Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-09-2005, 01:46 PM   #281
daffodil
Phóng viên báo nhân dân

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 712

Bạn nào download được bài Cánh buồm đỏ rồi làm ơn up lại cho daff với. Thanks nhiều nhiều
daffodil vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 01:53 PM   #282
hangtoe
Vì một ngày mai tươi rói

hangtoe's Avatar

Nơi Cư Ngụ: Quỹ Tháng Ba Thăng Long
Bài : 973

Em chả biết các bác tôn thờ Hải đăng của Mọi Hải Đăng -- Dương Thụ thế nào, chứ em nghe nhời mấy bài bác 5xu mới ấp lên, thấy chả đột phá mấy. Vầng, thì nhạc có cách mạng đấy, cách mạng rất táo bạo và đáng khen, nhưng nhời bài hát, nếu nghe kĩ một tí, chả biết chị Mờ Lờ đang hát gì, nghĩa cao nghĩa rộng ra răng, có phần còn sên sến (trừ bài Chèo Thuyền). Thế mới sầu! Có vẻ như ca từ ko sánh kịp tốc độ "trang cbn trọng" của nhạc rồi. Hay là HĐCMHĐ Duơng Thụ cố ép mình nhả cho ra chữ còn chạy kịp theo nhạc???

Mà mấy bài này, nghe thành nhạc nhẹ quá rồi các bác ợ, chả thấy cái hơi huớng cổ điển nó đậm nét như trong "Gió Và Lá Cây" nữa. Thế mới lại sầu

Bottom line, em "trash can" cái track intro ngay sau lần đầu tiên nghe thử, xong ngâm nga mấy bài chị Mờ Lờ hát, xong em để "repeat" vô thời hạn bản Vivaldi ko nhời. Nghe thế hay, ngủ ngon

PS: Chíp lui về thêu thùa rồi mà dạo này vẫn "đầu gấu" nhờ ;)? Nhưng vẫn xinh thế Chíp xí cho tớ một cái đĩa xịn có chữ ký nhé, cuối năm tớ về tớ xin Mà nick mới của Chíp chán hơn nick MDG.

Đặt khách sạn toàn thế giới cho người Việt iVIVU.com: csc@ivivu.com | 08 3930 8290
hangtoe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 02:07 PM   #283
mth
Thượng sĩ

Bài : 173

Old 09-09-2005, 02:13 PM   #284
Simi
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
daffodil viết:
Bạn nào download được bài Cánh buồm đỏ rồi làm ơn up lại cho daff với. Thanks nhiều nhiều

Dạ, đây này chị
http://www.sendspace.com/file/koo5c5

Từ hôm qua đến giờ em cũng phê quá. Phải rủ thêm 1 đứa bạn nữa sang nghe cùng chia bớt cảm xúc Nghe tổng thể album rất hay, thế nào Ave Maria ngay sau đoạn intro bắng nhắng lại hợp lý ra trò. Cơ mà em thấy album này ngắn thật có thêm vài bài hay instrumental bonus tracks cuối cùng như bản Bướm trắng của Hồng Kiên trong Made in VN để cảm xúc thăng hoa có chỗ đậu và lắng lại. Đồng í với Vobis yêu nhất giọng ML nhẹ và bay, nhì đến nhịp trống đằm và chắc.

Mà đĩa có 35 khìn thôi. Sao rẻ thế nhỉ
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 02:22 PM   #285
daffodil
Phóng viên báo nhân dân

Bài : 712

Cảm ơn mth và Simi :-rose

@mth: T mới lấy vợ hay sao mà bặt tăm bặt tích thế .

Hôm nay bắt đầu bán đĩa Chat với Morzart chưa mọi người nhỉ?
daffodil vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 02:22 PM   #286
1dc7
Rock xuyên màn tuyn

1dc7's Avatar

Bài : 526

Trích dẫn:
iznogoud viết:
..còn Về đây thiên nga thì chắc lấy từ "Carnival of the animals", trích "Thiên Nga" phải không?

Hình như không, chắc là bài Kéo Màn của Xanh Xen (bài này ngày xưa đầu tiên là để lấp giờ giữa màn nhạc kịch, khán giả ngồi quạt và tranh thủ ho, nghệ sỹ thì đi thay xiêm y, còn bọn bán sức thì ra khuân đồ thay đổi sân khấu).
1dc7 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 03:03 PM   #287
Chíp hôi
Khách

Trích dẫn:
iznogoud viết:
..còn Về đây thiên nga thì chắc lấy từ "Carnival of the animals", trích "Thiên Nga" phải không?

Chính xác đấy bác 7. Em có tờ list đây Cũng là của Camille Saint Saens thế nhưng mà là Carnival of the animals
Old 09-09-2005, 03:14 PM   #288
Tuanbass
đẹp trai hút thuốc..

Tuanbass's Avatar

Bài : 6,026

Nhân dịp có cái cổ điển này anh tặng 4C 2 bản hát xịn nhạc Mozart xịn của các ca sĩ xịn và nhạc công xịn thể hiện để tham khảo thêm cho nó gọi là phong phú. Mỹ Linh mà hát được những bản này thì mới gọi là chát với Mozart hehe..

Chat 1
(đây là một bản trong trích đoạn nhạc kịch Đông Gioăng, viết đúng vào dịp Mozart gặp Beethoven, lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng, năm Mozart 33 tuổi, 3 năm sau thì mất..

Chat 2
(Bản này khá vui, trong film Mozart đoạn này chính là đoạn Mozart sáng tác ngẫu hứng trêu Silie, ai xem film rồi có thể nhận ra)
Tuanbass vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 03:16 PM   #289
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Nhìn cái đống ảnh kia quen quá, hình như glasgow là đồng chí áo kẻ sọc phía tay phải à, ngày xưa nói chuyện với mình một lần về classic ở 135 Hàng Bông thì phải, lại còn cho số di động nữa chứ, 0913xxx477 phải không nhể?

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 04:19 PM   #290
Vobis
Khách

Em vào định phỏng vấn thì hết mịe nó giờ. Cũng chẳng sao bởi em chẳng định phỏng vấn ekip chat với Mozart. Em chỉ định hỏi anh Hà Tú nhà em được bao nhiêu phần trong vụ chia bánh này. Tóm lại là bao nhiêu?
Old 09-09-2005, 08:50 PM   #291
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Trích dẫn:
glasgow viết:
Đúng thế. Tuy nhiên tớ chưa nghe bản này bao giờ, bác Gù có thì cho xin nhé.

Này thì trích đoạn "Thiên Nga" trong "Carnival of the animals" của Camille Saint-Saëns cho các tình yêu. Anh đã phán thì ít khi trược lắm, hê hê. Đồng thời khuyền mại luôn thêm chương cuối, cái đoạn này được dùng trong Fantasia 2000, nghe hay phết. File format là APE (Monkey Audio), các con giời chịu khó cài đủ codec hẵng nghe nhá, không lại tiếp tục hỏi han ỏm tỏi cả lên.

The Carnival Of The Animals: The Swan
http://www.sendspace.com/file/od4wc6

The Carnival Of The Animals: Finale
http://www.sendspace.com/file/22xb8v

@glasgow, tình cờ gặp thôi, không quen biết gì đâu.

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 09:49 PM   #292
IEEE
Ai chíp bờ i (không j)

IEEE's Avatar

Gia nhập: May 2005
Bài : 310

Nghe mấy TLgers ca ngợi mình cứ băn khoăn, chắc tại mình nghe nhạc Tây nhiều nên nó thành ra thế. Chứ nghe qua mấy bài bác 5xu úp lên, cảm nhận đầu tiên là thấy giọng Mĩ Linh mỏng dính, rất yếu hơi, nghe rất gượng. Chính ra mình lại thích nghe Siu Black.
IEEE vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 10:41 PM   #293
Cafeteria
học sinh giỏi xã

Cafeteria's Avatar

Bài : 2,544
Send a message via Yahoo to Cafeteria

Trích dẫn:
Vobis viết:
Cũng chẳng sao bởi em chẳng định phỏng vấn ekip chat với Mozart. Em chỉ định hỏi anh Hà Tú nhà em được bao nhiêu phần trong vụ chia bánh này. Tóm lại là bao nhiêu?

Bác vỏ bí, nhân lúc em Chíp còn chưa đi học về em cho bác thời gian đến 12h đêm này( giờ Hn) tự edit lại câu hỏi trên đi nhé. Sau 12h đêm bác có bị hấp diêm hay ném đá vỡ đầu thì đừng có trách là em không báo trước.
Old 09-09-2005, 11:04 PM   #294
red
Đại úy

Bài : 399

Các bác, em là xa mẹ chính gốc đây. Bác nào run rủi up hộ em cái đĩa này lên lại cái. Em nghe moi nguời quảng cáo kinh quá ....
red vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 11:48 PM   #295
chakuchak
Đại lý bánh mỳ Hải Phòng cấp 3

Bài : 4,548
Send a message via Yahoo to chakuchak

Chiều nay cũng vừa được tặng 1 đĩa cáu cạnh. Công nhận hình thức làm rất chuyên nghiệp, ê kíp làm nhạc thì khỏi nói, thuộc loại hót nhất bây giờ.
Tớ cũng chả sành nhạc nên lúc đầu nghe không quen tai lắm, nghe lại lần thứ hai thấy cũng hơi quen, nghe thêm lần thứ ba thấy cũng quen quen... sẽ nghe vài lần nữa.
Trích dẫn:
Các bác, em là xa mẹ chính gốc đây. Bác nào run rủi up hộ em cái đĩa này lên lại cái. Em nghe moi nguời quảng cáo kinh quá ....

Nhờ 5xu đi, tớ ngại nhất cái vụ nén thành MP3 rồi lại upload, với lại đĩa mới phát hành cũng để người ta bán thêm ít bản xịn đã chứ
Old 10-09-2005, 12:04 AM   #296
cachiusa
Đại tướng

cachiusa's Avatar

Bài : 2,109

Trích dẫn:
Tuanbass viết:
Nhân dịp có cái cổ điển này anh tặng 4C 2 bản hát xịn nhạc Mozart xịn
Chat 1

Chat 2

Toàn bị thế này thôi: "The page cannot be displayed ". Thế là làm sao nhỉ?
Old 10-09-2005, 12:09 AM   #297
miami
Khách

@ 5xu: em nhận được đĩa anh gửi rồi. Cám ơn anh nhiều nhé :-rose

Trích dẫn:
Cavalli viết:
Em có vui lòng cho anh tặng em một cái đĩa xịn em nói ở trên ko em .Lâu lắm rồi anh ko có cái cảm giác được đi mua quà tặng cho gái em ạ .

Ơ, bỏ sót mất lời đề nghị hấp dẫn rồi này. Kìa chị em TL, hãy cho anh Cavalli có cái cảm giác được đi mua quà tặng cho gái đi này ;)
Anh Cavalli post cái ảnh hot thế, hehe :')
Old 10-09-2005, 12:18 AM   #298
daudinh
Khách

Bác 5xu ơi, bác có cái CD nào có chữ ký của Mỹ Linh thì bán cho em 1 cái với, để đem đi tặng. Em thì sẽ mua CD khi có bán ở SG.
Old 10-09-2005, 12:28 AM   #299
Lihny
gái hàng Da

Lihny's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 339

glasgow tình yêu mua cho em cái chat với mozart rồi quẳng cho H béo đem qua nhà em ok? 22/9 có người qua đây hai cụ sẽ nhờ chuyển hộ. À mà ở nhà có gì hay hay cứ mua đê, hộ em nhá nhá. Giải trí phát chứ dạo này nhớ ty em căng thẳng lắm lắm í hị hị.
Lihny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-09-2005, 12:33 AM   #300
daudinh
Khách

Trích dẫn:
Lihny viết:
À mà ở nhà có gì hay hay cứ mua đê, hộ em nhá nhá. Giải trí phát chứ dạo này nhớ ty em căng thẳng lắm lắm í hị hị.

Mua thêm Phù Phiếm truyện, rồi đến tối, leo lên giường bật đèn ngủ lên đọc sách, nghe Mỹ Linh chat với Mozart, sáng sớm dậy vào net cho vài ý kiến chỉ đạo cũng vui.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài