Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-03-2014, 05:18 PM   #81
Luu_Ha
Vô địch Serie B Tathy YFF lần 2

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 954

Tất nhiên vụ này dính phải em thì bụp phát xong. Cơ mà em có vợ mất rồi . Thêm nữa em không thích gái teen. hehe

Thằng này chã nên vụ độ liều của nó là không giới hạn. Vì tất cả biểu hiện của nó có biểu hiện của việc thần kinh không bình thường. Những thằng dạng này đáng lo hơn bọn đầu gấu nhưng có não.

Tất nhiên không phải không có cách giải quyết. Vụ này nếu có em gái nọ đủ quyết tâm và sống tử tế có trách nhiệm với bản thân mình hơn thì cũng không đến nỗi éo le.

Đàn bà thừa các trò để đàn ông sa ngã trước mình nó cũng có ngần ấy cách để giãy giai. Trước tiên phải xem em ấy muốn như vậy thật chưa? Quyết tâm được bao nhiêu? Trong trường hợp này nếu có một anh chàng nào đứng ra lo giúp được thì là tốt nhất. Điều kiện yêu cầu là anh chàng nọ đủ rắn để chú kia cóng.

Em có ông anh Bí_Ngô đạt chuẩn. Rắn và độc thân, lại thêm rồng phượng đầy người. Đàng hoàng, tử tế. Biết yêu thương và sẻ chia. Nếu bác EmNgoc cần em giới thiệu giúp cho
Luu_Ha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 06:49 PM   #82
vodanhvo
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,765

Bác Bí chả lăn lộn topic này vài vòng rồi mà bác Ngọc lại chấm có mỗi bác Lều mới éo le. Bác Bí đừng chờ em tham gia YSL hội bác Bí nhé. Hé hé.
Đùa chứ thể loại mắng chửi rồi vẫn lăn vào như bi là hơi bị khó xử đấy, nó yêu đến độ mất hết tư cách rồi, cho nên nhân cách có khi nó cũng coi khinh lắm. Gái vừa muốn giữ giá trị của mình (không tự biến mình thành con Thị Nở dở hơi hoặc con Thị Mầu được) vừa muốn giai ra đi trong êm thấm chắc chỉ còn cách kiếm được anh Bá Kiến để trị anh Phèo thôi, 2 anh cùng chết thì mình cũng không sao. Nghĩ đến đây em lại thấy lo cho bác Lều.
Old 25-03-2014, 06:56 PM   #83
bi_ngo
Vô địch Serie A Tathy YFF lần 1

bi_ngo's Avatar

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 1,928

Khổ chắc bác Lưu Hà nhầm em với ai đấy thôi ạ. Em ysl bẩm sinh từ bé nên hot girl hay gái xinh em cũng không cảm hứng gì đâu, các bác thấy em có bao giờ vào xem topic ảnh gái đâu . Giá không có bác Lều trúng cử thì em cũng đặt gạch cho thằng cháu em, mới tốt nghiệp đại học, đẹp trai to khỏe, chắc sẽ không gọi điện kiểm tra nhiều như bạn kia
Old 25-03-2014, 07:15 PM   #84
AntiSad
Đại úy

Gia nhập: May 2010
Bài : 816

Em có quen 1 gái dính vụ y hệt thế này. Thằng ý còn dọa là đâm chết rồi tự tử theo. Gái sợ quá nên âm thầm đi du học Uk. Sang Uk giờ lấy 1 anh Tây mũi lõ, năm em về thì biết chú kia đang tù vì xiên em người yêu mới
AntiSad vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 11:01 PM   #85
nhatvonhigioi
Đại úy

Gia nhập: May 2013
Nơi Cư Ngụ: On the hill
Bài : 436

Thông điệp bí ẩn của bác Lều:
http://tathy.com/thanglong/showpost...5&postcount=495
Old 25-03-2014, 11:27 PM   #86
ToTheSky
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 105

Bác nào khuyên em nó đi du học thì cẩn thận nhé. Nó mà điên lên là bụp luôn bất cứ lúc nào. Ví dụ đây này
http://news.zing.vn/Tu-hinh-thanh-n...post402403.html
Old 26-03-2014, 08:30 AM   #87
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,486

Không phải dọa nhưng bác emNgọc và gia đình vụ này phải hết sức khéo léo, cẩn trọng không thì chưa biết thế nào đâu. Seriously.
Old 26-03-2014, 08:35 AM   #88
Ecstasy
Đại úy

Ecstasy's Avatar

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 761

Sao nhà bác emNgoc không trao đổi thẳng với gia đình thằng kia nhỉ? Nói rõ mọi chuyện ra để gia đình thằng kia nó cũng có biện pháp đề phòng trường hợp xấu xảy ra.
Old 26-03-2014, 08:51 AM   #89
temp
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,175

Cho em hỏi thật bác emNgoc: thế em gái 9x đã nhận bao nhiêu quà rồi, công lao thằng ku kia đổ ra để săn em bác tính qua tính lại thì nó thế nào?

@Ecstasy: đây là chiện trẻ con mà bác, thậm chí chưa có đe doạ giết người tống tình, làm sao mà người lớn nói chuyện với nhau được. Nếu có đe doạ thì mình đi báo công an, rồi công an làm việc với nhà kia thôi. Mà người nhớn có gặp nhau thì chỉ có chửi nhau cãi nhau là hết.
temp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-03-2014, 09:03 AM   #90
xong
Trung úy

xong's Avatar

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 275
Thumbs up

Trích dẫn:
temp viết:
@Ecstasy: đây là chiện trẻ con mà bác, thậm chí chưa có đe doạ giết người tống tình, làm sao mà người lớn nói chuyện với nhau được. Nếu có đe doạ thì mình đi báo công an, rồi công an làm việc với nhà kia thôi. Mà người nhớn có gặp nhau thì chỉ có chửi nhau cãi nhau là hết.

Em thì em không nghĩ chuyện này là chuyện trẻ con bởi vì những biểu hiện của thằng kia nó không bình thường, nhất là với hoàn cảnh xã hội VN bây giờ, chả lường trước được chuyện gì có thể xảy ra. Tốt nhất là nhờ phụ huynh đến nhà nói chuyện thẳng thắn với bố mẹ thằng kia là những biểu hiện đó làm con bé sợ, mất hết cảm xúc nên dạo này tâm lý cũng đang bị hoảng loạn theo, không làm gì được. Gia đình cũng cảm thấy không được hài lòng cho lắm vì mối quan hệ này không healthy.

Nhà kia sẽ có 2 phản ứng:
+ Hoặc là khuyên con mình bỏ ("nhà mình ngon con ạ, gái đầy đường sao phải tiếc"). Nếu được thế này thì mừng quá.
+ Nhắc nhở thằng kia bình tĩnh lại. Cái này cũng là giải pháp câu giờ thôi nhưng vẫn tốt hơn là như bây giờ.

Sau đó tùy tình hình mà tính tiếp.

Trừ khi xác định đi du học vài năm, chờ êm êm, thằng kia kiếm được gái ngon mới về, mọi giải pháp khác em nghĩ đều không ăn thua với chí phèo đâu ạ.
xong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-03-2014, 09:16 AM   #91
temp
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,175

Hiện nay nó vẫn là chuyện iu đương của trẻ con mà bác. Có 1 vài sự kiện thể hiện dở hơi, tâm sinh lí ko bình thường, nhưng chưa có biểu hiện manh động đe doạ.

Giờ bác cứ đặt vào vị trí bố mẹ thằng ku kia, nghe nói lại còn làm to, khi nghe người ta nói con mình như vậy, thì đa số trong các trường hợp, phản ứng tự nhiên là sẽ bảo vệ con mình và cãi lại, có thể dẫn tới chửi nhau. Huống hồ bây giờ bố mẹ làm sao quản lí được con cái.
temp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-03-2014, 09:30 AM   #92
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,486

Những chuyện này người lớn không giải quyết được đâu bác xong ạ. Người duy nhất giải quyết được chính là nhân vật nữ chính thôi. Kết quả thế nào tùy thuộc bản lĩnh của em nó hết, mọi ý kiến chỉ là tham khảo, gợi ý để em nó hành động. Thời nào cũng có những nhân vật hơi bệnh thế này. Gái trẻ (thậm chí không cần xinh) nhiều người cũng rơi vào trường hợp này hoặc tương tự, nhưng không phải ai cũng chịu hậu quả xấu. Gần chục năm trước em cũng gặp 1 trường hợp dở hơi có phần còn hơn thế này, nhưng mới tiếp xúc cảm nhận được sự khác thường của đối tượng là kiên quyết hành động dứt khoát luôn nên không phải chịu hậu quả. Em gái bác emNgọc hơi kém nhạy cảm để rơi vào hoàn cảnh này khá sâu rồi, bây giờ muốn thoát được càng phải bản lĩnh hơn nữa.
Old 26-03-2014, 09:50 AM   #93
emNgọc
em họ Mahathir

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 538

Thật ra cho đến giờ ku kia vẫn biểu hiện bình thường với gái và gia đình bạn bè của gái (trừ những cái bất thường về điện thoại kể trên) nhưng em hoảng là vì gần đây đứa em gái của đứa bạn cùng trường cấp 3 của em bị chính người yêu giết rồi sau đó tự sát (vụ này có lên báo, bác nào đọc xong tự biết thôi đừng quote vào đây mà tội nhé) nên em đâm hoảng, hoang mang và lo cho nó, chứ nó thì cũng lo nhưng không đến mức như em mà cứ nhơn nhơn ý. Nói chung là em chửi và mắng nó nhiều rồi vì tội ngu đi yêu 1 thằng vớ va vớ vẩn.
Thôi, số phận rồi, cứ làm được đến đâu đến đấy thôi.
Em cảm ơn các bác lần nữa!
Old 26-03-2014, 01:40 PM   #94
Pyrenees
Xộn Cái Nào

Gia nhập: Aug 2008
Nơi Cư Ngụ: Iberia
Bài : 3,965

Lỗi của cô bé kia là xinh + ngon mà chưa biết hết giá trị của mình, không dưng đi trao gửi tình yêu bọ xít cho một thằng "tay bứt lá chân đá ống bơ". Cu chã kia thì lại biết quá rõ giá trị của sự may mắn này, nhất là trong thời buổi: "Gái xinh đã ít mà chúng nó còn yêu nhau" như này

Em vẫn ủng hộ phương cách giải quyết dựa trên kim chỉ nam của ngành GD nước nhà: Kết hợp giữa gia đình, nhà trường và xã hội. Gia đình: mách bố mẹ thằng kia để bố nó chửi, mẹ nó cắt (tiền); Nhà trường: thằng này thất học rồi e hơi khó - có thể xui bố mẹ nó tống nó đi du học (dĩ độc trị đọc); Xã hội: tập hợp hội của mình lại, thay nhau ục kiểu liên hoàn như boxer trong thời điểm hạ knock-out đối thủ như coolpix đã xui trên kia.

Chả mấy chốc mà mau lành bịnh

P/S: em confirm sự giới thiệu của bác Luu_Ha, bác bi_ngo là chuẩn của nó đới. Bác í cứ "giả chết bắt quạ", nói Yves Saint Laurent chứ gái nào mà dính đến bác í chả đeo như sam: tài toàn đức vẹn, kinh thư vạn quyển lại giỏi làm ăn, đã đẹp giai lại yêu hội họa (người dán toàn tranh cổ )

thay đổi nội dung bởi: BlueWhale, 26-03-2014 lúc 01:55 PM.
Pyrenees vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-03-2014, 02:37 PM   #95
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Gì chứ giữa Lều với bác Bí ngô thì em mạnh dạn tiến cử Lều. Có một số đồng chí ban tổ chức không tiện nêu tên rất đáng nghi ngờ về mặt giới tính.
Old 26-03-2014, 04:54 PM   #96
Gon
Đại tướng

Gon's Avatar

Gia nhập: Jul 2005
Nơi Cư Ngụ: Soul Society
Bài : 2,136

Em cũng 1 vote cho Lều hào hoa phong nhã chơi piano cực hay

May you Rest in Peace MICHAEL JACKSON (1958-2009)
You will be forever missed
You are History and history can't be repeated
Your great music will forever live on
Gon vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-03-2014, 02:05 PM   #97
Thiên hoàng
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 1,329

Em đồng tình với cách của 1 số bác là nên đi theo cách làm cho cu cậu kia chán và người nhà cũng phải ngán ngẩm ngăn cản.:
- Giấy xét nghiệm bị ung thư hay vô sinh do quá khứ từng nạo phá thai nhiều không biết có làm được không?
- Nếu tiếp xúc với người thân bên nhà cậu kia phải ứng xử không khéo léo, nấu nướng thì vô cùng dở để gia đình tác động ngăn cản.

Tựu chung là cần tìm hiểu về con người của anh bạn trẻ để làm ngược lại với những gì mà anh ta thích để chán mà từ bỏ thôi. Có dữ liệu cụ thể về tính cách, sở thích thì mọi người chắc sẽ có những tư vấn cụ thể và hiệu quả hơn.
Thiên hoàng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-03-2014, 04:26 PM   #98
typn2
Mặt mo, đít lò xo, óc hạt nho

Nơi Cư Ngụ: ---- Gầm cầu ---- Lương làm thêm: 50
Bài : 2,168

Như nhiều chú cũng đã biết, anh hiện là thành viên Tổ tư vấn hôn nhân tình iu tâm sinh lý tuổi mới nhớn, trực thuộc Uỷ ban giám sát trẻ vị thành niên của Quốc hội. Việc tư vấn này thì kể như là đúng chuyên môn của anh rồi.

Mấy chú, cầm đầu là chú Thỉa và đồng bọn, chon giải pháp làm gái xấu đi, ác hơn, hôi lông, hôi mồm, hôi nách,... anh cho là thất sách. Gái đang xinh tươi mơn mởn nó thà sống cực khổ, bán bánh tráng trộn, bán thịt heo, nhưng phải xinh. Nó thà lấy 10 thằng dở hơi cũng được chứ chắc chắn không chịu sống bình yên trong xấu xí, dù là tạm thời. Thế nên giải pháp này là phải dẹp ngay.

Mấy chú khác chọn giải pháp là thuê hoặc kiếm 1 anh gấu gấu tí doạ chú kia. Giải pháp này có thể xem là hạ sách. Ngoài việc lỡ thằng kia tâm thần bất ổn, nó manh động nó xiên luôn thì tiêu, thì vẫn còn khả năng lỡ rồi tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa thì càng chết. Trước là thằng giang hồ dỏm nó doạ, giờ là thằng giang hồ, đầu gấu thật nó hăm, không yêu xin ít huyết thì khổ đời. Trốn đi nó hăm luôn ông bà già trong vòng 1 tuần không thấy con gái xuất hiện là cho 2 ông bà nhập viện là xong, trốn giời nhé.

Ở đây nhiều người thích chọn giải pháp là trốn đi du học, anh tạm xem là trung sách: vừa tránh được chú kia, xa mặt là cách lòng, vừa thêm được kiến thức. Nếu gia đình và bé gái kia đang có nhu cầu du học thì cách này có thể xem xét được. Tuy nhiên giải pháp lén lút trốn đi cũng không phải hay ho cho lắm.

Chú kia nhìn lại chắc chắn cũng không phải thứ bỏ đi: nhà có điều kiện, đủ lực để có thể doạ cho emNgọc và gia đình gái này phải lo sợ, có tinh thần kiên định , biết tận dụng những ưu thế của mình, phát hiện và tấn công vào điểm yếu của đối phương chứng tỏ đầu óc cũng ổn, ngoại hình và khả năng ăn nói chắc cũng ok nên gái mới nhận lời yêu,... tóm lại anh oánh giá trai này cũng có thể chấm 6/10 chứ không phải loại kém cạnh lắm.

Nhược điểm của trai này, như mô tả của emNgoc, thì là không nghề nghiệp, không học hành gì, lông bông, sợ có máu liều, ghen tuông,... về cơ bản những thứ trên không phải không cải tạo được, nhất là khi gia đình lại có điều kiện.

Giải pháp của anh là gái này nên gặp trực tiếp giai và gia đình giai, đưa ra điều kiện: học hành, công việc đàng hoàng ổn định,... làm được mấy cái đó thì yêu, không thì thôi vì em chỉ yêu trai tài. Nói quá đúng, quá hữu lý thì gia đình chả bắt nó đi học hoặc bỏ tiền cho nó mở công ty buôn bán ngay ấy chư. Nếu nó thành công thì công đầu thuộc về ta, nếu không thành công thì rõ ràng nó chỉ có thể trách nó mà thôi.

Trên đời này đúng là trai ngon cũng nhiều, nhưng trai ngon thì chắc ở độ tuổi này cũng chưa ngon lắm, việc cần đào tạo, cải tạo lại cho phù hợp luôn là việc cần làm đầu tiên. Lỡ chẳng may gặp trai ở độ tuổi này mà ngon sẵn thì nó lại chả trèo ngay lên người, lên đầu gái mà ngồi ấy chứ, dễ gì cho gái điều khiển.
typn2 [69:21]
typn2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-03-2014, 04:51 PM   #99
CarpeDiem
Đại tướng

Bài : 1,057

Bảo em nó nhắn tin cho thằng kia "Xin lỗi anh, em đã yêu người khác rồi. Anh ấy tên là Thanh Ngọc, đầu rất trọc và nhiều râu". Kèm với địa chỉ quán rượu của Saint phìu., đảm bảo sẽ dứt được.

M@
CarpeDiem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-03-2014, 06:17 PM   #100
madcat
Đại tướng

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 1,640

Trích dẫn:
Nếu nó thành công thì công đầu thuộc về ta, nếu không thành công thì rõ ràng nó chỉ có thể trách nó mà thôi.

Không thành công nó lại bê tha bệ rạc bất đắc chí, nó nghĩ là anh đã hy sinh tất cả vì em, anh đã mất tất cả vì em... nó còn ám cho gấp mấy lần bây giờ chứ đợi đấy mà hy vọng nó ngồi tự trách nó Các bác cứ lấy đầu óc bình thường mà tính toán cho thằng bất thường làm gì.
madcat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài