Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Bóng đá đê
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 01-08-2015, 10:02 AM   #21
Pyrenees
Xộn Cái Nào

Gia nhập: Aug 2008
Nơi Cư Ngụ: Iberia
Bài : 3,965

Có bác nào xem Cúp bóng chuyền nữ VTV không? Trận bán kết vừa rồi gặp U23 Thái đau quá! Vòng bảng thắng dễ nó, vào đến bán kết chơi knock-out nó mới oánh đúng sức thì thua.

Vẫn là Thái, và vẫn kiểu "thử kêu đốt tịt" của nền Thể thao nước nhà.

Giờ em để ý xem ai là Hoa khôi lần này nữa thôi
Old 02-08-2015, 12:32 AM   #22
Montblance
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 1,865

Trận BK thua vì có 3 nguyên nhân:
Thứ nhất là 2 chủ công đánh rất tốt, uy lực, biến hoá và kinh nghiệm là Đỗ Thị Minh và cháu Hà Ngọc Diếm bị ốm và chấn thương. Ngoài ra em Hoa cũng không có thể trạng tốt nhất!

Thứ hai: chả hiểu Ban huấn luyện tính toán thế nào nhưng bung sức sớm quá! 2 trận cuối vòng bảng, chắc suất bán kết rồi mà vẫn bung sức đánh nên thể lực bị bào mòn. Trận BK các cháu đánh chậm và thiếu linh hoạt nên thua!

Thứ ba: anh HLV sử dụng người không hợp lý lắm, các cầu thủ đội hình chính như được sử dụng quá nhiều trong khi các cầu thủ dự bị ít được vào sân. Mình để ý có em số 6 Trà Giang không được vào trận phút nào mặc dù những giải trước em này chơi rất được.
Montblance vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-08-2015, 11:23 PM   #23
Olneih
Trung úy

Bài : 283

Em Viên vừa được cái Huy chương đồng 200m hỗn hợp ở FINA World Cup 2015 đấy các bác. Em xem thấy em ấy bơi tự tin phết, thành tích so với 2 em về nhất, nhì cũng không chênh lệch là mấy.
Olneih vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-08-2015, 06:12 AM   #24
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Cái giải này và giải trước mấy ngày thì giải nào quan trọng hơn hả các bác?
Old 12-08-2015, 08:11 AM   #25
spike
Thượng sĩ

Gia nhập: May 2013
Bài : 195

Em cũng có concern như bác Cun, sáng nghe bọn VTV nó bẩu là về nhất em gì người Hung thậm chí còn bơi kém hôm trước tới mấy giây mà vẫn vô địch. Khó hiểu vãi.
spike vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-08-2015, 08:14 AM   #26
iznogoud
Look sharp, live smart!

iznogoud's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,469
Send a message via Yahoo to iznogoud

Cái quan trọng nhất của em Viên là đã vượt được thành tích tốt nhất của chính mình, chứ Huy chương thì từ từ sẽ tới hehe.

iznogoud vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-08-2015, 09:01 AM   #27
Montblance
Đại tướng

Bài : 1,865

Về đẳng cấp của giải thì Cúp thế giới này kém so với giải vô địch thế giới. Bằng chứng là số lượng vận động viên tham dự ít hơn, có nội dung bơi không cần vòng loại vì số lượng vận động viên đăng ký ít.

Nhưng điều quan trọng là Ánh Viên tiến bộ qua từng lần bơi, chứng tỏ là phương pháp tập của Viên có hiệu quả và Viên vẫn đang còn nhiều tiềm năng để khai thác. Càng bơi thành tích càng tốt như vậy cũng chứng tỏ Viên đang trưởng thành.
Montblance vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-08-2015, 09:11 AM   #28
coolpixS4
Đại tướng

Đến sáng nay đọc thêm thì thấy giải này không quan trọng bằng giải trước nhưng dù sao cũng rất quan trọng đối với vùng trắng như VN và em Ánh Viên đã có Personal Record.

Hy vọng em nó cứ tiếp theo đà này tiến bộ dần. Schooling đã được huy chương ở giải Vô địch thế giới.
Old 12-08-2015, 09:34 AM   #29
khottabit
Đại úy

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 766

Giải bơi thế giới vừa rồi ở Kazan bạn Michael Phelps phải ở nhà vì bị kỉ luật vụ say rượu lái xe. Bọn Mỹ nó không cho đi thế này thì em nghĩ đối với vận động viên bơi lội chắc giải quan trọng nhất là olympics.
Ánh Viên nhà mình thì độc cô cầu bại ở đấu trường seagames rồi (khả năng là người hâm mộ còn được sướng thêm vài kỳ nữa). Hy vọng giải châu Á đổi màu được huy chương (đã có huy chương đồng).
Giải thế giới như ở Kazan hoặc olympics thì chắc là thôi, không có hy vọng gì. Vì em ấy đã 19 tuổi (thể hình phát triển hết rồi), tập luyện ở nơi tốt nhất rồi, mà thành tích còn kém các bạn khác vài giây thì chắc là không bao giờ đuổi kịp nữa (Có cố gắng thì cũng chỉ cải thiện được thành tích tính theo phần trăm giây thôi).
Old 12-08-2015, 09:35 AM   #30
coolpixS4
Đại tướng

http://thethaovanhoa.vn/the-thao/an...12090907271.htm

Tìm mãi mới thấy bài này viết có chút chuyên môn, đúng là Ánh Viên còn phải cố gắng nhiều để có được huy chương ở những giải quan trọng. Hy vọng em Ánh Viên tiếp tục phát triển để hướng tới Olympic.
Old 12-08-2015, 09:41 AM   #31
taiadau
Đại tướng

taiadau's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 2,414

Một cái là FINA WORLD MASTERS CHAMPIONSHIPS hình như 1 năm 1 lần (em ko thấy 2013), đây là giải vô địch thế giới chứ ko phải giải bơi tên là WC nhé ..
Một cái là FINA SWIMMING WORLD CUP, 1 năm có 8 đến 9 giải, nhìn tên là các bác biết cái nào danh giá rồi, đây là series giải bơi trong năm của FINA tên gọi là WC.
Em nghĩ đối với hầu hết các môn thể thao thì giải Olympic là danh giá số 1 (4 năm mới có 1 lần), bơi cũng ko ngoại lệ. Phelps ở nhà bơi nghịch giải VĐQG làm luôn 3 cái thành tích tốt nhất thế giới từ 2012 (1 cái là từ 2015) đến giờ luôn, 100m, 200m bướm, 200m hỗn hợp toàn nhanh hơn các bạn HCV ở Kazan, hôm trước các bạn HCV, hôm sau ở nhà em phá nhé
taiadau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-08-2015, 09:49 AM   #32
kenzoman
Đại tướng

kenzoman's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,479

Trích dẫn:
khottabit viết:
Giải bơi thế giới vừa rồi ở Kazan bạn Michael Phelps phải ở nhà vì bị kỉ luật vụ say rượu lái xe. Bọn Mỹ nó không cho đi thế này thì em nghĩ đối với vận động viên bơi lội chắc giải quan trọng nhất là olympics.
Ánh Viên nhà mình thì độc cô cầu bại ở đấu trường seagames rồi (khả năng là người hâm mộ còn được sướng thêm vài kỳ nữa). Hy vọng giải châu Á đổi màu được huy chương (đã có huy chương đồng).
Giải thế giới như ở Kazan hoặc olympics thì chắc là thôi, không có hy vọng gì. Vì em ấy đã 19 tuổi (thể hình phát triển hết rồi), tập luyện ở nơi tốt nhất rồi, mà thành tích còn kém các bạn khác vài giây thì chắc là không bao giờ đuổi kịp nữa (Có cố gắng thì cũng chỉ cải thiện được thành tích tính theo phần trăm giây thôi).

Bạn này nói như chuyên gia hay huấn luyện viên í nhỉ, nhưng bạn chẳng phân tích gì mà chỉ bảo vì em Viên thể hình phát triển hết rồi thì không còn hi vọng ở các giải tầm thế giới thì không ổn. Thành tích của Viên được phá kỷ lục bản thân theo từng chặng thi đấu, từ cô gái trẻ Việt Nam, chỉ nói đến thời gian tập luyện, thành tích tại các giải đã thấy là Viên còn khả năng bứt xa hơn nữa.

Môn bơi lội ngoài thể lực quan trọng là kỹ năng nữa, không đòi hỏi VĐV phải có thể hình cao lớn, nên em Viên được HLV đưa đi du đấu khắp thế giới là một lựa chọn hoàn toàn hợp lý và thích hợp.
kenzoman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-08-2015, 09:58 AM   #33
coolpixS4
Đại tướng

Em nghĩ là phá thể lục thế giới thì khó có cửa nhưng huy chương thế giới thì biết đâu đấy, ví dụ như hôm trước tất cả đối thủ bị đau bụng chả hạn. Miễn là em AV liên tục phá PR thì còn có hy vọng.
Old 12-08-2015, 10:30 AM   #34
khottabit
Đại úy

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 766

Nếu em Viên tham gia bơi chặng 1500m thì việc rút ngắn thành tích của bản thân mấy giây em nghĩ là còn hy vọng.
Chứ sở trường của em Viên là cự ly hỗn hợp 200m và 400m mà rút được xuống mấy giây thì là cực kỳ khó. Em thấy thi bơi nhanh hơn cả thân người mà thành tích cũng chỉ hơn nhau chưa đến 1 giây.
Old 12-08-2015, 11:51 PM   #35
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Gia nhập: Apr 2007
Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

Video Tiến Minh thắng ku Ấn
https://www.youtube.com/watch?v=nklSTSTNC5Q

Có vẻ ku này là gà son của Tiến Minh tại các giải World championships. Cách đây vài năm tổ chức ở Anh nhợn, ku này dẫn Tiến Minh 20-16 mà vẫn bị thua ngược, BLV cứ unbelievable mãi .
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2015, 06:40 AM   #36
coolpixS4
Đại tướng

Được bạc rồi nhưng cả hai đều kém PR.
Old 13-08-2015, 08:53 AM   #37
taiadau
Đại tướng

taiadau's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 2,414

Hôm qua em xem trực tiếp, có mỗi 6 VĐV và bơi chả có sự cạnh tranh, thành tích thì kém. Cái HCB này ko bằng cái HCĐ của 200m hỗn hợp.
taiadau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2015, 09:01 AM   #38
kenzoman
Đại tướng

kenzoman's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 1,479

Trích dẫn:
coolpixS4 viết:
Được bạc rồi nhưng cả hai đều kém PR.

Thế là Viên vẽ được bản đồ Việt Nam trên bản đồ thế giới môn này rồi, thi toàn với cường quốc tư bản, nếu xét mặt giải phẫu người thì hệ xương, cơ, và thể lực của người Việt (Châu Á nói chung) làm sao bằng được giống Châu Âu thượng đẳng, mà em nó cố gắng giật 2 giải là quá tài năng rồi.

Em Viên mà giật vàng có khi về phong cmn hàm thiếu tướng các bác nhỉ
kenzoman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2015, 09:26 AM   #39
vananh
Trường kiếm tương tư

vananh's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Nơi Cư Ngụ: Bolivia
Bài : 2,285
Send a message via Yahoo to vananh

Trích dẫn:
kenzoman viết:
Em Viên mà giật vàng có khi về phong cmn hàm thiếu tướng các bác nhỉ

Phải vàng Olympic thì may ra lên đại tá bác. Chứ vàng thế giới em Phan Thị Hà Thanh ẵm mấy cái liền ăn thua gì đâu.
Old 13-08-2015, 09:48 AM   #40
coolpixS4
Đại tướng

Cái giải này như kiểu tích lũy điểm Elo của cờ vua ấy các bác nhỉ? Dù sao thì cũng thắng được em HCĐ đối thủ trực tiếp ở bán kết VĐ thế giới.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài