Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-09-2005, 02:58 PM   #81
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Trích dẫn:
iznogoud viết:
Mẹ, em vừa mới cài lại máy tính xong. 5xu hoặc ai load được về, up lại hết lên cho em nghe cái đê, để em vào nhận xét tiếp. Mới lại em khuyên là ko có cãi được gái thích TCS đâu, có lần em ngồi tỉ tê mí lị 1 gái mà em thích, mới buột miệng ra nói câu nhạc thì TCS bất tài bỏ mẹ, thế mà mất công năn nỉ xin lỗi mất cả tuần đấy.

Xin lỗi thế nào? Không phải TCS bất tài mà là anh à

http://s41.yousendit.com/d.aspx?id=...1616HKDSQMF6MO2
http://s20.yousendit.com/d.aspx?id=...571VKKP8UE6KQDU
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-09-2005, 03:03 PM   #82
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Trích dẫn:
Siêu Nhân viết:
Tò mò hỏi bác 5xu mấy câu :
.Cái CD phủi ở Đức đấy co phải là là album " Thiên Đường " ko nhỉ ? Bác có thì free up cho em cái .. . Em thất lac nó lâu rồi mà ko kiếm ra đựoc .. ( có ai bán đâu mà mua , mà đúng hơn là có ai mua đâu mà người ta bán ..)
. Nghe nhạc văn minh rõ là ko cần để ý đến lời . Vậy cuối cùng idea nhét lời Việt vào 1 thứ nhạc văn minh của Tây của cái CwM này đi ngựoc với văn minh ko ??
Hay em lấy đoạn quote dưới này này tạm làm lý do , ổn ko nhỉ ??

Có vậy thôi .

Ừ, đúng là Thiên Đường. Nhưng tôi chỉ có cái Thiên Đường ghi ở trong nước. Còn cái Thiên Đường ghi ở Đức thì chắc không ai có đĩa. Toàn tự ghi rồi truyền tay.

Cái CwM có phải là đi ngược với văn minh không à? Câu hỏi này hơi tréo ngoe bởi mục đích của CwM là mang nhạc cổ điển lại gần với công chúng bình thường.
Old 02-09-2005, 03:22 PM   #83
xeko
I am back

xeko's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 3,143
Send a message via ICQ to xeko Send a message via AIM to xeko Send a message via MSN to xeko Send a message via Yahoo to xeko

Anh em hồi mới về có làm một chương trình với em Mỹ Linh, hồi đó em Mỹ Linh lên hát 7 bài liền xong hổn hển kêu hôm nay vui quá hát không nhép tí nào, mọi hôm thế này em không hát nổi, khán giả vỗ tay ầm ĩ. Jura park hôm đó cũng được chơi, không chỉ bài đó mà nhiều bài khác cảu các chú sáng tác hồi ỏe bên Đức, bài Jura các chú xem phim xong cảm hứng sáng tác, anh em ngồi dưới thấy giới thiệu thế thì cũng cố nghe xem có thấy con khủng long nào không mà cuối cùng không thấy đâu cả. Tóm lại là thời điểm đó những hàng khủng Anh Quân mang về chả ai tiêu hóa được. Sau hai buổi trình diễn đó thì báo chí nói khá nhiều, khen chê cũng dè dặt nhưng tóm lại là mấy bài nhạc không lời đó cuối cùng cũng không tìm được chỗ đứng trong thị trường. Hồi đó còn chú gì giọng ái ái, tự dưng quên mất, hay hát nhái bài của BeeGees , có hát một đoạn trong bài Khúc giao thừa, dân miền Nam, hình như cũng tên là Kiên thì phải, có phát biểu đại khái Tôi bỏ hết danh tiếng xây dựng trong các phòng trà ở miền Nam để ra đây nhập ban nhạc Anh Em vì đây là một ban nhạc thực sự. Không hiểu anh này định nói danh tiếng trong phòng trà so sánh với làm âm nhạc thực thụ nghĩa là gì nhưng mọi người cười ầm lên. Thằng Hồng Kiên lúc đó cũng ra nhập, cũng nói sẽ gắn bó này nọ vì âm nhạc đích thực blah blah blah.
Tóm lại cuối cùng thì hai chú Kiên này cũng ... chấp nhận đầu hàng chuyện làm âm nhạc đích thực thì phải, nếu không thì cũng chết đói.
Bàn thêm tí, năm đó thằng Hồng Kiên này đang được tâng lên, chưa thực sự nổi nhưng cũng bắt đầu có danh tiếng, nhưng tầm ấy chơi nhạc bọn Saigon Boys chúng nó thâu tóm gần hết mối cho nên các cậu chưa làm ăn gì được.
Tóm lại hải đăng mới nổi 5 xu up lên cho anh em ngoài nước nghe đi, còn đem đĩa đến lừa Saint 4` cho mua tặng gái ;) nhéo ai lại ky bo với anh em đang lang thang chưa có điều kiện mua đĩa trực tiếp thế này.
Góp ý tí :title Chat với Mozard nghe hơi quê ;) lừa bọn trẻ con xờ tai lít ở nhà thôi hị hị hị
xeko vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-09-2005, 03:23 PM   #84
Gon
Đại tướng

Gon's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Soul Society
Bài : 2,136

Trích dẫn:
5xu viết:
Trích dẫn:
DatKy viết:
Nghe bác 5xu nói thì em bắt đầu thích chú Anh Quân này rồi. Nhưng hình như Anh Quân đếch có khả năng viết lời thì phải, hơi tiếc!
Ừ, tiếc ghê. Tiếc nhất là mấy anh như Mozart, Bach, Vivaldi, Chic Corea, Jean Michelle Jarre. Mấy anh này tài thế mà không biết viết lời cho nhạc. Tiếc quá.

Tiếc mà may, chỉ vì viết lời khó như thế nên Trịnh Công Sơn nhạc vô cùng nghèo nàn mà được cái phần lời nên sống mãi trong lòng các fan âm nhạc thị dân và trưởng giả. May cho nền âm nhạc nước ta
Thật bác 5xu, cháu post bài chẳng qua cũng vì mấy câu biện bạch này của bác, vừa GATO, vừa ngu dốt 1 cách đáng thương. DatKy nói đúng bỏ xừ rồi còn gì. Sáng tác ca khúc mà ko biết viết lời thì cho dù phần nhạc có hay đến mấy cũng ko thể coi là thành công đc, lại còn là đỉnh cao trong giới nhạc nhẹ nữa cơ à? Mà cháu tò mò chút, chú AQ này ko viết đc lời có phải do đi học bên Tây nhiều quá quên hết TViệt rồi, hoặc là quá xa lạ với đời sống con người VN?? Thế thì nên ở lại bên Nga lập nghiệp đừng về VN làm gì :-) Người như thế ko có tư cách chê bai các nhạc sỹ VN khác, càng ko có tư cách NX trình độ nghe nhạc của người VN.

Mà cháu thật các bác cãi nhau lạc đề bỏ mịa. Thực tế âm nhạc có nhiều thể loại, cùng tồn tại song song chứ ko thể so sánh thể loại nào hay hơn or nghèo nàn hơn đc. Giống như cơm với phở, món nào cũng ngon cả, nhưng phải ăn trong các hoàn cảnh khác nhau. Chứ ko thể vừa ăn cơm vừa ăn phở đc, thế thì khác x gì thực bất tri kỳ vị?? Nhạc TCS phần lớn mang hơi hướng dân ca, đồng dao và tự sự, vì thế giai điệu phải phù hợp chứ ko thể hoành tráng đc, phỏng ạ? Lần đầu tiên cháu tập piano đc học bài Làng Tôi của Văn Cao, giai điệu đơn giản, dễ nhớ, nhưng vẫn rất hay. Mà hình như bài Làng Tôi này nổi tiếng thế giới hẳn hoi nhé. Còn chú AQ kia, nếu viết nhạc bác học thì viết mịa đi, rồi ví mình với Mozart, Bach, hay xxx gì cũng đc, x ai quan tâm. Nhưng đừng chuyển sang sáng tác ca khúc nhạc nhẹ ko viết nổi lời rồi phải chống chế là tao viết nhạc cổ điển hay hơn TCS

Trích dẫn:
5xu viết:
Trích dẫn:
phuhama viết:
Trích dẫn:
5xu viết:
...Còn Chat với Mozart là phải chuyển khí nhạc thành thanh nhạc. Nó khác hẳn ra. Tiếng violon nó tít ở đâu, lại phải kéo nó xuống thành quãng tám của giọng người, cụ thể là phải đúng vào giọng của Mỹ Linh, mà vẫn không được làm mất chất của bản nhạc. Rất là khó đấy, không phải đơn giản đâu. Chưa kể là phối xong rồi làm sao ghi cho hay...
Như vậy thì lại thành giống như cái này hả bác?! Ý tưởng lớn gặp nhau cụng đầu chan chát các bác nhỉ!!

L'Amour-R.M.(Bizet : Carmen)
Forbidden Love-R.M. (Delibes : Lakmé)
Africa-R.M. (Rossini : Il barbiere di Siviglia)
Hehe, cũ người mới ta, có chi đâu mà lạ
Ngượng quá bác 5xu ạ :')

Trích dẫn:
5xu viết:
Là một người không hướng ngoại nên đối với công chúng Anh Quân rất mờ nhạt và gần như chỉ được biết đến với Hương Ngọc Lan. Nhưng trong giới làm nhạc nhẹ thế hệ 7x thì Anh Quân thực sự được coi là thủ lĩnh. Đầu óc châm biếm và hài hước của anh này gần như là bất tận. Có chuyện này tưởng như đùa nhưng mà có thật. Đó là mỗi lần Sơn Vẹt (Lê Minh Sơn) cho ra lò 1 album mới, Sơn Vẹt cử đệ tử đến nhà Quân để nghe ngóng xem Quân nhận xét thế nào về nhạc của mình. Để trả lời cho việc này, Hồng Kiên thay mặt trưởng nhóm của mình nói "Bọn tao đ'o nghe Bên cầu tiêu nhà mình đâu".
Hì hì, đoạn này cháu ko hiểu bác 5xu khen AQ là *thủ lĩnh* trong giới nhạc nhẹ 7x với lý do gì ạ? Thủ lĩnh ở khoản humiliate người khác á? Nếu thế thì cháu công nhận bác đúng ạ.
Cháu cũng thích mấy bài Hương Ngọc Lan, Chuyện Tình, Trưa Vắng..., ko có tư thù gì với AQ, mạn phép nói leo vài lời với bác 5xu thế thôi. Ca ngợi người này bằng cách chê bai người khác ko phải là cách làm của 1 người có học và có tâm, mà hình như cũng ko đc tự tin lắm thì phải )

Cho dù là thể loại âm nhạc nào thì sự đánh giá cuối cùng vẫn phụ thuộc vào người nghe. Các bác cãi nhau nhiều chẳng đi đến đâu cả. After all, bác 5xu cũng đã thành công trong chiến dịch PR đĩa mới của ML, bác nhẩy :-rose ;)
Gon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-09-2005, 03:30 PM   #85
Tuanbass
đẹp trai hút thuốc..

Tuanbass's Avatar

Bài : 6,026

Bài bác xu vừa up có phải là Cái chết của con Thiên nga của Traicopxki không ?
Tuanbass vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-09-2005, 03:32 PM   #86
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Thằng Tuấnbasss mày mới sang Mỹ có mấy hôm mà đầu óc xuống cấp vãi cả đái, thương thế hí hí.

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-09-2005, 03:35 PM   #87
xeko
I am back

xeko's Avatar

Send a message via ICQ to xeko Send a message via AIM to xeko Send a message via MSN to xeko Send a message via Yahoo to xeko

Tuấn bát sang bên í không có xe máy để đi ném đá, đi đâu cũng có bạn gấu bạn cũ saitn fo` cho đi nhờ xe, hôm nọ thấy kêu mùi nước hoa trong xe nhức đầu lắm, chắc bị đầu độc rồi hê hê ;)
Old 02-09-2005, 03:41 PM   #88
Tuanbass
đẹp trai hút thuốc..

Tuanbass's Avatar

Hehe dm tinh thần 2/9 thằng này vẫn bất diệt nhớ, ngày Quốc khánh nên tự cho mình nghỉ vào ném đá tí. Mỏ nhọn x phải đâm sau lưng chiến sỹ thế đâu hehe
Old 02-09-2005, 04:58 PM   #89
V.T
Khách

Bài : n/a

dạo này mình rất xuống tinh thần. Thích đọc Phan Việt thì Thổ Phỉ bảo hồng hồng tuyết tuyết chã, thích nghe Trịnh thì anh 5xu với anh Bas xe to bảo èo uột. Download cái Chat với Mozart nghe thử cho nó tập tành cổ điển thì choáng váng tí nữa ngất, kiểu nhấn Play xong tự nhiên người chơi vơi, nửa tiếng sau mới tỉnh lại nhấn được Stop. Chắc là mãi mãi không thể thành người.

NB: cái Chat với mozart này khác x gì Phạm Duy lấy Blue Danube ra đặt lời, vào tai hay không vào tai do trình độ thằng sáng tác chứ x gì mà sinh không nhầm thời mẹ. Không có giọng Mỹ Linh cứu giúp thì AQ có mà đi bằng mắt
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-09-2005, 07:07 PM   #90
V.T
Khách

đọc thanglong, nhất là mục âm nhạc này, rất giống đọc 1 cuốn tiểu thuyết cổ điển, tựa là gì anh quên rồi chỉ nhớ là tên người, của 1 đồng chí chết lâu rồi. Không phải Hemingway, ko phải Jack London (vừa google). Đại khái nói về một anh nhà văn viết về cuộc sống của tư sản, có 1 đoạn bình về cách học nhau khen 1 cuốn sách thế nào... Cũng kiểu như nghe phải nghe cổ điển mà đọc phải đọc triết học êfasfasdfasfewa, làm anh lại nhớ đến O tiên sinh ngày nào của thanglong, cực kỳ cổ điển.

Đến thích cái gì cũng đi phải mượn người khác thì anh x thể hiểu chúng ta sẽ đi đến đâu.
Old 02-09-2005, 09:49 PM   #91
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Bài : 3,902

Các bác sành điệu nhà ta nghe cổ điển là cứ phải cổ điển chính hiệu con bò vàng, Paul Mariat, Claydermann, Rieu và các thể loại tương tự thì chê nhạt chê chã. Còn bây giờ nghe cổ điển Mỹ Linh hoá thì xúm vào bốc thơm, vừa sô vanh vừa hài hước đe'o tả. Cứ bảo làm sao mà em không bao giờ cai được Thăng Long lâu )

Yêu các bác lắm cơ!
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-09-2005, 09:59 PM   #92
daudinh
Khách

Trích dẫn:
5xu viết:
Đây là bìa đĩa. Do Ilu Advertising của em Tr. làm. Nhân tiện quảng cáo là tất cả các album của Mỹ Linh, Bằng Kiều, Thu Phương, Anh Tú đều là do bên Ilu thiết kế và in ấn.

Trích dẫn:
5xu viết:
Xong rồi gọi cho tôi. Tôi bảo: Lấy cái tên này. Thế là xong. Thực ra cái Chat với Mozart là ý của tôi. Lúc hình thành ý tưởng làm album này (cách đây gần 3 năm), tôi bảo idea này hay phết, nhưng lấy tên nghe nó lạ và trẻ trung, kiểu chat với mozart hay gì gì đấy.

Mà kể cả cái idea này có khi cũng là của tôi cũng nên.

Em biết ngay mà, cái ý tưởng cực kỳ quái dị khi ra Album "Tóc Ngắn II" là chỉ công diễn ra mắt album 1 bữa cho Sinh Viên tại nhà hát Bến Thành không bán vé là của bác 5xu trong lúc đang chat với em Tr. chứ gì. Bác làm em khổ bỏ mẹ, lỡ xum xoe với gái là dẫn gái đi xem cái Tóc Ngắn II ấy nên phải cưa sừng làm nghé, đi vào tận văn phòng Đoàn đại học Sư Phạm xin vé. Em bác bịa ra lý do khá thuyết phục là bạn gái là SV ĐH Sư Phạm yêu Mỹ Linh . Được cho hẳn 3 vé, em sướng quá mua luôn 10 cái vé số ủng hộ 1000 phòng học của Đoàn, chẳng trúng mẹ gì cả.

Mà cuối cùng cũng chẳng nước mẹ gì cả, gái ấy bây giờ có chồng có con rồi.

À, lần này có công diễn ra mắt ở Sài Gòn không bác 5xu nhỉ, bác có vé em xin trước!
Old 02-09-2005, 10:04 PM   #93
shiver
Trung sĩ

shiver's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 75

Trích dẫn:
Kreisler viết:
Bạn shiver toàn văng tục, vớ vớ vẩn vẩn! Nhạc bác Trịnh background điêu tàn thế thì chỉ vĩ đại được vài bài thôi, mà cũng chỉ hơn các bác Việt đầu đội giời chân đạp đất thôi, bạn ạ! Mà bạn đừng ví von lung tung nhé, bạn vớ vẩn gấp 10 lần chú 5 xu mà bạn đang bai bải chê đấy!

Khiếp, bạn shiver đến chết mệt với cái thể loại gái già mồm, đọc thì không kỹ, ý người ta viết một đằng thì hiểu một nẻo. Thôi chúc bạn kreisler gì đâý từ post một mình vui vẻ, tớ buồn ngủ rồi, chả rỗi hơi đi cãi nhau bàn tán nghệ thuật với cái thể loại trình độ văn hoá nấm lùn như bạn.
shiver vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-09-2005, 10:28 PM   #94
Thổ Quan
mới mất Sịp

Thổ Quan's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: HTX Mỏ Khoét
Bài : 5,666

Ty già 5xu dại mặt chửa? Lần sau có bình thì nhớ chua thêm mấy chữ nhé! Đại loại như: "...Lời bình chỉ để tham khảo. :') Không phục vụ cho tranh luận..." (Tao quẳng lên đây. Thằng nào/ con nào thích thì load về mà nghe. Đ@'o thích thì bắt chước thằng A 4` ý, vào block kun mịa nó link lại cho nó nhanh! OK chửa?)

Tự dưng mất công giải trình lằng nhằng. Nhã nhặn đ@'o phải lối. ;) Thích thì nghe bài. Thú thì mua đĩa. Lèo nhèo mãi. Rách lều! )
Old 02-09-2005, 10:31 PM   #95
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Trích dẫn:
Thổ Quan viết:
Ty già 5xu dại mặt chửa? Lần sau có bình thì nhớ chua thêm mấy chữ nhé! Đại loại như: "...Lời bình chỉ để tham khảo. :') Không phục vụ cho tranh luận..." (Tao quẳng lên đây. Thằng nào/ con nào thích thì load về mà nghe. Đ@'o thích thì bắt chước thằng A 4` ý, vào block kun mịa nó link lại cho nó nhanh! OK chửa?)

Tự dưng mất công giải trình lằng nhằng. Nhã nhặn đ@'o phải lối. ;) Thích thì nghe bài. Thú thì mua đĩa. Lèo nhèo mãi. Rách lều! )

Thấy mọi người hay nói đến thằng A đi block link. Đ'o hiểu đầu đuôi thế nào.

Hôm nay nước VN hiện đại tròn 60 tuổi, nhã nhặn một hôm cho đúng tinh thần Đại Đoàn Kết Dân Tộc.
Old 02-09-2005, 10:49 PM   #96
Thổ Quan
mới mất Sịp

Thổ Quan's Avatar

Trích dẫn:
5xu viết:
Thấy mọi người hay nói đến thằng A đi block link. Đ'o hiểu đầu đuôi thế nào.

Thì đã bảo nó là A 4` mà. ;) Chắc ấm ức với 4C đ@'o trút bầu tâm sự được với ai, lẳng lặng vào block mấy cái link nhạc trên yousendit cho nó hả rận. Liên tục, ngày đ@'o nào cũng bị nó phá. ) Công nhận thằng A 4` nhiều rận thận. Block mãi đ@'o hết!
Old 02-09-2005, 10:54 PM   #97
Thổ Quan
mới mất Sịp

Thổ Quan's Avatar

Trích dẫn:
5xu viết:
Hôm nay nước VN hiện đại tròn 60 tuổi, nhã nhặn một hôm cho đúng tinh thần Đại Đoàn Kết Dân Tộc.

Lúc nãy đi Vĩnh Yên về. Vừa kịp phi xuống Tây Hồ nghía pháo hoa. Tay xách túi ngô, tay xách quả bưởi. Bị một đám các cháu gái chíp chíp chen lòi phèo. Nhã nhặn cười thì nó bẩu là sao ngô anh gì mà lởm thế. Nhã nhẵn cười phát nữa thì nó bấu cho phát, bẩu là nhưng mà mông anh mềm phết. :') Đấy, hôm nay không vì cái tinh thần Đại Đoàn Kết Dân Tộc nhà cháu đét đít nó mấy phát rồi! )
Old 03-09-2005, 12:07 AM   #98
Tuanbass
đẹp trai hút thuốc..

Tuanbass's Avatar

TL có cái hay, âu cũng là chỗ để anh em mặc sức thể hiện quan điểm. Giờ có chú nào thích Trịnh thì cứ vào chỉ ra cho anh phát, là Nhạc Trịnh hay ở chỗ nào, chứ đừng chửi anh là tại vì anh ghét Trịnh. Các chú bảo Nhạc Trịnh hay anh bảo đe.ó, nhá... Ít ra khi anh hỏi bọn Fan nhạc Trịnh, là tại sao em thích Trịnh, chúng nó còn nói với anh được một câu là: "Em thích nhạc Trịnh vì em thấy gần gữi, thấy mình trong đó. Rồi thì Trịnh như nói hộ những gì em muốn nói blah blah....... đấy, giai Fan chính tông của Trịnh nó còn nói được những câu như thế, chẳng nhẽ các chú nghe hay mà x biết nói nó hay ở chỗ nào, hehehe...

Mà nói chung nhạc Trịnh là vớ vẩn rồi, a chưa thấy có thằng nào trình độ âm nhạc cao mà lại đi khen nhạc Trịnh hay cả. Cứ nhìn TL nhà ta thì rõ, Saint4` hồi xưa cũng có thời gian loay hoay thích Trịnh post "một cõi đi về" để than vãn với gái.. Kết quả Saint là nạn nhân của Nhạc Trịnh thế nào thì 4C đã thấy rõ, âu cũng là tội nghiệp cho những tâm hồn bé bỏng dễ bị tổn thương. Anh thấy đáng ra Nhạc Trịnh phải bị cấm trẻ em mới phải, hehe..
Old 03-09-2005, 12:32 AM   #99
xeko
I am back

xeko's Avatar

Bố anh Tuấn bát, dẹp ra một bên coi nào, sang đó làm gì có xe máy mà đi ném đá, ngồi nhờ xe gấu fo` nhũn như con chi chi giờ lại lên đây tinh vi à, anh lại chả cho tịt đường về Huế - Hà Nội - Sài Gòn giờ ;)
Đang cãi nhau Mỹ Linh cơ mà ?
Hải đăng 5 xu, rất tiếc là từ hồi thằng Việt Anh nó đi NZ học em mất liên lạc, chứ không thì Anh Quân bơm đít hải đăng, còn em sẽ xào xáo lại lời Việt Anh để anh em mình kiếm tí điểm trên này hải đăng nhỉ hị hị hị ..
Đùa thế thôi, e hèm, hải đăng rón rén làm x gì, post nốt lên đi, xem nghe xong có đủ lên đồng hay không ? Mà em nói thật, mình công nhận thấy dân Việt mình.. có cái gì đó hơi tủn mủn, khi mà những sáng tạo, những cái gọi là trí óc lóe sáng này nọ, cũng chỉ là khai thác nhũng cái hết sức lặt vặt của những thành tựu của bọn nước ngoài.
Chat với Mozard, nghe, em nói thật, thêm một lần nữa, chỉ lừa bịp bọn trẻ choai mới nổi ;)
Cỡ em My Linh với Anh Quân mà ngồi chat với Mozard... hoang đường hị hị hị hải đăng 5 xu nhỉ ?
Old 03-09-2005, 12:39 AM   #100
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Bài : 7,827

Nói ra thì ngượng nhưng quả thật là một nốt nhạc bẻ đôi anh cũng đe'o biết mà anh lại còn can tội nghe tạp, cái đe'o gì cũng chiến, thứ thấy là lạ cũng nghe, thấy du dương cũng nghe, hoành tráng càng nghe và sến thì lại càng hay tàng trữ.
Thằng Bát không phải đá đểu nhá, thực chất anh cũng có biết Trịnh với không Trịnh nó khác nhau thế x nào đâu. Nghe nhạc sến với anh có tác dụng tốt là bồi dưỡng tâm hồn, anh suốt ngày chỉ tập trung đầu óc nghĩ về tiền tiền và lại tiền nên phải nghe mấy thứ như Cô em bắc kỳ nho nhỏ hay Hà Nội ngày tháng cũ để nhớ lại rằng mình đã từng có một thời mơ mộng.
Về Mỹ Linh thì anh thú nhận thế này, anh đe'o quan tâm Tóc Ngắn hay Tóc dài, anh nghe thấy cũng hay hay nhưng nhạc Mỹ Linh đe'o work ít nhất là cho anh. Mỹ Linh đe'o có kiểu Ừ thôi em về, chiều mưa dông tới ... hay sau bước chân em về, đường xưa vắng ánh trăng thề, ngoài hiên gió rét lê thê ... thế thì làm sao mà anh mượn lời nhạc nói lên tâm tình người lính trẻ được?

Anh lúc nào cũng bị cái cảnh yêu người mà người có biết cho chăng tội nghiệp vô cùng. Anh cứ cô đơn, cứ tình đơn phương mãi thế này, chả chóng thì chầy rồi cũng lại in love với sự cô đơn của mình thôi. Thảm thật.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài