Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 08-09-2005, 08:18 PM   #261
Simi
Khách

Bài : n/a

Chèo thuyền tháng 6 em nghe đầu tiên trong chùm 3 bài trên, hic xúc động kinh dị! Bác Thụ sắp đủ bộ The seasons như Tchaikovsky rồi :-rose

Nào trong lúc chờ đi lấy đĩa xịn em đưa nhạc cổ điển đến với công chúng nhá

Tchaikovsky - June - Barcarolle
http://www.sendspace.com/file/gt5839
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-09-2005, 08:34 PM   #262
miami
Khách

Bản của Simi nghe bé quá

Bài Chèo thuyền trong Chat với M hay nhỉ, tớ thích lắm ấy. À, có một chi tiết nhỏ ko thích là tiếng trống đệm "tạch tạch" nhiều khi nghe nó cứ lạc lõng, tuột ra khỏi cái dòng chảy miên man.

Bài Ngày xa anh đoạn đầu y chang 24h 7 ngày của Hồ Ngọc Hà nhỉ. Chắc đều do anh HT làm?

thay đổi nội dung bởi: miami, 08-09-2005 lúc 08:44 PM.
Old 08-09-2005, 08:40 PM   #263
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Còn đây là quả Mộng mơ cho các em gái nghe nhé.

Kinderszenen, Op. 15, Träumerei (Dreaming) - Schumann
http://www.sendspace.com/file/5nkoxf

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-09-2005, 09:07 PM   #264
Simi
Khách

Trích dẫn:
iznogoud viết:
Còn đây là quả Mộng mơ cho các em gái nghe nhé.

Còn đây là quả Mộng mơ cho anh Xít

Tiếng cello nghe hay thật, rất da diết mà vẫn bay bay được!

Ah, miami cái đĩa của tớ chán nhắm nên chỉ nén được thế thôi, nghe tạm vậy nhé :-rose
Old 08-09-2005, 11:31 PM   #265
Chíp hôi
Khách

Hị hị, thông báo cả nhà rằng hôm nay Thăng Long có vụ off với bác Dương Thụ hơi bị tươi vui bổ ích.

Bác Thụ phải nói là hải đăng của mọi hải đăng Em hâm mộ cực! Thôi em chỉ đăng tin ảnh trước, xã luận với cả tản văn tùy bút thì nhường cho các anh thân thương của em post lên sau, nhé!

Old 08-09-2005, 11:53 PM   #266
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Bài : 2,005
Send a message via Yahoo to Tristesse

Chíp bỏ mấy cái cục đen đen ở mắt mọi người được ko? Vì ai cũng biết là ai cả rồi mà...
Tristesse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 12:04 AM   #267
Chíp hôi
Khách

Chíp có muốn cho vào đâu, trông xấu chết. Nhưng đấy là nguyên tắc rồi, không ai muốn đưa mặt lên TL gian hồ hiểm ác
Old 09-09-2005, 12:06 AM   #268
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Bài : 2,005
Send a message via Yahoo to Tristesse

Trích dẫn:
Time viết:
Chíp có muốn cho vào đâu, trông xấu chết. Nhưng đấy là nguyên tắc rồi, không ai muốn đưa mặt lên TL gian hồ hiểm ác

À thế à? Giang hồ TL hiểm ác vậy cơ à???
Tristesse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 12:30 AM   #269
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Trích dẫn:
miami viết:
Bài Ngày xa anh đoạn đầu y chang 24h 7 ngày của Hồ Ngọc Hà nhỉ. Chắc đều do anh HT làm?

Ừ, HT làm, và giống nhau thật.

Cái hình trên là bìa sau của album.
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 01:00 AM   #270
glasgow
Xì cbn tin

glasgow's Avatar

Bài : 1,891

Kính 4c chú ý,

Nhờ bác 5xu, bọn anh rất may mắn được hầu chuyện chú Dương Thụ khá nhiều. Xin phép được nói rằng chú Thụ là một con người đẹp (wonderful human being), hiểu theo đúng những nghĩa tốt nhất của từ này.

Do vậy, 4c ném đá vô tư, nhưng mong 4c ném đá cho có chất lượng.

Anh cảm ơn.

Trích dẫn:
Siêu Nhân viết:
http://vietnamnet.vn/vanhoa/amnhac/2005/09/487373/

Ngày mai nhé . Các bác nào ở phe ném đá chuẩn bị đá , gậy gộc ngay bây giờ đi , sáng mai mở mắt ra , tổng tiến công là vừa đẹp .. )
glasgow vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 01:10 AM   #271
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Trích dẫn:
Simi viết:
Chèo thuyền tháng 6 em nghe đầu tiên trong chùm 3 bài trên, hic xúc động kinh dị!

Hồi anh bé, nhà còn vách đất (đúng nghĩa cái vách đất ấy, khung là tre, đắp đất và rơm lên). TV thì tất nhiên không có nhưng có loa truyền thanh xã kéo đến tận nhà, nghe đ'o mất tiền, tiếp sóng của đài tiếng nói VN từ Vươn Thở (một tiết mục thể thao buổi sáng của đài) đến Tiếng Thơ (đọc thơ).

Có cái gì trên cái loa đấy là nghe anh hết. Từ câu chuyện cảnh giác tối thứ 7 đến truyện thiếu nhi sáng chủ nhật. Đặc biệt là hay nghe kịch Phân phối thị trường lúc 1.30pm và sau đó là Nhạc giao hưởng thính phòng lúc 2pm. Lý do là bị bắt ngủ trưa, không ngủ mà toàn nghe loa.

Trong đống nhạc thính phòng hổ lốn phát trên đài thời đấy chỉ có những cái gì dễ dễ nghe mà hay được phát đi phát lại thì mới lọt tai thiếu nhi của anh. Đấy là Mộng Tưởng (hồi đấy nó dịch thế) và Chèo thuyền.

Vậy nên lần đầu nghe Chèo thuyền của ML anh xúc động choáng váng mất một lúc. Rất thích, một bản nhạc mình nghe ở phòng thu sáng choang, đông người, mà có thể vặn cái đồng hồ thời gian roẹt một cái lùi lại gần 20 năm.
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 01:23 AM   #272
V.T
Khách

bìa đĩa chụp đẹp quá, ánh sáng & người mẫu ấn tượng nhỉ
Old 09-09-2005, 02:10 AM   #273
glasgow
Xì cbn tin

glasgow's Avatar

Bài : 1,891

Đúng thế. Tuy nhiên tớ chưa nghe bản này bao giờ, bác Gù có thì cho xin nhé.

PS. Báo cáo 4c chuyên gia phòng thu là sáng nay họp báo, ML hát live bài Gió và lá cây, hình như là bài có các nốt cao nhất trong album, ngon lành, nồng nàn cảm xúc có phần hơn cả bản thu.

Trích dẫn:
iznogoud viết:
Về đây thiên nga thì chắc lấy từ "Carnival of the animals", trích "Thiên Nga" phải không?

thay đổi nội dung bởi: glasgow, 09-09-2005 lúc 03:30 AM.
glasgow vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 02:27 AM   #274
Vobis
Khách

Em các thầy hát không hay, đàn ca sáo nhị không rành nói vậy để các thầy có chửi em là ngu thì em cũng mặc mịe các thầy. Cái nữa em tôn trọng sức lao động của Linh, AQ, DT những người chat với Mozart riêng với Linh em vẫn yêu như ngày đầu cùng Hà nội đêm trở gió. Có mỗi điều em thích lý sự thế này.

Thứ nhất đây có phải cách hay để truyền bá báu vật cổ điển của nhân loại. Em nghe gần giống như cách gia đình đứa bạn em dậy con chúng nó học tiếng anh bằng cách bố mẹ ở nhà nói chuyện với chúng nó bằng tiếng anh. Riêng nói cách diễn đạt không thôi chưa nói đến phát âm cũng đã làm hỏng mịe nó trẻ rồi. Mà các bác thấy người nghe nhạc bác học ở ta bây giờ ông nào cũng gật đầu như bác học ý nhưng con nit bỏ mẹ. Mà con nít đã hỏng thì khó sửa phỏng ạ. Ý em là cổ điển rồi thì để con bà nó cô điển đi đừng cách tân thêm thắt.

Thứ hai em nghe nhạc bác học là để cảm thụ. Em có Tháng Sáu của riêng em, bác có Tháng Sáu của các bác. Em mộng mơ một kiểu các thầy mộng mơ kiểu khác. Ý em là nghe nó, ngấm nó để làm sống mình. Chơi kiểu này em thấy hơi kiểu bản cửu chương sai thì bị trừ điểm.

Có mỗi giọng Linh là em yêu còn nói thích thì em thích nhất trống.

Tóm lại em muốn pác học một tý nhưng em ngại gật đầu giống bác học quá.
Old 09-09-2005, 03:11 AM   #275
Gon
Đại tướng

Gon's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Soul Society
Bài : 2,136

Trích dẫn:
glasgow viết:
Kính 4c chú ý,

Nhờ bác 5xu, bọn anh rất may mắn được hầu chuyện chú Dương Thụ khá nhiều. Xin phép được nói rằng chú Thụ là một con người đẹp (wonderful human being), hiểu theo đúng những nghĩa tốt nhất của từ này.

Do vậy, 4c ném đá vô tư, nhưng mong 4c ném đá cho có chất lượng.

Anh cảm ơn.
Hị hị, bác glassgow trịnh trọng quá. Người khác cháu ko biết nhưng cháu thì ko phải loại ném đá phá hoại đâu bác ợ, cháu chỉ là "thấy chuyện bất bằng rút dao tương trợ" thôi ;) Mới lại có cái mình ko thích nhưng người khác thích, tôn trọng sự lựa chọn của cá nhân là chuyện phải làm, phỏng ạ?

Trong giới nhạc sĩ đương thời cháu hâm mộ nhất bác Dương Thụ, ca sĩ thì cháu coi ML là second best (sau TL), còn ở tathy này hồi mới vào cháu cũng hơi bị ngưỡng mộ bác 5xu. Thế nên chúc chiến dịch launching CwM của ekip trên thành công tốt đẹp nhá :-rose

Thôi chào các bác, cháu phải chạy sang bên Âm nhạc đêm khuya rình xem bác Gà đã up mấy album Những ca khúc lãng mạn chưa Có cả Reverie (Schumann), Tristesse (Chopin), Serenade (Schubert), Torna a Surriento, La Paloma v.v.. toàn bài cháu thích :') Nghe thử xem ca sỹ VN hát ra sao
Gon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 10:26 AM   #276
chakuchak
Đại lý bánh mỳ Hải Phòng cấp 3

Bài : 4,548
Send a message via Yahoo to chakuchak

Xóa theo yêu cầu

thay đổi nội dung bởi: chakuchak, 09-09-2005 lúc 10:55 AM.
chakuchak vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 10:38 AM   #277
AutumnMoon
Đại úy

AutumnMoon's Avatar

Gia nhập: Aug 2005
Nơi Cư Ngụ: ..over there
Bài : 562

em ném quả đá tảng phát, này bạn áo nâu trông quen nhỉ, cái kiểu tứ chi thừa thãi dài loằng ngoằng cũng ko biết đường mà xếp cho gọn gàng ngăn nắp , ngồi đối diện gái mà chả ý tứ, sao lúc nào cũng .. ra như thế )

thay đổi nội dung bởi: AutumnMoon, 09-09-2005 lúc 11:31 AM.
AutumnMoon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 11:21 AM   #278
Chíp hôi
Khách

Vụ ném đá vietnamnet sáng nay thế nào rồi 4C? Em đi học giờ mới về chả thấy động tĩnh gì cả???
Old 09-09-2005, 11:21 AM   #279
nuocchaymaytroi
72 h

Gia nhập: May 2005
Bài : 564

Trích dẫn:
glasgow viết:
Kính 4c chú ý, 4c ném đá vô tư. Anh cảm ơn.

Dào ôi, em mí bác Chak ném sơ sơ 2 viên đá dăm bằng hạt đậu xanh mà bác đã chạy mất dép rồi ). Tính bác nhỏ nhẹ dịu dàng, ko hợp với câu đao to búa lớn thế đâu!

thay đổi nội dung bởi: nuocchaymaytroi, 09-09-2005 lúc 11:45 AM.
nuocchaymaytroi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-09-2005, 11:45 AM   #280
Supaman
Bố trẻ con

Supaman's Avatar

Bài : 6,802
Send a message via Yahoo to Supaman

Trích dẫn:
Time viết:
Vụ ném đá vietnamnet sáng nay thế nào rồi 4C? Em đi học giờ mới về chả thấy động tĩnh gì cả???

Chửa biết sao, chỉ biết bác Thụ sau khi bị vài cô chú TL ném đá đêm qua giờ ốm rồi (Gâu, Cafe,...). Tội ghê.

Thêm thông tin: Lão 5xu cũng sắp đi rồi, đang uống nước lọc và chui gầm bàn ngủ trừ bữa.

thay đổi nội dung bởi: Supaman, 09-09-2005 lúc 11:50 AM.
Supaman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài