Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-03-2006, 05:32 PM   #21
Highlands
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
CIA viết:
Đêm qua nằm nói chuyện vớ vỉn với gái nhà em, nghe gái thủ thỉ: "em quí trẻ con lắm,từ trước đến giờ em vẫn nghĩ sau này chỉ cần có một đứa con là đủ, chẳng cần lấy chồng làm gì vì những gì em đã và đang thấy thì hôn nhân là không an toàn", những cái kô an toàn gái em muốn nói là vợ chồng ngoại tình li dị đánh đập nhau etc và etc. Em buột miệng mới hỏi thế em thấy tình yêu có an toàn không, gái em bảo không an toàn thì em yêu anh làm gì, xong em mới hỏi tiếp là thế theo em nghĩ thì nền tảng của hôn nhân bắt nguồn từ cái gì? Gái em mới im không trả lời bảo là để em nghĩ xong rồi lúc nào mình lại thủ thỉ tiếp.

Thế kiểu này là thế nào hả các bác? mà lần sau thì nói cái gì cơ?

Em vưỡn còn đang trẻ..

Em không hiểu bác muốn hỏi gì, thật :~ Bác hỏi cô ấy còn chưa trả lời mà bác còn muốn nói gì nữa. Câu chuyện đến đó là tắt tịt mất rồi còn đâu.

Em thấy cô bạn gái của bác cũng có lý của cô ấy. Chắc cô ấy nhìn thấy quá nhiều cảnh đổ vỡ xung quanh nên có cảm giác không an toàn. Không an toàn ở đây có thể hiểu theo nghĩa là cô ấy nghĩ có chồng sẽ bị thiệt thòi, bị phản bội, bị đánh đập, vừa mất đi tự do, mất tuổi trẻ, mất tiền bạc, mất sức khỏe, bla bla các thứ mà gái hay lo xa có thể tưởng tượng ra. Còn an toàn khi yêu bác, có thể an toàn là ... không bị lừa đảo, không bị xâm hại về mặt ... tình dục chẳng hạn. Từ "an toàn" này em hiểu theo hai nghĩa khác nhau trong hai tình huống.

Mama em có khuyên em một câu mà em vẫn nhớ. Đó là đừng bao giờ making love với người mình không yêu, không có gì khủng khiếp bằng điều đó. Và cũng đừng bao giờ có ý nghĩ sẽ trói buộc cuộc đời mình vào một người chỉ vì đã trót doing something với họ. Đó là sự dại dột. Cuộc sống gia đình không thể là sự trói buộc lẫn nhau mà phải là một commitment tự nguyện và thoải mái. Có thể cô bạn gái của bác cũng nghĩ như thế, cô ấy không cần hôn nhân khi mà cô ấy không cảm thấy rằng mình được lợi gì từ cuộc hôn nhân đó. Nhưng mà con cái thì ai cũng cần, em nghĩ thế, tất nhiên là trừ những người đàn bà quái dị ra.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-03-2006, 05:37 PM   #22
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 7,827

Mấy hôm nay Hà Nội trời nồm mưa phùn ẩm ướt quá. Mình vốn không thích nắng nóng, nhưng nếu có khả năng đổi chác thì sẵn sàng mình đổi một tuần ăn chơi sung sướng với cái thời tiết ẩm ướt của Hà nội cho dù là một bữa trưa nóng bức với Saigon và Café Highlands.
Nghe CIA nói chuyện nằm trên giường tâm sự khiến mình bức xúc quá. Trâu ơi hay đêm nay chúng mình cũng nằm thủ thỉ in bed nhé, anh mới sắm con Sony Vaio mới có built in Camera. Cứ gọi là long lanh cả đêm mình ạ.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-03-2006, 05:43 PM   #23
Highlands
Khách

Mama em cũng dặn là đừng bao giờ chat webcam với giai, nhất là giai TL. Chat xong chúng nó đem qua ảnh gái mạng chúng nó post xong rồi bình phẩm thì nhục mặt ra. Thật chứ từ khi vào TL này em phục các anh chị sát đất, em thấy topic nào cũng hay cũng lạ cũng trí tuệ hào hoa. Trừ topic Ảnh gái đẹp với Ảnh gái mạng ra. Cứ thấy tởm tởm là.
Old 11-03-2006, 06:06 PM   #24
Highlands
Khách

Trích dẫn:
meotom viết:
Bạn Trâu xinh đúng là xinh, nên post gì cũng xinh.

Tôi chẳng tin ai ngoài bản thân tôi, mặc dù tôi có bạn tốt. Tôi biết cái gì tốt cái gì xấu cho tôi. Cũng như bao phụ nữ khác, tôi muốn có con. Mà đã có con, thì tôi phải có chồng, thì con tôi mới có gia đình, có tổ ấm, có cha có mẹ.

Bạn bè dù có gần gũi, hiểu tôi, yêu thương tôi, nhưng cũng không phải là bản thân tôi và cũng không phải là người mà bạn trai tôi yêu. Sao bạn bè hiểu được nội tình? Tình cảm là một thứ không thể giải thích được, sự cuốn hút nhau cũng là một thứ chemistry không thể lý giải được. Khi bắt đầu phân tích và đặt câu hỏi Tại sao? thì lý trí đã bắt đầu làm việc rồi, không phải là tình cảm nữa. Tôi với anh cuốn hút nhau vì chúng tôi có cái chemistry liên kết. Còn tôi không theo anh được vì lý trí của tôi vẫn làm việc.

Tôi hiểu câu nói "Lấy chồng một lần thử xem sao" của anh bạn tôi. Không phải ý rằng kết hôn là thử nghiệm, mà là hôn nhân nào cũng có cái rủi ro đi kèm. Bạn không muốn kết hôn nhiều lần, phải không? Bạn muốn lấy chồng 1 lần và đó là một hôn nhân thành công, phải không? Vậy thế nào là một hôn nhân thành công? Không phải là ký được cái giấy kết hôn là thành công. Một cuộc hôn nhân thành công là hôn nhân lâu dài, đòi hỏi phải có sự cố gắng, sự thỏa hiệp, sự hợp tác lớn giữa hai người. Tôi chưa trải qua, nên tôi không biết. Nhưng rõ ràng là khó, phải không? Trải nghiệm đi rồi sẽ biết.

Bạn Tôm có vẻ dỗi dỗi & nói mát mẻ mình nhỉ :-) Nói như bạn "Tôi hiểu anh bạn tôi" thì mình chịu rồi. Vì mình không phải là Tôm, không trực tiếp nói chuyện, không có được mối quan hệ trước giờ như của Tôm với bạn ấy để có cơ sở mà hiểu. Cho nên mình chỉ hiểu được những gì mà câu, chữ của bạn diễn đạt ra đây thôi. Mình hiểu rằng cái câu "Lấy chồng một lần thử xem sao" nghe như là một sự bông lơn. Mà theo mình thì tình yêu hay hôn nhân vốn không phải là vấn đề để mang ra thử nghiệm.

Không chỉ có hôn nhân mà bất cứ việc gì mình làm cũng có khả năng rủi ro đi kèm, bất cứ việc gì cũng thế. Trải nghiệm đi, rồi sẽ biết. Đúng thế. Nhưng mà cái chính là mình phải nhập cuộc bằng hết sức mình, bằng cả cái tâm của mình. Có như thế, thành hay bại cũng không hối tiếc. Chứ ai mà làm việc gì cũng biết mình sẽ thành công hay không thì có lẽ thiên hạ sẽ đổ xô đi đánh bạc.
Old 11-03-2006, 06:16 PM   #25
Highlands
Khách

À, còn một ý nữa là Tôm nói không ai có thể khuyên bạn được vì không ai hiểu bạn. Điều đó đúng, nhưng mình nghĩ bạn có phần chủ quan và hơi tự tin. Vẫn có câu là người ngoài cuộc bao giờ cũng sáng suốt hơn mà. Tất nhiên là ngồi xổm lên dư luận cũng có cái hay, nhưng không phải bao giờ nó cũng hay... Một lời khuyên có lý của người đi trước hay một góp ý chân tình của bạn bè thân thiết đôi khi cũng có ích lắm :-)

Mình thì không thể tách bạch chuyện tình cảm và lý trí như bạn. Chưa bao giờ mình đặt tình cảm và lý trí của mình vào một cuộc chiến cân não như thế. Nhìn thấy trước rằng một mối quan hệ không thể có tương lai thì tốt nhất là đừng để cho nó bắt đầu, mình luôn nghĩ như thế. Mình cũng không biết thế nào là một cuộc hôn nhân thành công, nó cần có những gì, nhưng tiêu chuẩn bạn đời của mình cũng giống như Triệu Minh, trước hết là sự phù hợp. Chứ mà yêu nhau lắm cắn nhau đau, kiểu ông nói gà bà nói vịt thì vừa mỏi mồm vừa mỏi tay, mệt lắm. Cứ như thế thì dù tình yêu có sâu đậm mấy đi nữa nó cũng mòn.

(Chả hiểu sao dạo này mình ba hoa quá :') )
Old 11-03-2006, 07:06 PM   #26
het_tien
k?

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 105

Đúng đơn giản 1 tý có khi hay. Thử nhé: tình yêu tiến tới hôn nhân là khi 2 người muốn có con với nhau, còn không thì cứ...như thế.
Có vẻ đơn giản nhưng cũng chân lý đấy nhỉ.
CIA, gái của cậu đơn giản chỉ muốn tìm hiểu quan điểm của cậu thôi, chứ đến cưới cũng còn khướt...mình cảm thấy thế, yên tâm đi nhé!!
het_tien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-03-2006, 11:23 PM   #27
meotom
Khách

Trích dẫn:
Highlands viết:
Mình thì không thể tách bạch chuyện tình cảm và lý trí như bạn. Chưa bao giờ mình đặt tình cảm và lý trí của mình vào một cuộc chiến cân não như thế. Nhìn thấy trước rằng một mối quan hệ không thể có tương lai thì tốt nhất là đừng để cho nó bắt đầu, mình luôn nghĩ như thế.

Bạn Trâu xinh yêu mà để lý trí can thiệp là bạn đang tính toán. Vậy thì còn gọi gì là yêu nữa. Bạn sống quá thận trọng, không dám sống hết mình, sợ thiệt thòi, sợ đủ thứ, bạn sẽ chẳng bao giờ biết đến những đau khổ và hạnh phúc mà tôi và anh ấy đang trải qua. Tôi cá với bạn là bạn chưa yêu thật sự bao giờ.

Tôi luôn nghĩ cuộc sống quá ngắn ngủi, không làm được những điều mình mơ ước thì sẽ tiếc mãi cả đời, sẽ không thể quay ngược thời gian để làm lại được. Đôi khi anh ấy cũng lo lắng cho tôi lắm, muốn thả tự do để tôi đi tìm một người khác. Nhưng không muốn phá hỏng giây phút bên nhau, chúng tôi lại tránh nhắc đến điều này. Và thế là thời gian cứ trôi qua, chúng tôi đã ở bên nhau khá lâu. Anh chăm sóc tôi ghê lắm. Vì vậy tôi rất yêu và thương anh. Lý trí thúc giục tôi bỏ anh. Nhưng tình yêu và tình thương cứ níu tôi lại. Làm sao tôi có thể bỏ anh? Làm sao tôi có thể không yêu anh được?

Bạn Châu, bạn lo sợ điều gì? Mối quan hệ có tương lai của bạn là gì? Là kết hôn à? Bạn lo sợ là sống chung với ai đó bị người ta chê cười, phỏng? Nhưng tôi khác bạn, tôi có thể sống với người đàn ông tôi yêu, dù có kết hôn hay không, chừng nào tôi thấy bình yên và hạnh phúc. Dư luận thì được cùng lắm 1-2 năm rồi thôi chứ gì. Tôi không cần kết hôn, mà tôi chỉ nghĩ đến kết hôn vì tôi lo lắng cho con cái của tôi thôi.
Old 11-03-2006, 11:29 PM   #28
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Mk em meotom đúng là mẫu người phụ nữ mà anh mơ ước, hay đúng hơn là mẫu người phụ nữ tất cả đàn ông này đều mơ ước. Tóm lại là ANH của meotom không bị ép cưới à? Cứ thế yêu nhau đến enternity á? Thích nhỉ.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Old 11-03-2006, 11:43 PM   #29
meotom
Khách

Sên anh, anh theo em Trâu xinh rồi, còn đòi hỏi gì nữa? Tình duyên đôi ta chỉ thế thôi.
Old 11-03-2006, 11:48 PM   #30
Carling
Khách

Có lỡ bắt đầu rồi mới nhận ra thì vẫn phải ép nó kết thúc, đời không cái khổ nào bằng cái khổ nào. Mình còn trẻ con quá ...
Trích dẫn:
Highlands viết:
Mình thì không thể tách bạch chuyện tình cảm và lý trí như bạn. Chưa bao giờ mình đặt tình cảm và lý trí của mình vào một cuộc chiến cân não như thế. Nhìn thấy trước rằng một mối quan hệ không thể có tương lai thì tốt nhất là đừng để cho nó bắt đầu, mình luôn nghĩ như thế.
Old 11-03-2006, 11:49 PM   #31
Ziusha
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 1,320

Hình như GIAI nhà Tôm đang trong tình trạng "sắp li dị" à? ;)
Ziusha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-03-2006, 11:58 PM   #32
meotom
Khách

Trích dẫn:
Ziusha viết:
Hình như GIAI nhà Tôm đang trong tình trạng "sắp li dị" à? ;)

Bạn Ziu không đọc kĩ đoạn trước, hình như tôi có nhắc đến rồi. Tôi không giao du với đàn ông đang có gia đình vợ con đàng hoàng. Rắc rối và tội lỗi lắm. Tôi cũng không tin lời hứa "anh sẽ li dị" của đàn ông. Anh ấy của tôi là người đàn ông tự do.
Old 12-03-2006, 12:03 AM   #33
Highlands
Khách

Lẽ ra không nên cãi nhau nữa, vì suy nghĩ của meotom với của mình quá khác nhau (điều này mình mới nhận ra cách đây mấy phút). Nhưng mà meotom hỏi đích danh mình, thì ba hoa tiếp vậy.

Chính meotom tự mâu thuẫn nhé, trước khi yêu thì không cần lý trí, nhưng sau đó thì bảo là "lý trí giục tôi bỏ anh"? Sao lý trí lại xuất hiện muộn màng đến như vậy? Bạn nghĩ cuộc sống quá ngắn ngủi, vậy thì sao không đoạt anh ấy cho riêng mình luôn mà phải rời bỏ nhau? Vì sao phải rời bỏ nhau trong lúc lòng mình chưa muốn? Mình rất khác meotom nhé, đã không làm thì thôi, làm thì phải đến nơi đến chốn, không thể bỏ lửng giữa chừng vậy.

Mình không biết yêu thực sự có nghĩa là như thế nào. Nhưng mà mình sẽ không bao giờ yêu một người đàn ông xác định ngay từ đầu là không bao giờ lập gia đình. Vậy thì yêu để làm gì? Tình yêu nào, nghĩ cho cùng, thì cũng dẫn đến cái giường mà thôi. Chừng này tuổi rồi, đủ trình độ để lên mạng, vào diễn đàn bàn chuyện Đông chuyện Tây được rồi, thì chả ai còn nghĩ là yêu nhau kiểu như hương hoa cúng cụ rồi thôi. Dẫn đến cái giường, rồi sao nữa? Hết. Tình yêu không có hôn nhân chỉ đến đó rồi hết, rồi lụi tàn, phải không?

Mối quan hệ có tương lai đối với mình là một mối quan hệ có một đoạn kết mở, để mình tự viết vào, chứ không phải là một quyển tiểu thuyết đã biết trước đoạn kết. Mối quan hệ đó có thể thế này, có thể thế khác, có thể hạnh phúc, có thể đau khổ, nhưng nhất quyết nó phải còn để ngỏ phía trước để mình thấy còn hy vọng, còn có đích đến để mình đi.

Mà nói chung, mình thấy suy nghĩ của bạn đầy mâu thuẫn. Nếu bạn cảm thấy bình yên và hạnh phúc trong lúc tình cảm và lý trí không ngừng giằng xé thì phải nói là mình quá khâm phục bạn :-)
Old 12-03-2006, 12:19 AM   #34
Mắt tròn mắt dẹt
Khách

Giời ơi!!!! Em xin quote lại lời của một Hải Đăng nhé:
Trong hành trình đi tìm tình yêu đích thực đôi khi ta nên dừng lại nghỉ ngơi bằng việc lấy vợ lấy chồng.

Kỳ vọng nhiều rồi lại thất vọng thôi. Giá mà yêu nhau từ độ 17-18 rồi độ 25 lấy nhau thì đẹp biết mấy, trải qua mấy giai đoạn phát triển quan trọng từ teenager thành grown-up, từ khi còn là hoa là nụ đến khi thành quả nhu nhú chín dần dần. Nếu đến lúc ấy mà vẫn còn yêu nhau rồi lấy nhau thì nhất rồi.

Thôi không ba hoa bốn hoa nữa.
Old 12-03-2006, 12:25 AM   #35
Ziusha
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 1,320

Trích dẫn:
meotom viết:
Đôi khi anh ấy cũng lo lắng cho tôi lắm, muốn thả tự do để tôi đi tìm một người khác. Nhưng không muốn phá hỏng giây phút bên nhau, chúng tôi lại tránh nhắc đến điều này. Và thế là thời gian cứ trôi qua, chúng tôi đã ở bên nhau khá lâu. Anh chăm sóc tôi ghê lắm. Vì vậy tôi rất yêu và thương anh. Lý trí thúc giục tôi bỏ anh. Nhưng tình yêu và tình thương cứ níu tôi lại. Làm sao tôi có thể bỏ anh?

...Dư luận thì được cùng lắm 1-2 năm rồi thôi chứ gì. Tôi không cần kết hôn, mà tôi chỉ nghĩ đến kết hôn vì tôi lo lắng cho con cái của tôi thôi.

Uh, tôi rất hy vọng mình có vấn đề đọc hiểu!

thay đổi nội dung bởi: Ziusha, 12-03-2006 lúc 12:27 AM.
Ziusha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-03-2006, 12:25 AM   #36
meotom
Khách

Trích dẫn:
Highlands viết:
Mình không biết yêu thực sự có nghĩa là như thế nào. Nhưng mà mình sẽ không bao giờ yêu một người đàn ông xác định ngay từ đầu là không bao giờ lập gia đình. Vậy thì yêu để làm gì? Tình yêu nào, nghĩ cho cùng, thì cũng dẫn đến cái giường mà thôi. Chừng này tuổi rồi, đủ trình độ để lên mạng, vào diễn đàn bàn chuyện Đông chuyện Tây được rồi, thì chả ai còn nghĩ là yêu nhau kiểu như hương hoa cúng cụ rồi thôi. Dẫn đến cái giường, rồi sao nữa? Hết. Tình yêu không có hôn nhân chỉ đến đó rồi hết, rồi lụi tàn, phải không?

Bạn Trâu xinh, bạn xác định được khi nào bạn yêu à? Tôi tưởng yêu là yêu lúc nào không biết? Bạn Trâu xinh trước khi yêu biết người đàn ông ấy có ý định kết hôn à? Theo bạn tình yêu không có giấy đăng ký kết hôn là chỉ dẫn đến cái giường và uỵch nhau à? Còn hôn nhân là từ cái giường lên thiên đường à? Mỗi người, kể cả đàn ông, đều có cuộc sống và lựa chọn của riêng mình. Thực ra chẳng ái có quyền thúc ép ai lấy ai cả.

Quả thật tôi thấy tôi có những cảm giác mâu thuẫn. Nhưng overall, tôi hài lòng. Tôi chưa nghĩ đến tương lai nhiều lắm. Đến chừng nào tôi muốn có con mà anh không đồng cảm với tôi và nói "Em cứ lấy chồng đi", thì chắc tôi sẽ phải đi theo con đường riêng của tôi là tìm một người đàn ông khác để kết hôn, để con cái tôi có tổ ấm. Tôi bỏ anh, không có nghĩa là tôi không yêu anh.
Old 12-03-2006, 12:39 AM   #37
Highlands
Khách

Ối giời ơi, giờ tớ lại có cảm giác là mình mâu thuẫn với mình rồi. Tớ đã bảo là mình sẽ không làm điều gì mà mình biết chắc 100% là thất bại, thế mà tớ lại đi cãi nhau với bạn

Yêu, có thể biết được lúc nào mình yêu, có thể không. Nhưng theo giả thiết mà bạn đưa ra thì anh ấy đã nói như đinh đóng cột rằng anh ấy không muốn kết hôn, đúng không? Thế thì xem như là đã biết trước rồi còn gì. Kết hôn ở đây, theo tớ hiểu, là cuộc sống gia đình. Sao meotom cứ nhấn mạnh là giấy đăng ký kết hôn thế nhỉ? Tờ giấy lộn ấy còn có ý nghĩa trong thời buổi này sao? Hôn nhân chưa hẳn là thiên đường, nhưng hôn nhân ít ra cũng không phải làm cho mình trăn trở kiểu như "tôi chỉ nghĩ đến kết hôn vì tôi lo lắng cho con cái của tôi thôi".

Bạn nói câu "Đến chừng nào tôi muốn có con mà anh không đồng cảm với tôi và nói "Em cứ lấy chồng đi", thì chắc tôi sẽ phải đi theo con đường riêng của tôi là tìm một người đàn ông khác để kết hôn, để con cái tôi có tổ ấm" nghe cứ nhẹ tênh thế nhỉ. Thế bạn xem người đàn ông tiếp theo là gì? Và tớ cũng không hiểu cái định nghĩa tổ ấm của bạn là thế nào nữa :~

Nói chung là tớ thấy không nên cãi nhau nữa :-) Bạn có suy nghĩ riêng của bạn, tớ không thể áp đặt suy nghĩ của mình vào. Biết đâu được ai dại, ai khôn mà nói.
Old 12-03-2006, 12:43 AM   #38
meotom
Khách

Trích dẫn:
Ziusha viết:
Uh, tôi rất hy vọng mình có vấn đề đọc hiểu!

Tôi đoán bạn Ziu không hiểu vì bạn nghĩ mặc định người đàn ông đang có gia đình mà quan hệ với người phụ nữ khác mới bị đàm tếu. Ở VN khác Tây, cái gì cũng có thể mang ra bêu rếu, kể cả chuyện sống chung của một đôi yêu nhau mà không kết hôn.
Old 12-03-2006, 08:41 AM   #39
meotom
Khách

Damn fukcing life nhở. Thử so thái độ của dân tình bên topic xì trum với thái độ ở đây xem, khác hẳn nhau. Mặc dù về bản chất chả khác gì nhau cả.

Tối qua, anh gọi điện định bảo tôi cái gì đó, nhưng sợ tôi mất hứng nên cứ úp úp mở mở. Con gái anh đang ốm. Thời gian này tôi chưa thể gần con gái anh để giúp gì được, mà việc chăm sóc cô bé có lẽ nên để cho cha mẹ nó lo toan thì hơn là tôi. Yêu một người đã có con, nhiều lúc cũng hơi ghen một chút, vì tình cảm bị chia sẻ. Nhưng ngâmx nghĩ thấy mình ghen vô lý, thì lại vui vẻ ngay. Sống biết chấp nhạn sự thật thì mới survive được. Chứ không thì sẽ như mấy đứa thần kinh ghen tức lồng lộn online lẽo đẽo chửi đểu với vẩn.
Old 12-03-2006, 08:41 AM   #40
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Công nhận tình yêu Trâu của anh nhìn nhận vấn đề rất sáng suốt. Đúng là kiểu gì cũng dẫn đến cái giường chứ không thể thoát được. Tuy nhiên anh lại hơi hiểu vấn đề nó khác một tí, yêu nhau ấy mà, lên giường nó khác lắm, tức là sau khi ấy còn nói chuyện hoặc trước khi ấy cũng thủ thỉ tâm tình. Còn nếu không yêu, ấy xong chỉ muốn thật nhanh đứng dậy tắm rửa, mặc đồ rồi ...đi về nhà.
Em Meotom nói thế nào ấy nhỉ, anh thấy hơi bị nhiều cặp sống với nhau cả chục năm có ai đàm tiếu đếch gì đâu. Quan trọng nhất là bản thân hai người có khả năng độc lập với gia đình và với nhau hay không? Độc lập nghĩa là độc lập về tài chính. Đàm tiếu đếch gì/.

George S. Patton
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài