Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 16-03-2006, 12:23 AM   #41
cestlavie
Khách

Bài : n/a

Lastchoice ơi, thật lòng đấy, bạn phải dũng cảm lên đối diện với tình huống hiện giờ đi. Có ai yêu mà lại muốn để người mình yêu đến phải quay quắt đau khổ thế này đâu!

Nếu cần, nói chuyện thẳng thắn với anh ấy để xem tình cảm thế nào. Nhiều cái không dễ đâu, cho phía nữ nói lên những suy nghĩ mạnh mẽ thẳng thắn, nhưng nhiều lúc buộc lòng mình cần phải vậy, lệ thuộc hoài vào tình cảm của con trai sao được!

Lastchoice gặp gỡ tâm sự với những người bạn thân những gì mình đang lo nghĩ. Thời gian này, cố gắng chơi thể thao hay vận động nhiều nhiều tí, để tâm hồn mình không bị yếu ớt quá, kẻo lại vướng vào cái như người ta thường hay nói: lụy vì tình!

Có một câu tiếng Anh đại khái là: You have your own life, live it!

Chúc bạn có những suy nghĩ sáng suốt và quyết định đúng đắn nhé!

Yêu mến!
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2006, 04:03 AM   #42
mer
Khách

Chị/bạn/em lastchoice thân mến,
Mình nghĩ là bạn nên đá quách thằng ấy đi. Càng mạnh càng tốt, càng đau càng tốt. Zai vốn thích bị đối xử cruel mà. Mình nghĩ là hồi trước bạn nuông chiều nó quá nên bây giờ nó mới giở chứng như thế. Các cụ ngày xưa có câu: Dạy con từ thuở thơ, dạy chồng từ thuở bơ vơ mới về. Đáng nhẽ ngay từ lần đầu nó lỡ hẹn/ đến muộn, bạn phải cho 1 cái bạt tai thì lần sau mới nhớ được. Bây giờ đã thành tật xấu rồi thì kể cũng hơi khó chấn chỉnh, nhưng nếu cố gắng, bạn có thể uốn nắn dần dần, mà nếu ko uốn nắn được thì có thể pass sang cho người có trình cao hơn uốn nắn.
Chúc bạn thành công trong việc dạy dỗ bạn zai.
Thân,
Mer

PS: Nếu cần stragies cụ thể, bạn có thể PM cho mình hoặc chị em chúng ta có thể mở 1 thread riêng bàn luận về việc dạy dỗ người yêu/chồng
Old 16-03-2006, 10:54 AM   #43
Ham~tai`
Khách

Trích dẫn:
Ngọc Bích viết:
thấy nó có dấu hiệu quay đi rồi thì lo mà nói lời chia tay đi.
Đàn ông VN nói chung, thời hiện đại này thường cưa vài em 1 lúc. Nên thỉnh thoảng nó quên em là đúng rồi. Cho nó gãy cành trước khi nó cho mình xuống hố em ơi.

Cái này không sai và cũng chẳng đàn ông hay đàn bà nào phải chối cả!
Anh định nghĩa:
cưa = thích mà thích thì có thể thích nhiều người
còn yêu = cả 2 cùng thích nhau (2 bên đều coi nhau là số 1)
Thế thôi.
P/S: yêu chỉ có 1 thôi. :-)
Old 16-03-2006, 11:09 AM   #44
Gray
Nước ốc gọi bằng cụ

Gray's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: Fly with the Wind
Bài : 628

Gái Mer đừng có xui dại người khác nhá. Có câu "bạn bè dễ kiếm, người yêu khó tìm", đã có thì tìm cách mà giữ lấy. Giả dụ như muốn khuyên bảo điều gì một cách trực tiếp mà ko được, thì giở bài "gậy ông đập lưng ông", vào đúng dịp, đúng thời điểm, thế nào đối phương cũng có phản ứng, lúc đó là dịp để tạo một "cam kết" và cũng làm cơ sở cho cái gọi là "hiểu&chiều nhau".

Mà mình có một quan sát là: gái càng xấu càng hay "mạnh mồm". Sao dạo này "gái Tà La" mạnh mồm thế nhở ?

.

thay đổi nội dung bởi: Gray, 16-03-2006 lúc 11:12 AM.
Gray vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2006, 11:22 AM   #45
overdose
Đại úy

overdose's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 343

Trích dẫn:
Gray viết:
Mà mình có một quan sát là: gái càng xấu càng hay "mạnh mồm". Sao dạo này "gái Tà La" mạnh mồm thế nhở ?
.

hê hê thế à? tưởng miệng nhà quan (gái xinh, gái trẻ thì mới ) thì mới có gang có thép được chứ. Vừa già vừa xấu thì lấy gì ra mà mạnh nhỉ.
overdose vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2006, 12:20 PM   #46
vitxiem
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 182

Trích dẫn:
lastchoice viết:
.

Mà cái câu: “Do men mean what they say?” hay “Does man mean what he says? Hay “Will Bass do what he says” tiếng Việt dịch ra như thế nào cho nó xuôi nhỉ? Chính ra là em không dịch được nên em mới để tiếng Anh đấy chứ. Bố khỉ, do men mean what they say? Tại sao mình lại phải yêu nhỉ?

Dịch ra thế này: do men mean what they say = Tại sao mình lại phải yêu nhỉ, bố khỉ!
Old 16-03-2006, 12:26 PM   #47
mgri
Đại úy

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 370

lastchoice thân mến, mình rất hiểu và thông cảm với những tâm sự của bạn. Đàn ông là vậy đấy bạn ạ. Họ chả mất gì mà không ngọt ngào với mình, nhưng tình cảm của họ thế nào thì chỉ có họ mới biết mà thôi. Mình khuyên bạn nên tỉnh táo, dẹp qua 1 bên tình cảm chủ quan của mình, gạt đi những lời nói nhẹ nhàng, lọt tai và cố gắng đánh giá anh ấy một cách khách quan. Người ta rất khó che đậy bản chất thật của mình trong 1 khoảng thời gian dài. Như bạn đã nói rồi đấy, đến 100 lần, 200 lần thì cái con dở hơi là bạn cũng phải đặt câu hỏi. Nếu theo miêu tả của bạn thì mình nghĩ hoặc là anh ấy chưa thích bạn lắm, hoặc là anh ấy rất đoảng vị, hoặc có thể anh ấy cũng hơi hâm hâm. Chúc bạn sớm tìm ra câu trả lời đúng đắn và chúc bạn vững bước trên đường đời.
mgri vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2006, 12:56 PM   #48
mer
Khách

Trích dẫn:
Gái Mer đừng có xui dại người khác nhá.

gái Mer ném đá tí thôi. Còn khuyên thật này: thằng này chắc trong 1 thời điểm nào đó đã từng hơi hơi thích lastchoice (ko thích chắc nó chả mất công cưa làm gì). Nhưng mà từ thích đến yêu còn xa lắm. Nếu nó đã nhiều lần lỡ hẹn, trễ hẹn, ko coi lastchoice ra gì thì có thể nó đã chán lastchoice, hoặc muốn break up nhưng ko dám nói. Tốt nhất là bây h lastchoice nên kiếm 1 vài thằng backup, đề phòng trường hợp nó đá mình. Mà nếu thích chắc ăn, tốt nhất là đá nó trước.
Thân
Mer
Old 16-03-2006, 02:38 PM   #49
N3tXpert
Đại tướng

N3tXpert's Avatar

Gia nhập: Oct 2005
Nơi Cư Ngụ: HITB
Bài : 2,569

Trích dẫn:
mer viết:
Zai vốn thích bị đối xử cruel mà.

Gái cũng thế : Bằng chứng là có người mở topic nhớ nhung dai dẳng thế này, mặc dù bị zai đối xử chẳng ra cái đêk gì. Càng phũ lại càng khó quên.

Giai thì trừ chuyện tán tỉnh tào lao thì chẳng sướt mướt thế làm gì, lại càng chẳng kêu ca vì bị em nào phũ
N3tXpert vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-03-2006, 03:58 PM   #50
Phong Lan

Bài : 418
Send a message via Yahoo to Phong Lan

Nếu tớ là Last, tớ sẽ nói chuyện chân tình, thẳng thắn nhưng không quá khích với cậu chàng. Điều cơ bản nhất để duy trì tình yêu là hiểu nhau, nếu không có điều này thì chẳng thể làm được điều gì tiếp theo.

Tình cảm với nhau, dù nhiều hay ít, theo quan điểm của tớ đều đáng quý và đáng trân trọng. Nên thận trọng trước khi hất đổ mọi việc vì suy cho cùng đó là việc làm đơn giản nhất. Mong Last sớm hóa giải mọi việc và vui vẻ trở lại.
Old 16-03-2006, 04:55 PM   #51
Chloé
Khách

Thế đàn ông mà không hót ngọt thì các gái có yêu không?

Em nghĩ giai hay gái gì chả có lúc chỉ là đầu môi chót lưỡi. Chị Choi chắc nghe hót quen rồi đâm nghiện. Ngọt khé họng, nhờ! Tại sao lại phải thắc mắc xem những lời thốt ra đấy có thật hay không? Mắt chị đâu, tay chị đâu, chân chị đâu?

Lời nào chả tan vào trong gió. Thật hay ít thật cũng không sao. Chị yêu thì gặp giai 1 lần(có thể) cuối, xem chân tay mắt mũi nó cư xử ra làm sao. Đùa chứ em chưa thấy ai nói dối bằng mắt được gái ạ.

Rồi sau còn yêu hay không thì tính tiếp hihi. Giai nhà chị chính ra cũng lịch sự, em nghĩ. Thôi ăn mặc đẹp, trang điểm xinh rồi phi mẹ đến nhìn vào mắt nó chứ cứ ở đây lăn tăn làm gì phí ra. Cứ lăn tăn "Anh có yêu em không nhỉ" rồi nửa năm sau gọi điện cho giai nghe kiêu hãnh "Em sẽ bỏ anh" mà lúc đấy nó lại chẳng nhớ chị là ai nữa thì cũng xót.

Cố lên gái ơi!
Old 16-03-2006, 05:36 PM   #52
Chocolatiebabe
Khách

Từ sau khi dốc bao tâm tư để "tư vấn" chị Comme Toi mà cuối cùng thân chủ lại nói là một trò đùa. Chắc từ nay chẳng dám tâm sự với ai nữa :~
Old 16-03-2006, 05:42 PM   #53
Chloé
Khách

Kekeke chị Biển bảo là tát giai á? Chứng tỏ chị em phét. Chị đã tát giai bao giờ chưa? Hoặc hóa thằng đấy quá đần chứ đé o gì tát giai á nó tát lại ngay. Mà nó khỏe hơn, phũ hơn nó tát cho thì thôi con mẹ nó rồi.

Gái Choi ơi cố lên. Lành thì làm gáo, vỡ thì làm môi. Tầm lày rồi đúng là đé o gì.
Old 16-03-2006, 06:21 PM   #54
Nga
Khách

Choice yêu quí

Tớ mới vào và lòng cũng đang bề bộn những tâm tư. Dẫu sao tớ cũng có thể nói là chocolate nói những lời rất sáo rỗng công thức về tình yêu, có thể ngoài đời bạn ý có một tình yêu như ý bạn ý muốn như bạn ý tưởng tượng nên đọc xong những bài viết của bạn ấy cảm giác của tớ là thở dài đánh thượt, cảm giác như bạn ý chả hiểu gì về cuộc đời bên ngoài cái tổ ấm áp do chính bạn ý vẽ ra. Và việc bạn ý dùng nhiều từ tiếng Anh quá thì cũng phản cảm y như nghe chị Vìu khen Tây suốt mà thực ra có lẽ cả hai cả đời chả biết vị yêu Tây/lấy Tây nó vuông tròn méo ra làm sao.

Còn cái câu mà Choice muốn dịch ấy, dịch có lẽ sẽ là 'Liệu đàn ông có thực sự nghĩ như họ nói không'. Còn tiện thể nói thêm là Bass cực kì con ruồi chưa đỗ ông nghè cắp tráp theo hầu mấy anh hàng tổng, nói linh ta linh tinh bạn đừng để ý. Mình cá mà bass ngoài đời toàn bị gái bỏ chẳng bỏ được gái nào đâu nên mạnh mồm vớ vẩn thế. Tiếng Anh cũng không thạo nốt, 'mean' với 'do' nó khác hẳn nhau về mặt ý nghĩa, enough là enough thế nào!

Đấy nếu bạn Chí Phèo thì Chí Phèo như tớ ý, chửi toáng mọi người chứ đừng về chửi giai mình, vì để giải quyết một mối quan hệ cần bạn phải rất bình tĩnh, quyết định trong lúc bạn sáng suốt nhất, chứ đừng hành động hồ đồ để hối hận sau này.

Làm thế nào để bình tĩnh sáng suốt thì bạn về quê, đến nhà bạn bè chơi hay tâm sự với mẹ, làm gì thì làm, thử cách ly mình với tình yêu, thử là mình của ngày xưa xem thế nào. Phải từ ngoài nhìn vào thì mới sáng suốt được. Cứ rối lên trong một mớ bòng bong rồi lại chỉ càng thêm rối thêm, làm gì cũng sẽ rối thêm và ân hận sau này. Bình tĩnh nhé, đừng có Chí Phèo với người yêu, rồi khoảng hai tuần nữa xem tâm trạng của mình thế nào giải quyết tiếp. Chứ vấn đề bạn đang rối, không vững vàng không tung hê được đâu.

Thất tình nó thế nào á, tớ cũng không biết, tớ chỉ biết cảm giác đau đớn như bạn đnag trải qua thôi . Xong tớ cố cách ly tớ cố bình tĩnh khoảng 2 tháng thì quyết định tự rời bỏ, tự cắt ruột thừa, bây giờ nhẹ nhàng lắm. Chúc Choice thanh thản và bình yên, nhé! Có gì mật thư cho tớ, đã rất nhiều bạn bè giúp tớ trong hai tháng qua, nên tớ sẵn lòng chia sẻ kinh nghiệm thôi
Old 16-03-2006, 07:08 PM   #55
Chocolatiebabe
Khách

Trời, cách thức trao đổi với nhau trong tình yêu mà lại kêu sáo rỗng!? Dùng tiếng anh hay không tiếng anh thì ngôn ngữ cũng chỉ là công cụ làm người ta hiểu nhau thôi. Có gì ghê gớm mà chị Nga phải "chỉnh" em ghê thế! Chưa kể, không có gì liên quan đến chị Evil thì đừng lôi người ta ra bất chợt mà làm "ví dụ" chị nhỉ.
Chia sẻ cảm nghĩ thôi, mỗi người một ý kiến. Nặng nề với nhau làm gì ;)
Old 16-03-2006, 07:10 PM   #56
JW
Khách

Trích dẫn:
Em nói cứng với anh Tuanbass thế thôi, chứ em thực cũng không biết sẽ sống sót thế nào qua cơn sốc. Thất tình có đau lắm không nhỉ?

Lần thất tình đầu tiên trong đời, anh vật vã suốt 1 tháng liền, thậm chí còn làm thơ nữa, hồi đấy mới 18 tuổi.

Đến lần thứ 2, thì ngơ ngẩn mất khoảng 1 tuần, tâm sự với hết người này người nọ, nói chung cũng tương đối hoảng loạn.

Còn đến tầm này rồi, sau khi trái tim đã bị thủng lỗ chỗ, thì chỉ tặc lưỡi một cái là xong.

Thất tình thì ta lại đi tìm tình mới, đã chịu chơi thì ngại gì mưa rơi. Hãy cứ yêu, và cứ dại khờ, đi em!
Old 16-03-2006, 07:24 PM   #57
uatkimhuong
Đại tướng

uatkimhuong's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,698

Trích dẫn:
JW viết:
Lần thất tình đầu tiên trong đời, anh vật vã suốt 1 tháng liền, thậm chí còn làm thơ nữa, hồi đấy mới 18 tuổi.

Post lên cho bà con đọc tham khảo cái.....
Ở đây có thằng cu, yêu nhầm phải bà chị già, bị bọn nó ném đá, thế là nó làm thơ, có câu sau:
"Có những cuộc tình người đời không chấp nhận
Chỉ riêng chúng mình cứ lặng lẽ yêu nhau"!!!
Eo sau vụ đấy các em gái hâm mộ thằng cu ấy, bám theo nó. Nhưng nó đâm kiêu, suốt ngày lên mạng chơi cái trò gì BVT hay là cái gì ấy, như kiểu Võ lâm TK nhưng là là 3D. hihi. Thậm chí còn có 1 em vợ ảo rồi. Máu thế không biết.
Old 17-03-2006, 12:42 AM   #58
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Bài : 2,126

Trích dẫn:
lastchoice viết:
Bây giờ lại còn có kiểu em nhắn tin không thèm trả lời nữa cơ ạ. Điên thế không biết. Em mà cú có khi em tung hê hết. Gọi điện em tắt mắy, đến em đuổi về, tặng hoa em vứt trả, dịu dàng với em em quát tháo… Chí Phèo nó là thế đấy bạn khanhbergy ạ. Đại để là cảm giác muốn làm người lương thiện mà không được ý bạn, làm hòa mà không được thì thách thức và bất chấp tất cả ý bạn.

Nhưng thế rồi liệu anh ấy có bỏ đi hẳn không nhỉ? Bố khỉ, thế thì em cũng đau đến không làm gì được mất. Hai mấy năm nay em không cần ai có chết đâu, giờ lại không thể yên ổn hai ngày thiếu tiếng anh ấy. Khốn nạn, có thuốc gì tăng cường dũng cảm không?

Anh ấy hơn em 6 tuổi. Cũng không phải không lãng mạn đâu, lúc hứng lên thì cũng abcxyz phết đấy, không em đã quay quắt đến thế. Nhưng chả thà là người thật thà như đếm đi, em còn biết đường em lần. Chứ thế này, nửa lọc lõi, nửa vô tình, em khổ quá.

Kỳ thực, lúc này là lúc nặng nề nhất. Khi mà nó đã xong rồi á. Cực thoải mái. :~
Nhưng từ nay đến đấy thì còn khá xa. Cố gắng nha.
Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-03-2006, 12:48 AM   #59
1dc7
Rock xuyên màn tuyn

1dc7's Avatar

Bài : 526

Cô Loi Choi bị, anh xin lỗi, táo rồi à? Ăn quả chuối rồi vào diễn tiếp đê. Thế hôm nay giai nó đã trả lời tin nhắn chưa. Cô nhịn nhắn tin 1 hôm có bị nhồi từ nhỗ này sang nhỗ khác không. Ơ hay, ngộ nghĩn nhể.
1dc7 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-03-2006, 12:58 AM   #60
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Bài : 2,005
Send a message via Yahoo to Tristesse

Tâm sự 1 chút về chuyện của Tris.

Nhớ có năm, sinh nhật Tris, Tris bỏ tất cả bạn bè, gia đình để đến thành phố mà người yêu Tris đang làm việc. Để rồi nghe chàng nói là chàng đã lên plan trước là đi Phú Quốc với 1 nhóm bạn rồi. Vậy là Tris lơ ngơ trong ngày sinh nhật mình với chị gái, với vài người bạn. Thất vọng, nhục nhã, mất mặt... đủ kiểu... Vậy mà vẫn còn tin tưởng lắm. Nghĩ ra đủ lý do để tự an ủi mình. Rồi Tris dần dần tự tách mình ra khỏi sự ảnh hưởng của chàng. Thế rồi mọi sự cũng an bài như 2 đứa muốn. Và thật là kỳ lạ, Tris gặp lại 1 người bạn gái thân của chàng. Cô bạn đó kể với Tris rằng chàng của Tris vẫn quay quắt về sự ra đi của Tris. Quen rất nhiều người nhưng vẫn nói với cô bạn đó là khó quen được lắm, vì Tris vẫn còn chổ đứng trong tim. Tris không hiểu sao nữa. Tris tin những điều cô bạn đó nói đúng, vì chàng cũng đã từng nói với Tris như thế, sau ngày 2 đứa chia tay.

Tóm lại là cho đến bây giờ Tris vẫn không biết tình cảm của chàng đối với Tris ra làm sao. Như Chloe' nói, nhìn vào mắt là sẽ thấy giả hay thật. Giữa 1 cuộc vui đông đủ bạn bè, đôi lần thoáng nhìn vào mắt nhau, vẫn thấy ánh nhìn đầy 1 trời yêu thương. Vậy nhưng vẫn có những cư xử làm tổn thương mình. Và rồi cũng vẫn có những cư xử làm mình thấy được yêu, được tôn trọng. Mẹ Tris nói chắc him bị gay. Hehehe... Tris đôi khi cũng muốn nghĩ như vậy.
Tristesse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài