Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > CLB Nho Săn Cáo
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-01-2006, 08:59 PM   #101
daffodil
Phóng viên báo nhân dân

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 712

Hihi, chả định mua nước hoa gì cả, thế mà hôm nay đi shopping thấy sale kinh khủng quá thành ra mua liền 3 lọ Elizabeth Arden Green Tea 50ml, 3 lọ Gucci Envy 30ml, mỗi lọ có $8.5 , đem về VN làm quà vậy.
daffodil vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-01-2006, 09:09 PM   #102
Triệu Minh
Mải mê chinh chiến và yêu đương

Triệu Minh's Avatar

Gia nhập: May 2005
Nơi Cư Ngụ: middle of nowhere
Bài : 965

Trích dẫn:
daffodil viết:
Hihi, chả định mua nước hoa gì cả, thế mà hôm nay đi shopping thấy sale kinh khủng quá thành ra mua liền 3 lọ Elizabeth Arden Green Tea 50ml, 3 lọ Gucci Envy 30ml, mỗi lọ có $8.5 , đem về VN làm quà vậy.

Ở đâu thế chị Daff, từ hồi sale đến giờ em chưa mò ra đến cửa hàng nào cả, bao giờ thì hết nhỉ? hic

((
Old 02-01-2006, 09:15 PM   #103
daffodil
Phóng viên báo nhân dân

Trích dẫn:
Triệu Minh viết:
Ở đâu thế chị Daff, từ hồi sale đến giờ em chưa mò ra đến cửa hàng nào cả, bao giờ thì hết nhỉ? hic

((

Đi ngay đi em ơi, thường 3 ngày đầu năm sale kinh khủng lắm, chí ít cũng 50% off, đâu chả thế.
Old 02-01-2006, 09:19 PM   #104
Triệu Minh

Triệu Minh's Avatar

Thôi xong, cả ngày hôm nay ở nhà, giờ là 23h 17 phút. Mai thì ở nhà để giải quyết đống bài tập nợ đọng, hic đi lúc nào bây giờ? Thế về sau họ kô giảm tiếp hả chị em tưởng càng cuối họ giảm 70% chứ.
Old 02-01-2006, 09:27 PM   #105
daffodil
Phóng viên báo nhân dân

Trích dẫn:
Triệu Minh viết:
Thôi xong, cả ngày hôm nay ở nhà, giờ là 23h 17 phút. Mai thì ở nhà để giải quyết đống bài tập nợ đọng, hic đi lúc nào bây giờ? Thế về sau họ kô giảm tiếp hả chị em tưởng càng cuối họ giảm 70% chứ.

Chả biết Tokyo thế nào chứ thường đầu năm mấy department to to ở Osaka đông nghẹt thở, bọn Nhật ngồi bệt cả xuống sàn mà chọn đồ ấy, em đi muộn dễ hết đồ đẹp, hết size..., mà họ cũng chỉ sale vài ngày thôi.
Old 03-01-2006, 12:31 PM   #106
Rain
Hoa chậu viện C

Rain's Avatar

Gia nhập: Aug 2005
Nơi Cư Ngụ: Phiên phiến thôi
Bài : 1,637
Send a message via Yahoo to Rain

Trích dẫn:
Snoopy viết:
Chị Rên ơi ,cái chai Hugo boss dark red chị có loại 50 ml không ? Giá nhiêu ạ ?

Ý bạn là Hugo Boss Deep Red EDP 50ml? Giá của nó là 699,000 VND.

Một mùi hương gợi cảm và nổi bật với hương hoa quả, hương gỗ và xạ hương. Deep Red là biểu tượng của người phụ nữ nồng nàn và quyến rũ, luôn hành động theo cảm tính và sự bốc đồng. Đây chính là điểm khiến người ta say mê.

thay đổi nội dung bởi: Rain, 03-01-2006 lúc 12:42 PM.
Rain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2006, 12:49 PM   #107
Ziusha
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 1,320

Trích dẫn:
daffodil viết:
3 lọ Gucci Envy 30ml, mỗi lọ có $8.5 , đem về VN làm quà vậy.

ÔI DAFF THÂN YÊU ƠI, Nếu từ nay đến lúc ấy về mà chưa xịt hết cả 3 lọ Gucci Envy thì để cho tớ 1 lọ nhé. Nếu dùng hết thì tiện thì lại chạy ra mua cho tớ 1 lọ, 30 hay 50ml đều OK, chỉ cần được sale off hihi. Thanh củi ấy lắm lắm. Tớ dùng mùi này từ năm 1997. Đến giờ vẫn mê kinh khủng! Mà lạ lắm nhé Gucci Envy khi lên người tớ mùi cực kỳ khác so với lúc xịt lên 1 đứa bạn gái của tớ, khác đến mức tớ không nghĩ lầ mùi Envy cơ!
Daff sướng thế, có chỗ mà shopping nước hoa! Tớ mê đi mua nước hoa lắm ý, được ngửi, được test thoải mái. Ở nhà mình toàn phải ngửi ngoài lọ, đã thế lại toàn đồ xịn Quảng Châu!
Ziusha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2006, 07:31 PM   #108
daffodil
Phóng viên báo nhân dân

Trích dẫn:
Ziusha viết:
ÔI DAFF THÂN YÊU ƠI, Nếu từ nay đến lúc ấy về mà chưa xịt hết cả 3 lọ Gucci Envy thì để cho tớ 1 lọ nhé. Nếu dùng hết thì tiện thì lại chạy ra mua cho tớ 1 lọ, 30 hay 50ml đều OK, chỉ cần được sale off hihi. Thanh củi ấy lắm lắm. Tớ dùng mùi này từ năm 1997. Đến giờ vẫn mê kinh khủng! Mà lạ lắm nhé Gucci Envy khi lên người tớ mùi cực kỳ khác so với lúc xịt lên 1 đứa bạn gái của tớ, khác đến mức tớ không nghĩ lầ mùi Envy cơ!

Hic, phí quá, nếu biết Ziusha thích mùi này daff xách thêm vài lọ Envy, tối qua đem khoe nên 3 lọ kia bị mấy đứa bạn đòi lấy cả rồi chứ daff lại ko dùng loại này. Đúng là nước hoa lên mỗi người 1 khác, tớ mà dùng mấy mùi ngọt ngọt như thế là kinh khủng lắm . Đang nhờ 1 cô bạn ở gần cái cửa hàng kia sáng mai chạy ra xem còn Envy không thì mua ngay, nếu mua được sẽ gửi cho Ziusha trước tết. . Bên daff mua nước hoa trong department store lớn chắc ko sợ "đồ xịn Quảng Châu" đâu

thay đổi nội dung bởi: daffodil, 03-01-2006 lúc 07:34 PM.
Old 03-01-2006, 07:38 PM   #109
Triệu Minh

Triệu Minh's Avatar

Á chị Daff thế em cũng đăng ký 1 lọ nữa. Hôm nay cũng tay bị tay gậy ra đi từ gà gáy mà chẳng mua được gì, nhiều nơi nó đã dẹp biển sale rồi đây này. Còn lại giảm 10 đến 30% mấy cái mình thích vẫn còn tiền trăm thì nói làm gì. ((
Old 03-01-2006, 07:44 PM   #110
daffodil
Phóng viên báo nhân dân

Trích dẫn:
Triệu Minh viết:
Á chị Daff thế em cũng đăng ký 1 lọ nữa. Hôm nay cũng tay bị tay gậy ra đi từ gà gáy mà chẳng mua được gì, nhiều nơi nó đã dẹp biển sale rồi đây này. Còn lại giảm 10 đến 30% mấy cái mình thích vẫn còn tiền trăm thì nói làm gì. ((

Định trả lời em TM trong này mà buôn điện thoại rồi nên thôi edit

thay đổi nội dung bởi: daffodil, 03-01-2006 lúc 07:45 PM.
Old 03-01-2006, 07:59 PM   #111
Triệu Minh

Triệu Minh's Avatar

Trích dẫn:
daffodil viết:
Định trả lời em TM trong này mà buôn điện thoại rồi nên thôi edit

Cảm ơn chị yêu nhé, em có mỗi vài lọ nước hoa mà chẳng bao giờ nhớ xịt, đã cho đi thanh lý hết mà thấy rẻ lại nổi máu tham. Không biết mình dùng có được mùi đặc biệt như Ziusha không nữa
Old 03-01-2006, 10:19 PM   #112
TNM
Chã

TNM's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Ở nơi ai cũng muốn ở, ở rồi thì ai cũng muốn đi.
Bài : 1,995
Send a message via ICQ to TNM Send a message via AIM to TNM Send a message via Yahoo to TNM

Tui mê nhất là Dunhill X-Centric trước có 1 lọ sau dùng hết mà tìm mua mãi ở VN không có đc (Đã lùng sục khắp HN và HP)
Old 04-01-2006, 10:04 AM   #113
Ziusha
Đại tướng

Daff ơi, lọ Guccci Envy mà hết (nhất là với giá $8,5/pb) thì tớ khóc ướt hết màn hình đấy huhuhu.

Mà Ziusha thấy là mùi Envy lúc đầu cực nồng nhưng chỉ xịt xong khoảng gần 1h là nó thơm ngát mùi hoa, cực khác. Tại tuhi này đầu tư quá quy củ cho base note.
Nhớ lại hồi đầu làm quen với mùi này tớ bị cô bán hàng xịt lên người, sợ quá chạy mất dép khỏi quầy perfume. Lúc sau đang ở quầy giầy thì thấy lũ bạn khen muì hay. Lúc đấy mới để ý hít hà- mê luôn. Mà kể tớ cũng buồn cười - đã yêu thích cái gì at first sight là chết luôn, chết lâu nữa ý chứ (giống kiểu shisha đấy, hihi) !!!

TM ơi, ở bên đấy tiện thì ngửi thử mùi Eclat của Lanvin thử đi. Nhẹ nhàng cực, mùa hè mặc váy thì hợp hết ý! Ziusha mà không thiếu tiền thì hôm qua đã rước 1 lọ về rùi đấy. Mà không biết nhà Rain có mùi này không nhỉ? Lọ 50 ml thì bao nhiêu nhỉ? Có khi Rain để rẻ thì cũng tích cóp đủ tiền mua xài Tết này
Old 04-01-2006, 01:16 PM   #114
GiGi
hâm bỏ xừ

GiGi's Avatar

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 114

Loại nước hoa hợp với bạn

Trước hết, bạn hãy làm thử bài trắc nghiệm sau để biết mình thuộc type phụ nữ nào. Từ đó, bạn có thể chọn cho mình những mùi hương nồng nàn hay dịu ngọt, trẻ trung hay đằm thắm.

1. Nếu như bạn được chọn ăn món gì cho bữa ăn tối, bạn sẽ chọn món gì trong những món gợi ý sau:

a) Chocolate và những món về chocolate.

b) Những loại thức ăn đơn giản và dễ làm.

c) Gà nướng và rau trộn.

d) Một thực đơn mới ngon miệng mà bạn vừa khám phá đâu đó.

2. Bạn đã phải trải qua một ngày làm việc nặng nề và muốn tự thưởng mình một giấc ngủ thoải mái.

a) Bạn sẽ chọn mặc một chiếc áo ngủ thật gợi cảm và đợi chồng.

b) Chiếc quần đùi gọn gàng và áo T-shirt và thư giãn xem tivi.

c) Bạn mặc ngay một chiếc đầm dạ hội đẹp nhất của mình, ăn diện và đi nhảy cùng chàng để thư giãn.

d) Mặc quần áo lao động để tiếp tục dọn dẹp nhà cửa.

3. Bạn đang định nghe nhạc, bạn thường thích nghe loại nhạc nào hơn hết?

a) R&B

b) Rock'n roll

c) Nhạc khiêu vũ

d) Nhạc cổ điển

4. Khi khát nước. bạn thường chọn loại thức uống nào dưới đây?

a) 1 ly rượu.

b) Nước ngọt, coke...

c) Một loại nước cocktail đặc biệt.

d) Nước ép trái cây các loại.

5. Bạn thường làm gì mỗi khi có thời gian rảnh?

a) Bạn sẽ dành nhiều thời gian thêm để ở bên cạnh chàng/nàng.

b) Đi tản bộ/dạo mát thật lãng mạn cùng chàng.

c) Gặp gỡ bạn bè uống cà phê.

d) Viết lách...

6. Khi chọn màu áo quần, bạn có khuynh hướng chọn màu:

a) Hồng.

b) Vàng.

c) Trắng.

d) Xanh lá.

7. Nếu bạn bất ngờ có được một chuyến du ngoạn, bạn chọn những địa điểm nào sau đây?

a) Đi Đà Lạt cùng chàng.

b) Cùng gia đình đến khu vui chơi.

c) Đi biển cùng nhóm bạn.

d) Đăng ký tour leo núi cùng với đoàn.

Kết quả:

Đa số là câu A: Bạn là người phụ nữ đầy nữ tính và rất thích được tán tỉnh, ve vãn. Bạn nên chọn loại nước hoa hương nồng quyến rũ say đắm, loại hương hoa cũng đầy lôi cuốn như bạn. Hương hoa ở đây bạn nên chọn hương hoa nhài, hoa hồng pha với hương nồng và ấm áp như mùi xạ hương, hương vanilla chẳng hạn như Celine Dion Parfums, Elizabeth Arden Provocative Woman...

Đa số là câu B: Bạn là người phụ nữ khôi hài và vô tư. Bạn nên chọn loại nước hoa có mùi hương thật ngọt ngào, êm dịu... y như tính cách của con người bạn, một người phụ nữ ngọt ngào, mềm mại... Mùi hương ngọt ngào ở đây là mùi hương từ hương lavender, hương ylang-ylang (hương ngọc lan tây) chamomile... Loại nước hoa tương tự: Clinique Aromatics'exlixir, Avon Rare Gold...

Đa số là câu C: Bạn là người phụ nữ hướng ngoại, cởi mở. Bạn nên chọn loại hương thơm mạnh mẽ, tươi mát, tạo mùi hương các loại trái cây như hương chanh, hương táo xanh hoặc hương hoa nhẹ nhàng như hoa lily, hoa lan Nam Phi... Loại nước hoa phù hợp với cá tính bạn là: DKNY, Sonia Kashuk...

Nếu bạn chọn đa số là câu D: Bạn là người phụ nữ lạc quan và rất sáng tạo. Bạn nên chọn loại hương thơm nào mà có thể kích thích thêm trí sáng tạo cho bạn, tăng cường thêm sinh khí. Mùi hương gợi ý là hương mùi bạc hà, hương khuynh diệp... Loại nước hoa thích hợp cho bạn: Origins Ginger Essence, The Healing Garden Gingerily...

Cách lưu lại mùi hương lâu nhất

Bạn hãy dùng nước hoa 1 giờ trước khi ra ngoài vì đến lúc này mùi hương thật sự của nước hoa mới lan tỏa đều khắp cơ thể bạn và nó trộn lẫn với mùi cơ thể làn da của bạn.

Để giữ mùi nước hoa được lâu hơn, bạn hãy dùng xà phòng hay kem dưỡng thể, lotion cùng mùi với mùi nước hoa bạn đang dùng. Các hương thơm này sẽ hòa quyện vào nhau và mùi hương sẽ lưu lại trên cơ thể bạn được lâu hơn.

Lưu ý khi sử dụng nước hoa và các loại lotion, kem giữ ẩm cùng mùi hương, bạn hãy dùng nước hoa trước khi thoa kem, lotion lên trên. Do nước hoa sẽ bốc hơi và kem, lotion sẽ giữ mùi hương đó lại.

Một số người có thói quen bôi nước hoa vùng chân hay giày, cách này cũng giúp mùi hương lan tỏa đều mỗi khi bạn bước đi.

Khi nào bạn thấy cần thiết phải thay đến mùi nước hoa mới?

Khi bạn không còn nhận được những lời khen tặng hay ít ai chú ý đến mùi hương của nước hoa bạn đang dùng hay có nghĩa là mùi hương bạn đang dùng bắt đầu mang cảm giác đơn điệu.

Đừng quá khắt khe về việc đổi nước hoa, hãy nghĩ là bạn chỉ muốn làm mới mình như thay đổi kiểu tóc mới, mặc quần áo mới... Đừng bắt mình phải dùng mãi một mùi hương trong thời gian dài vì mùi hương mới có thể thay đổi những cảm giác mới, tạo thêm sức hút, quyến rũ của bạn với người khác và mang lại cảm giác thoải mái cho bạn.

Khi bạn không còn nhận ra mùi hương mình đang dùng. Do bộ não đã quá quen với mùi hương này nên các giác quan bạn phản ứng ít với mùi hương.

(Theo Phụ nữ TP HCM)
GiGi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-01-2006, 01:22 PM   #115
Triệu Minh

Triệu Minh's Avatar

Xong, loại A Bạn là người phụ nữ đầy nữ tính và rất thích được tán tỉnh, ve vãn.

Kiểu này không biết có loại nước hoa nào mà xịt vào các anh xông đến tán tỉnh không nhỉ?

@Ziusha ơi ơi: Để hôm nào tớ đi thử vậy, tớ mà dùng nước hoa thì phí lắm, vì chẳng mấy khi nhớ, hoặc khi nào nhớ ra thì dùng trước khi đi ngủ, đếm đến 5 đã ngáy o o rồi hic hic...Nhưng mà để xem, nếu có loại nào mà được tán tỉnh ve vãn thì khéo ngày xịt 5 lần...
Old 04-01-2006, 04:57 PM   #116
daffodil
Phóng viên báo nhân dân

Đau buồn thông báo là chỗ cửa hàng daff mua nước hoa họ bán hết chỗ Gucci Envy giá 1000yen rồi , bây giờ 2800 yen/ lọ 30ml cơ, nghĩa là khoảng 400k VND, gần bằng giá em Rain bán, nên daff chẳng mua nữa. Sorry Ziusha nhiều nhiều nhé , thôi để cuối tuần daff lượn lờ mấy chỗ khác thử xem có mua được nước hoa cho Ziu không. Ngoài Envy ra Ziu còn thích loại nào?

Chị mua Elizabeth Arden green tea cho TM đấy, mùi này chị thích, fresh, nhẹ nhàng, pm địa chỉ đi chị gửi tặng em.

thay đổi nội dung bởi: daffodil, 04-01-2006 lúc 04:58 PM.
Old 04-01-2006, 05:12 PM   #117
tiger
Đại úy

Bài : 757

Rên ơi, nước hoa Thanh Hương nhiêu một lọ?

tiger vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-01-2006, 05:37 PM   #118
Ziusha
Đại tướng

Huhu, (icon khóc lóc, chân giẫy đành đạch). Thôi đành vậy! Daff ơi, nếu bên đấy có mùi Eclat của Lanvin hoặc Romantic của của R.Lauren mà rẻ ý thì mua cho tớ nhé. Thanh củi và ôm hôn lần nữa.

TM ơi , anh Tí Ghẻ đang định mua nước hoa cho ấy kìa hihi. TM sướng thế, biết mình thuộc nhóm nào. Tớ can đảm làm cái test ở trên kia mà chả thấy trúng nhóm nào, cũng chả thấy có loại nước hoa nào cho kiểu phụ nữ " Bạn là người phụ nữ quá ngây thơ nên hay bị giai lừa. Để tránh tình trạng lặp đi lặp lại, bạn nên dùng nước hoa... ". Ý, mà khéo cái Tí ghẻ định mua là cho tớ đấy nhỉ

Tí ghẻ ki bo không kém Saint 4` nhé. Toàn thu thuế, bắt chẹt chị Rain những chai nước xịt vài triệu, thế mà làm ra vẻ XHCN lên hỏi mua nứoc hoa Th.Hương vài ngàn cho vợ. Hic

thay đổi nội dung bởi: Ziusha, 04-01-2006 lúc 05:39 PM.
Old 04-01-2006, 05:39 PM   #119
tiger
Đại úy

Bài : 757

Đâu, có phải đâu, nước hoa TH là dành cho anh đấy chứ, tại bình thường vẫn dùng Khuynh Diệp mí lị Con Ó nên bây giờ nâng cấp lên TH. Em nói thế oan cho anh quá

tiger vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-01-2006, 05:46 PM   #120
Ziusha
Đại tướng

À, thế em cũng thấy ấm lòng cho giai TL, biết tiết kiệm bản thân để dành tiền mua lọ xịt vài triệu cho gái (bao gồm vợ?), phải không anh
Thế thì em chữa lại nhé, anh Tí ghẻ bây giờ sắp bằng bác Phiu, big spender đi xe buýt bỏ ra 5tr/tháng tán gái và hút xì gà đấy!
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài