Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 23-08-2005, 01:48 AM   #221
DatKy
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Tristesse viết:
Kể anh nghe bí mật của đời em. Don Hồ là người yêu đầu tiên của em đấy. Hehehe...

Hồi ra cái album Trái Tim Mùa Đông em chắc đang học cấp hai nhỉ?
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-08-2005, 01:56 AM   #222
Bắc Thần
..anh thích..

Bắc Thần's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,519

Trích dẫn:
Tristesse viết:
Kể anh nghe bí mật của đời em. Don Hồ là người yêu đầu tiên của em đấy. Hehehe...

Kể em nghe bí mật của đời anh. Hồi Don Hồ đi show về chỗ anh thì anh là bảo vệ cầm cái đèn pin dài thước mốt đứa nào lộn xộn lại đòi kéo áo Don Ho xin chữ ký là anh cho nó một cây lên đầu.
Old 23-08-2005, 02:31 AM   #223
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Bài : 2,005
Send a message via Yahoo to Tristesse

Tự nhiên nhắc lại đến Don Hồ làm em nhớ quá một thời ngu dại của mình.

Anh DatKy nói đúng, em bắt đầu yêu Don Hồ qua album Trái tim mùa đông. Coi video thấy Don Hồ hát bài đấy với hình cái cây khô cong queo ở đằng sau mà tim đập loạn nhịp quá trời. Rồi mê tiếp đến bài Mùa đông sắp đến trong thành phố. Dạo đó em có đua đòi đi học đàn organ mà anh thầy dạy đàn lại mê Ngọc Lan. Vậy là học đàn xong , 2 thầy trò đem băng cassette ra "độ" xem Ngọc Lan hát bài đấy có hay hơn là Don Hồ không?

(Vui chơi không quên nhiệm vụ, anh nào có bản Mùa đông sắp đến trong thành phố - Don Hồ cho em xin với).

Tiếp sau đó là bất cứ chương trình ca nhạc nào của Thúy Nga Paris mà có Don Hồ là em đều đi thuê về để xem. Rồi đi thâu chọn lọc những băng tape toàn Don Hồ hát. Nghe hoài mà không biết chán! Đúng là mối tình đầu nên năng lượng yêu đương rất dạt dào!!!

Rồi em lớn lên. Em bắt đầu thấy ngoài bầu trời Don Hồ còn có nhiều bầu trời khác nữa. Như Philip Huy, như Anh Tú... Rồi em xem mấy show ca nhạc Don Hồ hát mà khi nào cũng có 1 dàn nữ múa minh họa xung quanh. Em bắt đầu ơn ớn... Rồi em chuyển qua thích nghe nhạc người khác hát khi nào không biết. Nhưng sau này khi thích ai hát thì em gọi đó là "thần tượng âm nhạc" của em, (nhắc lại bây giờ "thần tượng âm nhạc" của em là Mr. ĐÀM), chứ không gọi là "người yêu" nữa. Vì em vẫn muốn dành cho "người yêu đầu đời" của em 1 vị trí đặc biệt! Hehehe...

Khi mới sang Mỹ, nhớ 1 buổi tối em ngồi xem 1 DVD ca nhạc của Asia, có Don Hồ hát. Em chỉ tay lên màn hình tivi và hét lên: Ui cha, người yêu đầu đời của em đây! Cả nhà khi đó quay lại nhìn em khinh bỉ, nói: Thằng gay đó mà cũng ưa!

Hehehe...

--------
Tristesse vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-08-2005, 02:36 AM   #224
Bắc Thần
..anh thích..

Bắc Thần's Avatar

Bài : 1,519

Anh thích đương sự hát bài Thôi (có thêm phần tiếng Tây).

Nếu anh nhớ không lầm thì lúc đầu Don Ho là ca sĩ lô-can hát ở phòng trà Ritz. Giọng thì ok nhưng mà người thì nhỏ bằng hạt mít!
Old 23-08-2005, 05:34 AM   #225
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Bài : 3,902

Bác Kỷ nhắc đến cái CD Người tình mùa đông ấy làm gợi lên những kỷ niệm vừa ngọt ngào vừa cay đắng của em. Số là hồi ấy em nghe lỏm được của con bé tổ trưởng cái đĩa này thấy thích quá mới mượn về nhà nghe cho đã, để đổi lại em phải đè nén tính bo bo giữ của để mở hầu bao ra cho nó mượn lại CD Mariah Carey. Rồi sau đó đòi, đòi nữa, đòi mãi mà nó cứ khất lần bảo là đợi nó tìm và sau cùng là bảo mất rồi. Điên hết cả người vì hàng tư bổn xịn ông bô mình xách bên Tây về cho được nó đền lại bằng cái đĩa Tàu phò nghe được 1 tháng thì quăng vào sọt rác vì xước như mặt quỷ. Bản Xa em kỷ niệm cũng trong chính CD Người tình mùa đông đó thì gắn với một vụ phiêu lưu tình ái tuổi học trò đúng vào thời điểm đó và tái hiện tiếp vài năm về sau với bao kỷ niệm ngọt ngào và cay đắng, hê hê. Giờ này nghe lại em Nini tóc tém cất tiếng nhớ những lúc đắm đuối bên nhau, anh yêu nay xa rồi. Nhớ những lúc quấn quýt bên nhau, nay riêng em lẻ loi là vẫn cứ gai gai người như sống lại cái đêm gió rét vù vù trên bến phà Quảng Ninh năm ấy.

E hèm, quay trở lại với chương trình âm nhạc đêm khuya. Nếu như đêm qua thoát khỏi đọc diễn văn xin lỗi em sữa Milo vì tội nói phét thì đêm nay phải muối mặt thú nhận sự lẩm cẩm đã hại anh. Số là ban nãy tìm không kỹ trong các băng nhạc cũ vì cứ nghĩ là bản Còn chút gì để nhớ mình chắc chắn có hoặc Duy Quang hoặc Vũ Khanh và là bản mới sau này, sau cùng tìm ra Lệ Thu bản cũ và Elvis Phương thấy đúng là bản mới thì nghĩ ngay mình đã nhầm lẫn ca sĩ. Nhưng không phải nhầm

Buổi phát thanh đêm nay tiếp diễn bằng món quà âm nhạc dành cho thính giả Milo: Còn chút gì để nhớ qua tiếng hát Duy Quang pre75.

Nếu thính giả Milo muốn đòi thêm bản Elvis Phương cũng rất hay thì nhà đài sẵn sàng phục vụ để chuộc tội cẩu thả ban chiều

thay đổi nội dung bởi: Bismarck, 23-08-2005 lúc 05:52 AM.
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-08-2005, 05:45 AM   #226
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Sau đây là Lời tỏ tình mùa xuân cho ty Kreis chanh chua.
Mùa xuân rất hiền lặng yên ngồi trong góc nhà nghe ty Kreis âu yếm những anh già Phú Lãng Sa.
Old 23-08-2005, 06:09 AM   #227
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Anh chính là pháp luật đây còn ai kiện được ty nữa
Old 23-08-2005, 02:30 PM   #228
Rio
Đại úy

Bài : 534

Cảm ơn bác Bis nhé. Em nghe thử cái đã.
Rio vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-08-2005, 06:38 PM   #229
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Trích dẫn:
Tristesse viết:
1. Đến chiều qua - Ý Lan
2. Đêm trăng khuya - Vũ Khanh
3. K.khúc của Lê - Tuấn Ngọc
4. Niềm nhớ thương - Thái Hiền
5. Yêu dáng em xưa - Tuấn Ngọc
6. Em ngủ trong mùa đông - Vũ Khanh & Ý Lan
7. Cánh hoa xưa - Tuấn Ngọc
8. Tiễn em chiều mưa - Ý Lan
9. Em và nhớ - Vũ Khanh
10. Cung đàn xưa - Tuấn Ngọc

Gói I
Gói II

------

Anh cực lực lên án em Milo đã treo đầu bò bán thịt trâu nhá. Không hề thấy tăm hơi Tuấn Ngọc, Vũ Khanh, Ý Lan ở đâu mà toàn Ngọc Lan Ngọc Lan và Ngọc Lan (( Anh chán nghe Ngọc Lan từ lâu lắm rồi. Kể cả khi nào có nhiều u uẩn (như hôm nay, hê hê) thì cũng nghe các giọng ca sến mùi mẫn khác thấm hơn. Em liều liệu mà chuộc tội đê.

Mà từ bận sau lười đặt tên cho các bài thì cũng cho cái tên album nhỉ? Anh lấy về mà loay hoay mãi chưa biết gán tên gì cho cái folder này
Old 23-08-2005, 07:02 PM   #230
DatKy
Khách

Nếu theo cái list của em Mouni thì tên album này là Em Ngủ Trong Một Mùa Đông. Còn cái toàn Ngọc Lan mà chú Big load được về thì anh chịu không biết tên là gì.

Em Mouni chắc nhầm đĩa rồi, mà em hình như toàn lưu CD chứ không lưu mp3 trong máy, lần nào upload cũng toàn thấy track và track, lại còn rất hay quên ghi tên đĩa, buồn em lắm Mouni ạ!
Old 23-08-2005, 07:25 PM   #231
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Trích dẫn:
Kreisler viết:
Hôm qua em bồng bềnh quá, với lại yêu Bít quá nên không xem hàng trước :') . Anh hay chị nào có Lời Tỏ Tình Mùa Xuân mà không phải bạn Thu Phương hát thì up giùm em được không ạ? Em cảm ơn ạ :-rose

Ngoan nào ty thôi không dỗi nữa anh đền cho cái khác: Giọt nắng bên thềm Thanh Lan chứ không phải Thu Phương quen gào thi với sóng gió nhé.

Buổi sáng ty mềm oặt như cây xấu hổ bị dội tô nước phở thì phải nghe Một sớm mai kia chợt thấy hư vô trong đời. Người vẫn đâu đây, người cũng đã như xa rồi, chỉ là thế thôi chứ sao lại và tôi biết rằng nói yêu em là điều khó khăn nghe không còn gì vô duyên hơn được nữa. Ty biết nó là thế nào không? Xem anh Tùng nói này:

"...Thời đó, viết một ca khúc có chữ “yêu”, đề tài “tình yêu” rất khó được giải, được biểu diễn trên Đài phát thanh. Và tôi viết, “nói yêu em là điều khó khăn” là nói với khâu kiểm duyệt đấy chứ."

Ngoan nhé!
Old 23-08-2005, 10:45 PM   #232
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

hè hè, theo chẩn đoán ban đầu của anh thì ty Kreis mắc chứng hay phủ nhận những ai luộc lại 1 bài mà nó đã gắn với tên tuổi của 1 người khác. Anh nà anh cực lực phản đối điều đó. Xem xét một cách nghiêm túc anh không thấy Thanh Lan hát dở tí nào để phải quăng đi. Biết cảm nhận là cá nhân là cảm tính nhưng hãy mở lòng ra ty ơi. Qua gầm trời này thì còn gầm trời khác cơ mà. Xin nói trước rằng anh rất hâm mộ Thanh Lam và biết những bài nào góp phần đưa Thanh Lam lên đỉnh cao nhưng nếu hỏi ai hát Giọt Nắng Bên Thềm hay nhất anh sẽ trả lời ngay 1 chị gái già khác là Ý Lan, ai hát Chia Tay Hoàng Hôn hay nhất cũng trả lời ngay là em gái anh mặc dù nó không phải ca sĩ, hê hê.

Thanh Lam hát Giọt Nắng Bên Thềm anh không có. Nhưng nếu muốn nghe ty có thể vào mục nhạc của trang vnthuquan, files ở đó chất lượng kém anh không tải về máy.
Old 23-08-2005, 10:57 PM   #233
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 7,827

Mk có thể là do bão từ, có thể là do thất tình nên hôm nay anh cảm thấy buồn ghê buồn gớm. Hồi nãy đi một mình trên đường về, nghe bản Cánh Hoa Duyên Kiếp của Đoàn Chuẩn anh chợt thấy thương thân quá. Về nhà anh lại nghe Tuấn Ngọc, có lẽ đâu mình lại yếu lòng đến vậy ...mình ơi...

Tuấn Ngọc - Rong Rêu

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton

thay đổi nội dung bởi: Saint, 23-08-2005 lúc 11:21 PM.
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 23-08-2005, 11:02 PM   #234
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Trích dẫn:
DatKy viết:
Nếu theo cái list của em Mouni thì tên album này là Em Ngủ Trong Một Mùa Đông. Còn cái toàn Ngọc Lan mà chú Big load được về thì anh chịu không biết tên là gì.

Em Mouni chắc nhầm đĩa rồi, mà em hình như toàn lưu CD chứ không lưu mp3 trong máy, lần nào upload cũng toàn thấy track và track, lại còn rất hay quên ghi tên đĩa, buồn em lắm Mouni ạ!

Em nhầm rồi hả mấy anh giai? Kỳ lạ thế! Dạo này chắc mình lẫn thật rồi...

Vậy tối nay mấy anh giai muốn nghe nhạc gì? Em đang có 2 CD "xịn" là Tuấn Ngọc - Phôi Pha và Trịnh Vĩnh Trinh - Tình yêu tìm thấy. Anh Bis hay anh Kỷ đang lọ mọ trong này thì vào cho ý kiến để em rip nhé!

Chờ đây!

--------
Old 23-08-2005, 11:15 PM   #235
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Dễ lắm em. Hôm nay up 1 CD và ngày mai tiếp cái nữa 2 cái này anh đều không biết thế nào, hay thử cái Phôi Pha trước đi.

thay đổi nội dung bởi: Bismarck, 15-09-2005 lúc 06:42 AM.
Old 23-08-2005, 11:21 PM   #236
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Vầng, tối này là Phôi Pha nhé. Và tối mai sẽ là Tình yêu tìm thấy nhé?

---
Old 24-08-2005, 12:19 AM   #237
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Default Tuấn Ngọc - Phôi Pha

Lần này em rip CD có tên CD và tên file đàng hoàng đấy nhé! Anh DatKy vào khen em 1 câu đi nào!!!

Tuấn Ngọc - Phôi Pha

1. Cỏ hồng - Phạm Duy
2. Phôi pha - Trịnh Công Sơn
3. Yêu - Văn Phụng
4. Đừng xa nhau - Phạm Duy (Song ca với Thái Thảo)
5. Gửi gió cho mây ngàn bay - Đoàn Chuẩn - Từ Linh
6. Vết thù trên lưng ngựa hoang - Ngọc Chánh - Phạm Duy
7. Tiễn Em - Phạm Duy
8. Lá thu - Lữ Liên
9. Về đây nghe em - Lê Minh Lộc
10. Gọi người yêu dấu - Vũ Đức Nghiêm

---------
Old 24-08-2005, 01:28 AM   #238
Simi
Khách

Bí hôm nay ngọc thể bất an chứ mọi khi thể nào cũng ngồi gúc toét mắt chiều bé con Giọt nắng bên thềm Lam hát. Ngoan ko đỏng đảnh chanh chua múa võ hoa hết cả mắt nữa thì chị thương

Giọt nắng bên thềm - Thanh Lam
http://www.sendspace.com/file/j375zc
Old 24-08-2005, 02:11 AM   #239
chicken
Khách

chắc cũng phải chuyển sang làm đầu nậu nhạc như cu Big thôi, có tí của cải vào cưa cẩm cũng dễ, lắm khi không cưa cũng rụng, Big nhể
Old 24-08-2005, 02:54 AM   #240
Tristesse
Mouni

Tristesse's Avatar

Trích dẫn:
Kreisler viết:
Chị Buồn ơi, Phôi Pha chỉ có 2 bài thôi hả chị? Track 4 và 5 và track 5 không nghe được chị à. Bác Tuấn Ngọc giọng hay ghê gớm Buồn, thảnh thơi mà sang đẹp vô cùng :-rose

Kreisler à, chắc em down file về bị gì đó rồi, có thể là không down về hết được. Chị đã vào rapidshare down lại file nhạc của mình, unzip ra và nghe lại. Chẳng bị gì cả, 10 bài nguyên vẹn cả 10 bài. Thử lại đi nhé!

-----
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài