Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 26-06-2015, 11:49 AM   #101
vananh
Trường kiếm tương tư

vananh's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Nơi Cư Ngụ: Bolivia
Bài : 2,285
Send a message via Yahoo to vananh

Em thấy có một điểm cực kỳ chuối ở Viettel, bác Historious nên phản ánh cho lãnh đạo.
Em thuê bao trả sau Viettel, sau một hồi trả tiền tại nhà em chuyển sang thanh toán bằng mua thẻ cào rồi nhắn tin.
Nhưng mà em không có cách nào để biết trong tài khoản mình còn bao nhiêu tiền, tháng tới có cần mua thẻ nạp tiếp hay không. Các duy nhất là ra gặp mấy em chăm sóc ở các cửa hàng Viettel hoặc gọi điện 18008198 và đợi rất lâu. Dịch vụ thông báo số tiền đã nạp vào tài khoản là dịch vụ cơ bản nhất mà một nhà mạng như Viettel cũng không cung cấp nổi. Có vẻ như các nhà mạng giờ hầu như ko quan tâm đến khách trả sau.
Old 26-06-2015, 11:55 AM   #102
noheadrider
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 1,316

Không phải là chính sách đâu bác. Vụ kinh doanh kiểu này có chỉ thị cấm hoàn toàn rồi. Sức ép chỉ tiêu lớn quá nên có thể có đơn vị phá rào tìm kiếm tăng doanh thu bác ạ.

Giờ bác Cục sắt call 1 cú cho CSKH (19008198), xác minh lại thông tin nếu đúng thế thì mắng cho các em nó 1 trận, thật gay gắt vào bác ạ, , yêu cầu hủy là được. Tất nhiên như thế vẫn là làm phiền bác rồi.
noheadrider vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-06-2015, 12:53 PM   #103
detector
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 437

Trích dẫn:
vananh viết:
Em thấy có một điểm cực kỳ chuối ở Viettel, bác Historious nên phản ánh cho lãnh đạo.
Em thuê bao trả sau Viettel, sau một hồi trả tiền tại nhà em chuyển sang thanh toán bằng mua thẻ cào rồi nhắn tin.
Nhưng mà em không có cách nào để biết trong tài khoản mình còn bao nhiêu tiền, tháng tới có cần mua thẻ nạp tiếp hay không. Các duy nhất là ra gặp mấy em chăm sóc ở các cửa hàng Viettel hoặc gọi điện 18008198 và đợi rất lâu. Dịch vụ thông báo số tiền đã nạp vào tài khoản là dịch vụ cơ bản nhất mà một nhà mạng như Viettel cũng không cung cấp nổi. Có vẻ như các nhà mạng giờ hầu như ko quan tâm đến khách trả sau.

Em tưởng bác bấm *199# là biết hết chứ nhỉ?
detector vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-06-2015, 02:08 PM   #104
Cục sắt
Đại úy

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 390

Trích dẫn:
noheadrider viết:
Không phải là chính sách đâu bác. Vụ kinh doanh kiểu này có chỉ thị cấm hoàn toàn rồi. Sức ép chỉ tiêu lớn quá nên có thể có đơn vị phá rào tìm kiếm tăng doanh thu bác ạ.

Giờ bác Cục sắt call 1 cú cho CSKH (19008198), xác minh lại thông tin nếu đúng thế thì mắng cho các em nó 1 trận, thật gay gắt vào bác ạ, , yêu cầu hủy là được. Tất nhiên như thế vẫn là làm phiền bác rồi.

Sáng nay, mấy thằng chỗ em gọi lên phản ánh rồi bác ạ. Nhưng nó trừ tiền rồi đòi lại em nghĩ khó. Tuy có 20k nhưng em thấy như bị lừa.
Cục sắt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-06-2015, 03:40 PM   #105
historious
Đại tướng

Bài : 2,371

Trích dẫn:
detector viết:
Em tưởng bác bấm *199# là biết hết chứ nhỉ?

Đấy, cái vấn đề là ở chỗ đấy bác Detector ạ.

Em thấy cái truyền thông các cách trên hệ thống USSD của Viettel vẫn còn chưa tốt. Nên đã phải để bác vananh phải vất vả thế kia ạ .
historious vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-06-2015, 09:36 PM   #106
vananh
Trường kiếm tương tư

vananh's Avatar

Em đến tận văn phòng Viettel, nhân viên còn trả lời là không có cách nào (ngoài đến gặp ẻm) mà các bác đã confirm sớm thế ạ.
Em dùng *199*Mã# để nạp tiền.
Dùng *199# chọn mã nó toàn Connection Problem or invalid MMI code bác Historious ơi.
Old 26-06-2015, 10:08 PM   #107
Sigma
iPhònè. hihi...

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,323

Để mình làm tạm customer service thay bạn historious cái case này.

Trước tiên bạn vananh hãy tháo SIM ra, nhét nó vào một con dumb phone nào đó như Nokia 1100 chẳng hạn rồi gửi lại code USSD xem có được không. Nếu được thì có nghĩa là vấn đề nằm ở cái sờ mát phôn của bạn (hy vọng không phải là Bphone), có thể tham khảo trang này để fix lỗi.

Nếu không được thì có khả năng do SIM, bạn có thể yêu cầu thay SIM mới rồi thử lại. Nếu vẫn không được nữa thì vấn đề nhiều khả năng sẽ nằm ở HLR và sẽ phải xử lý ở tổng đài.

Nhất định sẽ có hướng giải quyết chứ không thể chỉ có cách duy nhất là đến gặp em ở văn phòng. Cơ mà như thế cũng chưa hẳn đã là dở, nhỉ.
Sigma vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 26-06-2015, 11:06 PM   #108
vananh
Trường kiếm tương tư

vananh's Avatar

Cảm ơn bạn Sigma. Mình chuyển sim qua E71, gọi theo mã *199# nó cũng ra thông báo như trên cái phone Android LG(trộm vía, hàng xách tay dùng hơn hai năm vẫn bình thường - lại còn con iPhone 5 backup nên chưa có cơ hội mua BPhone).
1. Cước chưa thanh toán
2. Cước tháng trước
3. Thanh toán cước
4. Thông tin nạp thẻ.
5. Chặn
6. Cước nóng
7. Hạn mức sử dụng

Chọn 1 thì xem được thông tin. Quay lại với cái LG thì không được, chắc do bản Rom đang dùng còn lỗi code USSD. Thử các phương pháp trong link bạn gửi đều thất bại. Dù sao trước mắt cũng có cách kiểm tra không phải ra cửa hàng là tốt rồi.

Lạ là em hỏi vấn đề này (hỏi rõ là có cách xem cước kiểu *101# với trả trước) với hai nhân viên Viettel khác nhau, một nam một nữ đều nhận được cùng một câu trả lời, nên em cũng tin sái cổ. Tuy nhiên em vẫn góp ý với bác Historious là cái tiêu đề menu giao diện hướng dẫn của *199# không rõ ràng. Muốn xem tài khoản còn bao tiền lại vào Cước chưa thanh toán.
Old 14-07-2015, 11:32 AM   #109
chiaki
Ngồi hát ca bềnh bồng

chiaki's Avatar

Bài : 1,879

Trước giờ em dùng điện thoại theo kiểu kiểm tra tài khoản, thấy hết tiền là nạp, ngoài nghe gọi thì có thêm mobile internet, không đăng ký bất cứ dịch vụ gì khác.

Thỉnh thoảng có nghe báo đài nói chuyện mấy nhà mạng tự động kích hoạt các dịch vụ rồi âm thầm tính tiền, vẫn có suy nghĩ kiểu "nó chừa mình ra", ai dè hôm nay tự dưng lần đầu lọ mọ vào website của Viettel thử kiểm tra cước mới thấy ngày nào mình cũng bị trừ tiền cho dịch vụ MCLIP mà không hề biết mình đã đăng ký nó từ bao giờ, và đã bị trừ tiền như thế từ khi nào! Thậm chí, còn không biết đó là dịch vụ MCLIP, phải hỏi đến bác Gúc mới biết Vega_Mclip_Monfee là bị trừ thể loại tiền gì! Lại lọ mọ Gúc tiếp xem làm thế nào để hủy. Mất thời gian, mất công, và cáu không chịu được. Cái kiểu kiếm tiền rất bẩn, không minh bạch. Mà có vẻ nước đổ lá khoai, khách hàng cáu cứ cáu, báo viết cứ viết, nhà mạng chả xi nhê gì.

Còn vụ tin nhắn quảng cáo Viettel nữa. Hủy nó thì không biết ngày nào khuyến mại 50%, còn không hủy thì hầu như ngày nào hoặc cách ngày cũng nhận được tin nhắn quảng cáo dịch vụ kiểu trời ơi.

Cả Mobifone nữa (cái này em than thở cho ông bà cụ nhà em), trên website chính thức 4 tháng rồi không cập nhận tin khuyến mại và điều kiện khuyến mại cho nó minh bạch từ tế. Tìm thông tin khuyến mại trên mấy trang thecao, napthe thì chỉ ghi ngày được khuyến mại chứ không có điều kiện kèm theo (chỉ thuê bao nhận được tin nhắn mới được khuyến mại, phải nạp thẻ vào 1 trong 4 đợt khuyến mại trước thì lần này mới được KM tiếp, điều kiện kiểu thế). Thế là cứ tưởng được khuyến mại, nạp xong lại chả được gì.

Mấy nhà mạng VN càng ngày càng chuối. Cáu.
chiaki vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2015, 03:39 PM   #110
quác quác
Á quân Tathy YFF AllStars 2014

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 1,139

@bác chiaki: bác soạn tin nhắn TC gửi 1228 sẽ biết mình đang dùng dịch vụ nào và cách hủy ra làm sao.
Old 14-07-2015, 04:30 PM   #111
Teng
Vô địch TathyYFF Serie B (vòng 1)

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 190

Em vừa thử vào thì thấy phí dịch vụ gia tang của em như này, không biết mục 3 là cái gì luôn. Bác nào thạo giải thích em cái ạ
Old 14-07-2015, 04:38 PM   #112
strongcu
A-lanh Đờ Cu

strongcu's Avatar

Bài : 3,683

Em không dùng Vtel nhưng đoán chắc là bác dùng một gói cước gọi nội mạng miễn phí giá 100K.
strongcu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2015, 04:58 PM   #113
Teng
Vô địch TathyYFF Serie B (vòng 1)

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 190

Thế ạ, cái gói bác đoán em đếch đăng ký thế mới chết chứ.
Old 14-07-2015, 04:59 PM   #114
Ếch Xanh
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: Bên hố bom kề vườn xoan
Bài : 1,194

Trích dẫn:
quác quác viết:
@bác chiaki: bác soạn tin nhắn TC gửi 1228 sẽ biết mình đang dùng dịch vụ nào và cách hủy ra làm sao.

Mạng nào cũng được hả bác?
Ếch Xanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2015, 05:23 PM   #115
strongcu
A-lanh Đờ Cu

strongcu's Avatar

Bài : 3,683

Bọn khốn VNP mới đổi giá MCA từ 5k/tháng lên 2k/tuần. Chúng nó khăng khăng bảo đã gửi thông báo đến khách hàng hồi tháng 4/201, tính ra tăng tầm 3k5/tháng. Có khoảng 5 triệu thuê bao, kiếm thêm được gần 18 tỷ/tháng.

Có bác nào thạo luật cho em hỏi, việc chúng nó chỉ thông báo và tự ý tăng giá có vi phạm luật gì không?
strongcu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2015, 06:54 PM   #116
Cục sắt
Đại úy

Trích dẫn:
Cục sắt viết:
Sáng nay, mấy thằng chỗ em gọi lên phản ánh rồi bác ạ. Nhưng nó trừ tiền rồi đòi lại em nghĩ khó. Tuy có 20k nhưng em thấy như bị lừa.

Vụ này sau khi gọi lên complain thì mấy hôm sau thấy hoàn lại tiền.
Viettel thuê bao trả sau thì xem chi tiết cước ở đâu hả các bác. Em muốn xem nó đăng ký trộm của mình những dịch vụ gì để còn hủy.
Old 14-07-2015, 07:04 PM   #117
Cục sắt
Đại úy

Em vừa nhắn TC gửi 1228. Thấy bọn nó báo mình dùng dịch vụ Gameloft. Trong khi đó em không đăng ký DV này. Soạn GC OFF gửi 9079 thì thấy trước đó có 1 tin quảng cáo của 9079 về DV này. BTS cứ gửi tin đến là coi như đã dùng ạ :-o
Old 14-07-2015, 08:15 PM   #118
ragdoll
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 547

Hoang mang nhỉ, thế viettel thuê bao thì tra cước thế nào hở các bác?
Old 14-07-2015, 09:09 PM   #119
detector
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 437

Muốn tra cứu các dịch vụ VAS các bác nhắn TC gửi 1228.
Muốn tra chi tiết cước trả sau các bác vào:
http://vietteltelecom.vn/mobile.php/dang-nhap
Đăng ký một cái account, login vào để xem.
detector vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2015, 09:52 PM   #120
Cục sắt
Đại úy

Em vừa vào xem lại cước có món cước DV Game là 36,364.00. Tất cả là 6 tháng các bác ạ.
Đúng là ăn cướp.

thay đổi nội dung bởi: Cục sắt, 14-07-2015 lúc 10:09 PM.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài