Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-04-2006, 07:08 AM   #41
saubeoxinh
Chã gái

saubeoxinh's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Trường đào tạo múa lửa
Bài : 2,251
Send a message via MSN to saubeoxinh

Ừ, đã yêu nhau xa là đã một phần chuẩn bị tâm lý là tình cảm sẽ bị thiếu hụt, thật sự là cả hai khi không ở gần nhau thì đều bị cám dỗ, nhưng nếu họ thật sự yêu nhau thì điều đó sẽ chả là vấn đề gì cả. Sao mình không nghĩ một cách đơn giản hơn là coi đó là sự thử thách nhỉ. Yêu nhau đâu chỉ gần thì mới là yêu, khi xa nhau, nhiều khi mỗi người đều tự nhìn lại mình, và sẽ hầu như là nhận ra mặt phải của nó.
Như bạn em nhé, chúng nó yêu nhau 6 năm trời, cực kỳ nồng thắm, đến khi chị đi du học một năm thì chia tay, bởi vì anh kia bảo là khi xa nhau anh mới thấy là anh không yêu em như anh tưởng, và bạn em thì cũng dần dần hiểu ra là do ở gần nhau quá lâu nên hình như tình yêu đã chuyển thành trách nhiệm rồi chứ không còn chỉ là yêu thôi.
Vậy nếu họ không xa nhau thì đến bao giờ họ mới thấy như vậy? và nếu họ cưới nhau thì sẽ ra sao?
Old 12-04-2006, 07:09 AM   #42
Chocolatiebabe
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
HG viết:
Choc ngố thật hay ngố giả vờ? Có những cái bé tí nó khác, lớn lên nó khác, nhớ ;)

Hình như cuộc hội thoại này lành thì ít mà dữ thì nhiều.... :~ :~
Em xin không trả lời câu hỏi!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2006, 07:14 AM   #43
daudinh
Khách

Anh thấy làm thằng đàn ông con trai đi xa thời gian hơi lâu thì tự giác "dạt" ra để con người ta kiếm thằng khác thì hay hơn.
Old 12-04-2006, 07:23 AM   #44
daudinh
Khách

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Em và nó quen nhau từ thời nhà trẻ. Naked tắm mưa cùng

Trích dẫn:
Chocolatiebabe viết:
Mày ơi, mày đã đánh mất giới tính của mình từ khi nào?

Không hiểu sao anh đọc mấy câu này xong lại có cảm giác vừa tiếc vừa tức thế nào .
Old 12-04-2006, 07:36 AM   #45
Gon
Đại tướng

Gon's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Soul Society
Bài : 2,137

Trích dẫn:
lê na viết:
Khoảng cách có thể làm bùng lên những ngọn lửa đang léo lắt nhưng cũng có thể làm nguội đi những ngọn lửa đang rực sáng
Bạn gái của Lê Na nói chữ ghê nhỉ, léo lắt có nghĩa là gì ạ? Ý cả câu thì cháu hiểu mang máng nó là thế này phải ko ạ: Khoảng cách như một cơn gió có thể dập tắt đi một đốm lửa nhỏ nhưng cũng có thể làm bùng lên một ngọn lửa lớn!

TL dạo này tâm sự tình cảm sướt mướt. Cháu vừa hì hục tìm lại cái thread đề tài này bên diễn đàn em chã chim non chỗ cháu, hồi xưa chã đọc bao giờ.

May you Rest in Peace MICHAEL JACKSON (1958-2009)
You will be forever missed
You are History and history can't be repeated
Your great music will forever live on
Gon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2006, 07:49 AM   #46
Ốp lếp
Khách

Bạn của Choc chung thủy nhờ, 8 năm nhất quyết không bị mang tiếng gái gú ngoài luồng. hê hê.

Còn em, 5 năm rồi + 2 months left. Các bác cổ vũ em đê.
Old 12-04-2006, 07:54 AM   #47
vananh
Trường kiếm tương tư

vananh's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Nơi Cư Ngụ: Bolivia
Bài : 2,285
Send a message via Yahoo to vananh

Bạn ấy dùng sai từ, hoặc ngọn lửa lay lắt hoặc ngọn lửa leo lắt, chứ léo lắt thì hơi hiếm.

Mà không hiểu léo lắt = lắt léo không? Nếu thế, ngọn lửa léo lắt là ngọn lửa "phức tạp", khi cháy uốn éo muôn hình vạn trạng, như muôn vàn cung bậc của tình yêu xa: nghi ngờ, ghen tuông, nhớ nhung, trách móc, phản bội, lừa đảo,..
Old 12-04-2006, 07:56 AM   #48
Chocolatiebabe
Khách

Trích dẫn:
daudinh viết:
Không hiểu sao anh đọc mấy câu này xong lại có cảm giác vừa tiếc vừa tức thế nào .

Tất nhiên ạ! Chơi thân với nhau như chị em trong nhà, không tiếc, không tức sao được! Các anh đừng hòng xuyên tạc đen tối ý của em! X-(
Ốp Lếp: Cố lên! Cố Lên!! :-rose :-rose
Old 12-04-2006, 09:09 AM   #49
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Trích dẫn:
GE viết:
@ Ngố. Nếu ngồi tàu hỏa thì từ ĐN ra HN sẽ mất 18h. trong khi thời gian để đi chỉ có tối đa là 48h. Nếu theo phương án của ngố thì sẽ mất 36h cho việc ngồi trên tàu. Chỉ gặp nhau có 12h. Quá ít cho các đôi đang yêu nhau.

Trời. Gặp nhau 12 tiếng mà vẫn còn kêu quá ít. Bác bắt đầu quá đáng rồi đấy X-(

Các cứ hỏi mọi người trên Thăng Long mà xem, có ai đựoc như bác không. Một đôi bình thừong, sống khỏe mỗi ngày, họ cũng chỉ gặp nhau trung bình là 12 tiếng 1 tuần (tính cả thời gian di chuyển). Đôi nào đen, lao vào yêu gần kiểu Cô láng giềng ơi thì có khi vừa chạy sang đựoc 15- 20 phút đã bị gọi về. Thắng ơi về ăn cơm. Thắng ơi về tắm nhanh lên để tí nữa mẹ còn vào quét dọn.

Cho nên yêu gần quá nhiều khi rất chán bác ạ. Thời gian yêu thì ít mà chủ yếu là thời gian di chuyển từ nhà này sang nhà khác thì nhiều. Mọi người không được thoải mái tự do như bác đâu. Được nói liên tục trong vòng 12 tiếng, mồm miệng đõ chân tay. Bác là hạnh phúc rồi đấy. Quá toại nguyện Thế hạnh phúc này đến với bác lâu chưa ? Đựoc hơn chục ngày chưa? Hay là mới đến.

Càng nghĩ càng thấy bác sứong, bác công nhận không ? . 12 tiếng của bác là 12 tiếng trọn vẹn, chỉ có anh và em cùng tình yêu ở lại, không bị ai làm phiền. Bác thuận lợi hơn mọi người ở đây rất nhiều đấy, bác biết không, vì bác đã đựoc trừ thời gian di chuyển rồi, được trừ cả thời gian ăn uống và làm các thủ tục vệ sinh cá nhân nữa. Bác có 36 tiếng để hoàn thành mấy công việc này trên tàu. Cứ túc tắc mà làm.

Lúc xuống sân ga, bác chỉ việc cừoi và leo lên xe máy, tận hưởng trọn vẹn 12 tiếng theo đúng nghĩa tình yêu. Mà bác có phải lái xe máy không nhỉ ? Hay là được ngồi sau.

Ngồi sau cũng tốt bác ạ.

An toàn

Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2006, 09:15 AM   #50
scrotum
Vua Vồ
Liệt sỹ Lũng Bìu

scrotum's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,628

Trích dẫn:
Gon viết:
Bạn gái của Lê Na nói chữ ghê nhỉ, léo lắt có nghĩa là gì ạ? Ý cả câu thì cháu hiểu mang máng nó là thế này phải ko ạ: Khoảng cách như một cơn gió có thể dập tắt đi một đốm lửa nhỏ nhưng cũng có thể làm bùng lên một ngọn lửa lớn!

TL dạo này tâm sự tình cảm sướt mướt. Cháu vừa hì hục tìm lại cái thread đề tài này bên diễn đàn em chã chim non chỗ cháu, hồi xưa chã đọc bao giờ.

Chắc bạn Gon định nói ngọn lửa cháy leo lét
scrotum vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2006, 09:57 AM   #51
nrepoed
Đại úy

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 455

Léo lắt hay lắt léo có nghĩa là tung hỏa mù, nói linh tinh cả lên làm người khác rối rồi thừa nước đục thả câu.
Old 12-04-2006, 10:06 AM   #52
GE
Khách

@ ngố. theo ngố thì 1 tháng gặp người yêu bao nhiêu thời gian là đủ không thừa không thiếu ?
Old 12-04-2006, 11:48 AM   #53
HG
Trung úy

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 220

Trích dẫn:
GE viết:
@ Ngố. Chỉ gặp nhau có 12h. Quá ít cho các đôi đang yêu nhau.

Chán cái bác này, các cụ bảo khôn ba năm dại một giờ. Đấy, tỉ lệ vàng đấy. 12h vị chi là dại 12 lần, tương đương với thời gian xa nhau 36 năm. Mà 36 năm đấy là phải khôn đấy, chứ hơi ngu một tí thì chỉ cần dại nửa giờ cũng đủ. Nhiều thế mà kêu ít là ít thế nào ? X-(
HG vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2006, 12:28 PM   #54
Đèn đom đóm
Khách

Trích dẫn:
GE viết:
@ Ngố. Nếu ngồi tàu hỏa thì từ ĐN ra HN sẽ mất 18h. trong khi thời gian để đi chỉ có tối đa là 48h. Nếu theo phương án của ngố thì sẽ mất 36h cho việc ngồi trên tàu. Chỉ gặp nhau có 12h. Quá ít cho các đôi đang yêu nhau.

Thật với các bác 12 tiếng là quá nhiều rồi đấy, các bác muốn gì đây ạ? Em được biết ngày xưa có bác của đứa bạn em thời chiến, vợ đi thăm chồng ở đơn vị á. Đơn vị cho 1 căn phòng hạnh phúc, thế là 2 bác của bạn em đóng cửa lại từ sáng đến tối ...... 9 lần :~ . Tính ra cũng tương đương 12 tiếng của bác rồi (từ 8h sáng đến 8h tối). 9 lần sướng nhá! Chuyện thật hẳn hoi, em thề!
Old 12-04-2006, 01:50 PM   #55
GE
Khách

Thời này đe'o phải thời chiến và chúng tớ yêu nhau cũng đe'o phải nhăm nhăm xxx nhau. Chỉ cần thấy nhau được nghe giọng nói của nhau mà đe'o phải qua mấy cái thiết bị vớ vẩn mà người ta hay gọi là điện thoại, được cười với nhau, được ngồi cafe chỉ để ngắm nhau, được dắt tay nhau đi trong Quốc Tử Giám. Với tớ, để làm chừng đó việc thì 12h là đe'o đủ. Thế thôi.
@ Đèn đom đóm : cô/chú nói thối bỏ mẹ.
Old 12-04-2006, 01:59 PM   #56
HG
Trung úy

Trích dẫn:
GE viết:
Thời này đe'o phải thời chiến và chúng tớ yêu nhau cũng đe'o phải nhăm nhăm xxx nhau. Chỉ cần thấy nhau được nghe giọng nói của nhau mà đe'o phải qua mấy cái thiết bị vớ vẩn mà người ta hay gọi là điện thoại, được cười với nhau, được ngồi cafe chỉ để ngắm nhau, được dắt tay nhau đi trong Quốc Tử Giám. Với tớ, để làm chừng đó việc thì 12h là đe'o đủ. Thế thôi.

Chán bác quá, phải xử lý song song chứ bác. Vừa dại vừa nghe giọng nhau, vừa cười với nhau được mà. Riêng cafe và Quốc tử giám thì quả là nếu cũng song song thì kể cũng hơi quá thể. Thôi thì bác dại 10 lần, 1 tiếng đi Quốc Tử Giám, 1 tiếng cafe.

Bác thì em nói thật chứ bác làm từng đấy việc vớ vẩn trong 12 tiếng không đủ, mà không để thời gian hôn người yêu một cái, có lẽ bác yêu xa khéo lại hay, yêu gần khéo lại khổ.

Cho em hỏi cái xxx của bác đề cập ở trên là cái gì ạ? Cái dại em nói ý là cái vụng dại :') , kiểu hôn nhau, nắm tay nhau ấy ạ. :-) Bác yêu mà lại nghe giọng nói không cần điện thoại thì voice chat, ngắm nhau ở cafe thì ra internet cafe webcam bác nhá I-)

thay đổi nội dung bởi: HG, 12-04-2006 lúc 02:03 PM.
Old 12-04-2006, 02:03 PM   #57
GE
Khách

Cái xxx đó ám chỉ cái này nè.
Trích dẫn:
Đèn đom đóm viết:
Thật với các bác 12 tiếng là quá nhiều rồi đấy, các bác muốn gì đây ạ? Em được biết ngày xưa có bác của đứa bạn em thời chiến, vợ đi thăm chồng ở đơn vị á. Đơn vị cho 1 căn phòng hạnh phúc, thế là 2 bác của bạn em đóng cửa lại từ sáng đến tối ...... 9 lần :~ . Tính ra cũng tương đương 12 tiếng của bác rồi (từ 8h sáng đến 8h tối). 9 lần sướng nhá! Chuyện thật hẳn hoi, em thề!
Old 12-04-2006, 02:09 PM   #58
HG
Trung úy

Trích dẫn:
GE viết:
Cái xxx đó ám chỉ cái này nè.
Trích dẫn:
Đèn đom đóm viết:

Vầng bác, cái anh chị bộ đội đấy sở thích kỳ quặc hơn cả bác. Bác thì cái gì mà Quốc Tử Giám ít nhất còn được tiếng yêu thiên nhiên, hai anh chị bộ đội này lại ở nhà đóng mở cửa sổ 9 lần một ngày, cứ như thợ sửa cửa sổ ấy, dại thế mới là dại chứ bác nhỉ. Mở nhiều lần thế thì hỏng bố nó cửa sổ của đơn vị còn gì Trẻ con thế mà đã biết yêu nhau thì buồn cười nhỉ, em chả hiểu sung sướng gì cái việc đóng cửa sổ 9 lần một ngày, em mà cố tình một tiếng em đóng được cả trăm lần ấy chứ :')

thay đổi nội dung bởi: HG, 12-04-2006 lúc 02:17 PM.
Old 12-04-2006, 04:28 PM   #59
Dove
Đời em chưa từng thấy
đồng hồ...

Dove's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,706

Trích dẫn:
lê na viết:
Dove cố lên em. Còn một năm nữa thôi. Chúc em và bf sẽ vượt qua mọi thách thức để đến với nhau trọn đời.
Dạ Dove cảm ơn anh LêNa ạ (trước đến nay Dove cứ nghĩ là chị LêNa cơ :') )

Ốp Lếp cố lên nhé.

Trích dẫn:
mới thấy là anh không yêu em như anh tưởng, và bạn em thì cũng dần dần hiểu ra là do ở gần nhau quá lâu nên hình như tình yêu đã chuyển thành trách nhiệm rồi chứ không còn chỉ là yêu thôi.
Sâu nói đúng này.Nhiều khi gần nhau sát sạt,nó thành thói quen,cảm xúc yêu đương cũng thiếu đi cái nồng nàn :~

Được như bác GE là may mắn quá rồi,bác trân trọng may mắn của mình nhé.
Dove vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-04-2006, 10:46 PM   #60
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Trích dẫn:
GE viết:
@ ngố. theo ngố thì 1 tháng gặp người yêu bao nhiêu thời gian là đủ không thừa không thiếu ?

Bác khôn nhỉ. Bác hỏi thế này khác nào dồn đối phương vào bước đừong cùng, chỉ đựoc phép vào trả lời đúng 1 câu ngắn gọn: Chính xác gặp bao nhiêu tiếng là đủ. Viết xong lặng lẽ đi ra. Ngồi ngoài quan sát, xem các bạn trao đổi.

Em không biết đời thường bác thế nào, nhưng qua một số biểu hiện trên diễn đàn TL, em thấy bác có vẻ ác quá. Nick thì hay nhưng mà ác quá Ít nhất là ác với các bạn cùng sinh hoạt forum. Kiểu như em. Các bạn muốn nói mà bác không cho các bạn được nói, cứ bắt đi thẳng vào vấn đề

Giờ quay lại trường hợp của bác. Từ sáng đến giờ, đã có nhiều người vào góp ý với bác rồi. Không hiểu bác có nhận ra không, chứ em thấy hầu hết mọi người ở đây đều không tiện nói thẳng, có ý tránh vì sợ nói thẳng sẽ làm bác buồn, bác ạ. Thực ra ai cũng biết hoàn cảnh của bác phải yêu xa như thế là éo le rồi. Khổ thân bác quá . Di chuyển 36 tiếng mỗi tuần, tàu Bắc Nam 1 tháng chạy thêm 4 chuyến tăng cường. Như thế không phải là xa mà là Quá xa.

Quá xa luôn. Bác hiểu không ?

Sao bác yêu xa thế ? Thực sự là em cũng không hiểu nổi bác nữa. Có cần thiết phải di chuyển xa tít như thế không hả bác ?

Khổ thân 36 tiếng trên tàu. Tuần nào cũng như tuần nào. Mọi sinh hoạt hàng ngày đều làm hết ở đó, sát khu vực đầu máy. Còn gì là người.

Vì sao bác lại để tình trạng này kéo dài như vậy chứ. Bác phải hiểu rằng. Tàu là tàu. Mà nhà vệ sinh là nhà vệ sinh. Dù sao đi nữa, đấy không phải là cơ quan thường trú

thay đổi nội dung bởi: Nguoicongaingo, 12-04-2006 lúc 10:59 PM.
Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài