Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 27-07-2008, 02:19 PM   #301
chitotraham
Đại tướng

chitotraham's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,337

Em các bác vừa đi xem Red Cliff về. Thất vọng hoàn toàn!!! Có lẽ tại mình kỳ vọng nhiều quá trước khi xem .

Đầu tiên về phục trang, chả hiểu bạn Ngô Vũ Sâm đọc sử TQ thế nào mà cho các bạn đội mấy cái mũ trụ trông như...mũ len , xấu x tả được. Bác nào thạo sử TQ vào phán cho em cái xem cái kiểu trang phục đấy có đúng ko?

Về diễn viên và diễn xuất, Bạn Kim Thành Vũ đóng Khổng Minh chán vãi tè. Chả thể hiện được khí chất thanh thoát của Gia Cát gì cả, không bằng cái móng tay của Đường Quốc Cường trong cái phim bộ. Bạn gì đóng Tào Tháo cũng chán, trông xôi thịt, dê dê chứ chả thấy khí chất gian hùng của Tào Tháo đâu. Các bạn đóng Quan Vũ và Trương Phi cũng rứa. Quan Vũ trông như một thằng nông dân, Thanh Long đao của bạn thì như một con dao của mấy bà bán thịt lợn. Trương Phi thì nhìn cũng cù lần không kém, chả dữ tợn gì cả. Có cái cu nào đóng Cam Hưng thì buồn cười vãi, mắt mũi cứ trợn ngược từ đầu đến cuối mặc dù chả có cái chuyện mẹ gì. Được mỗi bạn Hồ Quân đóng Triệu Tử Long còn được được 1 tí, cạnh tranh với Andy Liu trong "Rồng tái sinh" được.

Phim này còn có 1 số cảnh nhảm hết sức. Tự nhiên lại cho quả cảnh sex của Chu Du và Tiểu Kiều hài vãi, đúng là để câu khách. Bạn Lương Triều Vỹ chuyên đóng thể loại này hay sao ấy. Rồi tự nhiên có cảnh Kim Thành Vũ ( Khổng Minh) ra đong hàng với Triệu Vy (Tôn Thượng Hương, em gái Tôn Quyền). Anh Bị mà anh ấy biết thằng quân sư đểu dám đong hàng vợ sắp cưới của anh ấy thế thì chắc anh Lượng ra đi không có vali từ lâu rồi.

Kết phim này mơi hàng giống kiểu "Chúa tể những chiếc nhẫn": tự nhiên anh Chu Du châm lửa đốt mấy cái thuyền giấy thì The End. Em tưởng hết phần 1 cố ngồi chờ xem tiếp phần 2 thì mấy đứa nhân viên rạp nó vào đuổi mình ra , xin lại nửa tiền thì chúng nó đíu cho, thế mới hận chứ.

Cả phim thấy được mỗi quả bày trận Bát Quái đánh mấy thằng tướng đầu đất của Tào Tháo là được. Nói chung là chán....

thay đổi nội dung bởi: chitotraham, 27-07-2008 lúc 02:28 PM.
chitotraham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2008, 05:34 AM   #302
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

Chiều nay em vừa đi xem "The Dark Night" về, tình tiết và mâu thuẫn nói chung là được, nhiều đoạn gây bất ngờ và giật mình.

Tuy nhiên đoạn từ khi có chú Khựa xuất hiện cho đến lúc chú này bị đốt trên đống tiền thì chẳng ăn nhập mấy. Cuộc chiến chính vẫn là giữa "Thằng hề" và Batman. Đóng đạt nhất trong phim này phải là nhân vật "Thằng hề", cách liếm lưỡi nhộp nhoẹt khi nói chuyện và mỗi động tác đều như đang ở trong rạp xiếc diễn rất thành công.

Phim này nói chung là xem giải trí được, về độ sâu sắc thì chưa bằng "Bố già" hay một vài phim khác. Cơ mà xem lâu vãi, phải tầm 2 tiếng rưỡi mới xong, mà xem xong thì dư âm đọng lại cũng không nhiều.
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2008, 10:45 AM   #303
hamamuito
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,660
Send a message via Yahoo to hamamuito

Cũng vừa đi xem Wanted về, thất vọng toàn phần. Super Air Blade 2008 (siêu phẩm chém gió 2008).

Film nhảm nhí kinh khủng.
Old 28-07-2008, 10:49 AM   #304
Vô Danh
Đại úy

Vô Danh's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: Nơi xa lắm
Bài : 941

Trích dẫn:
hamamuito viết:
Cũng vừa đi xem Wanted về, thất vọng toàn phần. Super Air Blade 2008 (siêu phẩm chém gió 2008).

Phim gì mà nó xoay cổ tay bẻ cong đường đi của viên đạn mà bác cũng xem . Em là em cạch mấy thể loại hành động của em Jolie đấy. Vừa đi xem Get Smart => cười đau hết cả bụng, nhất là quả cuối chú 86 hôn chú 23 một phát .
Vô Danh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2008, 11:26 AM   #305
chitotraham
Đại tướng

chitotraham's Avatar

Trích dẫn:
hamamuito viết:

May quá em chưa đi xem. Thôi đi xem Get Smart cho lành :B<<
Old 28-07-2008, 01:51 PM   #306
hamamuito
Đại tướng

Trích dẫn:
chitotraham viết:
May quá em chưa đi xem. Thôi đi xem Get Smart cho lành :B<<

Xem vãi lái nhất là quả - 5-6 chú đứng vòng tròn quanh phòng đọc sách (có cả em J), em ý vung tay bắn quả đạn vòng cung xuyên đầu đủ 5-6 chú rồi vòng về vị trí ban đầu vào thái dương bản thân để tự sát. Xem xong pha này đúng là không thể đỡ đc luôn.

Phí cả tiền - coi như mua vé xem trailer 30s của Madagascar 2 vậy.
Old 28-07-2008, 03:53 PM   #307
chitotraham
Đại tướng

chitotraham's Avatar

Madagascar 2 có tiềm năng giống Kungfu Panda nhở. Mình dạo này lại thích xem phim hoạt hình mới bỏ mợ chứ. Teen thế không biết
Old 28-07-2008, 04:00 PM   #308
Rong
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 498

Bác nào xem Hell Boy 2 chưa nhỉ? Cho ý kiến chỉ đạo phát.
Rong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2008, 04:09 PM   #309
lush
Trung sĩ

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 95

Trích dẫn:
chitotraham viết:
Em các bác vừa đi xem Red Cliff về. Thất vọng hoàn toàn!!! Có lẽ tại mình kỳ vọng nhiều quá trước khi xem .
..........
Cả phim thấy được mỗi quả bày trận Bát Quái đánh mấy thằng tướng đầu đất của Tào Tháo là được. Nói chung là chán....

Xích Bích hay vãi tè thế mà còn chê thì đi xem hoạt hình đúng cbn rồi còn gì
Thứ nhất, đừng so sánh Xích Bích với cái phim bộ hồi xưa, phim bộ hồi xưa là phim lịch sử, phim này là phim thương mại làm cho tây xem, xét về mục đich sản xuất ra phim thì nhà làm phim thành công cụ nó rồi còn gì.
Mình mà là bọn chiếu phim, lúc bạn đòi nửa tiền, nhẽ ra mình phải đòi gấp đôi tiền mới cho ra khỏi rạp, người ta làm phim ra để cho những người biết xem phim đến xem chứ với những người như bạn là phải thu tiền gấp đôi vì ... phí cả phim.
lush vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2008, 04:10 PM   #310
Gacoi
Thoai

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 362

Trích dẫn:
Rong viết:
Bác nào xem Hell Boy 2 chưa nhỉ? Cho ý kiến chỉ đạo phát.

Bạn em bảo giống phim trẻ con, hình ảnh kĩ xảo lòe loẹt cũng đẹp, đặc sản của Guillermo del Toro, nội dung thì lãng nhách.
Chỗ em nó cóc nhập nên không xem đc. :>>
Gacoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2008, 04:37 PM   #311
chitotraham
Đại tướng

chitotraham's Avatar

Trích dẫn:
lush viết:
Xích Bích hay vãi tè thế mà còn chê thì đi xem hoạt hình đúng cbn rồi còn gì
Thứ nhất, đừng so sánh Xích Bích với cái phim bộ hồi xưa, phim bộ hồi xưa là phim lịch sử, phim này là phim thương mại làm cho tây xem, xét về mục đich sản xuất ra phim thì nhà làm phim thành công cụ nó rồi còn gì.
Mình mà là bọn chiếu phim, lúc bạn đòi nửa tiền, nhẽ ra mình phải đòi gấp đôi tiền mới cho ra khỏi rạp, người ta làm phim ra để cho những người biết xem phim đến xem chứ với những người như bạn là phải thu tiền gấp đôi vì ... phí cả phim.

Xin lỗi bạn nhé. Tớ không so sánh phim với phim, tớ so sánh các diễn viên trong đấy. Bạn giải thích hộ tớ là bạn thấy Red Cliff hay ở chỗ nào? Nếu bạn từng 1 lần đọc Tam Quốc thì có lẽ bạn cũng không tiêu hóa nổi cái thứ Red Cliff nửa mùa ấy đâu bạn ạ
Old 28-07-2008, 04:41 PM   #312
tulipman
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 1,091

Trích dẫn:
Vô Danh viết:
Phim gì mà nó xoay cổ tay bẻ cong đường đi của viên đạn mà bác cũng xem . Em là em cạch mấy thể loại hành động của em Jolie đấy. Vừa đi xem Get Smart => cười đau hết cả bụng, nhất là quả cuối chú 86 hôn chú 23 một phát .

Công nhận là Get Smart cười đau hết cả mề, em thì cười nhất cái đọan chú 86/99 đu dây lao cái ầm vào tường, xem lại trailer vẫn
http://www.youtube.com/watch?v=7OMf...feature=related
tulipman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2008, 05:06 PM   #313
Xuka
Trung sĩ

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 45

Các bác đi xem Kungfu Panda đi, buồn cười lắm, buồn cười hơn cả Get smart, đúng là xem giải trí tuyệt vời
Xuka vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2008, 05:20 PM   #314
lush
Trung sĩ

Trích dẫn:
chitotraham viết:
Xin lỗi bạn nhé. Tớ không so sánh phim với phim, tớ so sánh các diễn viên trong đấy. Bạn giải thích hộ tớ là bạn thấy Red Cliff hay ở chỗ nào? Nếu bạn từng 1 lần đọc Tam Quốc thì có lẽ bạn cũng không tiêu hóa nổi cái thứ Red Cliff nửa mùa ấy đâu bạn ạ

Hế hế.
Thử ngồi tay đôi đọc thuộc Tam Quốc chí xem đứa nào thuộc hơn, cá không?
Vấn đề tớ nói rồi, Xích Bích là phim cho tây xem, nên nó chắc chắn là nó nửa mùa, nó có mang sứ mạng rêu rao truyền bá lịch sử đâu mà đòi hỏi nó phải đúng với nguyên tác.
Việc chọn diễn viên cũng đúng tiêu chí sản xuất của phim, chơi toàn minh tinh, thêm cả cảnh xxx cho nó máu lửa, thế không hay thì còn cái gì hay ở đây nữa.
Bạn xem phim thì phải hiểu cái mục đích làm phim của người ta trước, sau đó đứng về phía đối tượng xem phim được nhắm vào để thẩm, chứ lấy yêu cầu của mình để ép cho một bộ phim không sản xuất cho mình mình xem thì thấy hay làm sao được
Old 28-07-2008, 06:25 PM   #315
Blue_Fragrance
Đại úy

Gia nhập: May 2005
Bài : 635

Hellboy 2 kĩ xảo với hình ảnh đẹp, OST thì funny, có bài Can't smile without you của Barry Manilow. Nói chung xem giải trí cũng được.
Old 28-07-2008, 06:45 PM   #316
Gacoi
Thoai

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 362

Trích dẫn:
Vô Danh viết:

Phim thì 99.99% là phét rồi, có phim nào không phét đâu bác.
Wanted nó cũng có cái đặc biệt của nó, một trong đó là hiệu ứng hình ảnh, Wanted ấn tượng quả mào đầu và kết thúc còn gì, thị râm rất ác , đó cũng là một cái tài của lão Timur Bekmambetov. Anh í có khả năng liên tưởng hình ảnh và kết nối nó lại một cách rất đặc biệt, làm nên một kiểu/ phong cách hiệu ứng hình ảnh riêng trong cách làm phim của anh í đạo diễn.
Gacoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-07-2008, 08:21 PM   #317
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770

Tiên sư nó em hôm qua đi xem quả Journey to Center of the Earth chán vãi tè các bác ạ. Xem xong cứ chưng hửng vì phí cả tiền, cả thời gian vì thời gian đấy lẽ ra dành để xem phim khác.
Old 28-07-2008, 11:04 PM   #318
hamamuito
Đại tướng

Trích dẫn:
lush viết:
Hế hế.

Việc chọn diễn viên cũng đúng tiêu chí sản xuất của phim, chơi toàn minh tinh, thêm cả cảnh xxx cho nó máu lửa, thế không hay thì còn cái gì hay ở đây nữa.

Mình xem ở Megastar làm gì có đoạn nào XXX ??? Hay các bác xem ở bển không bị cắt ???

Về diễn viên trong Xích Bích :
1. Tào Tháo : 10đ - Quá đạt
2. Triệu Tử Long : 8đ - Tạm được, trông hơi già.
3. Lưu Bị : 6đ - Nông dân quá - mà nông dân kiểu gì - mặt này làm sao thu phục đc lòng dân ???
4. Trương Phi : 8đ - Thằng này lúc nào chẳng râu tóc bù xù thế nào chẳng ngon.
5. Quan Vũ 3đ - Mặt chẳng đỏ, chẳng mặc bộ áo xanh, cây đao cũng ko giống, lúc đánh võ chẳng đc thế cầm đao như mấy pho tượng Quan Vũ đang đc thờ, mặt trông chán léo thể đỡ đc, cũng chả cao to ... cả film 4` nhất là diễn viên đóng QV.
6. Tiểu kiều 6đ - chả thấy xinh gì cả!

Edit thêm a.Minh và a.Du :
a.Du : 8đ - Diễn viên nổi tiếng nó cũng có khác.
a.Minh : 8đ - Lúc chưa xem thì ghét thằng bỏ mẹ này nhất trong đống diễn viên, trông chả thư sinh nho nhã tí nào. Lúc xem rồi thì cũng tạm được, đoạn sang thuyết khách Đông Ngô cùng Lỗ Túc khá ổn (trừ bài thuyết khách chả "rúng động tâm can" như trong chuyện gì cả)!

thay đổi nội dung bởi: hamamuito, 29-07-2008 lúc 11:05 AM.
hamamuito vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-07-2008, 06:16 AM   #319
chitotraham
Đại tướng

chitotraham's Avatar

Định thôi không trả lời nữa nhưng ngứa mồm làm nốt phát cuối rồi ngược.

@ Hama: đề nghị đi xem lại phim đê. Có 02 số trường hợp có thể xảy ra như sau:
1. Lúc cảnh xxx, bác em đang ngủ vì phim chán quá nếu đi xem 1 mình
2. Lúc đấy bác em đang hì hục với gái vì gái nó xem xxx nó lá húng...
Có 2 diễn viên quan trọng là anh Minh và anh Du thì bác em lại không comment. Cá nhân em thấy bạn Vỹ đóng Chu Du ok.

@Lush: nói như Lush thì chả khác nào bảo một thằng Tây bình thường là " Dm, thịt chó mắm tôm là ngon nhất rồi, ăn cbn mày đi, kinh kẹc gì mà kinh" . Tớ díu tranh luận với lush nữa đâu, có thích fukc 4 phân thì PM tớ thôi :B<< chứ đừng trả lời trên này nữa, 4C nó cười cho
Old 29-07-2008, 08:24 AM   #320
lush
Trung sĩ

Trích dẫn:
chitotraham viết:

@Lush: nói như Lush thì chả khác nào bảo một thằng Tây bình thường là " Dm, thịt chó mắm tôm là ngon nhất rồi, ăn cbn mày đi, kinh kẹc gì mà kinh" . Tớ díu tranh luận với lush nữa đâu, có thích fukc 4 phân thì PM tớ thôi :B<< chứ đừng trả lời trên này nữa, 4C nó cười cho

Léo hiểu mình reg nick vào cái TL này đúng ngày gì mà lúc léo nào mình cũng phải chửi nhau với giai thế này nhỉ? Hay là long mạch của TL có vấn đề sao mà giai ở đây, cụ thể là bạn chó ti tí cho gì này này, óc để mẹ nó giữa hai chân nên lúc léo nào cũng chỉ nghĩ đến chuyện đi "lịt quỵt" , thoáng thấy tranh luận léo lại được gái phát là tụt mẹ nó quần ra khoe óc, ý lộn khoe chim, chán vãi
Phút tử tế còn lại tớ bảo này, thôi nhé, tớ cũng léo tranh luận với bạn nữa nhé, bạn ngu tớ chỉ cho bạn mà bạn lại nhảy dựng lên tụt quần chửi bậy làm tớ cũng phải a dua chửi theo. Tớ trả topic bình phim cho các bạn khác
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài