mềm mại nữ tính, tôn được đường cong cơ thể cô dâu. Vậy mà ở VN mình thấy ít cô dâu mặc váy kiểu này nhỉ? Hay là nhà mình không có mốt này? Bao giờ Vũ cưới, Vũ sẽ chọn một trong những kiểu này.

Vì hầu hết các cô dâu châu Á đều có vóc dáng nhỏ nhắn nên mặc những bộ ôm sát không phù hợp chăng. Mình thấy những bộ trên của em hợp với bạn nào có dáng cao, số đo chuẩn.

Chính ra áo dài cưới được cách tân cũng rất đẹp. Để về nhà lục lại bộ mặc đám hỏi rồi đưa lên đây thử xem.
Old 10-05-2006, 09:17 AM   #110
Chocolatiebabe
Khách

Tội gì, 1 ngày được lòe xòe làm công chúa. Mấy váy ôm sát người em thấy hôm nào mặc chả được
Mấy váy chị Vũ quote lại ngày mai mà đi chơi, em mà thích em mặc ngay. Trong khi cái này

1 đời có mấy lần được mặc
P.S: Cô dâu là chị đấy hả chị MS? Thế chú rể là ai, cho chúng em xem mặt đi
Old 17-05-2006, 06:04 AM   #111
shihtzu
Khách

Mình chưa hiểu tại sao mọi người phải giấu mặt mũi không post nguyên cho rồi. Người thật việc thật đây, khỏi che giấu chi cho mệt .....

Phía sau thì nó như vầy

Old 17-05-2006, 06:26 AM   #112
letitbe
lính mới tò te

letitbe's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 81

Toàn là váy dài Không hiểu sao em chỉ thích đám cưới sau này mặc váy cưới ngắn nhé , các chị có kiểu nào post cho em với, cuối năm về cưới luôn cho máu
Old 17-05-2006, 06:32 AM   #113
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Bài : 2,126

Trích dẫn:
shihtzu viết:
Mình chưa hiểu tại sao mọi người phải giấu mặt mũi không post nguyên cho rồi. Người thật việc thật đây, khỏi che giấu chi cho mệt .....

Phía sau thì nó như vầy

Làm mình nhớ đến cái này.
Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-05-2006, 06:43 AM   #114
shihtzu
Khách

Trích dẫn:
Kamille viết:
Làm mình nhớ đến cái này.

hahaha, chìu Kam mình xoay bọn nó lại cho giống luôn nè
Old 17-05-2006, 06:49 AM   #115
shihtzu
Khách

Trích dẫn:
Mai Sương viết:

Mê cái hình này của MS quá nè.... áo đẹp, giày đẹp, cảnh đẹp, pose đẹp ghê!
Old 17-05-2006, 09:50 AM   #116
momo
Khách

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Tội gì, 1 ngày được lòe xòe làm công chúa. Mấy váy ôm sát người em thấy hôm nào mặc chả được
Mấy váy chị Vũ quote lại ngày mai mà đi chơi, em mà thích em mặc ngay. Trong khi cái này

Choc ơi, chụp ảnh ở studio thì lòe xòe kiểu gì cũng xong. Nhưng mà đám cưới kiểu nhà mình (theo lời kể của mấy đứa bạn) cô dâu chú rể đi chào hỏi, cảm ơn, (thậm chí giờ vẫn còn có người) đi thu phong bì đứt cả hơi... ... chắc chẳng còn sức đâu mà làm hoàng tử công chúa đâu nhỉ? Cưới ở nhà mình mặc cái gì gòn gọn cho dễ đi lại. Có phải như ở bển đâu... Đám cưới của Tây thì thế nào?
Old 17-05-2006, 10:12 AM   #117
Mai Sương
Khách

Trích dẫn:
shihtzu viết:
Mê cái hình này của MS quá nè.... áo đẹp, giày đẹp, cảnh đẹp, pose đẹp ghê!

Cảm ơn. Bọn mình chụp cả ngoài trời và bên trong nhà. Dạo này bận quá, ít thời gian. Đợt tới rảnh về mình sẽ tìm lại những cái tương đối nhất. Có thêm một số ảnh của đám hỏi nữa thì mình mặc áo dài truyền thống, khăn xếp.
Old 17-05-2006, 10:58 PM   #118
Mít
Trung úy

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 255

Chị MS có ảnh cưới đẹp quá, trông cô dâu đẹp quá, tuy là xóa mắt nhưng em cũng thấy lá chị MS rất xinh. Cái ảnh chụp bên hồ nước cũng đẹp nữa. Chết thôi cứ lần nào nhìn ảnh cưới em lại mơ màng, mà ko dám mơ lâu sợ đến lượt mình thì mộng vỡ tan tành .
Em thì em ko thích kiểu váy cưới nhiều tầng như váy của chị MS, vì em thấy ng ko mảnh mai, vóc dáng ko nhỏ nhắn mặc mấy kiểu váy thế làm mình to ra lùn đi, tạo cảm giác lòe xòe. Váy bó sát ng đơn giản quá thì cũng ko thích hợp làm váy cưới lắm theo ý em.
Cái váy của Choc em nghĩ cũng chẳng khó khăn trong việc đi lại đâu vì nó ko phải bó chặt vào chân, chỉ bó vào dến phần mông rồi xòe ra mà.
Old 18-05-2006, 02:43 PM   #119
shihtzu
Khách

Trích dẫn:
momo viết:
Choc ơi, chụp ảnh ở studio thì lòe xòe kiểu gì cũng xong. Nhưng mà đám cưới kiểu nhà mình (theo lời kể của mấy đứa bạn) cô dâu chú rể đi chào hỏi, cảm ơn, (thậm chí giờ vẫn còn có người) đi thu phong bì đứt cả hơi... ... chắc chẳng còn sức đâu mà làm hoàng tử công chúa đâu nhỉ? Cưới ở nhà mình mặc cái gì gòn gọn cho dễ đi lại. Có phải như ở bển đâu... Đám cưới của Tây thì thế nào?

Trả lời phụ em Choc

Đám cưới ở Tây hay hơn VN mình ở chỗ là mọi thứ chỉ tập trung vào cô dâu chú rể, làm cho 2 người vui sướng và hài lòng, không như đám cưới ở VN mình tất cả vì tứ thân phụ mẫu, cô dâu chú rể cứ phải quên mình đi để cho người lớn vừa lòng.

Bởi vậy nên bên này trong lễ cưới (wedding ceremony) chỉ tập trung celebrate tình yêu của đôi tân hôn, không có màn "công sinh thành dưỡng dục" rồi kể lể một hồi lâu về bố mẹ của 2 bên, thêm phần giới thiệu gia đình giòng họ từ trên xuống dưới.

Giữa ceremony & reception thường có phần cocktail hour, dọn món ăn nhẹ & cocktail/champagne, lúc này mọi người tranh thủ đến chào & chụp hình cùng với cô dâu chú rể, thoải mái vui vẻ chờ nhập tiệc. Quà cưới đã được gửi thẳng tới nhà cô dâu từ vài tuần trước ngày cưới, khỏi cần khệ nệ vác đến tiệc.

Trong tiệc cưới (reception) thì cô dâu chú rể và các dâu phụ rể phụ (gọi chung là wedding party) ngồi riêng một bàn dài (gọi là head table), và chỉ ngồi đó thôi, ai muốn chúc tụng thì đến đó mà cụng ly, hoặc muốn vui thì cầm micro mà chúc (gọi là toast). Chỉ đến phần cắt bánh & khiêu vũ (first dance) thì 2 người mới bước ra sàn nhảy cùng tất cả mọi người. Không hề có việc đi chào bàn. Nhiều khi trong lúc mọi người đang vui vẻ ăn uống nhảy nhót thì cô dâu chú rể đã tót ra cửa sau chuồn lên máy bay hưởng tuần trăng mật mất tiêu, không có màn đang khiêu vũ bị gọi giật lại bắt ra cửa đứng chào tiễn khách ra về.

Túm lại mình thấy đám cưới kiểu Tây hay, đám cưới VN mệt mỏi, chán nản, lại dễ gây giận hờn hiềm khích, nhiều khi chỉ vì quên không nhắc tên chú Năm, bác Tám trong "diễn văn".
Old 19-05-2006, 05:17 AM   #120
Chocolatiebabe
Khách

Trích dẫn:
Mít viết:
Cái váy của Choc em nghĩ cũng chẳng khó khăn trong việc đi lại đâu vì nó ko phải bó chặt vào chân, chỉ bó vào dến phần mông rồi xòe ra mà.

Ừ sợ gì không đi được Mít nhỉ. Với lại nếu chả may khó khăn thì ta đứng yên, càng có cớ đỡ phải đi chào hỏi khách khứa

Chị Shihtzu nói đúng đấy, đám cưới ở VN có vẻ mệt mỏi, như là nghĩa vụ ấy. Khách đến thì rầu lòng vì phải mừng tiền... Sau này em mà đám cưới sẽ viết lên thiếp "Không cần quà tặng tiền mừng", để mọi người đến chung vui với mình cho vô tư.
Nhưng mà thế thì bản thân phải có nhiều ££$$. Thế nên, tạm thời không có vẩn vơ gì hết. Vui chơi bơi lội cái đã
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài