Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-08-2005, 03:02 AM   #61
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,902

Ối số tớ đen quá nhưng mà nhất trí! Đợi cũng có cái thú của đợi, hê hê, để vào xem cái netnam gì xem có cá kiếm được tí nào không.

Bản đẹp hơn có nghĩa là đúng nó bác Bắc ợ. Bác đợi tí để em cử em Minount ra tặng bác 2 nụ hôn lồng làn

Ông U-oát kia là ai thế nhở không chơi xấu tung tin đồn nhảm làm mất uy tín bạn thế nhá, ông bảo ai cu cu bé bé, hả? ;)

Simi có yêu cầu up lại Mắt lệ cho người Khánh Ly song ca với Từ Công Phụng vì link đã bị block nhưng mà em bó tay vì là không vào được sendspace mà yousendit thì up đến nửa tiếng cái bản nhạc xấp xỉ 6MB ấy rồi mà vẫn thấy nó chạy, chạy nữa,chạy mãi có nghĩa là nó cũng tạch nốt. Mạng với chả mẽo cáu hết cả sườn. Vâng, hiện nay thì đôi mắt mình em rất buồn, đôi chúng em rất buồn nên là nhờ bác nào có bản này hoặc là hôm nọ đã lấy được xuống rồi thì giúp em 1 phát. Em cảm ơn nồng cháy!

Gửi bạn A (là bạn mà đã block mấy cái files rồi ý): Mình x biết bạn là đứa nào một hay vài người nên cứ gọi là A nhưng mình tin là bạn quen ăn sẵn rồi và hiếm khi chia cho người khác ăn cùng nên bạn không biết quý trọng công sức của những người đã tìm kiếm sưu tập những album quý hiếm, những bản nhạc hay...và lọ mọ up lên chia sẻ với những bạn khác cùng chung sở thích. Thế mà bạn nỡ lòng nào block đánh xoẹt một phát như thế. Album Ngô Thụy Miên của quý nhà bác Bắc hơn 80 MB đưa lên chưa thọ được 1 ngày đã bị block, block chứ không phải expire. Mình cặm cụi up lại cũng chả hiểu sống được bao lâu lại bị block thêm phát nữa. Nay đến cả bài lẻ cũng chung số phận. fuck, bạn mồm to xơi hết suất trước thì cũng phải để phần cho người đến sau với chứ. Chứ chẳng nhẽ bây giờ lại phải chia sẻ bằng cách up lên những file chất lượng 4` cho nghe demo rồi hỏi ai muốn có bản đẹp thì gửi mật thư?

Mình thì share nhạc vô tư thôi và không phải để mong chờ những lời cám ơn vì nguyên việc đưa được cho bạn nào có nhu cầu cái họ cần đã là vui, dĩ nhiên lại có phản hồi tích cực nữa thì niềm vui càng lớn nữa. Nhưng riêng với bạn, bạn A không thân mến lắm ạ, thì mình đòi hỏi ở bạn sự biết ơn, thể hiện bằng cách bạn đã lẳng lặng vào lấy được nhạc rồi thì cũng nên lẳng lặng đi ra đừng có tiện đường phá quấy. Thế nhé.

thay đổi nội dung bởi: Bismarck, 07-08-2005 lúc 03:08 AM.
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-08-2005, 03:30 AM   #62
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Nhịt cụ cái lũ mất dạy, đã thế ông up bằng sendspace xem chúng mày block kiểu giè.

Mắt lệ cho người - Khánh Ly and Từ Công Phụng
http://www.sendspace.com/file/rfyusr

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-08-2005, 03:37 AM   #63
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

hê hê tình yêu cờ-rai-sờ-lờ này đáng yêu nhở. Hôn phát!

Sư bố anh cu Xít vừa mới láu táu set title cho anh đấy phải không? Mà thế x nào cái sendspace nhà chú anh vừa mới khen rời mồm hôm qua đến hôm nay đã giở quẻ rồi.
Old 07-08-2005, 03:48 AM   #64
DatKy
Khách

Bài : n/a

Mắt Lệ Cho Người thì các bạn phải nghe Tuấn Ngọc. Bài này buồn, nghe Khánh Ly ca hơi ảo não, chỉ Tuấn Ngọc mới đủ trình đưa bài này lên đỉnh Đôi mắt em rất buồn, đôi chúng ta rất buồn. Theo thiển ý của tớ Tuấn Ngọc đỉnh nhất bản này, hơn cả Riêng Một Góc Trời.

Mà bạn Big Mac chửi bới vụ gì tớ đếch hiểu.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-08-2005, 03:56 AM   #65
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Này thì Tuấn Ngọc.

http://www.sendspace.com/file/916etc

Old 07-08-2005, 03:59 AM   #66
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

À thì không hiểu đ/c nào xấu tính lấy nhạc mà mọi người up lên ở yousendit xong thì ngứa tay block mịa luôn cả cái file làm người đến sau không load được kêu um cả lên. Tớ bực quá phải chửi đổng 1 phát.
Old 08-08-2005, 01:58 AM   #67
Bắc Thần
..anh thích..

Bắc Thần's Avatar

Bài : 1,519

Trích dẫn:
Bismarck viết:

Bản đẹp hơn có nghĩa là đúng nó bác Bắc ợ. Bác đợi tí để em cử em Minount ra tặng bác 2 nụ hôn lồng làn

Bài đấy lượng không đạt hả Bis.? (Bây giờ gọi Bis luôn đi cho nó đỡ lộn xộn nghen.)
Old 08-08-2005, 02:08 AM   #68
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Vưng, bản cũ của em bị méo tiếng vì nén khiếp quá, bản của bác thì ngon hơn nhiều nhưng em thấy cũng hơi chưa được thỏa mãn hoàn toàn. Khi nào bác kiếm được quả ngon hơn nữa thì em vẫn xin.
Các bác cứ gọi em là Bí như các ty gái gọi hay là Bit hay là Bis hay là Big Mac tùy ạ và bỏ cái TGA đi cho em quên hẳn thời du côn đặng an tâm làm người lương thiện
Old 08-08-2005, 02:33 AM   #69
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Nhà tớ vừa nghe xong 1 lượt mấy bài của bạn Kỷ và phải nói là rất quý bạn Kỷ vì quả Vĩnh biệt của cụ Đoàn Chuẩn kia. Chả là cách đây tầm gần 2 tháng tớ bỗng nhiên kiếm được bài ấy nghe chưa kịp nguội mới chỉ thuộc được đúng câu đầu tiên ai đốt Cô Tô thành vì đôi mắt giai nhân rất hơi hướng dã sử Tàu thì dính phát phải format máy thế là mất tiệt luôn, thậm chí còn chưa kịp nhớ tên bài lẫn ca sĩ để mà gúc lại. Vừa nghe nói Ánh Tuyết cũng hát bài này ông Uaz đâu rồi vào cho ý kiến đi chứ
Old 08-08-2005, 03:13 AM   #70
Bắc Thần
..anh thích..

Bắc Thần's Avatar

À, bài Vĩnh Biệt ...

Bài đó là bài sau cùng anh biết của Đoàn Chuẩn - Từ Linh. Lần đầu tiên anh nghe là ở trên một căn lầu cũ kỹ, nóng nẩy ở thành phố Sài Gòn. Anh nhớ lúc đó anh rất là ngạc nhiên không hiểu tại sao lại có bài hay đến thế mà mình không biết. Câu đầu vào mạnh mẽ như hàng ngàn quân sĩ mặc áo giáp xông chiến hào í. Anh thấy bài này chưa ai hát hay hơn Ánh Tuyết.

Sự tích bài này cũng hơi bị thú vị. Nếu cậu cần gúc thêm thì thử từ khóa "Vàng Phai Mấy Lá" xem.
Old 08-08-2005, 03:56 AM   #71
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Vưng, nhà em cũng vừa gúc rồi và lại biết thêm rằng ngoài thành Cô Tô bị đốt thì đến lượt 1 cái cây nào đó cũng bị rụng đến Chiếc lá cuối cùng vì cô ca sĩ của đài Pháp Á ấy. Bài này em cũng mới chỉ được nghe nói đến trong 1 lần gúc bài cùng tên của Tuấn Khanh nhưng chưa lần nào được nghe. Có bác nào có không nhỉ?
Old 08-08-2005, 04:08 AM   #72
Bắc Thần
..anh thích..

Bắc Thần's Avatar

Trích dẫn:
DatKy viết:
Vâng, bác Bắc, hồi em đọc bài này suýt viết một bài chửi lại. Nhưng nghĩ kĩ thấy mình không nên nông nổi lại thôi.

Nói túm lại là sao? Bài đấy dài quá, đọc mệt. Mà ĐC ở lại miền Bắc năm 54 cho nên tài liệu trong Nam hầu như là không có.

Bài Vĩnh Biệt thì đúng là bài Vàng Phai Mấy Lá rồi, đúng không?
Old 08-08-2005, 08:09 AM   #73
Bắc Thần
..anh thích..

Bắc Thần's Avatar

Thằng đấy như vậy là láo!

Cuốn của Ánh Tuyết lúc đầu chỉ có băng thôi. Về sau anh mua CD mới biết là bài Vĩnh Biệt trong băng cassette bị mất một đoạn cuối (chắc là vì băng dài không đủ.) Người ta bảo rằng Lê Dung hát cũng hay, nhưng anh không nghĩ là như vậy.
Old 08-08-2005, 03:30 PM   #74
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Bài này càng nghe càng ngấm. Phải nói là tuyệt hay!

Không biết các bác thấy thế nào còn nhà em thấy khúc đầu quả cũng không có hơi hướng quen thuộc Đoàn Chuẩn mấy nhưng càng về sau càng lồ lộ ra. Còn cái anh cu kia vin vào đó để cãi không phải của Đoàn Chuẩn thì hơi dốt. Thế thì khác gì cãi Tiếng trống cao nguyên, Sài Gòn đẹp lắm không phải của Y Vân hay là Cô nuôi dạy trẻ phải của Phạm Tuyên chứ không phải Nguyễn Văn Tý

Nhưng nghe bài này cứ như một truyện Kiều mi ni, em phải đi bổ túc lại kiến thức lịch sử xem Mỵ Cơ với Tiêu Nhiễn là ai đã )
Old 08-08-2005, 03:46 PM   #75
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Đọc Đông Chu Liệt Quốc đi. Cái này bọn anh bàn nát thời TL cũ rồi, giờ mới biết à?

Old 08-08-2005, 04:19 PM   #76
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Ai chả biết có Phù Sai thì sẽ là Đông Chu thì nhớ thêm được Tây Thi Phạm Lãi chứ nhớ thế x nào được lắm nhân vật thế
Old 08-08-2005, 05:56 PM   #77
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Mọi người ai có version Lê Dung Ánh Tuyết hát bài "Trường ca Hội Trùng Dương" thì cho em xin với, để so sánh với Thái Thanh và ban Thăng Long phát, mấy hôm nay đang phê bài này.

Old 08-08-2005, 06:08 PM   #78
vnuh
Đại úy

Bài : 350

Trong đống album Lê Dung Gù có, có Trường ca Hội Trùng Dưong đấy.
vnuh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-08-2005, 06:43 PM   #79
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Em ko tìm được bác vnuh ơi, làm gì có, có thì em đã thấy. Album nào, bác vạch quần tóm trim cho em xem phát.

Old 08-08-2005, 06:48 PM   #80
DatKy
Khách

Bài : n/a

Nó đây Hội Trùng Dương

Lê Dung + Ánh Tuyết + ... < Thái Thanh. Nhưng mà đoạn Tiếng Sông Hương Ánh Tuyết hát nghe có vẻ "Huế" hơn Thái Thanh, chắc tại bả người miền Trung. Mà cái album Lê Dung Pác Pó của bác vnuh chẳng thấy list gì cả thế, lên mạng tìm thông tin mấy CD kiểu này thì khó. Bác vnuh chăm chỉ chút đi!

thay đổi nội dung bởi: DatKy, 08-08-2005 lúc 06:59 PM.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài