Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Hỏi gì đáp nấy ... nếu được
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-08-2005, 01:04 AM   #1
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 876
Default HN mua Amplifier ở đâu?

Thăng Long có nhiều bác rất rành đồ điện tử. Các bác cho em hỏi ở HN muốn mua Ampli và bộ lọc hàng bãi thì mua ở đâu vừa rẻ vừa chất lượng mà không sợ đồ đểu, loại tăng âm dùng cho loa AR94 thì mua loại nào là hợp lý nhất?
Old 30-08-2005, 01:52 PM   #2
truongvoky
Thượng sĩ

truongvoky's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 171

Bác thử ra Hùng đồ cũ - Hai Bà Trưng xem sao! Em cũng mua một số đồ ở đó, giá cả được mà không sợ đồ đểu.
truongvoky vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-08-2005, 04:05 PM   #3
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Trích dẫn:
truongvoky viết:
Bác thử ra Hùng đồ cũ - Hai Bà Trưng xem sao! Em cũng mua một số đồ ở đó, giá cả được mà không sợ đồ đểu.

Chỗ đó tớ cũng xem qua rồi nhưng chưa vừa ý lắm, ít hàng quá.
Old 31-08-2005, 05:01 AM   #4
prospere
Trung sĩ

Gia nhập: May 2005
Bài : 45

Bác ơi cho em hỏi luôn phát. Ở việt nam bây giờ có hai con này không
DENON AVR1906 B (540€ )
Ampli-tuner A/V 7 canaux. Dolby Digital EX, DTS-ES Discrete & Matrix 6.1, DTS 96/24, DTS Neo:6, Dolby Pro Logic IIx et DTS. Power 7x 80 W sur 8 Ohms.

PIONEER VSX2014i-S (890€ )
Ampli-tuner Audio/vidéo. Certifié THX Select. Interface i.LINK. Compatible tous formats 6.1 & 7.1. Ouvert 5.1. Entrées YUV. Power 120W x7.
Nêu có thi giá nó khoảng bao nhiêu bác nhẩy?
prospere vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-08-2005, 07:22 AM   #5
Dolce Vita
Trung úy

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 264

Hà nội bây giờ có nhiều nơi bán đồ cho audiophile lam. Các chú muốn loại nào. Tầm tiền bao nhiêu cũng có. Nếu thích hàng độc, hàng đặc chủng cao tiền kể cả loa Tannoy Cantenbury, CD transport Accuphase và amplifier Mark Levinson thì đến gặp anh Thắng, số nhà 258 phố Huế. Ở đấy nhận đặt hàng luôn nếu các chú thích hàng quá đặc chủng. Còn nếu nhu cầu vừa vừa thì thôi, ra Hải Tầu, hay Hải Xuyên cho nhanh
Dolce Vita vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-08-2005, 11:55 AM   #6
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Web của thằng loa AR là gì nhẩy? Tớ có con tăng âm onkyo nhưng dùng với loại AR không được hay cho lắm, bây giờ muốn đổi sang loại ampli nào thì hợp với AR nên mới hỏi các cậu, chứ ampli thì thiếu quái gì.
Old 31-08-2005, 12:59 PM   #7
5xu
Trả lại tên cho xu

5xu's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 2,958
Send a message via Yahoo to 5xu

Phamhung đang ở SG hay Hanoi. Nếu ở SG thì nhờ Uzi dẫn ra khu Huỳnh Thúc Kháng gặp anh Lâm. Anh Lâm là một trong những người sành đồ audiophile nhất SG. Anh này không bán đồ (vì chơi quá, hết vốn) mà chuyển qua bán đĩa cho dân chơi đồ high-end (đĩa CD, đĩa than các kiểu).Nhờ anh Lâm anh ấy tư vấn mua cái gì cho hợp rồi nhờ anh ấy chỉ chỗ mua luôn.

Nếu ở HN mà muốn chơi đồ tube trong lúc tiền bạc chưa được dư dả lắm (chơi đồ highend đúng kiểu thì bắt đầu phải từ 20 ngàn mỹ) thì có thể chơi đồ phủi (hàng cũ, hàng chế) tầm vài ngàn. Tôi cũng có quen mấy thằng chơi hàng phủi, có thể giúp được.
5xu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-08-2005, 02:01 PM   #8
PhamHung
Ru đời không ngủ

PhamHung's Avatar

Chơi high - end thì nhất bố rồi bác 5xu à. Chơi đồ đó chắc em phải xây lại nhà, thêm phòng nghe nhạc cho đúng tiêu chuẩn, hiện giờ em cũng không dư giả tiền bạc và thời gian để đầu tư, bộ nghe nhạc của em bây giờ cũ quá. Hiện giờ em đang nghe loa AR94, ampli Onkyo và Equalizer Hàn quốc. Em định đổi ampli và Equalizer, thêm 2 loa góc JBL. AR của em vẫn đập chết thằng bose nên em chưa muốn đổi. Bác xem cụ thể thế nào tư vấn em cái. High - end chắc phải tỉ phú như bác saint mới chơi, em chỉ thỉnh thoảng nghe nhạc xem phim vào cuối tuần thôi ạ.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài