Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-08-2017, 04:26 PM   #341
Chán_Phèo
Đại úy

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 696

Viết xong mới thấy bác Cool, bác Texrex nghĩ giống mình.
Chán_Phèo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-08-2017, 04:51 PM   #342
Chán_Phèo
Đại úy

Trích dẫn:
strongcu viết:
Dạo này lẩn thẩn đi bơi nhiều hay để ý, có thanh niên rất chi là mất ý tứ. Các bác biết là bể Elite chỉ đủ chiều ngang cho cùng lắm 5 người bơi song song, vậy mà một số thanh niên cậy khỏe bơi ùm ùm, nhất là còn bơi bướm nữa. Đậu má, em bơi ngang qua mà nước bắn hết vào mặt vào mồm. Lại còn có thể loại mang nhau ra tập bơi ngang bể nữa chứ (icon che mặt khóc).

Mấy bạn, mấy bác bơi ngang, bơi ngược làn em còn lựa lời góp ý được. Chứ giờ chỗ em bơi (bể Bộ CA ở Linh Đàm) có hiện tượng 7-8 mẹ chán thể dục dưỡng sinh hay sao ấy nên đi bơi. Nguyên chỗ đấy đứng hết 2-3 làn. Bơi mỗi lần được 2-3 phút xong đứng quàng quạc buôn chuyện cả nửa tiếng.

Gái nhà em hỏi bố giải quyết như thế nào mà em vẫn chưa biết cách. Nhìn mấy cái ngoại hình đấy, nghe mấy cái giọng nói đấy là biết dùng lời ko ăn thua rồi. Báo quản lí bể ko biết có được ko vì đây là vấn đề ý thức, nhỡ mấy con voi đấy vặn hỏi theo quy định nào cũng khó trả lời phết.
Old 09-08-2017, 05:58 PM   #343
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Như em hay bơi ở Hapulico, nó có 2 bể, bể 20m và 25m. Đáng nhẽ bọn nghịch nước chỉ loanh quang ở bể 20m, đằng này chúng nó xâm lấn bể nốt bể còn lại nên bơi rất ức chế. Đủ các trò như các bác nói. Chính ra dùng phao phân làn cũng đỡ.
Old 09-08-2017, 06:01 PM   #344
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Trích dẫn:
Chán_Phèo viết:
Em xem youtube thì động tác của cả 2 bố con đều ko được như thế, chỉ được đến 8/10. Gái nhà em bơi 4-5 vòng bể mà khi lên sắc mặt vẫn bình thường, hơi thở có nhanh hơn tí. Theo em thế là được rồi, em có định cho con bơi chuyên nghiệp đâu

Em xem các thày dạy bơi, kể cả một kèm một thì thấy rất ít bạn học xong có kĩ thuật được như gái em, được như sách càng ko có. Em còn hơn các thày là gái nhà em càng ngày càng thích bơi, ko như kiểu dạy ép buộc, kỉ luật của các thày có thể khiến học viên biết bơi trong một thời gian ngắn nhưng sau đó càng ngày càng lười xuống bể. Cái này em chứng kiến ở bể cũng kha khá nhiều.

Vợ chồng em năm nay yên tâm thả con đi du lịch với họ hàng nội ngoại. Từ đầu hè đến nay nàng ấy đi với anh chị họ suốt. Sông, hồ, biển bơi hết rồi. Người đen nhẻm

Trong hội bơi đường dài của em có một đồng chí cựu vận động viên thì phải suốt ngày nhắn tin gạ kèm bơi. Có người phát hiện ra đồng chí này thuê một vận động viên khác bơi rồi quay clip để đi quảng cáo là mình bơi.
Old 09-08-2017, 07:05 PM   #345
Chán_Phèo
Đại úy

Trích dẫn:
coolpixS4 viết:
Như em hay bơi ở Hapulico, nó có 2 bể, bể 20m và 25m. Đáng nhẽ bọn nghịch nước chỉ loanh quang ở bể 20m, đằng này chúng nó xâm lấn bể nốt bể còn lại nên bơi rất ức chế. Đủ các trò như các bác nói. Chính ra dùng phao phân làn cũng đỡ.

Chỗ em bơi có phao phân làn đấy, nhưng ý thức kém thì cái phao cũng ko ngăn họ được.

Mà chuyển bể thì em không có nhiều thời gian. Sáng có hơn 1h đi bơi thôi.
Old 09-08-2017, 07:35 PM   #346
Cốm còi
Đại tướng

Cốm còi's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 1,720

Thế thì phải đi bể bơi gì của quân đội ở Phùng Chí Kiên, chỗ nông nhất em lùn cũng ứ đứng được, thế là cứ bơi suốt
Cốm còi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-08-2017, 08:34 AM   #347
em Chip
Đại tướng

em Chip's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Hội An
Bài : 1,718

Trích dẫn:
taiadau viết:
Thực sự là hành trình học bơi F1 nhà bạn Chip phức tạp quá. Với dữ liệu thông tin đầu vào của bạn Chip thì có vẻ bạn tự phức tạp hóa vấn đề học bơi của F1 lên thôi. F1 nhà bạn hoàn toàn có thể đi học bơi dăm bảy buổi như "con nhà người ta" (em gọi kiểu học này là kiểu học bơi đóng hộp) và bơi vóng vèo mấy trăm mét ngay. Còn kỹ năng sinh tồn thì "tăng giờ bay" lên là nó thành phản xạ tự nhiên ngay, ai cũng thế cả... đặc biệt F1 nhà bạn thuộc dạng thích nước chứ ko phải sợ nước

Ý em là em nghĩ học bơi cũng như học bò học đi, cần thời gian và mỗi đứa một kiểu, thì em quan sát từng bước phát triển của con em rồi dựa vào đó hỗ trợ nó thôi ạ. Với lại như đã nói em dựa vào kinh nghiệm học bơi của bản thân khi bằng tuổi nó, em không thể dăm bảy buổi mà bơi vòng vèo mấy trăm mét ngay được nên em không ép hay kỳ vọng gì ở nó như thế cả

em Chip vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài