Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 24-03-2014, 05:31 PM   #21
pretty
con dở

Gia nhập: May 2013
Bài : 361

Trích dẫn:
K.Râu viết:
Em cũng nghĩ thế. Các bác khác cứ dọa chém với giết. nhưng giai nhà giàu kiểu cậu ấm có phải đứa nào cũng can đảm thế đâu

Gặp phải thằng yếu đuối, mà em gái lại xinh, thì chỉ cần vài anh tathy hầm hố đứng ra bảo kê, tạt tai thằng kia mấy phát như XH đen, có khi thằng bé đã chạy mất dép rồi ấy

Càng yếu đuối lại càng dễ có những hành động điên rồ khó lường bác ạ. Em nghĩ là dù thế nào cũng cứ thận trọng là hơn.
Em đã từng gặp một giai công tử con quan vì muốn chứng tỏ yêu gái mà hùng hổ gây sự bị đâm lòi ruột. Khi đến nhà thăm (vì chủ nhát dao là anh họ em, cũng kiểu đứng ra dọa thôi không ngờ thằng kia cứ lao vào, may không chết) vẫn còn anh hùng rơm kiểu: được em đến tận giường thăm thì thế này cũng đáng.
pretty vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-03-2014, 05:34 PM   #22
temp
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,175

Ngày xưa hồi bé em có nghe 1 vụ gái xinh hẳn hoi đi tạt axit đánh ghen, xong rồi đi tù, cũng chỉ do chú người yêu kia bắt cá 2 tay. Hix, có điều sao xã hội lắm đứa dở hơi quá, cả giai lẫn gái.
temp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-03-2014, 05:53 PM   #23
UnI
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 40

Mình nghĩ một mặt chủ động lo các thủ tục du học, kiểu gì cũng tốt. Mặt khác âm thầm lặng lẽ bổ sung thêm các hormon nữ tính cho cậu kia. Chắc chỉ 1-2 tháng sau sẽ có thân hình nảy nở, mượt mà, giọng nói ẻo ẻo là sẽ tự chán ngay. Mấy cái hormon này chắc không khó mua.
UnI vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-03-2014, 07:31 PM   #24
xacutara
Đại úy

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 681

Ca này anh lo được, vụ đầu tiên cách đây gần 20 năm có thằng con quan đến nhà cháu anh tranh hết việc của ô sin, thậm chí còn xông vào giặt tay cả quần áo lót của con bé, thế mà 3 tháng sau cu cậu trốn biệt tăm, sau đó nghe đồn chết vì sốc thuốc những năm 95-96. Yêu cuồng thế này trên 90% khả năng là công tử mới lớn đẽo được mỗi em trông ngon gái đâm ra hoảng, 10% còn lại có vấn đề về tâm sinh lý. Cả hai loại này nếu có tiền cho chơi bời gái gú, rượu chè tí là quên hết đời Chưa đủ nặng mời thêm tí bay nhảy rung lắc thì chắc chưa đến 3 tháng nó tự chán hẳn em gái em Ngọc. Những thằng ít tiền, có tí học thức, có tí lý luận như tathier mà cuồng mới đáng sợ .
Old 24-03-2014, 07:52 PM   #25
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Bài : 6,770

Bạn xacu này bình luận chả ăn nhập gì cả.

Đề bài là thằng kia nhà giầu, không làm lụng gì cả. Loại này thì nó lại chả chơi bời bét nhè chè đỗ đen rồi ý chứ. Rủ nó gái gú diệu chè, bay nhảy rung lắc xi nhê mẹ gì.
Old 24-03-2014, 08:30 PM   #26
papillon
Trung úy

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 229

Em thấy bác xacutara nói đúng đấy chứ. Nhà giàu không làm gì chưa chắc đã ăn chơi.
Ngoại trừ có vấn đề về tâm thần thì cuồng yêu là biểu hiện của sự kém cỏi, non nót, thiếu tự tin. Cứ cho chơi bời, rung lắc, gái gú nhiều vào, thuê mấy em xinh xắn đến theo đuổi, chiều chuộng. Làm cho thằng cu kia nghĩ rằng nó bản lĩnh, gái ngon cứ lao vào. Cộng thêm cả em kia cũng làm cho mình xấu xí đi chút, chứ cứ lung linh thế thì thằng nào chả sợ mất Sau vài ba tháng nói chia tay thì nó chẳng đồng ý vội.

Còn nó bị tâm thần thì khó thật Mà trường hợp này em nghĩ là không phải
Old 24-03-2014, 09:10 PM   #27
xong
Trung úy

xong's Avatar

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 275

Ngày xưa có gái em quen cũng bị zai theo điên cuồng. Thằng kia cũng tốt nghiệp FTU đàng hoàng, đi làm mỗi tháng kiếm 20 tr. Có lần nó còn vác lưỡi dao cạo râu ra cứa vào cổ tay nó cho máu chảy ròng ròng hỏi ra con bé có dám bỏ nó không, con bé sợ quá khóc lóc nói phải nói không. Về sau cũng phải đi du học mới thoát, thằng kia không nghĩ con bé có khả năng đi du học, đến lúc đi rồi mới biết, chú cũng không theo được.

Nói chung là những thằng điên tình không loại trừ ai đâu, giàu hay nghèo, có học hay không có học, khi đã điên rồi thì đều như nhau cả. Gái xinh tốt nhất là kiếm mấy thằng lớn hẳn mà yêu cho đỡ phí.
xong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-03-2014, 09:17 PM   #28
xong
Trung úy

xong's Avatar

Bài : 275

Giải pháp đến nói chuyện thẳng thắn với bố mẹ thằng cu kia có khả thi không?
xong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-03-2014, 10:08 PM   #29
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

Trích dẫn:
emNgọc viết:
Bác Lều còn single không, cưa em nó để đỡ hộ em ý với, nói thật là gái em đang chán đời vì không hiểu sao lại vớ phải thằng như vậy vì gái luôn mơ ước có người yêu lớn hơn tuổi (cỡ 8x đời đầu đến đời giữa) chín chắn hào hoa (như giai tathy) mà tìm mỏi mắt không thấy .
Cao kiến dưới đây của bác em thích đấy, để em tư vấn gái xem.

Phải chăng đây là ý trời Và bác đây chính là người anh vợ bấy lâu nay em mỏi mòn tìm kiếm
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-03-2014, 10:20 PM   #30
lolotica2005
Theo ... mông Uất

Bài : 334

Trích dẫn:
Lều lều viết:
Phải chăng đây là ý trời Và bác đây chính là người anh vợ bấy lâu nay em mỏi mòn tìm kiếm

Lều le te đến cưa cẩm, thằng kia nó ngứa mắt xiên cho phát thì toi
lolotica2005 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-03-2014, 10:23 PM   #31
Lều lều
trời nóng lèm bèm ít thôi cu

Nơi Cư Ngụ: In front of you..
Bài : 2,074

He he, em tuy chân yếu tay mềm nhưng thực chiến thì cũng không đến nỗi nào , cám ơn các anh quan tâm quá

PS: anh vợ xóa bớt hòm thư đi nhé
Lều lều vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-03-2014, 10:38 PM   #32
Pyrenees
Xộn Cái Nào

Gia nhập: Aug 2008
Nơi Cư Ngụ: Iberia
Bài : 3,965

Trích dẫn:
xong viết:
Giải pháp đến nói chuyện thẳng thắn với bố mẹ thằng cu kia có khả thi không?

Em cũng cùng ý với bác. Ngữ này mà phụ huynh cắt viện trợ, không có tiền ăn sáng, đổ xăng... thì đến tế bào ung thư còn xẹp nói chi húng chó.

Với những gì em biết thì bác Lều và "hot girl đang bị săn đuổi" kia đúng là quá hợp. Cứ có lời chúc mừng bác emNgoc trước cái đã
Old 24-03-2014, 10:59 PM   #33
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Bài : 6,770

Hồi em ở Sài Gòn, dưới nhà cho một em thuê bán quần áo. Em này xinh xắn, dáng người dây, cao 1m75 như mẫu. Em này xinh nên một lúc có nhiều thằng theo. Trong đống này, em yêu thằng người yêu A, nhưng trước đó em lại có thằng người yêu cũ B. Thằng B này chặn đánh thằng A tóe máu cả, rồi suốt ngày rình mò gần cửa hàng. Có hôm đang bán hàng thì thằng B đến chặn, thế là em quá sợ phải đóng cửa hàng trốn ở trong nhà.

Trốn mãi không biết thằng B còn rình không, phải gọi taxi. Thôi thì mình cũng bấm bụng anh hùng bảo anh đi cùng taxi về. Taxi đến cửa, vừa kéo cửa xếp thì em nó sợ quá, chạy một mạch lên xe, đóng cửa bảo taxi phóng luôn. May quá mình không phải làm anh hùng
Old 24-03-2014, 11:04 PM   #34
dragon_slayer
Liệt sĩ

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 785

Giai tathy đông như thế này, thế éo nào bác Lều Lều lại có duyên được chấm nhỉ
dragon_slayer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 04:50 AM   #35
Neptune
Thượng sĩ

Bài : 128

Có thể áp dụng cách như bác Lều đã nêu ở trên.

Nên dùng khổ nhục kế, về cơ bản là gái làm cho thằng cu kia chán bằng cách biến mình thành xấu xí trong mắt nó. Cách này không sợ thằng bé bị tổn thương, quẫn quá làm liều gây hậu quả nghiêm trọng....

Mình gợi ý thêm 1 số cách:
- Thể hiện tính cách ẩm ương, dở hơi, sớm nắng chiều mưa,
- Chủ động gọi điện (gậy ông đập lưng ông), ngày gọi tầm 1-2 chục cuộc, nhưng chỉ thể hiện sự kiểm soát giai, không phải để tâm sự abc.. xyz, kiểu hỏi mày đang làm gì, với ai, tao không tin, chứng minh đi... giai đi với bạn thì đòi nói chuyện với bạn, ở nhà với bố mẹ/họ hàng thì đòi nói chuyện với bố mẹ/họ hàng.. v.v. & v.v. . Nói vài câu rồi đi làm việc của mình.
- Hành hạ, bắt phục vụ như nô lệ: kiểu 11 giờ đêm bắt nó đi mua cháo sườn, mang đến cổng ăn cho đỡ đói, nó đến nơi thì gái mang cháo vào ăn rồi đuổi về hay đơn giản là lại không thích ăn nữa....
- Quan tâm thái quá: anh tắm chưa ? ăn chưa ? ngủ chưa? phải làm cái này, cái kia đi! xin việc đi làm đi! Giai, về bản chất, ghét bị điều khiển.

Ban đầu thằng cu sẽ được soa dịu, thỏa mãn, nhu cầu "được yêu", được quan tâm; nhưng chẳng mấy chốc rồi thì nó sẽ quá ngán mà tự động bỏ "con bé dở hơi". Nếu như nó còn đang lưỡng lự thì bạn bè/ họ hàng giai cũng vì khó chịu mà buông lời cay đắng... giúp nó bỏ gái cho mà xem.
Neptune vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 06:54 AM   #36
Anh hùng
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,025

Kèo thơm thế này mà các giai Tathy chưa vợ đâu hết rồi nhỉ ? Theo em trước mắt phải thử tính cách và độ liều của thằng kia đã. Nhẹ thì tìm phụ huynh nói chuyện, nặng thì kiếm vài anh thực chiến nhiều như bác Lều lều dằn mặt xem sao, nếu đến như thế mà nó vẫn không sợ thì case này bác sĩ trong nước bó tay, theo như nhiều bác khuyên là cho em nó đi du học, kín kín tiếng 1 chút, sang nước nào có an ninh tốt và kiếm lấy 1 ông anh đầu gấu bảo kê(như em chẳng hạn) thì chú kia cũng sẽ đành ngậm ngùi tìm em hot girl khác thôi.
Old 25-03-2014, 07:57 AM   #37
temp
Đại tướng

Bài : 3,175

Mấy cái khổ nhục kế rồi bôi nhọ nồi lên mặt của các bác em tính là ko ăn thua, khéo còn bị nó chăm sóc kĩ càng hơn. Còn hành hạ nó nhiều quá, sau này ko được nó càng cay thì càng nguy. Kiếm anh nào gấu gấu thì có sợ tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa hay ko? Qua thông tin mà bác kể thì em kia cũng ko được rắn lắm. Ai lại nó bắt đổi phone mà cũng chịu đổi, thế thì giải quyết hơi bị khó.

Theo em, thượng sách là đi du học, rồi ở lại nước ngoài luôn, 5 năm sau hãy về. Trung sách là chuyển công tác vào Nam, xong kiếm luôn người yêu ở trong đó. Hạ sách là lấy quách nó, 2 đứa ở với nhau 1 thời gian, loại đấy thì ở 1 thời gian nó chán, sẽ li dị.

Kinh nghiệm của em là gặp phải dở hơi thì tốt nhất là tránh xa nó ra. Còn tất cả các cách kiểu này kiểu kia đều hỏng. Vì dở hơi suy nghĩ nó ko theo cách của người bình thường. Khả năng chịu đựng vươt khó hơn rất nhiều so với người thường, càng khó khéo lại càng quyết tâm. Mọi loại lí lẽ quy chuẩn xã hội đối với nó chả có nghĩa lí mia gì hết.
temp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2014, 08:01 AM   #38
F.I.V.W
Thượng sĩ

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 198

Thử bệnh hơn đối tượng chăng? Les, dở hơi, làm nhiều hành động kỳ quặc, gặm móng tay, cười nói một mình...
Old 25-03-2014, 08:12 AM   #39
25centimet
Đại úy

Bài : 394

Kiếm một thằng đầu gấu đường chợ nào đấy số má vào rồi thuê nó làm người yêu mấy tháng. Công tử gặp loại này là khắc tinh ngay :-p
Old 25-03-2014, 08:15 AM   #40
Luu_Ha
Vô địch Serie B Tathy YFF lần 2

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 954

Riêng trường hợp gái chấp nhận, đồng ý yêu thằng dở hơi kia thì cũng dở hơi mẹ rồi .

Riêng gái kiểu này các bạn chưa vợ cũng dè chừng. Vài tháng nữa lại có topic gái dở dọa tự tử thì vui .

Không cần yêu anh đầu gấu quái nào cả. Bỏ ra tý tiền là xong hết. Cho vài anh đến dằn mặt kiểu tao yêu nó. Thằng nào dính dáng vào tao giết. Cái loại này cuồng với kẻ yếu chứ gặp gấu mèo thật sun chim ngay
Luu_Ha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài