Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Trang Web hay, địa chỉ đẹp :-)
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-02-2014, 05:02 PM   #241
thelevels
Đại úy

thelevels's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 449

Em vừa mới chơi có 1 tuần, toàn quân level 2, có cái clan nào hoành tráng cho quân đời cao cho em tham gia với ;)
thelevels vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-02-2014, 05:50 PM   #242
hoabinhminh
Đại úy

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 372

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Bác không mất tiền mua gems nhưng lại mất thời gian bù lại, cũng quá tội. Nhưng sao bác không nâng cấp healer nhỉ?

Em đã thử đánh đủ kiểu, nhưng cuối cùng vẫn phải quay về đánh 90 baba+90 arc+10 bom lấy 50% thế nên không dùng đến healer. Gần đây em nâng bóng bay lên 5, đánh thử mấy trận nhưng không ăn thua, lại tốn thời gian quá. Đánh giant thì hồi th6-7 hiệu quả, lên 8 thấy không ăn thua. Ngày em đánh khoảng hơn chục trận, mỗi trận gần 200K mỗi loại thôi
Old 25-02-2014, 06:11 PM   #243
hoabinhminh
Đại úy

Trích dẫn:
thelevels viết:
Em vừa mới chơi có 1 tuần, toàn quân level 2, có cái clan nào hoành tráng cho quân đời cao cho em tham gia với ;)

Hồi đầu em cũng như bác, đi tìm clan ngon. Sau em phát hiện ra một số bọn lập clan chỉ để donate (không biết tại sao, nhưng có thể chúng nó làm nhiệm vụ friends in need). Bác search thử "donation king" nhé, nó ra 1 đống clan, chọn mấy cái nào nhiều người vào. Nguyên tắc của bọn này là bác join, request đủ quân rồi phải leave ngay nhường chỗ cho người khác, nếu không sẽ bị kick và không cho vào lại nữa. Bọn này donate rất nhanh, gần như ngay lập tức, mà quân toàn level 4-5-6. Hồi đầu em toàn lợi dụng kiểu này lên đánh không cần gem mà tiến khá nhanh. Khi nào lên được level 8, build được quân 5* rồi thì sẽ có nhiều clan ngon ở Việt Nam cho bác vào, lúc đó cần em giới thiệu cho
Old 25-02-2014, 07:22 PM   #244
Khanhgt
quý tộc hàng đợi

Khanhgt's Avatar

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 2,432

Vào clan Tathier mà chơi này bác, gì chứ clan này còn có con Miêu già donate cho mấy nhà Joe với Leaf với Koi toàn quân khủng cỡ archer lv1 nữa cơ mà
Khanhgt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-02-2014, 10:10 AM   #245
Trowbridge
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 91

Kỷ lục của em . 1M loot

Trowbridge vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-02-2014, 12:11 PM   #246
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Bài : 6,770

Bác Trow đánh thằng này là lv 7 đúng không. Ngọt nước quá nhể.
Bác nào có hàng khủng hơn thử đem ra khoe xem nào. Em chỉ toàn đồ 5-600k thôi. Trận nhiều nhất của em chắc được 800k
Old 26-02-2014, 12:38 PM   #247
Trowbridge
Trung sĩ

Bài : 91

Thằng này lv 8, cùng lv với em. Nhưng mà nhà nó yếu, bỏ hoang ấy mà. Em còn goblin với 2 cái phép nữa có thèm dùng đâu .

À mà thỉnh thoảng có những thằng rất dị nhé. Như hôm qua em bị 1 thằng nó vác 10 con rồng với 3 bình rage nó san bằng nhà. Tính ra phải hết hơn 300K elixir, trong khi nhà em lúc đấy em vừa nâng cấp hết, nó ăn được có hơn 100K vàng. Không hiểu để làm gì, em xem trong log thì cũng không thấy đã đánh nó, không biết hay là do em đánh nó từ lâu rồi nó trôi log hay là nó đánh tập không hiểu.
Trowbridge vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-02-2014, 12:39 PM   #248
Joe Black
Đại úy

Gia nhập: Feb 2012
Nơi Cư Ngụ: Saigon
Bài : 365

Em có 1 hoặc 2 trận loot hơn 1M rồi, dưng cơ mà cũng lâu rồi nên giờ chả biết tìm lại dư nào
Joe Black vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-02-2014, 12:53 PM   #249
toos
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 562

Lần kỷ lục của em là hơn 700k mỗi loại (tổng hơn 1tr4) hồi đó em TH7, nhưng lâu rồi, cũng ko screenshot để khoe các bác :-D
Old 26-02-2014, 03:34 PM   #250
hoabinhminh
Đại úy

Em nhớ hồi chưa cập nhật trước Tết em rất hay ăn những quả thế này, thậm chỉ 5-600K mỗi loại. Từ đợt cập nhật gần đây thì chỉ hay gặp hơn 300K mỗi loại thôi, ít hơn hẳn
Old 28-02-2014, 09:57 PM   #251
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Trích dẫn:
hoabinhminh viết:
Em đã thử đánh đủ kiểu, nhưng cuối cùng vẫn phải quay về đánh 90 baba+90 arc+10 bom lấy 50% thế nên không dùng đến healer. Gần đây em nâng bóng bay lên 5, đánh thử mấy trận nhưng không ăn thua, lại tốn thời gian quá. Đánh giant thì hồi th6-7 hiệu quả, lên 8 thấy không ăn thua. Ngày em đánh khoảng hơn chục trận, mỗi trận gần 200K mỗi loại thôi
Em đang nghĩ lên 8 đánh nhà 7-8 vẫn dùng giants, nhưng làm thêm 1-2 con dragon. Khi giants + healer bem xong một góc đằng này và tiến dần ra góc đằng kia thì thả dragon để hút hỏa lực từ Air defense, cho giants tiến đến oánh là vừa.

Không biết chiến thuật này có hiệu quả không các bác nhể?

Em đang định áp dụng ở lv 7 oánh lv 7-8.
Old 28-02-2014, 10:44 PM   #252
purplenova
Đại úy

Bài : 306

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Em đang nghĩ lên 8 đánh nhà 7-8 vẫn dùng giants, nhưng làm thêm 1-2 con dragon. Khi giants + healer bem xong một góc đằng này và tiến dần ra góc đằng kia thì thả dragon để hút hỏa lực từ Air defense, cho giants tiến đến oánh là vừa.

Không biết chiến thuật này có hiệu quả không các bác nhể?

Em đang định áp dụng ở lv 7 oánh lv 7-8.

Em đang gần max th6 sắp lên 7 cũng đánh kiểu này nhưng thay rồng bằng cung và lọ spell và chấp nhận chỉ đi được 2/3 nhà TH7 thôi, còn lại cho goblin đi sau giant cung loot được gần hết. Dùng rồng thì giữa 2 trận chắc mất hơn 1 tiếng thì farm có vẻ không hiệu quả lắm. Em lên 7 chỉ cần thêm 20 con cung nữa thôi là tình hình khác ngay
Old 28-02-2014, 10:50 PM   #253
HNER
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2009
Nơi Cư Ngụ: Bar?
Bài : 1,280

Em xin vào clan bác nào accept cho em đi, tutitu nhé
Old 28-02-2014, 10:57 PM   #254
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Không đến một tiếng giữa hai trận đâu bác ơi. Nhà 7 max camps của em có 200 quân + 3 spells nên để đánh nhà 6-7 thì tương đối thừa quân. Trong army lúc nào cũng có 5 minion, 5 hogs không dùng đến đấy. Đẻ thêm một dragon ra nhưng tùy trận mới dùng thôi chứ.

Camps nhà lv 6 chỉ được max 150 quân nên đánh nhà mạnh hơn thấy thiếu quân là đúng rồi. Bác nên lên nhà 7 thật nhanh, max 6 mà làm gì. Lên 7 rồi max một thể.
Old 01-03-2014, 12:56 PM   #255
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Sư huynh bác life không hiểu được tiếng Việt, hay bác life bảo sư huynh viết bài bằng tiếng Anh cho vui. Cái clip defended against Golem em xem nhưng không hiểu lắm vì em không/chưa chơi quân đấy

Anyway, look at your husband's base. Basically I look for the DE as my main target, and at least one star.

The base has a ring of fire with clear intention to keep the hog-riders going around so that the core (inferno towers, mortars, X-bows) has time to shot them down. Let's say I am a hogger, I would try to cut the ring in two so that I could jump into the core.

So, my strategy is to send two groups of hoggers in, and to simultaenously deloying to groups of giants to destroy to cut the ring at the green circles. The two cirles would be the critical points for the plan.

My battle plan is described below:

Old 03-03-2014, 10:04 PM   #256
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Hà hà, đánh với một nhà 8 yếu, phải dốc toàn lực ra đánh. Lúc đấy quân chỉ có một spell, một healer. Nhà đối phương đặt nhiều bẫy quá, 14 con giants đi đường bị spring chết mất 6 May mà có hog và dragon kéo lại

Trận đánh bằng hog đầu tiên, dù không ăn được hết tiền Sự kết hợp của rồng và hog thật là toẹt vời

Old 04-03-2014, 08:38 AM   #257
hoabinhminh
Đại úy

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Hà hà, đánh với một nhà 8 yếu, phải dốc toàn lực ra đánh. Lúc đấy quân chỉ có một spell, một healer. Nhà đối phương đặt nhiều bẫy quá, 14 con giants đi đường bị spring chết mất 6 May mà có hog và dragon kéo lại

Trận đánh bằng hog đầu tiên, dù không ăn được hết tiền Sự kết hợp của rồng và hog thật là toẹt vời

Với nhà này em oánh bằng 10 Bom + 90 cung +90 baba +1king đảm bảo ăn không sót 1 đồng vàng nào, và ít nhất cũng được trên 90%
Old 04-03-2014, 05:13 PM   #258
hoabinhminh
Đại úy

Trích dẫn:
hoabinhminh viết:
Với nhà này em oánh bằng 10 Bom + 90 cung +90 baba +1king đảm bảo ăn không sót 1 đồng vàng nào, và ít nhất cũng được trên 90%

Chiều em vừa gặp một nhà có kiểu xây wall gần giống với ảnh nhà bác Tiền, em chụp lại nhà và kết quả làm bằng chứng không các bác bảo em chém

Old 04-03-2014, 07:21 PM   #259
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Thằng em oánh nhà loằng ngoằng hơn tí ở cái lớp trong . Mấy lị quân em có 4*, yếu hơn quân bác 5* nhiều chứ; đã thế lại còn không có thằng king. Em đoán nhà thằng bác oánh không còn bẫy nữa, hehe. Nói chung đánh hơn lv kiểu gì cũng vất vả hơn. Kiểu như bác oánh nhà lv 9 sẽ bị vất vả thôi.

Xem nào: đạo của em mất khoảng 120k dầu đỏ + 330 DE (5 hoggers + 5 minions). Đạo của bác thế tính ra cũng khoảng 90k dầu đỏ chứ không rẻ lắm.

Mà bác đi farm bằng barcher quen, em không biết oánh quân đấy đâu Mà em đang tập oánh hog mà, cho giants đi một đằng với đủ thể loại lon ton, cho hog một đằng oánh với con rồng lồng bồng phối hợp hay phết. Kiếm được nhà nào đủ DE để triển khai là em thử hog ngay.

Mỗi tội em lại del game rồi. Đau mắt quá :">
Old 05-03-2014, 07:54 AM   #260
hoabinhminh
Đại úy

Trích dẫn:
Moneytalks viết:

Xem nào: đạo của em mất khoảng 120k dầu đỏ + 330 DE (5 hoggers + 5 minions). Đạo của bác thế tính ra cũng khoảng 90k dầu đỏ chứ không rẻ lắm.

Tại trận này em đánh biểu diễn, ôm đồm nhiều mục tiêu nên nó mới tốn thế (tốn thêm King và 2 spell chỉ vì mục tiêu thắng 100% ), chứ thực ra em chọn cách đánh này cũng chỉ vì tính kinh tế của nó. Em lấy luôn hai trận ngay sau đó làm bằng chứng cho bác em

Như các bác để ý thấy, mục tiêu của em chỉ là vàng, dầu em lúc nào cũng thừa nhiều lúc phải tìm cách cho đi và đánh vừa đủ 50% để thắng. Tại vì trận nào em cũng chỉ dùng khoảng 35-40K dầu, mà dầu kiếm được chẳng biết dùng vào đâu chứ không như vàng.

Em dám khẳng định ở TH7-8 không có cách đánh nào kinh tế và nhanh hơn cách đánh của em (nhiều lúc vừa đánh xong trận, ra đã thấy đủ quân để đánh trận tiếp theo nếu các bác đang rảnh rỗi thời gian)
Ngày em làm chục trận, kiếm khoảng 2triệu gold thấy rất nhàn, vậy mà nhiều lúc em mang nhà ra khoe với mấy thằng bạn, chúng nó không tin toàn dè bửu kêu em cày cuốc nhiều, chứ không thì chắc chắn phải đập GEM )

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài