Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-05-2013, 12:45 PM   #1
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,214
Default Sợ ma

Híc,

Có bác nào bị giống em không? Em ngủ không bao giờ dám tắt đèn nếu ngủ 1 mình, thậm chí sợ cả sự im lặng nên cứ phải bật TV hoặc nhạc nhẽo gì cho có tiếng người. Sự thể xảy ra chỉ từ khi em bị bóng đè, và sự việc mơ thấy trước khi bị bóng đè lại xảy ra y hệt không sai 1 ly cùng ngày hôm đấy. Đến giờ em vẫn bị ám ảnh đến mức từ 1 đứa toàn xem phim ma đêm, lọ mọ giờ ngay cả phim hơi hồi hộp tí thôi em cũng không dám xem, chuyển kênh khác luôn nếu là xem một mình. Và phòng của em phải tầm 6 tháng sau em mới dám lên ngủ lại vì quá sợ hãi.

Hôm qua nằm mơ toàn mơ thấy ma với các thể loại quái dị dạng trêu mình làm em 1h ngủ 3h dậy, không dám ngủ tiếp luôn vì quá sợ hãi. Giờ người cứ lảo đảo. Có bác nào bị như em không và có phương án nào vượt qua được không các bác. Thật sự em thấy ngủ dưới ánh đèn sáng quá rất mệt mỏi, lại còn cả nhạc nữa làm mình ngủ không sâu, em nghĩ rất có hại đến sức khỏe .

Nói thật lòng chứ lý do duy nhất đến giờ của việc muốn lấy chồng là em quá sợ hãi khi ngủ một mình. Nhục vãi chưởng. :-|
Call em Ngọc nhé : 0912.80.70.59
Tiểu Ninh Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 12:55 PM   #2
K.Râu
đã đen thì cái đèn cũng nôn

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 3,582

Cũng có 1 giai đoạn ngắn ngắn mình bị gần thế này, không sợ ma nhưng đêm toàn phải bật nhạc hoặc Tivi để ngủ. Thế rồi công việc nó cuốn đi - ngày đi làm về mệt, lăn ra ngủ từ lúc nào không rõ. Và rồi lấy vợ, thế là chấm hết một thời.

Thực ra thì cũng chả cần lấy chồng, chỉ cần có người yêu là cũng hết sợ rồi. Có điều tầm tuổi này yêu đương trở lại cũng ngại phết nhở.
K.Râu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 01:23 PM   #3
lechoice
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 741

Lấy chồng, có người yêu có khi mất ngủ thường xuyên í chứ bác, xì-trét lại lập mấy topic ở Tathy. ) Mà ma và bóng đè chẳng chừa bác có chồng hay người yêu đâu. :P Tuổi của bác Tử thì yêu thì xác định một phần nào đó sẽ tìm hiểu thêm để lấy, chứ ko bông đùa như thời trẻ nên cũng dễ hiểu, vớ phải đứa nát rượu thì lấy về có khi đánh mình không thương tiếc í chứ.

Em thì ít khi ngủ sâu, ngủ mơ thì thường xuyên nên cũng thấy bình thường. Em ko thích xem phim kinh dị, nhưng nếu là người hay xem phim kinh dị thì tưởng phải ko sợ mấy cái bóng đè hay mộng mị này chứ nhỉ.
lechoice vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 01:26 PM   #4
UnI
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 40

Để nhạc và đèn khi ngủ thì chắc chắn có hại cho sức khỏe nhất là trong thời gian dài. Anh chưa gặp tình trạng này bao giờ dù rất mong một lần thấy ma. Có thời gian ở ngay gần nghĩa địa, tối nào 1 mình thì mở hẳn cửa sổ ra mà cũng chẳng thấy ma nào vào.
Giải pháp lâu dài thì không có nhưng trước mắt thì cứ khi nào ngủ 1 mình em gọi anh .
UnI vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 01:27 PM   #5
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Lấy nhầm chồng thì con ma sống nó hành cho còn bằng tỷ lần con ma chết.
Hay lân la nói chuyện, kết bạn với con ma kia đi em ơi. Bảo không phải đè, muốn gì thì ngồi xuống đây nói chuyện xem nào

Và cuối cùng là lên chùa gặp sư phụ đi.
Old 11-05-2013, 01:29 PM   #6
Hoàng Gia
đm đây là chỗ ông chửi chính quyền đấy à?

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,749

Mệt với em Tử ghê.
Anh cũng 1 mình, mà cả hơn chục năm rồi. Nhưng anh là giai nên cứ rượu linh về là bật TV cho nó xem mình ngủ, thật dịu dàng. Còn chuyện ma quỷ, mơ mộng bóng đè thi thoảng cũng có nhưng anh lý giải được hết, có gì phức tạp đâu.
Chơi thể thao dạng nhẹ đi em, Yoga hay đi bộ bơi lội gì đó. Thể nào cũng có hoàng tử chết mệt cho mà coi.
Hoàng Gia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 01:33 PM   #7
Hehe
Liệt sĩ

Gia nhập: Aug 2010
Bài : 468

Cả đời mình mong được một lần gặp ma, nếu có thể còn muốn được trò chuyện và làm bạn với ma thế mà chưa được. Ma thì có gì mà phải sợ? Bạn tử lần sau có gặp lại bạn ma thì hỏi chuyện xem bạn ấy cần gì, nếu thích make love thì make từ từ, việc gì phải đè.
Hehe vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 02:23 PM   #8
dốt
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 323

Cái này dân gian người ta có cách mẹo là để con dao đầu giường, dưới gối gì đấy, là ngủ yên đấy. Từ giờ đến khi lấy chồng bạn Tử thử xem sao.
dốt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 02:59 PM   #9
Ếch Cốm
Hoang dã, bệnh hoạn

Gia nhập: May 2012
Nơi Cư Ngụ: Wanderer
Bài : 528

Có đợt, em dỗi ông bà già, thuê cái nhà ra ở riêng, share phòng với 1 em gái, nhưng chỗ này khá tệ nên em cũng ít ngủ đây, toàn mò về nhà ngủ vứt luôn cái nhà thuê ở đấy.

Cái nhà thuê do chủ cho thuê lại toàn bộ, không có sửa sang hương khói trấn yểm gì. Nửa đêm ngủ kể cả bật tivi hay mở cửa sổ, cứ thấy bóng gái xõa tóc đứng góc phòng, mình nghĩ chắc mệt hoa mắt, với lại mình cố tình lờ đi, nhưng đêm nào cũng nằm mơ thì mới gọi là ghê chứ, bạn ma này có vẻ hiền và cô đơn, không thấy bóng đè gì, không thấy phá phách gì mấy, mình cũng chả hỏi han gì, kiểu thân ai nấy lo hồn ai nấy giữ. Tò mò đi lại xung quanh khu đấy xem có gì khác lạ không y như rằng thấy có cái miếu màu trắng, cách nhà thuê chừng 100m đi bộ, lúc đầu mình định mua ít tiền mã hương hoa về thắp, nhưng sau nghĩ, thôi chả. Vì không dưng mà đi làm lễ hỏi han với vong lại bị theo thì vui. Thà thì cứ thân ai nấy lo hồn ai nấy giờ. Cái khu đấy địa thế cũ cũng nhiều người chết trong bom đạn chiến tranh, đầu đường vào còn có quả lũy tre làng xanh rì. Hồi xưa cũng bạo gan, thuê, mướn, ngủ thì nhà khu mồ mả, mở cửa sổ hít gió trời thấy ngay bác đang nhổ rau ngải cứu trên mộ trước cửa về nấu ăn he he

Còn bây giờ ngủ vẫn bật đèn, nhà của mình thì thấy bảo cũng có vong nữ, mà buồn cười cả nhà đều nhìn thấy hẳn hoi, hoặc bóng đè hoặc nằm mơ tả ra đúng như nhau luôn, nhưng riêng ông già thì chả bao giờ thấy gì, hay là do ổng hay ăn thịt chó và không mê tín dị đoan nhỉ.
Ếch Cốm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 04:15 PM   #10
K.Râu
đã đen thì cái đèn cũng nôn

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 3,582

Ma thì chả có đâu. Chẳng qua là sức khoẻ, tinh thần, cuộc sống, công việc... có thể nó không thuận lợi, nhiều cái phải suy nghĩ mà nghĩ chưa ra nên nó khó ngủ thôi.
K.Râu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 04:30 PM   #11
strongcu
A-lanh Đờ Cu

strongcu's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,683

Chưa chồng thì bị bóng đè, có rồi thì bị chồng đè, đằng nào cũng không thoát được đâu em ơi.
strongcu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 05:28 PM   #12
nghichnham
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 665

Cứ phát huy nữa, khéo lại xuất hiện một "cô Tử" chuyên hầu bóng, khách tathy xem nườm nượp nhỉ.
nghichnham vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 06:34 PM   #13
Anti
cavat hết đát

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 241

Anh có 1 thời gian dài (tầm 4 năm) bóng đè suốt dù ngủ ở bất kì đâu. Mệt mỏi quá nên nghe 1 bạn đến gặp 1 bà ở Tân Mai, cắt cho phát cả trăm tờ bùa nhét dưới gối, hiệu quả phết. Hôm nào nằm cái gối đấy ngủ ngon tít mít luôn, không có nó lại bị bóng đè. Mà đè mãi cũng quen, kcmn, lại thấy sướng sướng phê phê :d. Về sau này thì không bị nữa, chắc tinh thần sức khỏe tốt hơn.
Anti vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 06:59 PM   #14
toos
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 562

Thế đíu nào mà các bẹn lại vừa ngủ vừa bật đèn vừa vặn nhạc được nhể. Em mà ngủ là cứ phải càng tối càng im càng tốt! Cứ có hơi tí sáng là y như rằng ko ngủ được, có ngủ được cũng lơ tơ mơ. Nửa tỉnh nửa mê. Mà như thế là y như rằng rất mệt mỏi.

Bóng đè thực chất là rối loạn giấc ngủ. Não bộ hoạt động từng phần (mắt nhìn thấy được, nhưng ko điều khiển được cơ thể). Thường là do tâm lý, cơ thể mệt mỏi. Ngoài cách chữa dân gian như để con dao đầu dường, thì tốt nhất khi đi ngủ nên mặc quần áo thoải mái, rộng rãi ) Tư thế nằm cũng thoải mái, đừng vặn vẹo.

Chứ ma mãnh gì.

Hôm qua em ngủ mơ có gái cho số điện thoại, nhưng đíu hiểu số ở đâu, chắc số âm 74783852. Hôm nay quên ko báo lô, báo đề. Tí bác nào tra hộ em nhé .
Old 11-05-2013, 07:20 PM   #15
Ếch Cốm
Hoang dã, bệnh hoạn

Đọc lại bài Tử 1 lần nữa thì như bà Hà đồng bóng ở Nguyễn An Ninh hay xem bói bài tây với bắt vong thì sẽ bị phán là có vong theo. Còn không thì là do đang lo nghĩ vẩn vương nặng nề 1 chuyện gì khác hoặc linh tính sắp có chuyện gì xảy ra chăng?
Old 11-05-2013, 09:37 PM   #16
Cincequento
Đại úy

Gia nhập: Apr 2009
Bài : 869

Hôm nọ em ngủ mơ soi gương trong nhà tắm, trong mơ mình giơ một tay lên nhưng mà mình trong gương không giơ tay lên theo, em giơ nốt tay kia lên thì thấy mình trong gương vẫn đứng im.... Vãi quá sau đấy em thấy trong mơ em bị ngã, xong rồi tỉnh dậy rồi ngủ tiếp thì không mơ thấy gì nữa.
Cincequento vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 10:05 PM   #17
Quỷ Môn Quan
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 1,622

Hiện tượng bóng đè là do phần não ngủ trước khi cơ thể ngủ, do đó thường hay gặp khi tinh thần mỏi mệt. Thời sinh viên, đặc biệt khi thi cử em bị suốt mà toàn mơ thấy bà già chỉ huy đàn rắn đuổi theo mình, thậm chí đến bây giờ thỉnh thoảng bị bóng đè vẫn là mơ thấy rắn đuổi mình, chắc là do em rất sợ rắn dù rằng xơi hơn chục loại rắn từ rắn nước đến cạp nong.

Còn có một giả thiết thứ hai là khi ngủ nếu để bàn tay ở vùng chấn thủy thì khi ngủ sẽ bị bóng đè, do đó tốt nhất cứ nên ngủ nghiêng cho nó lành.

Còn chuyện tâm linh để dao đầu giường chả giải quyết được cái gì. Cách đây khoảng 7, 8 năm, mấy thằng đệ em đi học thuê nhà ở Vũng Tàu mà ngôi nhà trước đó là của một cặp vợ chồng trẻ, người vợ treo cổ tự tử chết trong nhà, thậm chí bàn thờ vẫn còn để trong nhà. Mà ngôi nhà này có thêm cây xoài rất to, mỗi khi có gió lá cây thổi xào xạc nên càng thêm liêu trai, tụi này khi mới thuê (theo dạng giữ nhà) toàn bị bóng đè, thậm chí ngủ trưa cũng bị đè, thằng nào cũng mơ gặp bóng dáng người con gái. Các thể loại dao để đầu giường, đốt vàng mã cúng kiếng vẫn không giải quyết được gì. Có một dịp em vào công tác 1 tuần, ở đó, đêm nào em cũng tổ chức nhậu nhẹt tại gia đến tận khuya. Sau dạo đó, tụi nó hết bị bóng đè và cũng chả mơ thấy bóng ma nào hết, chắc ma quỷ bị mấy thằng ma men đuổi chạy hết
Quỷ Môn Quan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 10:55 PM   #18
Ếch Cốm
Hoang dã, bệnh hoạn

Nick bác nghe thật rùng rợn.

Hay ma nữ thích bác theo bác bỏ các bạn kia rồi thì sao

Hôm nọ em ngủ nghiêng cũng vẫn bị bóng đè, không như bác nói, xong em nằm mơ thấy nhiều thứ ghê sợ, nhưng mà phát hiện ra ngay, hóa ra mình mang về một cái chiếu bó cuộn quẳng xó nhà, đem đi chỗ khác thì hết bị
Old 11-05-2013, 11:04 PM   #19
kemiano
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 3,327

Ngó nick rùng rợn vậy chớ ổng hiền khô à. Ma nào mà theo được ổng là ma xui tận mạng luôn coi.

Tớ bị bóng đè 1 lần duy nhất là lúc đang làm nhà, ngủ nhờ ở hiên nhà hàng xóm. Nửa đêm có cảm giác như ai vạch mắt mình lên mà mi mắt không mở ra được. Thật tình lúc đó cũng muốn mở mắt ra lắm để xem nó là cái gì thế mà chịu, tiếc vãi

Cục gạch đút túi của em : o9o6433 năm bẩy một.
kemiano vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-05-2013, 11:45 PM   #20
babana
Trung úy

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 222

Em lâu rồi không bị bóng đè nhưng hồi còn sv đợt nào em mệt cũng hay bị bóng đè, bóng đè nhưng vẫn biết, toàn bị đè lên đè xuống mới tức về sau toàn kệ đè nhau 3-4 lần thì thôi. Có lần còn cảm thấy như hồn nhấc lên khỏi xác, bay bay thích vãi
babana vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài