Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-04-2006, 11:53 PM   #1
Blue
Life is too short. Play more.

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,262
Default Tiếp tục hay chia tay?

Em hỏi anh ấy có muốn tiếp tục mối quan hệ này không? Anh ấy nói rằng tùy em. Anh ấy tự nhận mình là người thích cô độc và với anh ấy, có em hay không cũng không quan trọng. Em yêu anh ấy và rất nhiều lần cố gắng để hiểu anh và gần anh hơn nhưng gần 2 năm nay hầu như em chẳng biết gì về anh hết. Và anh hình như cũng thế. Anh thường xuyên đi xa, cuối tuần mới về được 1,2 ngày. Một tháng bọn em chỉ gặp nhau được 1,2 lần, mỗi lần cũng chỉ được vài giờ đồng hồ, đi uống cốc cafe, ăn uống, nói dăm ba câu chuyện nhạt nhẽo rồi đi về! Em vẫn giữ thói quen hằng đêm nhắn tin chúc anh ngủ ngon. Và cuối tuần nào cũng ngồi chờ anh từ thứ 6 cho đến tận chủ nhật dù có thể chẳng gặp hoặc có gặp cũng chỉ trong vài tiếng. Em dẹp hết mọi việc chỉ để chờ anh, và chỉ để đôi khi nhận được 1 cú điện thoại : anh có về nhưng mệt, anh ko đến đón em, anh bận đi nhậu để lần sau chúng mình gặp nhau ... Anh chẳng muốn chia sẻ với em về công việc, bạn bè. Thậm chí anh cũng chẳng cần biết em đang làm gì, gặp gỡ những ai, và anh cũng chẳng buồn ghen khi em cố tình đi chơi với người khác!

Em đã khóc rất nhiều, vì đây không phải lần đầu anh ấy thờ ơ và lạnh nhạt. Cá tính anh là thế, con người anh là thế. Bản thân anh còn không biết mình thích gì và muốn gì! Và có em hay không, với anh cũng thế mà thôi! Em buồn nhiều lắm! Và em đã nói với anh ấy em sẽ quyết định thay anh ấy có nên duy trì tiếp mối quan hệ này ko : Em nói rằng chúng ta chấm dứt nhé! Và anh ấy nói :Tùy em!

Nếu em tiếp tục gọi điện và nhắn tin và mỗi cuối tuần hỏi anh có về không để lên lịch hẹn thì anh ấy vẫn làm. Như một cái máy, lạnh lùng vô cảm. Nếu em bảo chấm dứt, anh cũng sẽ làm theo, chẳng hề thắc mắc hay băn khoăn gì!

Em phải làm sao đây khi em yêu anh ấy rất nhiều và không muốn chia tay? Làm sao em có thể phá được lớp băng lạnh lẽo trong lòng anh? Làm sao để em đừng yêu anh ấy nhiều và luôn nghĩ về anh ấy? Em chẳng biết phải làm sao để hiểu anh? Làm sao để cứu vãn mối quan hệ này? Làm sao để bước vào trái tim cô độc của anh???

Em đã từng một lần yêu đơn phương, một lần yêu một anh chàng nhút nhát yêu em nhưng chẳng dám nói ra, vì sợ em quá nóng bỏng và cảm xúc thì quá mãnh liệt! Cá tính của em mạnh mẽ và có lẽ cũng đôi chút bốc đồng, nhưng luôn chân thành và đã yêu ai là yêu chung thủy. Nên em không muốn mất đi một tình yêu chẳng dễ dàng gì đến lại với em!

Các anh các chị hãy giúp em với! Em khóc đã cạn khô hết nước mắt mấy lâu nay rồi! Tình yêu buồn nhỉ? Giá trên đời này chẳng có tình yêu để chẳng có hận thù và đau thương ...!!!

Em không đổ lỗi cho ai cả, em cũng chẳng trách, chẳng hận gì anh ấy. Anh ấy không có lỗi gì! Em chỉ buồn thôi! Nỗi buồn đóng băng vón thành cục nặng chịch nghìn tấn đè lên ngực em bấy lâu nay khiến em nghẹt thở gần như sắp giết em đến nơi rồi! Buồn ơi là buồn ơi!!!
Blue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 12:04 AM   #2
Triệu Minh
Mải mê chinh chiến và yêu đương

Triệu Minh's Avatar

Gia nhập: May 2005
Nơi Cư Ngụ: middle of nowhere
Bài : 965

Mình dạo này rất thích tư vấn tình yêu nhé, nói vài lời với em trước khi đi ngủ vậy. Trong chuyện này có lẽ anh bạn em chưa yêu em nhiều như em yêu anh ấy hoặc có lẽ bản tính của anh ta là như thế rồi. Cũng có thể vì biết em sẽ chẳng bao giờ bỏ được anh ta nên anh ta điềm nhiên không lo lắng, cãi nhau rồi em có đi làm hòa trước không?

Nếu tính cách của em thích được quan tâm, thích nhận được tình cảm mãnh liệt ở phía bên kia thì có vẻ khó tiếp tục nhỉ? ;) Khuyên em làm một lần dứt khoát thì cũng không được vì anh chàng thì vẫn thờ ơ mà em quay đi không đành. Hi hi, lần trước em cũng đã nhắc đến người yêu em mà không muốn lấy có phải không? Chắc chỉ có cách giày vò mình cho đến mức mình không chịu nổi nữa hoặc em nên tạo khoảng cách giữa 2 người, tránh quan tâm thái quá đến anh ấy nữa để cho anh ấy cảm thấy cần em.

Mà chị cũng không rõ lắm đâu, vừa nghe xong cái audio book Men are from Mars, women are from Venus trên kia nên hót lại tí thôi. Em thử đọc quyển này xem, hoặc có rất nhiều quyển sách dạng thế này, chẳng biết nó có work không nữa.

Ngủ ngon và đừng buồn em gái, cuộc sống của mình phải tự mình thay đổi thôi. :-rose
Old 25-04-2006, 12:09 AM   #3
Evil
Khách

Bài : n/a

Em cứ giải tán đi, 1 thời gian nhìn lại thấy thằng đấy cũng chả có quái gì phải tiếc đến thế. Em tưởng em yêu nó nhiều thế, nhưng không hẳn đâu. Đi chơi, ngoài kia thiếu gì giai. Can đảm lên, tại sao lại cứ nghĩ là không có nó thì cuộc sống của mình không thể hạnh phúc, mình không thể yêu thằng khác được...

Em lấy tờ giấy ra liệt kê những thói xấu của nó. Đọc hàng ngày như tụng kinh. Sẽ quên được nó nhanh thôi. Nó với em không hợp nhau chút nào.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 12:10 AM   #4
Vũ béo
Khách

Em ơi em Bờ lu ơi em, cắt, cắt, làm một bộ phim tình cảm mới đi. Nhiều khi phải đóng vai một bác sĩ phẫu thuật lạnh lùng, cầm dao cắt xoẹt cái, thế là đi đời cái ung nhọt. Đau tí thôi, nhưng sẽ chóng khỏe, đỡ phải sống chung với bệnh tật.
Old 25-04-2006, 12:15 AM   #5
one
Độc chiếm truồng chim... 24h

one's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,889

Gọi bạn bè mấy đứa con gái đi chơi ăn uống rồi buôn chuyện tầm phào cho quên sự đời đi em. Đêm không ngủ được không đi chơi được thì lên mạng gây sự với đứa nào lèm bèm như chị về một vấn đề kiểu như "tiểu thuyết PLNNA rẻ tiền hay cho không" hoặc "có nên hợp pháp hóa nghề mại dâm", hai đứa chửi nhau kéo thiên hạ vào chửi theo giết thời gian. Kinh nghiệm đau thương của chị đấy, những lúc thế này nhất quyết không được ở một mình, không được để đầu óc hướng về chuyện buồn. Một chị bạn chị (đẹp, chồng đại gia, chủ quán bar tooo) đã dạy rồi, gái lúc nào cũng phải xinh đẹp và vô lo. Mà em thì xinh đẹp rồi, đời còn dài zai còn nhiều, đừng nghĩ ngợi quá mà làm mất vẻ vô lo thiếu nữ. Trước mắt em nghĩ hộ chị về cái tương lai hơi xa xôi là... sáng mai em mặc gì cho nó thanh nhã đi!

thay đổi nội dung bởi: one, 25-04-2006 lúc 12:24 AM.
one vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 12:18 AM   #6
NCC

NCC's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Rạch giời rơi xuống
Bài : 7,891
Send a message via MSN to NCC Send a message via Yahoo to NCC

Em có thấy toàn bộ mối tình của em là một sự lặp lại nhàm chán?
Em có biết đàn ông ghét nhất là sự nhàm chán, hơn nữa lại là tình yêu...
Mà thôi, chả phân tích nữa, kết luận luôn nhé: Cậu kia đang cảm thấy nhàm, chán. Nói thẳng ra là không còn yêu em nhiều, ko còn cảm thấy cần phải chăm sóc, săn đón em như thưở đầu!
Em có nghĩ rằng nên dùng phép thử "theo tình tình chạy, chạy tình tình theo" ko?
Nghĩ thử xem!
Có gì thì tìm anh trong YM, nếu có thể anh sẽ trả lời ngay!

NCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 12:20 AM   #7
Vũ béo
Khách

Mình phải sắm quyển sổ tay mới được...
Old 25-04-2006, 12:24 AM   #8
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Bài : 2,126

Em đứng trên cầu, đợi anh. Đứng một ngày đất quen thành lạ, đứng một đời đất là thành quen. Anh đến. Anh không đến.....í ì ì iiiiiiiiiiiii
tìm không thấy. Chả biết để đâu rồi.

Có làm máy bay vào Xưởng không Blue?
Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 12:25 AM   #9
Blue
Life is too short. Play more.

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,262

Đây không phải lần yêu đầu của em, nên cũng chẳng dễ dàng gì mà đến với nhau và gắn bó tình cảm! Và đây cũng chẳng phải là lần đầu em yêu một người đơn phương và nhiều đến như thế, các chị của em ạ!
Chị Vìu ơi! Em có hẳn mấy quyển sổ viết những điều em suy nghĩ, những chuyện xảy ra khi chúng em gặp nhau, kể cả nội dung tin nhắn hay những cú điện thoại dài ngắn bao nhiêu, một ngày anh hút mấy điếu thuốc, uống mấy trận beer, thua bao nhiêu cờ bạc, em nếu biết thì cũng ghi cả vào rồi. Những thói xấu của anh em liệt kê ra hàng trang, nhưng cũng chính những thói xấu ấy làm nên anh, và em chấp nhận, em yêu cả những thói xâu ấy! Em biết ngoài kia không thiếu gì giai hết, em cũng vẫn gặp rất nhiều, vì anh một tháng chỉ gặp em được 1,2 lần, nên những buổi tối đi uống nước, đi ăn hay xem phim ... với những người khác em vẫn có! Nhưng tình yêu mà chị! Em chẳng thể nào để cho các anh ý tiện lại gần hơn 1 chút trái tim em được. Mà ngược lại, thấy người ta không đơn thuần anh em, có ý tìm hiểu là em tránh xa ngay!

Chị Vũ, em đã từng cắt đi ung nhọt của mình, em biết cảm giác ấy nó như thế nào! Nên em rất sợ! Con gái đúng là buồn cười nhỉ? Cứ buồn tình là nghĩ đến chuyện tự tử! Nếu người yêu em muốn, em sẵn sàng tự tay rạch ngực móc tim mình ra trao cho anh mà vẫn cực kì hạnh phúc! Cắt đi ung nhọt này, em chẳng còn biết là mình có dám để ai đến gần trái tim mình nữa hay không, một lần là quá đủ, nữa là hai!!!

Chị Minh, em biết tính em và tính anh ấy khác nhau hoàn toàn. Em đã chấp nhận rất nhiều ở anh ấy! Em bằng lòng và hạnh phúc được như thế. Em cũng biết đàn ông không như phụ nữ, đôi khi họ chẳng suy nghĩ gì nhiều, đôi khi họ cũng chỉ xếp người yêu xuống hàng dưới áp chót. Nhưng thường trực là dưới những giấc ngủ, dưới những trận bóng đá, những cuốn sách, những trận bia bọt, rượu chè, bài bạc, gặp gỡ bạn bè ..... thì đúng là em không khỏi tủi thân và đau lòng. Em nào có đui què mẻ sứt gì cho cam, không mỹ miều kiêu sa, nhưng nói chung là cũng đủ để như bao cô gái bình thường mơ một cuộc sống hạnh phúc bình thường khác! Em chỉ sợ! Sợ vì em mong manh quá! Em sợ anh ấy và em trở thành những con người xa lạ. Em sợ ghê gớm cái cảm giác một mình lạc lõng chơ vơ giữa đường đông đúc và xa lạ! Em không muốn chấm dứt mối quan hệ của chúng em! Nhưng cũng chẳng biết phải làm thế nào!

Anh hơn em 7 tuổi, không nhièu với tình yêu, nhưng cũng đủ để tọa thành 1 khoảng cách giữa hai thế hệ. Em thuộc dân nghệ thuật, còn anh thì lại dân kĩ thuật, suốt ngày bôn ba trên những con đường ...Em thật sự rất yêu và thương anh! Muốn đem đến cho anh niềm vui, những nụ cười, xua tan đi những mệt mỏi và vất vả của anh sau những khi làm việc. Một mái âm nhỏ bé và hạnh phúc! Nghe thì đơn giản quá! Nhưng lại quá đỗi khó khăn và gian nan để dựng nên!
Em buồn!
Blue vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 12:28 AM   #10
anonyme
Khách

Anh í của Blue tuổi Mùi à??? Hỏi thật đấy, không phải có ý đùa đâu!
Old 25-04-2006, 12:36 AM   #11
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Trường đào tạo múa lửa
Bài : 2,251
Send a message via MSN to saubeoxinh

Bờ Lu ạ, khi tình yêu chỉ được thể hiện bởi một bên, và có nhu cầu cũng chỉ một bên, thì lúc đó tình yêu không trọn vẹn nữa rồi.Tớ nghĩ trước khi quyết định ấy nên có một khoảng thời gian suy nghĩ đã, sau khi suy nghĩ thấu đáo thì ấy sẽ có kế hoạch là tiếp tục hay không, tiếp tục thì sẽ ra sao và không tiếp tục thì sẽ ra sao. Nhưng điều đầu tiên bạn nên xem xét là anh ấy còn yêu bạn không đã. Mọi người nói đúng Bờ lu ạ, đàn ông đâu chỉ có một, ấy sẽ đau khổ khi quên tình yêu này, nhưng sẽ thấy vui vì tìm được người đàn ông khác hiểu và yêu Bờ lu nhiều hơn. Trên đời này không có gì hạnh phúc hơn là yêu và được yêu đâu bạn ạ.
Chúc bạn có những suy nghĩ chín chắn và có quyết định kịp thời. Cam đảm và dứt khoát bạn nhé
Old 25-04-2006, 12:40 AM   #12
Triệu Minh
Mải mê chinh chiến và yêu đương

Triệu Minh's Avatar

Gia nhập: May 2005
Nơi Cư Ngụ: middle of nowhere
Bài : 965

Blue yêu chị hiểu cảm giác của em mà, nên chị chẳng thể khuyên em bỏ được bởi vì chỉ cần một cử chỉ âu yếm của anh ấy em lại quên đi hết những uất ức tủi hờn phải không em. Nhưng có lẽ em đã quá lo lắng cho người ấy mà quên đi bản thân mình, rồi sẽ đến lúc anh ấy không nhận ra người mà lúc đầu anh ấy yêu mến. Em cũng có cuộc sống của em, rất nhiều việc phải làm cơ mà, đừng để bị chi phối bởi anh ấy nhiều quá, đừng quên tận hưởng cuộc sống và những thú vui chỉ riêng mình.

Chỉ có điều đúng là phụ nữ còn xếp sau công danh sự nghiệp thậm chí những thú vui của đàn ông, khi mà anh ấy còn chưa nghĩ đến chuyện lập gia đình. Chẳng biết nói thế nào nữa nhưng đúng là tình yêu là mù quáng, người ta chỉ thực sự nhìn nhận rõ được tình thế của mình khi thoát ra khỏi nó rồi. Chị đoán em sẽ đấu tranh đến cùng, đến khi bắt buộc phải ra đi vì với tình cảm, tính cách của em thì em sẽ làm như thế. Bây giờ tạm thời thay đổi chiến thuật đi em, đừng quan tâm đến anh nhiều nữa, đi chơi với bạn bè như là One khuyên hoặc làm cái gì đó mà em thấy thích thú nhất. Con gái tội nhỉ, yêu nguyên cả một người đàn ông đầy tật xấu chỉ vì nó khiến anh ấy là anh ấy. ;)

Giá mà mình trẻ như em Blue, mình sẽ không thích một người lâu đến thế, mình sẽ không khóc cho những điều không đáng như thế và mình sẽ mở lòng ra với nhiều chàng trai trẻ tuổi, nhiệt tình khác như ở bên Tuyển phi công. :-rose
Old 25-04-2006, 12:45 AM   #13
one
Độc chiếm truồng chim... 24h

one's Avatar

Bài : 2,889

Thế này nhé, em nghĩ thoáng ra. Em hãy phấn đấu cho một cái gì đó cao hơn là tầm mét bảy lăm đổ xuống của vóc dáng một người đàn ông Việt đi. Vì hôn nhân, tượng trưng bằng một anh/ông/thằng chồng, không phải là điểm kết thúc của mọi chuyện rắc rối, mà là điểm bắt đầu. Khi mọi chuyện đang chưa bắt đầu, thì em hãy tranh thủ tận hưởng. Sau này, khi ở trong cái gọi là mái ấm chật hẹp của mình, em sẽ biết quý cái tự do thảnh thơi mà em đang có. Tại sao em cứ phải tự làm mình bận lòng rồi rối beng lên chỉ vì một việc không có gì ầm ĩ rằng có 1 người trong 40 triệu đàn ông Giao Chỉ không nhận ra cái khía cạnh lấp lánh trong con người em?

Chia tay không phải thảm họa, mà là cơ hội.

Ngạc nữ tâm kinh - Trang (tâm thần) Tử

(Nghĩ mãi không ra tên nhân vật nữ cho tiểu thuyết mới, vào chơi trò tư vấn tâm lý cho thư thả trí não)
one vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 01:03 AM   #14
Tia
Thiên hạ bách tính

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 756

Trích dẫn:
Blue viết:
Em hỏi anh ấy có muốn tiếp tục mối quan hệ này không? Anh ấy nói rằng tùy em.

Các anh các chị hãy giúp em với! Em khóc đã cạn khô hết nước mắt mấy lâu nay rồi! Tình yêu buồn nhỉ? Giá trên đời này chẳng có tình yêu để chẳng có hận thù và đau thương ...!!!

Men, mấy giờ rồi mà còn ngồi đấy hỏi tiếp tục hay chia tay???

Rắc rối của em rất là nhỏ thôi, đó chính là em phải quyết định tiếp tục hay chia tay. Bây giờ em coi như quyết định đấy là quả bóng, em đá quả bóng đấy cho anh ấy, để anh ấy trở thành người phải hỏi: "quyết định hay chia tay".

Lúc đấy em sẽ bảo anh ý: "mấy giờ rồi mà còn hỏi thế hả anh"?

Cứ thế đi, bây giờ em đừng hỏi những câu trách nhiệm người cầm lái kiểu: "tiếp tục hay chia tay" ấy nữa. Em bắt chiếc chị Chốc ý, cứ nằm ườn ra bãi cát, để anh ý đến lái thuyền. (Not offended em Chốc)

Không tiếp tục, mà cũng chẳng chia tay, cứ phải chơi bài gì của Beethoven ý, Must it be? it must be! Let it be?

Chỉ một điều thôi: Đừng gọi cho anh ý nữa! Đừng nhắn tin nữa! Nếu thích thì gọi cũng được, nhưng mà nhìn thẳng vào mặt quân thù em ạ! Nhìn một lúc thì em sẽ hiểu.

What's the time now? :-rose

thay đổi nội dung bởi: Tia, 25-04-2006 lúc 01:07 AM.
Tia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 01:04 AM   #15
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Bài : 2,005
Send a message via Yahoo to Tristesse

Blue ơi, không làm gì được đâu. Thôi để vậy đi. Hạnh phúc nhỏ nhoi với những lần gặp nhau ít ỏi và tự an ủi là sau những cuộc nhậu, sau những niềm vui ở đâu đó bên ngoài của anh... anh vẫn còn có mình - ngồi chong đèn ngóng đợi.
Tristesse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 01:39 AM   #16
Chocolatiebabe
Khách

Thực ra cho em hỏi một câu hơi buồn cười nhé nhưng đơn giản thôi. Gần đây Blue và anh ấy có hôn nhau không? Hai người yêu nhau thì phải hôn nhau phải không? Lúc hôn Blue có cảm nhận được chút nào sự nồng nàn, dịu dàng hay mãnh liệt của tình cảm của anh ấy không?
Bản năng của phụ nữ rất nhạy cảm, có lẽ Blue đã có câu trả lời cho chính mình rồi.

Kể cũng khó nhỉ. Người ngoài nhìn vào thì rõ vấn đề mười mươi nhưng người trong cuộc thì vẫn vật vã mù quáng. 2 năm rồi, cố gắng và cố gắng, hờ hững và hờ hững....Phải như em chắc 1 tạt tai 2 đá đít rồi :-)
Old 25-04-2006, 01:40 AM   #17
Tia
Thiên hạ bách tính

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 756

Trích dẫn:
Blue viết:
Em vẫn giữ thói quen hằng đêm nhắn tin chúc anh ngủ ngon.

Khuyên thêm bạn Blue một câu nữa, trước khi đi học bài hihi...

Blue ơi, con trai thời nay nó khác cái thời casablanca lâu lắm rồi, cái thời mà 10 năm không gặp tưởng tình đã cũ, cái của nợ gì ấy. Con trai thời nay nó cũng không còn hát Modern Talking nữa: "You are my heart, You are my soul" nữa. Giai bây giờ cứ phải cup C, chân dài, củ to, nội thất xịn. Có một cách thôi là "treat them mean to keep them keen". Nói thế không phải mình muốn tỏ ra có ý kinh nghiệm gì, nhưng mà bọn dở hơi đấy chỉ thích những em nào ngu ngu một tí, hâm hâm một tí, nhưng mà lại khiêu khích, dở hơi một tí cơ.

All the best, be brave darling. :-rose
Tia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 02:03 AM   #18
Du Hà
Khách

Bọn gái viết dài thế, gái nào khuyên cũng giống gái nào.

Bờ Lu ạ, tâm lý giai bác bảo nhé. Cứ chăm bẵm nó nhiều nó hư người ra. Với cả, đôi khi nó chẳng đói, chẳng muốn ăn đâu, gái cứ nhét vào mồm nó. Đầu tiên thì cũng nó chiều chiều, nhưng chiều mãi đau bụng lắm í, sống thế nào. Mà giai tuổi ấy là lo công danh sự nghiệp, gái gú là phụ thôi.

Cháu trẻ quá, lại nghệ xỹ lãng mạn, bập ngay vào thằng ấy dùng dằng những 2 năm, bác thương lắm í. Thôi bỏ ngay nó đi cháu ạ, bỏ ngay đi. Kiếm giai nào cứng tuổi, nó chiều cho, tính cháu bác đọc qua là gái lắm cơ, đỏng đảnh lắm cơ í.

Cầm vàng mà để vàng rơi, tự nhủ thế là thằng í nó ngu lắm í. Mình trẻ xế, lại nghệ xỹ nghệ thuật xế mà nó không thiết, mất mẹ nó 2 năm thế có đau cháu bác không cơ chứ!

Thế nghệ xý có thích chụp ảnh không hả Blue xinh đẹp? Cho bác số phone hôm nào bác cháu mình đi tác nghiệp với nhau cho nó vui. Các gái toàn nói vớ vẩn duy chỉ có ý này là đúng này: không nên ở một mình cháu ạ, toàn nghĩ về chuyện buồn thôi. Mà đừng tâm sự với gái, gái với nhau, nhảm bỏ mẹ, chả giải quyết đé o gì. Nghe chúng nó tâm sự rồi sau này cháu bác chột giai thì chết!

Thế cuối tuần có muốn đi chụp ảnh không để bác qua đón? Không có máy bác cho mượn, thiếu súng thiếu úng bác cho cháu dùng của bác. Thế nhé Bờ Lu nhé, đừng buồn nhé, mất xinh đi cháu ạ!

thay đổi nội dung bởi: Du Hà, 25-04-2006 lúc 02:07 AM.
Old 25-04-2006, 02:38 AM   #19
Môi cong
Đại úy

Môi cong's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 393

Trường hợp này gần giống của em khoảng 2 tháng trước nên em có 1 cách là đi với người khác, ko yêu người này thì yêu người khác thôi mà
Môi cong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-04-2006, 03:47 AM   #20
babydollzzx
Khách

Trích dẫn:
Tia viết:
Khuyên thêm bạn Blue một câu nữa, trước khi đi học bài hihi...

Blue ơi, con trai thời nay nó khác cái thời casablanca lâu lắm rồi, cái thời mà 10 năm không gặp tưởng tình đã cũ, cái của nợ gì ấy. Con trai thời nay nó cũng không còn hát Modern Talking nữa: "You are my heart, You are my soul" nữa. Giai bây giờ cứ phải cup C, chân dài, củ to, nội thất xịn. Có một cách thôi là "treat them mean to keep them keen". Nói thế không phải mình muốn tỏ ra có ý kinh nghiệm gì, nhưng mà bọn dở hơi đấy chỉ thích những em nào ngu ngu một tí, hâm hâm một tí, nhưng mà lại khiêu khích, dở hơi một tí cơ.

All the best, be brave darling. :-rose

"treat them mean to keep them keen" => Cái này chỉ áp dụng với một số người thôi. Kiểu lúc thì ngọt ngào lúc thì cay đắng, cay đắng nhiều lại vứt cho tí ngọt ngào. Thể loại điên điên này gồm có các em như Kate Moss, Whitney Houston...

Giai bây giờ cứ phải cup C, chân dài, củ to, nội thất xịn.=> Tất nhiên, có cái này thì còn gì bằng. Dĩ nhiên trong tình yêu cần vẻ đẹp nội tâm nhưng ai mà chả muốn có người yêu đẹp. Đâu có gì là tội lỗi.

bọn dở hơi đấy chỉ thích những em nào ngu ngu một tí, hâm hâm một tí, nhưng mà lại khiêu khích, dở hơi một tí cơ. => Mấy cái chị cho là ngu ngu dở hơi là cả một nghệ thuật sống đấy. ;) Không phải để "lừa" người mà là để tạo nên sức lôi cuốn đối với những người xung quanh.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài