Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Văn chương, thi phú
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-10-2005, 09:10 PM   #21
sanctuary
Khách

Bài : n/a

Nhà con đàn từ nhỏ không gần gũi với mẹ, hai mẹ con lại không hợp tính, cảm thấy mẹ làm gì cũng không tâm lý... Mẹ hay mắng: "Chúng mày học cho lắm vào để lý sự là giỏi!" lại thấy khó chịu vì "Mẹ chẳng hiểu con gì cả!"... Chuyện muôn đời của hai thế hệ. Trong lòng nhiều khi thấy tự bực tức với bản thân, thấy mình tệ quá. Nhưng mỗi lần lân la quàng tay tâm tình với mẹ, chẳng hiểu sao không nói được câu nào, chỉ quay mặt đi "Không có gì mẹ ạ...".

Sáng sáng ra khỏi nhà đến tối muộn mới về, cứ bước chân vào đến cửa lại thấy có chút day dứt khi nhìn thấy dáng mẹ... Lâu lắm rồi chỉ chào mẹ... Những câu nói tình cảm cũng muốn thốt ra mà cứ ngừng lại giữa chừng.

"Người già hay ôm lấy cái ti vi để ngủ", mỗi tối thấy mẹ trước ti vi lại buồn buồn... Thương mẹ mỗi ngày đang bước đến gần tuổi già, không còn điều mơ ước, không có sở thích đặc biệt cho riêng mình, lặng lẽ sống không hưởng thụ.... Muốn lại gần nói những lời âu yếm với mẹ, rủ mẹ đi chơi, đi ăn uống, nhưng rốt cục lại chỉ nhăn nhó "Mẹ đừng suốt ngày xem ti vi như thế. Có gì thú vị đâu?!". Nói xong rồi lại tự trách, lại quay mặt đi "Không có gì mẹ ạ. Con không thích xem phim"...
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-10-2005, 09:43 PM   #22
Sinhvienquitoc
Thợ Mỏ

Sinhvienquitoc's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Meo buồn - Ốt sờ trây li a
Bài : 483

Mẹ em đang ngủ... I-)

Em vừa ngồi ngắm mẹ rất lâu, yêu mẹ quá! Em yêu mẹ nhất trên đời này, yêu như không còn có thể yêu ai hơn được nữa. Mẹ là điều tuyệt vời nhất mà em từng có... Mẹ là nguời phụ nữ tuyệt vời nhất mà em từng biết. Nhiều khi em tự hỏi, tại sao mình lại may mắn đến vậy, được làm con gái của mẹ?

Yêu mẹ như vậy, nhưng chẳng bao giờ em nói với mẹ điều đó - Em khô khan quá, khô khan đến mức đáng sợ.. nhiều lúc em ước mình tình cảm hơn với mẹ. Như bây giờ cũng vậy, chỉ muốn đuợc ôm mẹ thật chặt rồi thì thầm: "Mẹ ơi, con yêu mẹ lắm" - nhưng mà cũng chẳng làm được. Thôi đành mò lên TL viết vài dòng trước khi đi ngủ vậy.

Mấy năm trước bà ngoại mất, mẹ buồn lắm. Bà ra đi rất thanh thản & hạnh phúc. Bà sống một cuộc đời toàn vẹn, kiểu như nguời ta nói: "Khi bà sinh ra, tất cả mọi nguời đều cuời, riêng bà thì khóc. Lúc bà mất đi, tất cả mọi nguời đều khóc, riêng bà mỉm cuời". :-rose Riêng mẹ thì luôn ân hận vì những điều mẹ không kịp làm cho bà ngày trước. Mẹ luôn nói: "Giá như ngày xưa mẹ thế này với bà.. giá như ngày xưa mẹ thế kia.."

Những lúc như vậy em chỉ muốn nói với mẹ: "Mẹ yêu! Con hứa sẽ không bao giờ làm mẹ buồn thêm nữa! Con hứa sẽ chỉ đem lại cho mẹ niềm vui! Và con hứa sẽ không bao giờ trong đời phải nói câu Giá như với mẹ"

Con yêu mẹ nhất trên đời
Dù câm nín nhưng con thật lòng muốn nói
Dù câm nín nhưng con thật lòng muốn nói..
Sinhvienquitoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-10-2005, 10:46 PM   #23
thayboibeo
Đại úy

Gia nhập: Jan 2005
Nơi Cư Ngụ: land of freedom (it's all propaganda)
Bài : 609

Sắp 100 ngày cho mẹ rồi. Mẹ ra đi sớm quá mẹ ạ. Mẹ vẫn còn trẻ quá.
Thực sự, đến bây giờ chúng con mới thấm thía chữ "nếu." Mẹ biết ko, đến Cún nó cũng nói rằng nếu mẹ ko sinh nó, ko bị tắc sữa, thì có khi mẹ ko bị căn bệnh quái ác kia. Nếu bọn con ko đi học, có khi mẹ đã ko phải làm việc nhiều như thế. Nếu mình ko xây lại nhà, mẹ đã ko phải cặm cụi chỉ đạo xây dựng và thiết kế từng li từng ti trong khi bọn con đi học xa và bố thì bận rộn công việ.
Bố phải giải thích cho Cún là, tất cả đều là lựa chọn của bố mẹ, hy sinh cho con cái. Và bố cũng chắc chắn rằng, nếu cho mẹ chọn lại một lần nữa, chắc chắn mẹ sẽ vẫn làm như thế.
Đêm qua con lại mơ thấy cả nhà đang quây quần làm 100 ngày cho mẹ, cả bác Đ cũng bõ qua mọi sự hờn dỗi để về. Con tỉnh dậy và lại thấy mình đang khóc. Ngượng nhỉ mẹ nhỉ, con trai của mẹ lại khóc như thế trong khi mẹ là người luôn cứng rắn. Con ko kể cho bố nghe đâu, bố ở nhà cũng phải tập trung cho công việc và cho Cún béo. Bên này thì còn em M và vợ con nữa. Cứ giữ cho mình thôi mẹ nhỉ.
Con yêu mẹ
thayboibeo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-10-2005, 11:44 AM   #24
HaMinh
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 63

Trích dẫn:
thayboibeo viết:
Sắp 100 ngày cho mẹ rồi. Mẹ ra đi sớm quá mẹ ạ. Mẹ vẫn còn trẻ quá.
Thực sự, đến bây giờ chúng con mới thấm thía chữ "nếu." Mẹ biết ko, đến Cún nó cũng nói rằng nếu mẹ ko sinh nó, ko bị tắc sữa, thì có khi mẹ ko bị căn bệnh quái ác kia. Nếu bọn con ko đi học, có khi mẹ đã ko phải làm việc nhiều như thế. Nếu mình ko xây lại nhà, mẹ đã ko phải cặm cụi chỉ đạo xây dựng và thiết kế từng li từng ti trong khi bọn con đi học xa và bố thì bận rộn công việ.
Bố phải giải thích cho Cún là, tất cả đều là lựa chọn của bố mẹ, hy sinh cho con cái. Và bố cũng chắc chắn rằng, nếu cho mẹ chọn lại một lần nữa, chắc chắn mẹ sẽ vẫn làm như thế.
Đêm qua con lại mơ thấy cả nhà đang quây quần làm 100 ngày cho mẹ, cả bác Đ cũng bõ qua mọi sự hờn dỗi để về. Con tỉnh dậy và lại thấy mình đang khóc. Ngượng nhỉ mẹ nhỉ, con trai của mẹ lại khóc như thế trong khi mẹ là người luôn cứng rắn. Con ko kể cho bố nghe đâu, bố ở nhà cũng phải tập trung cho công việc và cho Cún béo. Bên này thì còn em M và vợ con nữa. Cứ giữ cho mình thôi mẹ nhỉ.
Con yêu mẹ

xin được chia sẻ với bác. Đọc bài bác xong em cũng nhớ mẹ em quá, mẹ em đang giận nên không nói chuyện với em 2 tháng rồi, em cũng vô tâm ko gọi điện thoại về cho mẹ. Mẹ của bác cũng giống hệt mẹ em, làm việc quần quật vì gia đình, cũng vất vả và hy sinh cho con cái thật nhiều. Em chưa bao giờ nói cho mẹ biết là em yêu mẹ như thế nào bây giờ có lẽ vẫn chưa quá muộn phải ko mẹ?
Con yêu mẹ
HaMinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-10-2005, 01:40 PM   #25
overdose
Đại úy

overdose's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 343

Thấy các bác nhớ mẹ cũng mang cái skypee gọi về nhà. Bố khỉ. Cái mic nó tỏi thế mới bực.
overdose vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-04-2007, 04:07 PM   #26
Ipomoe'a
Dậu đổ bìm leo

Ipomoe'a's Avatar

Bài : 2,543

Tự nhiên lôi được cái này lên, nhớ mẹ quá.

Thật ra thì hai mẹ con rất thương nhau, nhưng chẳng hợp tính nên cứ ở gần là hay cáu gắt lẫn nhau. Thậm chí có khi còn nghĩ, thật là may vì mình được ra ở riêng, được tự lập.

Mẹ em vừa sang chơi với em một tháng. Hôm qua mẹ về, qua cửa hải quan, gọi điện ra mếu máo: Bây giờ đi đường nào hả con? (lần đầu tiên đi nước ngoài một mình). Tự nhiên như xát muối trong lòng mà không dám khóc, vẫn phải cười hềnh hệch trêu mẹ sợ mẹ lo.

Sáng nay dọn dẹp nhà cửa, nhìn thấy bình trà mẹ uống dở chưa kịp dọn, nhớ và thương mẹ không thể chịu nổi.

Hic...

~ Cóc Bé ~
Old 09-04-2007, 05:18 PM   #27
THNA
Đại úy

THNA's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 717

Oh, bài này mình cũng chép từ một bài báo ra, rồi up lên mạng hồi năm 99.

Khi gửi thư cho một người bạn, mình lấy câu cuối để đặt title. Cách đây 2 hôm tự dưng nhớ tới bài này, hôm nay lại thấy xuất hiện.
THNA vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-04-2007, 06:42 PM   #28
wow
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 105

Trước khi sang bên này em với mẹ không được tình cảm cho lắm, hai mẹ con cứ trái ngược ý kiến suốt chẳng mấy khi mẹ con ngồi tâm sự được. Khi xa nhà rồi mới biết mẹ yêu em lắm, yêu đến mức dường như quên cả bản thân mình. Mẹ chiều theo cả những ý thích rất vớ vẩn của em mà em biết nếu là một người mẹ khác thì em sẽ bị mắng tơi tả. Thế mà mẹ vẫn tươi cười. Đêm trước hôm em đi mẹ đã lấy cả những tờ đô lẻ mẹ đi làm cố gắng dành dụm đưa hết cho em. Lúc đấy em cảm giác bật khóc đến nơi rồi may mà cố gắng nén lại được, không có nhìn thấy em khóc mẹ cũng sẽ khóc. Bây giờ em vẫn giữ và sẽ cố gắng giữ những tờ đô lẻ ấy cứ mỗi lần nhìn thấy chúng là em lại muốn khóc, khóc vì thương mẹ quá và muốn hét lên Con yêu mẹ nhất trên đời, yêu hơn bất kỳ ai bất kỳ thứ gì mẹ ơi...Giá mà có cánh cửa thần kỳ của Doremon để ngày nào con cũng được gặp mẹ nhỉ.
wow vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-04-2007, 07:15 PM   #29
Fiona
Khách

Đọc bài các bạn làm tớ cũng rơm rớm nước mắt. Mọi người bảo là có con rồi mới biết thương mẹ. Với vợ chồng bọn tớ chắc phải đến lúc con lọt lòng thì mới thấm thía được điều đó. Còn bây giờ vẫn vô tư, vô tâm như hồi còn độc thân. Hôm hai vợ chồng đưa mẹ ra ga đi Côn Minh, thấy mẹ cười vui toe toét, chưa bao giờ thấy mẹ vui như thế. Hai đứa đứng chờ, vẫy tay chào mẹ cho tới khi tàu chuyển bánh. Các đồng nghiệp của mẹ cứ xuýt xoa "Chị là sướng nhất đấy!" Chẳng ai nghĩ là trước đó vài tiếng hai mẹ con vừa cãi nhau xong. Con gái lấy chồng, ra ở riêng, nhiều khi mẹ buồn mà không nói. Mình không biết thì lại trách, rồi khóc. Nhiều lúc cũng khá là mệt mỏi, mình quen thói ngày xưa, cáu lại với mẹ. Nghĩ lại thấy thương mẹ kinh khủng.
Old 10-04-2007, 11:27 AM   #30
LongDragon
Trung úy

LongDragon's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 228

Cái này em cũng đọc từ hồi vẫn mài quần trên ghế giảng đường. Em vẫn còn nhớ rõ được in trên một tờ báo. Khi đọc đến thấy thật sự gần gũi, xúc động, những điều nhắc nhở ân cần, nhẹ nhàng, nhất là câu cuối. Em đã tỷ mẩn cắt ra từ bài báo nọ và khi học tin thì tranh thủ tập typing rồi save ra đĩa mềm mang ra quán in. Khi dán nó ở đầu giường ký túc xá đã thêm vào câu cuối thành "hãy gọi điện cho mẹ của con ... khi hết tiền" trong một dịp cuối tháng đợi tiền mẹ gửi cho.
Đọc lại thấy nhớ lại một thời, và cũng thấy nhớ mẹ thật.
Old 11-04-2007, 01:09 AM   #31
EmVềTinhKhôi
Khách

Em nhớ hồi Hè, sau khi em xa nhà 2 năm thì Ba Mẹ sang trường coi em học hành, ăn ở ra sao. Sau bao ngày không ở bên Ba Mẹ, nhìn thấy sự thay đổi và những nếp nhăn mới trên khuôn mặt mà em thấy xót xa lòng.
Chả biết bao giờ mình mới đáp lại được công nuôi dạy của Ba Mẹ bấy lâu????

thay đổi nội dung bởi: EmVềTinhKhôi, 11-04-2007 lúc 01:20 AM.
Old 11-04-2007, 02:18 AM   #32
Lumine
Đại tướng

Lumine's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Nơi Cư Ngụ: Trần gian <br> Lương làm thêm: 500
Bài : 3,306
Default Con, MẸ và Anh

Ngày còn bé, con luôn có mặc cảm mẹ yêu anh hơn, bênh anh hơn. Mẹ tỏ ra nhẹ nhàng, chiều chuộng với anh hơn trong khi rất nghiêm khắc với con, hầu như chả tỏ ra chiều chuộng với con bao giờ. Rất rất nhiều lần con ấm ức bỏ cả cơm vì mẹ không cho phép con đi dã ngoại, đi chơi xa với bạn bè cùng lớp. Mà chúng nó có đứa nào bị cấm đâu. Con đã rất giận mẹ.

Ngày con bắt đầu lớn và xa mẹ. Mẹ dấu con. Mẹ không nói. Con gọi điện về mẹ nói mẹ vẫn khỏe, con cứ làm như con muốn. Dì viết thư cho con bảo mẹ lo lắng phát ốm. Mẹ vốn bị tiền đình yếu mà. Anh thì kiên quyết. Con ích kỷ, viển vông, nghĩ rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi. Chỉ 8h bay, đâu có phải ở bên kia thế giới. Mẹ không muốn con buồn, chỉ lấn cấn "thế cũng được... tùy con...". Thật xấu hổ khi con đã chơt thấy vui mừng vì mẹ đồng ý. Vui mừng vì có sự thỏa hiệp con mong đợi.

Anh vẫn kiên quyết bằng mọi giá. Hai anh em cãi nhau kịch liệt. Trước đấy hai anh em chả bao giờ cãi nhau. Anh chiều con mặc dù rất nghiêm khắc, con biết. Nhưng riêng lần đấy, anh cứng rắn đến cực đoan. Hai anh em nói chuyện rất sòng phẳng với nhau theo đúng tư cách người lớn. Mẹ ở giữa, biết vì mẹ mà anh phải cứng rắn với con như thế. Mẹ không muốn hai anh em căng thẳng, bất hòa với nhau. Mẹ cũng chả dám thừa nhận là mẹ không muốn con ở xứ người, xa mẹ.

Giữa những người ruột thịt không bao giờ có mối bất hòa nào không giải quyết được phải không anh. Sau mấy tháng chiến tranh lạnh, cuối cùng em đã bỏ qua những hờn trách để rụt rè bảo anh đi ăn mừng sinh nhật em cùng với các bạn. Em có thể thấy anh vui lắm. Và em cũng rất vui trong lòng. Mặc dù ngoài mặt hai anh em mình vẫn chưa thật thoải mái.
Lần đấy anh mua tặng em một cây bút Parker làm hòa. Rất tiếc em ít viết, chữ xấu nữa nên cây bút đến tận giờ hầu như vẫn mới nguyên. Lọ mực vẫn đầy chẳng biết còn viết được không. Anh chỉ đi ăn rồi về, chưa xóa hẳn khoảng cách để tham gia hát karaoke cùng đám bạn của em nữa. Thậm chí đến hôm anh đưa em ra sân bay về nước, ngần ngại mãi hai anh em mình mới chụp chung một kiểu ảnh.

Anh đã hiểu mẹ hơn con đã hiểu mẹ. Con xin lỗi, mẹ ạ. Anh biết cái tính thương con, lo cho con nó hằn sâu vào máu mẹ, không thể làm cho mẹ có thể dửng dưng mặc con cái tung bay, cầu thực chốn nào. Người ta có thể chê mẹ cổ hủ, lạc hậu, không hiện đại. Riêng con và anh biết rằng, đến lúc này thì con đã hiểu, đấy không phải là cổ hủ, lạc hậu, mà là quá thương con, yêu con.

Đến bây giờ, con không sợ mình lận đận, con chấp nhận được. Điều duy nhất con lo sợ là mình lận đận sẽ làm mẹ phải lo lắng, phải bạc đầu.
Mẹ ơi, giá mẹ đừng như thế. Giá mẹ cứ bình thản mà vui vẻ tuổi già. Con lớn rồi, vui con sướng, khổ con chịu.
Nhưng con không trách mẹ đâu. Con chỉ xót mẹ thôi, mẹ ạ.

thay đổi nội dung bởi: Lumine, 11-04-2007 lúc 04:31 AM.
Lumine vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2007, 09:19 AM   #33
baotran
cứng đầu

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 832

Đọc bài của Điêu kiều và Cóc bé thấy nhớ mẹ quá, mẹ ơi !!!
baotran vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2007, 11:46 AM   #34
Rain
Hoa chậu viện C

Rain's Avatar

Gia nhập: Aug 2005
Nơi Cư Ngụ: Phiên phiến thôi
Bài : 1,637
Send a message via Yahoo to Rain

Cuộc thi kể chuyện của các cháu trường mầm non Hoa Vạn Thọ, tiết mục của cháu Rain - câu chuyện 3 chị em ( giọng bắt đầu chảy nước).

Ngày xửa ngày xưa ở vương quốc Thăng Long có một bà mẹ sinh hạ và nuôi nấng được 3 cô con gái là Cóc, Fiona và Bảo Trân. Ki cóp cả đời được dăm trăm cổ phiếu làm của hồi môn, một ngày nắng đẹp bà tiễn cả 3 cô về nhà chồng. Rảnh. Bà ở nhà với Rain (không biết ở đâu nhảy ra ) Thế rồi một hôm, chả ai làm gì, bà lăn ra ốm. Bà sai Rain đi gọi 3 cô con gái về. Rain vâng lời tung tẩy bắt xe ôm lên đường.

Đến nhà cô chị cả Cóc, đợi mãi mới thấy cô đi massage and sauna về. Gặp phát Rain trình bày một hơi: "Đấy mẹ ốm đấy đường sữa về mà chăm mẹ em cũng có thằng nó hỏi rồi" - (kiểu cài cắm phải nói nhanh, không lộ). Chưa kịp tót đi đã bị chị cả Cóc túm lại - "Khổ quá, có phải chị không muốn về chăm mẹ đâu. Nhưng còn cái vé massage and sauna khuyến mại những 1 tháng, không dùng nó phí đi. Hay cô bảo mẹ đợi, đừng ốm vội, khi nào dùng xong chị về. Thương mẹ quá" - "Thươngggg mẹ thươngggg mẹ mà phải đợi mát-xa xong mới đến thăm mẹ? Không trình bày nhiều đau diều, chị úp luôn cái bồn sauna vào người đi ". Thế là chị cả Cóc thành luôn con rùa, sợ chưa

Nhiệm vụ 1 bất thành, Rain lại lóc cóc đến nhà
chị hai Fiona. Bới mãi mới tìm thấy chị hai lóp ngóp trong núi quần áo, túi tiếc giầy giếc các kiểu. Vừa cố tròng cái áo side S vào người, Rain vừa nói - " Mẹ đang ốm chị về ngay cho em cái áo này nhá " - Thế nào mà nhanh lắm nhé, chị hai Fiona nhảy tót ra ngoài núi quần áo, không quên giật cái áo trên tay Rain, thanh minh thanh nga - "Ối em ơi, chị thương mẹ quá nhưng chị vừa đặt vé sang Sing hốt hàng sale rồi, về thăm mẹ thế nào được. Thôi để chị về rồi chị qua vậy" - "Thươngggg mẹ thươngggg mẹ mà phải đi sốp-binh xong mới về thăm mẹ. Thôi, mặc cái áo lưới này vào rồi hẵng đi" Trong chớp mắt chị hai biến luôn thành con nhện mác Gucci, kinh chưa! Còn Rain, ra về với chiếc áo side S

Đùa chứ, bà này đẻ gì mà đẻ lắm thế, tận 3 đứa con gái, kể mỏi hết cả mồm

Đến nhà chị 3 Bảo Trân, thấy chị 3 đang phấn son trang điểm chuẩn bị ra ngoài, không trình bày nhiều, Rain huýt sáo gọi 2 thằng cửu vạn đến khuân thẳng chị lên taxi tải Thành Hưng, chở về thăm mẹ. Mẹ con gặp nhau mừng mừng tủi tủi - "Hôm cưới mày mượn của mẹ đôi hoa tai PNJ chưa giả đâu nhá" - "Gớm, bà bô nhớ dai thế. Mẹ chia của hồi môn cho chị cả, với chị hai nhiều hơn thì sao?" - ... lóe xoé.. chí choé... bốp bốp... hu hu...

Câu chuyện đến đây là hết. Con xin cảm ơn cô và các bạn đã chú ý lắng nghe. Nhún chân xòe váy

- "Con rút ra bài học gì từ câu chuyện này nào?" - Cô giáo thò tay cấu đít em - "Thưa cô, người tốt bao giờ cũng được đền đáp xứng đáng, cũng gặp may mắn ạ. Chị Rain thể nào cũng được đi lấy chồng ạ. Con hết ạ."
Rain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2007, 12:36 PM   #35
Ipomoe'a
Dậu đổ bìm leo

Ipomoe'a's Avatar

Con Rain điêu... Mẹ tao ở đây tao mua thẻ cho mẹ đi mát xa hẳn hoi nhé. Mỗi tội sau đấy hai mẹ con cãi nhau vì mẹ tao không chịu đi. Tức thế.

Chắc là cụ biết phải sexy, cụ ngượng...

~ Cóc Bé ~
Old 11-04-2007, 12:58 PM   #36
killerqueen
Thèm bún đậu mắm tôm quá....

killerqueen's Avatar

Bài : 700
Send a message via Yahoo to killerqueen

Bà Đậu phụ trông hiền khô nhỉ. Chắc Cóc toàn bắt nạt mẹ? ;)

Mẹ mình high-tech lắm, toàn lên yahoo chat với con gái, buzz ầm ĩ và post đủ các kiểu icon. Nhiều lúc buồn ngủ quá, ko chat được với cụ, cụ buzz khoảng 15 phút , test hết theme này đến theme kia rồi cụ chán, cụ log out bỏ đi luôn. Ngày xưa ở nhà, mình đèo cụ lên trường đại học, phải đi qua cao tốc Thăng Long, đi một đoạn cụ bảo "Mày đi chậm quá, như rùa bò trên cao tốc thế, xuống đi để mẹ đèo". Cụ còn zin 4 đứa trẻ con từ trên quê (2 chị em mình + 2 đứa cháu) xuống Hà Nội, dọc đường thoáng thấy công an, cụ táp ngay vào lề đường, kêu 2 chị em xuống đi bộ qua công an rồi cụ đón ở phía bên kia. Cụ mà đi qua soát vé ở chỗ cao tốc Thăng Long - Nội Bài thì chả mấy khi mua vé, thành ra lắm lúc đi với cụ mình vừa ngại vừa run. Cụ bảo tao đi suốt ngày, cần gì phải mua vé.
Hôm cụ ra tiễn mình ở sân bay hồi lâu lâu, quay lại đây với cả team ở cty mình, cụ còn ra xì xồ ngoại ngữ tiếng Anh bằng C từ cái thời cách đây cả 5 năm với chúng nó, chắc chẳng ai hiểu. Mỗi tội ai cũng tưởng đấy là chị gái mình, chứ ko phải mẹ vì cụ chơi áo da, quần jeans

Mẹ mình và bà ngoại mình thì nhiều chuyện ngồi kể vui chảy cả nước mắt.
killerqueen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2007, 01:13 PM   #37
killerqueen
Thèm bún đậu mắm tôm quá....

killerqueen's Avatar

Bài : 700
Send a message via Yahoo to killerqueen

Cụ mình thực là làm ở trường đại học nên sinh viên hay gọi điện hay đến nhà xin điểm. Có người còn giấu cẩn thận lắm, ko nói chỉ gửi cô gói bánh làm quà. Lúc về mở ra mới thấy phong bì để bên trong. Hôm sau cụ đưa lại cho cô sinh viên, bảo là em ko nói rõ, đứa con gái nhà cô ăn hêt mất gói bánh rồi, còn gói tiền nó ko ăn được nên cô đưa lại em.

Cụ cũng thích đi du lịch, khỏe hơn thanh niên nhiều, đi phăm phăm, đâu cũng phải hỏi, phải ăn, phải nếm cho biết. Mình dẫn cụ đi Genting, Malay cho cụ nếm mùi gambling. Hôm đi lên cáp treo, đến giữa đỉnh thì bị dừng lại mất 10', cáp kiếc cứ kêu lạch cà lạch cách, gió thổi cũng mạnh, mặt cụ xanh let, run, cầm chặt tay mình. Về sau trêu cụ suốt, cụ bảo từ giờ cạch cáp treo.

Bà ngoại mình tuy 70 nhưng cũng rất thích travelling, cách đây 2,3 năm tự đi sang Anh 1 mình. Lúc phỏng vấn visa, người ta hỏi sao cụ đi sang Anh có 10 ngày thôi, trong khi tiền vé đắt thế. Cụ bảo cô thông dịch viên trả lời là cụ nghiện giầu cau, cụ chuẩn bị giầu cau đủ trong vòng 10 ngày, hết 10 ngày lá trầu nó héo, hết đồ ăn, cụ đi về chứ còn ở đấy làm gì nữa. Cô thông dịch méo mặt. Lúc bay từ Anh về, phải transit ở Sing mấy tiếng, cụ đi vòng vèo hết các ngóc ngách ở Changi Airport, góc nào cũng ghé, rồi về hí hửng khoe "sân bay kinh thật, rộng thênh thang, tao đi mấy vòng, ngồi nghỉ mấy lượt, phải nằm cả ra vì mỏi chân" mà ko thây hết. Ngày xưa nếu ko lấy mẹ mình thì bố mình toàn gọi bà ngoại là chị

Lan man thế thôi ko lại nhớ nhà....
killerqueen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-04-2007, 01:13 PM   #38
Ipomoe'a
Dậu đổ bìm leo

Ipomoe'a's Avatar

Úi giời chị Queen. Đừng có trông mặt mà bắt hình dong cụ nhà em nhá. Hiền cực, nhưng mà đã lên giọng thì từ cụ ông đến các con có mà ước có cái hầm tránh bom mà tránh.

~ Cóc Bé ~
Old 11-04-2007, 01:15 PM   #39
Ipomoe'a
Dậu đổ bìm leo

Ipomoe'a's Avatar

Ơ em là em thích bà ngoại chị... he he...

~ Cóc Bé ~
Old 11-04-2007, 01:47 PM   #40
baotran
cứng đầu

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 832

Ờ, cái Dên bốc phét giỏi thật. Trong truyện chỉ có ba chị em thôi nhé và cô út có hiếu nhất. He he tự dưng mọc đâu ra đứa thứ tư thế, cùng mẹ khác cha hả?
baotran vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài