Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-03-2008, 06:58 PM   #241
Supaman
Bố trẻ con

Supaman's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,802
Send a message via Yahoo to Supaman

Trên WD bây giờ mình chỉ thích mấy bộ Shaun The Sheep, Hannah Montana và The Suite Life of Zack & Cody.

Bác nào có cho em xin nhé.

thay đổi nội dung bởi: Supaman, 14-03-2008 lúc 07:04 PM.
Supaman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-03-2008, 09:49 PM   #242
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Trích dẫn:
chudongtu viết:
Hitman giờ có cả bản HD 720p đấy, nét gấp đôi DVD

Cách đây một thời gian, khi nghe nói đến HD thì mình phẩy tay, không để ý. Nhưng lên đây thấy ông Chử lèm bèm về HD nhiều quá nên bắt đầu thấy khó chịu rồi đấy. Có khi phải kiếm về xem thử.

Nhân đây hỏi thêm: LCD HD thì nhà tớ có rồi. Nhưng player thì chưa. Đang tính thử dùng máy tính để play thử xem thế nào trước đã. Thế phải cắm kiểu gì? Theo đường PC từ máy tính sang plasma à? Vì laptop của tớ cũng chỉ có đường đấy thôi.
Old 14-03-2008, 10:31 PM   #243
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM

Các bác xem Perfume đi. Em thấy cũng được đấy. Được cái xem xong chả muốn dùng nước hoa nữa, cứ kinh kinh.
Old 14-03-2008, 11:21 PM   #244
dốt
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 323

Trích dẫn:
Ship pu ku viết:
Bác đúng là như nick! Phim này làm theo tinh thần phim hoạt hình truyền thống của Walt Disney. Bác phải xem Bạch Tuyết, Nàng tiên cá, Lọ lem... trước thì mới thấy nó hay và buồn cười.
Mà sao kỹ xảo bây giờ tiến bộ thế không biết, xem chẳng còn phân biệt được thật với giả nữa!

Tinh thần Disney từ hoạt hình thành người là công chúa phải xinh, đáng yêu và ngon lành như Drew Barrymore chứ không phải trông già và khô héo như hooker tuổi 30, váy của công chúa phải lộng lẫy như váy của Nicole Kidman trong ad Chanel No 5, váy dạ hội đơn giản thì bét ra cũng phải như váy của Keira trong Atonement chứ.

Và quan trọng hơn là thằng true love thì nhìn có vẻ cũng phải chung thủy tí, mắt long lanh thì long lanh với một mình gái thôi chứ nhìn ai cũng long lanh không biết mệt thế cưới về mệt bỏ mẹ. Nói tóm lại là true love thì phải cast Christian Bale
dốt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2008, 12:14 AM   #245
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Chrisrian Bale thì phải xem Shaft mới thấy nó xứng đáng làm true love thế nào.
Old 15-03-2008, 12:59 AM   #246
Phi Công
Tha rác

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 629

Trích dẫn:
nut_chai viết:
Em mới mua 1 loạt đĩa, trong đó có 1 phim kinh dị là One missed call. Vì lý do hay bị ám ảnh rất lâu với thể loại này cộng với lý do ở 1 mình nên em chỉ xem đến đoạn anh cảnh sát tự nhiên chết và biến mất trước nhân vật chính và thang máy là tắt bụp. Gần 1 tuần rồi vẫn chưa mở ra xem lại. Bác nào xem rồi thì làm ơn kể lại em nghe với. Chứ mùa đông lạnh ngăn ngắt thế này mà xem thì em cứ gọi là nhịn tè suốt đêm (mà cái dạng càng sợ lại càng mắc đi mới chết) và không dám chui ra khỏi chăn cho đến khi trời sáng.

Film này hôm trước vừa xem. Chính ra ko bằng The eyes hồi em xem cách đây tầm dăm 7 năm í .Giờ The eyes phải ra đến phần 5.6 rồi mà xem ko bằng cái đầu tiên
Phi Công vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2008, 07:41 AM   #247
chudongtu
Đại tướng

chudongtu's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 4,179

Bác Độc thân mến.
Dân chơi HD em thấy chả bác nào có player cả . Toàn HDrip xem bằng máy tính thôi. Bác nối vào LCD bằng dây VGA là được rồi.
chudongtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2008, 09:30 AM   #248
Lang thang
Đại úy

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 536

Mới ra bản Jumper, tuy chưa phải là DVD RIP mới là R5 thôi nhưng chất lượng cũng ổn đấy các bác ạ. Xem giải trí cũng được, đạo diễn của phim này là đạo diễn của Bourne ngày xưa.

Lang thang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2008, 06:32 PM   #249
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Trích dẫn:
chudongtu viết:
Bác Độc thân mến.
Dân chơi HD em thấy chả bác nào có player cả . Toàn HDrip xem bằng máy tính thôi. Bác nối vào LCD bằng dây VGA là được rồi.

Thôi xong hẳn rồi Chử ơi. Xem HD xong vừa vác búa lên táng vỡ cái đầu DVD đang dùng rồi.

Đùa tí, xem sướng thật. Quả này phải chuyển sang nghiên cứu vụ này thôi. Có mấy cái cho hỏi tí:

1. Down phim HD thì kiếm ở nguồn nào?

2. Máy tính mình 4:3, TV lại là 16:9, nên cắm qua VGA vẫn bị dẹt hình một chút. Dù format của phim là wide. Có cách nào khắc phục?

3. Tớ muốn mua một cái HDD HD player, loại càng gọn nhẹ càng tốt, có cổng USB để cắm ngoại vi vào. Thương hiệu nào tốt nhỉ?

Arigato rất nhiều.
Old 15-03-2008, 07:26 PM   #250
Ship pu ku
Khách

Bài : n/a

1. http://www.hd-bits.ro/ , nếu ko đăng ký được thì em gửi invite cho bác.
2. (Nếu như em hiểu), bác thử để aspect ratio tự do theo cửa sổ player, sau đó chỉnh cửa sổ thuôn lại, chắc lúc đó ra TV sẽ vừa đẹp.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-03-2008, 07:55 PM   #251
Simbol
Khách

Trích dẫn:
Ship pu ku viết:
1. http://www.hd-bits.ro/ , nếu ko đăng ký được thì em gửi invite cho bác.
2. (Nếu như em hiểu), bác thử để aspect ratio tự do theo cửa sổ player, sau đó chỉnh cửa sổ thuôn lại, chắc lúc đó ra TV sẽ vừa đẹp.

Bạn Shịp ku gửi cho mình cái invitation với.

Mà các bác cho em hỏi dùng HD DVD nào ngon tầm 200$ thôi.
Old 15-03-2008, 07:57 PM   #252
Ship pu ku
Khách

Đăng ký được mà bác.
Old 15-03-2008, 07:59 PM   #253
Simbol
Khách

Uh, lúc nãy đăng kí nó bảo
"The current user account limit (20,000) has been reached. Inactive accounts are pruned all the time, please check back again later..."
Quay lại thì nó bảo ok.
Old 15-03-2008, 08:29 PM   #254
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Tớ đăng ký được rồi. Thanks nhiều. Nhưng trên đấy nó có free với không có free thì khác gì nhau nhỉ?
Old 15-03-2008, 08:49 PM   #255
Ship pu ku
Khách

Free thì bác được tính upload mà ko bị tính download, ko free thì nó tính cả hai.
Cái này để giúp cho mọi người đều có ratio trên 1.
Old 15-03-2008, 08:50 PM   #256
sanctuary
Khách

Trích dẫn:
dốt viết:
Tinh thần Disney từ hoạt hình thành người là công chúa phải xinh, đáng yêu và ngon lành như Drew Barrymore chứ không phải trông già và khô héo như hooker tuổi 30, váy của công chúa phải lộng lẫy như váy của Nicole Kidman trong ad Chanel No 5, váy dạ hội đơn giản thì bét ra cũng phải như váy của Keira trong Atonement chứ.

Và quan trọng hơn là thằng true love thì nhìn có vẻ cũng phải chung thủy tí, mắt long lanh thì long lanh với một mình gái thôi chứ nhìn ai cũng long lanh không biết mệt thế cưới về mệt bỏ mẹ. Nói tóm lại là true love thì phải cast Christian Bale

Ôi giời, tớ đố Drew Barrymore diễn xuất được như cô nàng kia đấy. Bạn tưởng dễ ăn à, đóng sao cho giống nhân vật hoạt hình khó hơn là giống người ngoài đời đấy. Vả lại, Walt Disney có bao giờ thu hút chỉ vì vẽ nhân vật đẹp kinh khủng khiếp đâu, nếu thế thì xem Thủy Thủ Mặt Trăng có phải hơn không. Theo mình thấy đối với tất cả các phim của Walt Disney người ta thích là vì kịch bản hay, sáng tạo mới lạ, cái duyên, sự dí dỏm, âm nhạc và các chi tiết sinh động ngộ nghĩnh. Phim này diễn viên không đẹp nhưng như thế mới truyền đạt được những đặc trưng kia. Cho Drew Barrymore mặc váy Keira vào đóng xong thì ai còn đủ tỉnh táo để cảm nhận những cái duyên kia nữa chứ. Hihi, bạn đừng coi thường Walt Disney thế chứ
Old 15-03-2008, 11:13 PM   #257
chudongtu
Đại tướng

chudongtu's Avatar

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 4,179

Có cách dễ hơn bác Độc ơi. Bác sang vozforums, vào mục multimedia, đã có hội chia xẻ HD ở HN đấy. Bác tham gia copy 1 phát là xong. Em tố cáo là thanglong mình có bác Izzy là hơi nhiều HD .

Chuyện cắm qua VGA thì bác chỉnh độ phân giải sau khi đã kết nối với LCD thôi. Em chả thấy dẹt gì cả.
chudongtu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2008, 12:09 AM   #258
hamamuito
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,660
Send a message via Yahoo to hamamuito

Bác ra mua dây nối VGA sang HDMI.
Bác ship pu ku invite em phát.
email : hainl@fpt.com.vn

Đầu HD DVD giờ nó bỏ rồi, sẽ ko còn các đĩa mới ra trên dạng này nữa, mua là hối hận đấy bác ơi. BlueRay rẻ nhất tầm 400$ thôi chơi PC cho lành, down torrent xem thẳng luôn!
Old 16-03-2008, 12:31 AM   #259
Ship pu ku
Khách

Invite bác hà mã rồi đấy.
Cái hd-bits.ro này nó thường xuyên delete những account đăng ký xong để đó, nên các bác thỉnh thoảng vào check sẽ đăng ký được. Và cũng đăng ký 1 cái thôi, hoạt động tích cực vào.
Old 17-03-2008, 08:28 PM   #260
asuka
Khách

Có bác nào có link down The Golden Compass bản 2CDs vứt em với. Em tìm mãi toàn thấy bản 1CD.
Tiện bác nào biết chỗ nào down film chất lượng tương đối được thì chỉ em luôn cái. Em qua projectw thì giờ toàn thấy upload bản 1CD là nhiều. Nhà em quota download chỉ có 18Gb/tháng nên không đú HD được, chỉ chơi bản chừng 2CDs là tối đa được thôi
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài