Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 3 - Muôn mặt đời thường > Diễn đàn chung
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-02-2014, 08:50 AM   #201
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,218

Trích dẫn:
Bạch Ngọc Hoa viết:
Em hồi xưa có đọc bài báo nói là sừng tê thành phần chẳng khác gì móng chân móng tay, đại loại là chất sừng. Đọc thấy bài báo này cũng nói y chang hihi. Em cũng bảo mẹ em là đừng mua nữa phí tiền chẳng ích gì đâu. Rốt cục mẹ em chửi em là dốt mà còn to mồm vì sừng tê là thứ siêu tốt. Vua chúa hồi xưa thì tin dùng nên có bị ung thư đâu (mà hồi ấy có ung thư thì ai biết???), rồi là bà ngoại em đang sốt mà cho uống phát hạ sốt luôn. Nói thật lúc ấy em nghĩ cứ cho bà uống chừng 2 viên panadol thì chắc cũng hạ sốt ngay nhưng chẳng cãi nhau được nên thôi. Hồi bà ngoại em ốm nặng cứ mài ra cho uống nhưng cũng có tích sự gì đâu, tất cả những lần bà nguy kịch đều cấp cứu bằng thuốc tây hết. Nhiều cái thấy các cụ buồn cười nhưng hàng con cháu chẳng nói được. Nói thì rất hay bị các cụ kêu là đừng có ra vẻ đi tây học về mà thế này thế nọ nên em thôi.

Ngày xưa cũng lâu lâu rồi em có đọc bài báo nói về việc các nhà bảo vệ động vật hoang dã quyết định cưa cụt sừng tê đi để bảo vệ chúng. Rốt cục tê giác chết nhiều hơn vì chúng vẫn bị giết để lấy cái gốc sừng và khả năng chống chọi với kẻ thù tự nhiên kém đi do bị tước mất vũ khí. Không hiểu tiêm thuốc độc vào sừng tê có giúp ích gì không chứ cứ thế này đến đời con cháu mình thì tê giác cũng như khủng long, chỉ thấy trong sách và bộ xương trong các bảo tàng.

Các cụ thừa tiền thì mua, tác dụng của sừng tê giống như ép-phê-ra-găng. Anh đau tim, đau ruột, đau răng cũng táng viên xủi này vào thì xong hết. Tê mài ra anh uống 2-4 lần rồi và tác dụng là ko có gì cả, cứ bảo tỉnh rượu mà có tỉnh đâu. Nhảm nhí. Hay là lúc nhìn người ta mài căng thẳng quá nên cũng tỉnh mẹ nó luôn, há há.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-02-2014, 08:57 AM   #202
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,218

Cường Tàu quận 5 mài cho em uống đấy nhé, các pé đừng cãi iem .

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-02-2014, 09:11 AM   #203
lovemetender
mới ra trại

lovemetender's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Sahara
Bài : 2,160

Bác hổ thử tập cái này xem sao http://truongsinhhocds.com/site kinh nghiệm tai nghe mắt thấy của em có ba người đã khỏi ung thư khi tập cái này tuổi càng trẻ cang có hi vọng.
lovemetender vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 24-02-2014, 11:49 AM   #204
timelag
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 983

Người bệnh ung thư có được uống sữa (bò/dê) không bác Hổ và các bác có kinh nghiệm? Mẹ em bị K chán ăn muốn uống sữa nhưng nghe nói phải hạn chế/ kiêng khem nên khá lo lắng? Các bác cho em lời khuyên với. Thanks.
timelag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-02-2014, 09:03 PM   #205
hope

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 1,368

Trích dẫn:
timelag viết:
Người bệnh ung thư có được uống sữa (bò/dê) không bác Hổ và các bác có kinh nghiệm? Mẹ em bị K chán ăn muốn uống sữa nhưng nghe nói phải hạn chế/ kiêng khem nên khá lo lắng? Các bác cho em lời khuyên với. Thanks.

Dinh dưỡng cho bệnh nhân ung thư có nhiều ý kiến và quan điểm. Có 1 số ý kiến là bệnh nhân ung thư không nên ăn/uống các thức ăn có nhiều đạm vì như vậy làm khối u phát triển nhanh hơn, 1 số người lại khuyên bệnh nhân ung thư chỉ nên ăn hoa quả ....

Theo các tài liệu dinh dưỡng lâm sàng chính thống thì bệnh nhân ung thư vẫn cần được dinh dưỡng đầy đủ cả 3 thành phần: đường (carbohydrate), đạm (protein), mỡ (lipid) và các vitamin. Hiện tại 1 số công ty dược phẩm đã launching sản phẩm dinh dưỡng cho bệnh nhân ung thư (mọi người vẫn quen gọi là sữa) cung cấp năng lượng cao hơn hẳn so với sữa thông thường.

Mình có người bạn bị K dạ dày, sau 1 thời gian điều trị bệnh tiến triển xấu nên bạn ấy đã theo phương pháp ăn gạo lức, muối mè. Việc ăn uống không đủ dinh dưỡng trong giai đoạn cuối làm bạn mình suy kiệt sức khỏe nhanh kinh khủng và bạn ấy đã nói đó là quyết định sai lầm tạo nên "breaking down"

Theo mình, nếu mẹ bạn timelag hiện tại chán ăn thì có thể chuyển sang uống sữa bò/dê hay Ensure, ăn cháo loãng, nước hoa quả để đảm bảo cung cấp đủ năng lượng cho cơ thể vì khi cơ thể có đủ năng lượng thì mới có thể chống chọi lại bệnh tật

Timelag nên tham khảo ý kiến bác sỹ chuyên khoa trước khi quyết định nhé

Chúc mẹ bạn và cả gia đình kiên trì để vượt qua giai đoạn khó khăn này

Website: www.3gpharma.com
Ngõ 130 Xuân Thủy, Dịch Vọng Hậu, Cầu Giấy, Hà Nội
Tel: 09.33.15.33.46
hope vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-02-2014, 09:51 PM   #206
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Để sớm phát hiện K thì phải đi khám định kỳ như thế nào các bác nhỉ?
Old 25-02-2014, 11:59 PM   #207
timelag
Đại úy

Bài : 983

Thanks Hope, mình đang động viên cụ uống bột protein của Amway từ đạm thực vật nhưng cụ bảo uống cái đó thì không còn cảm giác đói để thèm ăn, cụ chỉ thích uống sữa tươi mà mình nghe doạ sữa bò ( đạm động vật) không tốt (bác sỹ thì bảo uống đ ược nhưng hạn chế) nên hoang mang quá, thế nào là đủ và thế nào là quá mức cần hạn chế? Mỗi ngày 1-2 cốc sữa tươi hoăc sữa ensure có quá mức không?
timelag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-02-2014, 06:32 PM   #208
Sone.kr
Đại úy

Gia nhập: Dec 2012
Bài : 674
Send a message via Yahoo to Sone.kr

Em xin phép bác Hổ được hỏi thông tin về cây sói rừng, loại cây mọc trong rừng ở Lạng Sơn và Lâm Đồng, công dụng kiềm chế ung thư, đặc biệt ung thư đại tràng. Người quen nhà em dùng cây này chữa ung thư hạch di căn, bệnh viện trả về hai năm trước nhưng giờ đã hết hạch và khoẻ mạnh. Có điều bác ấy chưa dám đi xét nghiệm lại nên coi như chưa có kiểm chứng chính xác. Hiện tại Trung Quốc thu mua rất mạnh, bà con ta nhổ cả cây lẫn rễ đi bán . Bác Hổ và các bác tatthy nhà mình có thông tin gì thêm về cây sói rừng này không ạ?
Sone.kr vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-08-2014, 04:58 PM   #209
Natasha
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 136

Mong bác Hổ vào đây cập nhật tình hình sức khỏe cái ạ. Mong tin bác!
Natasha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-03-2015, 03:56 PM   #210
M i N h A n
Vô địch Tathy YFF AllZombie 2014-2015

Gia nhập: Dec 2010
Nơi Cư Ngụ: Hanoi
Bài : 1,223

Đã 18 tháng từ ngày bác Hổ bảo không post nữa đến khi viết xong không hiểu tình hình chiến đấu với K của bác ấy thế nào rồi?
Old 26-05-2015, 03:24 PM   #211
Hoàng Gia
đm đây là chỗ ông chửi chính quyền đấy à?

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,749

Lâu lắm anh không vào Thăng Long, nay đọc pic này mới sự nhớ chú Hổ đói. Tình hình bệnh tật, sức khỏe thế nào rồi hả em. ANh đang ngoài Bắc, còn giữ số máy hôm nào anh hú nhé!
Hoàng Gia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-07-2017, 02:34 PM   #212
Spring
chicken care

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 5,404

Tuần trước em qua Richmond, Virginia dự tiệc cưới, gặp được người họ hàng bị ung thư ruột, đã di căn lên phổi và có hạch to sau gáy phải làm phẩu thuật và hóa trị nhiều lần. Thời gian đầu mỗi lần vô thuốc về ói nhiều, mất sức, không ăn uống gì được. Bác sĩ dự đoán không kéo dài quá 1 năm nhưng sau đó nhờ người quen giới thiệu uống loại thực phẩm chức năng này mà ăn được, ngủ được, tình trạng sức khỏe hiện nay gần như 1 người bình thường và đã kéo dài đến nay 14 năm, năm nay đã 70 tuổi.

Em kể lại để mọi người tham khảo thêm vì đây là người thật, việc thật. Hôm đám cưới bác này ngồi cùng bàn với em, ăn rất khí thế, không kiêng cữ gì hết

Loại này có 3 dạng: Bột - Nước - Viên. Nghe người nhà bác này kể lúc đầu mới vô thuốc về phải uống dạng nước (giá rất đắt), sau này uống viên. Nếu mua 1 hộp 120 viên giá $330, mua trên 24 hộp giá $250.

Hình trên là của người họ hàng đi cùng em share lại 2 hộp về cho người nhà bị ung thư tử cung (đã cắt bỏ) uống thử.
Giờ mở cửa:
  • Thứ 2 đến thứ 7: Từ 8:00 đến 20:00
  • Chủ nhật: Nghỉ
Phone VN: 090 331 9840
Phone US: +1 702 703 9988
Email: uyenuong@gmail.com
Web: www.shopmuaxuan.com
FB: www.facebook.com/shopmuaxuan

thay đổi nội dung bởi: Spring, 05-07-2017 lúc 02:49 PM.
Spring vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-10-2017, 09:57 AM   #213
Bưởng
Thượng sĩ

Nơi Cư Ngụ: London - Hà Nội - the rest of the world
Bài : 151

Các bác cứ kiểm tra định kỳ mỗi năm, lấy các xét nghiệm máu có chỉ số tumor marker để theo dõi ạ (https://en.wikipedia.org/wiki/Tumor_marker)

Nếu cần thêm chi tiết hoặc tư vấn miễn phí trong việc theo dõi định kỳ, điều trị ung thư các bác nên qua Văn phòng đại diện Tập đoàn ParkwayHealth tại Hà Nội. Em thấy họ chuyên nghiệp và có uy tín lâu nhất tại Việt Nam mình, các bệnh nhân được điều trị tại các bệnh viện trực thuộc Tập đoàn ParkwayHealth ở Sing như Mount Elizaberth Hospital, Gleneagles Hospital, Mount Elizaberth Novena hay Parkway East Hospital mà em biết đều có kết quả điều trị và phục hồi rất tốt.

Còn việc chỉ định bổ sung dinh dưỡng cho bệnh nhân đang điều trị ung thư thì không có chỉ định kiêng khem bất cứ thực phẩm nào, chỉ cần tránh sử dụng các chất kích thích, rượu, cồn, thuốc lá, các đồ ăn uống lạnh và nếu có thể tăng cường vận động, tham gia các hoạt động thể dục thể thao được thì càng tốt ạ.

Đây cũng là những kinh nghiệm của cá nhân em khi có người nhà từng điều trị ung thư.
Bưởng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-10-2017, 07:17 AM   #214
Anh hùng
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,025

Trích dẫn:
Spring viết:
Tuần trước em qua Richmond, Virginia dự tiệc cưới, gặp được người họ hàng bị ung thư ruột, đã di căn lên phổi và có hạch to sau gáy phải làm phẩu thuật và hóa trị nhiều lần. Thời gian đầu mỗi lần vô thuốc về ói nhiều, mất sức, không ăn uống gì được. Bác sĩ dự đoán không kéo dài quá 1 năm nhưng sau đó nhờ người quen giới thiệu uống loại thực phẩm chức năng này mà ăn được, ngủ được, tình trạng sức khỏe hiện nay gần như 1 người bình thường và đã kéo dài đến nay 14 năm, năm nay đã 70 tuổi.

Em kể lại để mọi người tham khảo thêm vì đây là người thật, việc thật. Hôm đám cưới bác này ngồi cùng bàn với em, ăn rất khí thế, không kiêng cữ gì hết

Loại này có 3 dạng: Bột - Nước - Viên. Nghe người nhà bác này kể lúc đầu mới vô thuốc về phải uống dạng nước (giá rất đắt), sau này uống viên. Nếu mua 1 hộp 120 viên giá $330, mua trên 24 hộp giá $250.

Hình trên là của người họ hàng đi cùng em share lại 2 hộp về cho người nhà bị ung thư tử cung (đã cắt bỏ) uống thử.

Cái này là loại fukodain xuất xứ từ Nhật, loại ảnh trên của bác là loại chuyên cho thị trường Mỹ, ở Nhật thì có nhiều loại khác, đều được chiết xuất từ loại tảo biển nằm sâu dưới đáy biển của vùng biển Okinawa, nói chung là thấy trên web Nhật bán cũng nhiều, nhưng người mua chủ yếu là từ Trung Quốc và Việt Nam, nhiều đến mức có 1 website chuyên bán sản phẩm này còn có giao diện tiếng Việt và nhân viên Việt Nam hỗ trợ.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài