Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 08-03-2006, 11:34 AM   #21
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,005
Send a message via Yahoo to Tristesse

Trích dẫn:
demdalat2004 viết:
Mình từng chứng kiến một món quà cưới kinh hoàng:
Đêm tân hôn, cô dâu chú rể mở quà cưới. Trong 1 món quà được bọc gói cẩn thận là sản phẩm của 1 ca abortion của cô người yêu cũ.....thật kinh khủng....

Thật hả bác? Mà sao bác chứng kiến được? Không có mùi hôi sao bác?

Công nhận kinh khủng thật. Trả thù kiểu này thì thôi, miễn bàn thật. Không có từ gì để nói cả.
Tristesse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-03-2006, 11:43 AM   #22
nrk
Đại úy

nrk's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 620
Send a message via MSN to nrk Send a message via Yahoo to nrk

Trích dẫn:
dep_trai viết:
..chỉ là bạn thân rất thân thôi...

Bạn thân rất thân là sao?! Giới hạn ở đâu?
Bạn thân rất thân có tèn tén ten nhau được không? [hỏi cái này vì nhiễm cái nếp sống bên tây roài!]
Old 08-03-2006, 11:53 AM   #23
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Ơ, thế ở bên Tây thì bạn thân có thể tèn tén ten nhau được hả em? Hôm sao lại thành bạn rất thân như bình thường?
Old 08-03-2006, 11:59 AM   #24
nrk
Đại úy

nrk's Avatar

He he, anh Tây hỏi ngược như thế .. "khó" quá!
nrk không trả lời anh được vì chưa trải qua "nhiều" đến thế [chưa có bạn thân là "tây"]. Cơ nhưng mà nghĩ nếu mình có bạn thân là một "tây" nào đó, thì có thể đến mức tèn tén ten lắm. Nói thế là vì thấy họ sống phóng khoáng. nrk nhìn vấng đề ở một góc hẹp và qua lăng kính còn "non".

Anh lịch duyệt nhiều thì nói thêm cho vui vậy! )
Old 08-03-2006, 12:18 PM   #25
demdalat2004
Gone with the butt(erfly)

Gia nhập: Dec 2004
Bài : 1,294

Làm bạn thân thì không nhất thiết phải tèn tèn, mà tèn ten thì không nhất thiết phải là bạn thân...
Old 08-03-2006, 12:43 PM   #26
jessica
Yêu Lầm Chồng Bạn

jessica's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 189

Trích dẫn:
meotom viết:
Chúng tôi không phải là bạn bè, không phải như anh em, cũng chẳng phải là người yêu. Nếu anh lấy vợ, tôi chỉ mong có vậy. Bao năm nay anh bảo anh vẫn độc thân. Tôi biết thỉnh thoảng anh vẫn có bồ, nhung anh bí mật thầm lặng đến mức tôi chẳng bao giờ bắt gặp anh đi cùng cô gái nào. Nếu anh lấy vợ, tôi sẽ buồn, tất nhiên rồi, vì một thời chúng tôi đã là của nhau.

Cái cảm giác này khó chịu nhỉ, chả là cái gì của nhau, nhưng vẫn buồn, vẫn ghen khi người ta có bồ . Đấy có phải là thói quen do chơi thân và gắn bó quá lâu hay chỉ là sự ích kỷ???
jessica vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-03-2006, 01:53 PM   #27
G703
Đại úy

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 310

Ôi giời. Gớm 4c. Không lấy được nhau thì sướt ma sướt mướt. Lấy nhau rồi thì được ba bữa hết tiền, con khóc đòi sữa, rồi tỵ nạnh xem đứa nào nấu cơm, đứa nào quét nhà...thì có mà cãi nhau, úynh nhau suốt ngày ấy chứ. Lúc đấy thì hết cbn lãng với chả mạn, thơ với chả thẩn.

Theo anh thì nếu người yêu các cô/chú lấy chồng/vợ thì phải mừng với phải. Rồi tự nhủ là: cho mày (cái đứa lấy người yêu của 4c ấy) chết. Mày lấy nó rồi được vài bữa thế nào cũng chửi nhau, úynh nhau cho mà xem.

Bảo đảm là 4c hết mịa nó buồn với chả bã ngay ấy chứ.
G703 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-03-2006, 02:25 PM   #28
meotom
Khách

Bài : n/a

Gọi là thoảng buồn trong lòng một ít, ghen một tí thôi, sao tránh được. Một thời yêu nhau, buồn vui có nhau, bao nhiêu kỷ niệm. Chia tay rồi, anh đi đường anh, tôi đi đường tôi, nhưng tình cảm con người mà, vẫn có lúc thế này chứ: Tell me does she kiss like I used to kiss you? Does it feel the same when she calls your name? (ABBA hát The winner takes it all)
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-03-2006, 02:49 PM   #29
Phong Lan

Bài : 418
Send a message via Yahoo to Phong Lan

Nói như bác này là không phải rồi. Dù gì thì gì , vẫn một chút buồn chứ, con người mà. Chỉ có điều cái gì đã qua có nghĩa là đã qua, không nên vương vấn hay sa đà vào những gì là quá-khứ -không-thay-đổi.

Trích dẫn:
G703 viết:
Ôi giời. Gớm 4c. Không lấy được nhau thì sướt ma sướt mướt. Lấy nhau rồi thì được ba bữa hết tiền, con khóc đòi sữa, rồi tỵ nạnh xem đứa nào nấu cơm, đứa nào quét nhà...thì có mà cãi nhau, úynh nhau suốt ngày ấy chứ. Lúc đấy thì hết cbn lãng với chả mạn, thơ với chả thẩn.

Theo anh thì nếu người yêu các cô/chú lấy chồng/vợ thì phải mừng với phải. Rồi tự nhủ là: cho mày (cái đứa lấy người yêu của 4c ấy) chết. Mày lấy nó rồi được vài bữa thế nào cũng chửi nhau, úynh nhau cho mà xem.

Bảo đảm là 4c hết mịa nó buồn với chả bã ngay ấy chứ.
Old 08-03-2006, 03:09 PM   #30
meotom
Khách

Chung quy là tại lòng ích kỷ.

Em có một quan điểm là trong tình yêu hoặc hôn nhân nên có lòng tự trọng và tôn trọng lẫn nhau. Đừng làm khổ nhau làm gì nếu không ở bên nhau được. Việc quyết định duy trị̀ hay kết thúc mối quan hệ phải đươc tôn trọng. Em biết nhiều đứa con gái chia tay rồi, cố níu kéo thằng người yêu hay thằng chồng. Khổ. Níu kéo làm gì khi người người ta không còn tình nữa, níu được thì may ra níu được mỗi cái xác, còn hồn nó có còn bên mình nữa đâu. Còn có nhiều ông nhiều bà thì đếch ký giấy ly hôn cho vợ cho chồng. Thậm chí có người còn thề sẽ cho nó lên bờ xuống ruộng cho nó biết tay ông. Chán.
Old 08-03-2006, 03:30 PM   #31
Lindsay
Đại úy

Lindsay's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 329

Trích dẫn:
Cảm ơn các tình yêu đã chia sẻ với em. Giờ em nhờ các tình yêu việc này rất thực tế nhé, nghĩ hộ em xem nên tặng quà cưới gì nào, quà gì mà vừa ý nghĩa, vừa dùng được, giữ được lâu, vừa không quá đặc biệt để bé em kia khỏi ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái. Tổng thiệt hại chắc khoảng 1M. Nhé, nghĩ hộ em, cảm ơn các tình yêu lần nữa

Nếu chỉ là bạn thôi thì món quà cũng chỉ nên thể hiện như một người bạn thôi, đừng khiến nó trở nên đặc biệt vì như vậy chỉ làm cho người ta nghĩ rằng mình vẫn còn vấn vương, đó là cách nghĩ của tôi. Mình có thể mua một món quà như một bộ ly pha lê, một đồ dùng gia đình, một bức tranh sơn mài hoặc tranh thêu....nhưng đừng mang ý nghĩa gì hơn một người bạn thân (mà chưa có tèn tén ten , hehe)
Lindsay vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-03-2006, 04:21 PM   #32
butchi
Đại úy

Bài : 482

Trích dẫn:
cachiusa viết:
Cảm ơn các tình yêu đã chia sẻ với em. Giờ em nhờ các tình yêu việc này rất thực tế nhé, nghĩ hộ em xem nên tặng quà cưới gì nào, quà gì mà vừa ý nghĩa, vừa dùng được, giữ được lâu, vừa không quá đặc biệt để bé em kia khỏi ngứa con mắt bên phải, đỏ con mắt bên trái. Tổng thiệt hại chắc khoảng 1M. Nhé, nghĩ hộ em, cảm ơn các tình yêu lần nữa

Bạn cachiusa, muốn còn là bạn thân thì ít nhất phải coi vợ bạn thân là bạn mới được. Rồi thì cứ trên quan điểm đấy mà tìm quà tặng, cứ chân phương thôi :-)
butchi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-03-2006, 03:51 PM   #33
dep_trai

dep_trai's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 294

Trích dẫn:
nrk viết:
Bạn thân rất thân là sao?! Giới hạn ở đâu?
Bạn thân rất thân có tèn tén ten nhau được không? [hỏi cái này vì nhiễm cái nếp sống bên tây roài!]

Tèn tén ten là sao?! Giới hạn của tèn tén ten là ở đâu?
Anh để ý thấy em En-rờ-ka iu anh nhá, thích thật. :-rose
dep_trai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-03-2006, 03:54 PM   #34
nrk
Đại úy

nrk's Avatar

Talking

Ah há, mới xem BrokeBack Mountain xong ah?

)
Old 09-03-2006, 04:01 PM   #35
dep_trai

dep_trai's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 294

Éo le nhể.
dep_trai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-03-2006, 04:15 PM   #36
cùn
manh động

Nơi Cư Ngụ: Gần chỗ ấy.. ấy!
Bài : 931
Send a message via Yahoo to cùn

Trích dẫn:
cachiusa viết:

hồi gái của tớ đi lấy chồng, thằng chồng nó cũng biết tớ. Trước hôm cưới vài hôm tớ cho cửu vạn khênh đến nhà riêng của chúng nó bếp ga, bát đĩa, xoong chảo, cốc tách, tổng thiệt hại khoảng hơn 3 chiệu.Chúng nó méo mồm cảm
Xong tớ về nhà cười khạchf khạch nghĩ đến cảnh chúng nó chiến nhau lôi đồ của tớ ra đập ) tớ tặng mà cũng như không tặng
cùn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-03-2006, 07:29 PM   #37
mitkho
Đại úy

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Khu vực chờ giải tỏa ;)
Bài : 421
Send a message via Yahoo to mitkho

1st love của em lấy vợ mà mãi 3 tháng sau em mới biết tin :~ . Khi biết tin em nhắn off qua YM để chúc mừng mà hắn cũng chẳng thèm reply lại một câu. Nghĩ lúc đấy còn thấy buồn hơn cả lúc hắn đòi chia tay
mitkho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2006, 08:25 PM   #38
momo
Khách

Cái gì không phải của mình thì mình chẳng bao giờ mất. Ngược lại, cái gì của mình rồi thì kẻ khác có giành giật cũng vẫn là của mình. :-)
Old 10-03-2006, 10:06 PM   #39
chan_doi
Khách

Anh mạnh dạn đề nghị cachiusa mua hẳn 12 hộp bao cao su cho vào 1 hộp lớn, kèm theo 1 thiệp ghi rõ: Em hy vọng anh vẫn giữ sở thích cũ
Old 10-03-2006, 10:30 PM   #40
pope
Khách

Trích dẫn:
momo viết:
Cái gì không phải của mình thì mình chẳng bao giờ mất. Ngược lại, cái gì của mình rồi thì kẻ khác có giành giật cũng vẫn là của mình. :-)

Khái niệm "của mình" của em Mô có vẻ triết học nhỉ, anh không luận ra được thế nào mới gọi là "của mình".
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài