Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-07-2013, 11:14 AM   #41
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Trích dẫn:
coolpixS4 viết:
Em có ý kiến là lâu lâu són 1 tí câu view rẻ tiền quá.

Em đồng ý, câu view quá rẻ tiền . Lý thuyết được viết một cách hấp dẫn cũng quan trọng. Các bạn tán gái giỏi xê ra chỗ khác mà khoe hàng, nhé.

(Đọc cái này thấy hơi giống wtt, một gái than thở sao chồng em abcd mẹ chồng em xyz, khoảng 100 gái khác xông vào ôi nhà chồng chị thích thế lọ chồng em chiều em thế chai)
Old 13-07-2013, 03:46 PM   #42
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770

Hồi trước khi còn hiếu thắng, em hay vào topic Chứng khoán với mấy diễn đàn kiểu f319 hay vietcurrency vừa xem các thành viên bình luận, chia sẻ thông tin vừa mở một cái chart ra. Mục đích của em là để theo dõi tâm lý người viết. Em thấy cứ hở ra câu nào là các bạn viết/nói sai câu đấy, hầu như câu nào cũng sai

Bây giờ đang tò mò về cái thứ này, đang thử tập phòng trường hợp nhỡ sau phải dùng thì có cái để mà phòng thân Em hay quan sát các đôi đi đường, trong siêu thị, trong nhà hàng. Xem họ đi với nhau có các cử chỉ thế nào, body language ra sao. Quan sát như vậy cũng hay phết. Chẳng hạn như thấy bạn giai A có vẻ thích bạn gái B, bạn gái B dường như cũng có mấy cái IOIs cho bạn A nhưng không thấy bạn A tìm cách kino, em xem câu chuyện tiến triển đến đâu. Thử hình dung ra trong những bối cảnh đó thì mình nên làm gì (ví dụ nắm tay gái lên cầu thang, vuốt tóc etc.)

Có một điều rất buồn cười là nhiều người phạm các sai lầm rất giống nhau. Một nguyên lý cơ bản trong việc đong gái (và không chỉ thế, trong cả đong giai, chọn con rể, đàm phán etc.) là phải thể hiện được giá trị của mình. Nếu không nâng được giá trị của mình lên thì cũng đừng có tìm cách hạ giá bản thân xuống. Điều này nghe thì đơn giản, nhưng thực tế là ai cũng ít nhất vài lần làm sai mà tự ý thức được.

- Ví dụ gái (đối tượng, đồng nghiệp etc) mời đi ăn ở nhà hàng X. Thay vì đồng ý ngay lập tức kiểu "ừ đi ăn đi, lâu lắm rồi toàn nhịn, đi cùng em đến X ăn cho nó mới mẻ etc." hãy trả lời bằng một giọng đùa đùa kiểu "Em mời anh đi ăn ở X là lý do gì? Anh không phải người dễ dãi ai mời gì cũng nhận đâu." Thế là dù đùa cợt, gái/đồng nghiệp sẽ giải thích tại sao lại rủ đi ăn ở X, và như vậy gái/đồng nghiệp một cách vô thức đang ở một vị thế thấp hơn mình ;)

Phiên bản của ý này có rất nhiều. Ví dụ gái xem hình xăm, xem đồng hồ etc. hay bỗng nhiên gái bám tay khi đi lên cầu thang chẳng hạn, đừng vội vã hớn hở. Hãy nói "này nhé, anh không phải là hàng free muốn sờ thì sờ đâu nhé, em vừa nợ anh
50 đô", tất nhiên cũng bằng một giọng đùa. Nên dùng đô để tránh liên tưởng đến hàng chợ...

- Khi xin số của gái, đừng theo cái http://www.youtube.com/watch?v=v0ZZo5zdmag như bạn gì trước đây tưởng thế là hay. Trong ví dụ này, bạn giai giả vờ nhờ mượn bạn gái điện thoại để gọi điện cho mẹ rồi thực ra gọi cho số của mình. Với cách xin số kiểu này, vô tình bạn giai đã tự hạ thấp vị thế của mình và nâng vị thế của gái lên. Một người đàn ông sẽ không nói dối với gái, trừ khi gái hỏi "anh làm thế này với bao nhiêu cô rồi?" Tốt nhất là nên tập cách thẳng thắn bắt chuyện với gái và xin số. Tương tự, tránh việc tìm cách đi đường vòng để lấy số điện thoại của gái (từ bạn bè, người thân quen của cô ấy) trừ khi không có cơ hội nào khác.

- Khi đóng vai bố vợ kiểm duyệt con rể hờ, đừng nói "con A nhà chú nó vô tích sự lắm, thôi mày lấy nó đi chú cho mày cái nhà ở Phú Mỹ Hưng." Tương tự, khi đong gái không nên trả tiền cho gái theo cách để gái hiểu rằng "thằng này trả tiền cho mình để lấy lòng mình". Thay vào đó, nên trả tiền nước nôi, đi chơi etc. khi vừa thoải mái kiss close, fuck close để gái hiểu rằng "vì mình ngoan nên anh ý chiều mình". Lý tưởng nhất là nên để gái đóng góp, để gái thấy rằng gái phải có trách nhiệm cho mối quan hệ này.

Trong quyển "Chuyện thật như đùa" của ông Feynman (bác nào làm trong ...tài chính không biết tên ông này thì nên tự tử, vì ông ấy nói một câu rất nổi tiếng như vầy: "There are 10^11 stars in the galaxy. That used to be a huge number. But it's only a hundred billion. It's less than the national deficit! We used to call them astronomical numbers. Now we should call them economical numbers."), ông này kể đại khái rằng ông rất nice, đi đến quán bar với gái toàn trả tiền cho gái tốn không biết bao nhiêu là tiền mà không phịch được con nào cả. Tất nhiên là nhà vật lý tầm cỡ Nobel mà đi lăn tăn mấy chuyện này thì nó cũng lặt vặt, nhưng cứ trả tiền mãi mà vẫn không phịch được con nào cả thì lại càng ấm ức hơn. Thế nên ông mới hỏi thằng chủ quán bar là làm sao tao đến quán mày mãi mà chả đi chợ hoa được với em nào. Thằng chủ quán nghe chuyện mới cười phá lên bảo là lần sau ông bỏ cái kiểu tới gần gái rồi nói "anh trả tiền cho em ly nước này nhé". Thay vào đó cứ đến cạnh nó, bảo là "lần sau, anh sẽ trả tiền nước cho em sau khi mình phịch nhau nhé." Ông Feynman này băn khoăn lắm, nhưng rồi cũng đánh bạo nói thế. Kết quả là phịch được thật

Do đó, không trả tiền nước nôi son phấn, tiền mua quà cáp cho gái trước khi kiss close. Tư tưởng chủ đạo là tránh làm cho gái hiểu một cách vô thức là "thằng này nó trả tiền để làm vui lòng mình". Một cách tổng quát hơn, phải tìm cách nâng giá trị mình lên, hơn là tự bản thân dìm mình xuống.

- Một số thanh niên bảo là "tầm này cần gì phải đong gái nữa, anh để gái tự nó đong mình". Em nghe mà thấy sự ngu xuẩn của con người đúng là vô hạn như vũ trụ, cái sau có khi vẫn là hữu hạn. Em chưa từng thấy cảnh trong siêu thị, một thằng xuất hiện mà bao nhiêu gái hot đang đi shopping mỹ phẩm váy vóc etc. bỗng nhiên đổ xô chạy ra theo thằng đó "anh ơi, cho em xin số" hay là "anh ơi, phịch em đi" cả. Tom Cruise thì có thể. Gái thì đi hàng đàn ngoài đường, thanh niên giai thì tiếp xúc qua tiếp xúc lại hàng năm trời với đống gái tuổi đã chín mõm mòm chả cần đong cũng tự đổ. Thế mà cũng tự hào được

Cái này là cơ bản, hì, tự nhiên nhớ ra chép ra đây.

- Cuối cùng, nếu gặp gái trên Thăng Long đã đọc những bài này, hãy nói "mấy cái trò tâm lý vặt vãnh rẻ rách để lừa gái đấy là giành cho loser. Anh chỉ viết đùa thế thôi, chứ anh có giá trị của riêng mình." Tuy nhiên, đoạn này thì có thể không nói cũng được, vì thấy bảo gái tathy thường xấu.
Old 13-07-2013, 04:16 PM   #43
Haizz
Đại úy

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 824

Đọc xong post này mình hiểu vì sao Tiền đe.ó có bạn gái
Haizz vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-07-2013, 04:25 PM   #44
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Ngược lại, bạn gái em thì đầy. Người yêu mới không có thôi

Các bác cho em xin cái list các địa chỉ ăn uống đông vui vẻ hợp lý cho các đôi trong Sài Gòn các bác ơi.
Old 13-07-2013, 06:00 PM   #45
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Các bác nhiều lý thuyết và nghĩ nhiều nhỉ. Em thì chỉ đơn giản thích thì nói thích thế thôi. Còn người ta không thích mình thì đổ tại số.
Old 13-07-2013, 07:18 PM   #46
bi_ngo
Vô địch Serie A Tathy YFF lần 1

bi_ngo's Avatar

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 1,928

Đọc cả bài em hiểu quan điểm bác Tiền muốn truyền đạt là "phải dìm gái xuống", thấy có vẻ đung đúng, nhớ lần đi bơi em với gái đùa em dìm gái uống no nước về nhà đờ đẫn tí em ấy được thật
bi_ngo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-07-2013, 04:48 PM   #47
Pyrenees
Xộn Cái Nào

Gia nhập: Aug 2008
Nơi Cư Ngụ: Iberia
Bài : 3,965

Đọc Tiền viết ở đây anh lại nhớ đến 2 cases của 2 đứa em anh. Một đứa rất thích trở thành nhà văn, tuy nhiên thi vào Trường Viết văn Nguyễn Du (trường này hình như giải thể rồi) đến 3 lần không đỗ, lần 4 mới đỗ vào ĐH Văn hóa, sau ra cũng mãi không trở thành nhà văn được, giờ đành bằng lòng với vai trò là... Nhà phê bình văn học.

Đứa 2 thì từ lúc đi học đến khi đi làm suốt ngày trăn trở lập mưu. Tuy nhiên, mưu đồ thấy toàn focus vào chỗ râu ria mà chả ngó được vào trọng tâm đâu cả. Kết cục tâm chả bao giờ tĩnh mà thành tựu chẳng thấy đâu.

Các việc khác anh không nói, riêng việc tìm "một nửa yêu thương" của mình, Tiền thấy mình tương tợ ca nào?
Pyrenees vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-07-2013, 10:17 AM   #48
temp
Đại tướng

Bài : 3,175

Nào, bây giờ chúng ta vào 1 số khái niệm nâng cao.

Trong thời chiến tranh lạnh, không ai ăn cắp bí mật giỏi hơn liên bang Liên Xô. Người Xô Viết phát triển tình báo lên tầm nghệ thuật. Đó là lí do tại sao họ có thể phát triển bom nguyên tử trong vòng 4 năm, đó cũng là lí do tại sao họ có thể tấn công Hungary và Séc, xây tường Berlin mà không phải nghĩ ngợi gì về phương tây. Họ có thể làm vì họ có hệ thống tình báo hiệu quả nhất từng có trên trái đất.

Người Xô viết xâm nhập vào lầu năm góc, hoàng gia Anh, Harvard, Cambridge, kể cả phòng thí nghiệm hạt nhân tại Los Alamos và Lawrence Livermore. Làm sao họ có thể làm thế cần viết trong 1 cuốn sách, chủ đề chúng ta quan tâm là tình báo trong lĩnh vực quyến rũ và làm sau chúng ta có thể dùng nó để lôi cuốn (pick up) chị em.

1 trong các phương pháp gián điệp hiệu quả nhất, là quyến rũ các thư ký, bạn gái, thậm chí là vợ của các chỉ huy quân đội, và qua họ, lấy được rất nhiều thông tin quan trọng.

Có thời điểm, tồi tệ tới mức nội các phương tây bắt đầu in các tờ rơi cảnh báo các thư ký và các nhân viên về việc cẩn thận với chuyện tình cảm với những điệp viên lợi dụng họ vì thông tin. Thậm chí Tây Berlin, riêng rẽ đã xử phạt hơn 40 phụ nữ vì để lộ thông tin bí mật cho người yêu, thậm chí họ không nhận ra họ là gián điệp nước ngoài.

Những điệp viên siêu hạng gọi là điệp viên Romeo, nhiệm vụ của họ là quyến rũ phũ nữ để có thể lấy thông tin quan trọng. (Phương tây không dùng cách này vì tiền và tự do hiệu quả hơn tình dục khi hoạt động ở Nga )

Phần tiếp theo là liệt kê 10 kỹ thuật các siêu điệp viên dùng để quyến rũ chị em.

Chuyện thế nào, mời các bạn đón tiếp ở phần sau.
temp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-07-2013, 11:16 AM   #49
bi_ngo
Vô địch Serie A Tathy YFF lần 1

bi_ngo's Avatar

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 1,928

Cái này Liên Xô đâu có giỏi, về quy mô thì đúng là KGB (?) to nhì thế giới, ở vào tầm cỡ như CIA nhưng "năng suất lao động" kém hơn CIA nhiều, về độ tinh tế thì không so được với Anh, Israel vân vân. So trong khối XHCN thì Stasi (?) của CHDC Đức mới là đáng gờm.

Rất nhiều chiến công của KGB là từ trên trời rơi bụp vào đầu vì thời kì sau WW 2 nhiều nhân vật quan trọng cũng như quần chúng có cảm tình với chủ nghĩa cộng sản, họ thương cảm Liên Xô chịu nhiều mất mát trong chiến tranh nên tình nguyện cung cấp tin, cộng tác với LX. Theo thời gian nhóm đối tượng này ít đi thì thua be bét

Nhưng mà bác viết tiếp về chuyên nam nhân kế của Liên Xô đi
bi_ngo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-07-2013, 11:31 AM   #50
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Bác temp có giảng bài thì trình bầy case thật, cụ thể đê, chứ trình bầy lý thuyết liệt kê kỹ thuật a, kỹ thuật bê, kỹ thuật xê đến mười cái thì chán bỏ mẹ.
Old 26-07-2013, 01:20 AM   #51
temp
Đại tướng

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Bác temp có giảng bài thì trình bầy case thật, cụ thể đê, chứ trình bầy lý thuyết liệt kê kỹ thuật a, kỹ thuật bê, kỹ thuật xê đến mười cái thì chán bỏ mẹ.

Nhẹ nhàng (easy) thôi bác, mới hài lòng chị em .
Old 27-07-2013, 10:29 AM   #52
temp
Đại tướng

Kỹ thuật quyến rũ số 1 của Liên xô:
Người Liên xô hiểu rằng để thành công, họ cần tế nhị. Thế nên các điệp viên không thể quá ưa nhìn, vì như thế quá rõ ràng và gây nghi ngờ cho phản gián của châu âu. Qua thử nghiệm và lỗi, Liên xô rút ra kết luận rằng, để thành lady killer, bạn cần trông như lady killer. Bạn cần học cách quyến rũ phụ nữ. Từ lâu, Liên xô đã nhận ra rằng quyến rũ không cần thiết phụ thuộc vào ưa nhìn, nó cần nhiều hơn ưa nhìn. Nó cần xác lập với sự cần thiết của vỏ bọc của bạn (thường là cảm thông, cô đơn, hoặc đáng yêu), và thỏa mãn sự cần thiết đó.

Bạn có thể nghe các cô gái nói: anh ta trông thật hấp dẫn, hoặc anh ta trông rất dễ thương. Nhưng phụ nữ không bị hấp dẫn bởi bề ngoài của đàn ông, họ hấp dẫn bởi cách ăn mặc của anh ta. Đó là lí do tại sao họ nói anh ta hấp dẫn/dễ thương.

Gái xinh bị hấp dẫn bởi các chàng trai có tự tin và thái độ.

Họ thường được tạo lập để tìm những đối tác có đẳng cấp.

Bạn cần học cách ăn mặc như bạn có đẳng cấp.

Cách bạn mặc, thể hiện sự tự tin và thái độ. Đó là cách tốt nhất để thể hiện bạn có đẳng cấp, và cách tốt nhất để cô ấy thích ngoại hình bạn.

Tóm lại, phụ nữ bị hấp dẫn bởi 3 thứ về đàn ông:
Cách đàn ông mặc.
Cách anh ta nói.
Cách anh ta cư xử.

Đây là bước thứ 1. Học cách ăn mặc để hấp dẫn chị em.

Bạn cần biết cách ăn mặc để hấp dẫn chị em và trông như bạn có đẳng cấp. Đế đọc kỹ các kỹ thuật và bạn sẽ học được như thế nào và tại sao chị em lại bị quyến rũ bởi các chất lượng ngoại hình và tôi sẽ cho bạn thấy bằng cách nào để tạo ra các chất lượng đó.

Bạn chưa từng nghe rằng phụ nữ thích tiền? Điều đó không đúng. Phụ nữ bị lôi cuốn bởi trai giàu vì họ có đẳng cấp. Không phải tiền. Tôi sẽ chỉ cho bạn như thế nào để có đẳng cấp mà các cô gái muốn.

Hãy nhớ rằng, các chàng trai, không vấn đề gì về cách bạn nhìn, bạn bao tuổi hoặc bạn có bao tiền. Bao lần bạn nhìn thấy phụ nữ đẹp đi với giai bình thường. Tôi nhìn thấy mọi lần. Những thứ như bề ngoài, chiều cao, hoặc nổi tiếng có thể được tính, nhưng chúng không phải là tất cả.

* kỹ thuật này nói tại sao phụ nữ phát điên với comple.
Old 27-07-2013, 01:44 PM   #53
coolpixS4
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Nơi Cư Ngụ: In your heart
Bài : 7,499

Đoạn này dịch hơi khấp khểnh.
Old 30-07-2013, 01:50 AM   #54
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Đã hai tháng qua nhanh kể từ buổi ấy ở Hội An, khi tôi lần đầu nhìn thấy em. Từ lúc ấy, tôi đã bỏ lại một phần của trái tim mình. Cho đến giờ tôi vẫn thỉnh thoảng thảng thốt nhớ lại những câu chuyện buồn cười không đầu không cuối đó, thỉnh thoảng còn cười một mình nữa.

Tôi cười:
- Anh là M. Em tên gì?
- Em là V.
- Thế à. V này, kiểu tóc này của em hợp, mà màu tóc lại đẹp nữa.
V cười. Vâng ạ, cám ơn anh.

Thật ra chuyện về hỏi tuổi hỏi tác không quan trọng lắm. Thật ra bạn nói về chuyện gì cũng được, miễn là bạn để không khí thoải mái và không hướng câu chuyện theo một buổi phỏng vấn. Một cuộc gặp mặt mang không khí phỏng vấn của cặp giai tài gái sắc quá tuổi băm đều sẽ diễn ra theo chiều hướng như thế này.
- Em tên gì?
- Em tên là Ngố. Anh tên gì?
- Anh tên Đần.
- Anh bao nhiêu tuổi rồi.
- Anh 35. Thế còn em?
- Em 33.

(Cả hai nhấp cốc nước, không nói năng gì, không khí lặng như tờ và trở nên căng thẳng)
- Bố mẹ em nghỉ hưu chưa?
- Chưa anh ạ. Bố em mới 60 còn mẹ em thì 59. Anh làm vị trí gì ở công ty A?
Blah blah...

Sau cuộc phỏng vấn hôn nhân này, cả anh Đần và chị Ngố đều căm hận bản thân mình, chán nản với con người cứng nhắc kia. Nếu có liên lạc lại với nhau, thì chỉ là do cả hai đều hiểu rằng mình sắp ế đến đi't rồi, nên đành phải:

(tút tút)
- Em Ngố ơi. Thứ bảy này có chiếu phim Bản Năng gốc đấy, em có rảnh không?
- Ôi, thế ạ, em thích lắm. Thế mình đi nhé. Thứ bảy thì em rảnh lắm, em ế sưng sỉa rồi mà.

Trong khi đó thằng Luỳn làm thì lại hoàn toàn khác. Chuẩn bị tiệc cưới. Cả công ty thấy thằng Luỳn đi cùng một em trông rất sành điệu, rất ngon. Tất cả mọi người đều nghĩ "à, đây là bạn gái thằng Luỳn". Mọi người ngồi vào bàn, cười đùa hỏi han. Thằng Luỳn quay sang hỏi em kia "à này, em tên gì nhỉ?" Hóa ra thằng Luỳn vừa gặp một em trên đường và chỉ sau chốt lát đong đưa đã rủ em nó đi tiệc cưới cùng. Có thể thằng Luỳn sẽ phịch em nó ngay sau ăn tiệc cưới xong, hoặc vài lần gặp sau.

Mấu chốt của cuộc nói chuyện không hoàn toàn nằm ở chỗ bạn nói gì, mà là vấn đề bạn nói chuyện với thái độ như thế nào. Nếu bạn tỏ ra thoải mái, tự nhiên, gái sẽ lập tức cảm giác thấy điều này và cũng thoải mái tự nhiên theo. Theo lý luận của thằng béo thì khả năng tư duy của gái bằng zero, nhưng năng lực cảm nhận tâm lý của người đối diện của gái thuộc hạng siêu phàm. Nếu bạn tỏ ra khô cứng, ức chế, rất nhanh chóng gái sẽ nhận ra điều này.

Câu chuyện diễn ra hơn tuần rồi nên tôi cũng quên béng mất. Đại khái là trong câu chuyện tôi cũng nắm tay V, xem thử chỉ tay của V. Tôi chả biết mẹ gì về chỉ tay cả, tôi chỉ cầm tay gái động chạm tí cho vui thế thôi. Tôi cũng quên mất rồi, khi tôi khen tóc V đẹp thì hình như tôi cười và vuốt ve tóc nàng thì phải.

Trong quán bỗng nhiên có một bài hát của Lệ Quyên. V hát theo. Giọng V hay sững sờ, so với những bạn gái đi hát karaoke bình thường. Thì ra V là một singer-wannabe, có ra một album, chả biết có in thành CD không, bán được cho ai đĩa nào chưa hay chỉ là đăng tải trên mạng.

V hỏi tôi nhiều về bọn showbiz. Anh có biết anh A này không? Không à? Ôi anh A ấy là [danh từ chỉ nghề nghiệp] nổi tiếng lắm. Thế anh có biết chú B? Cũng không nốt.

Tôi chả biết ai cả. Tôi rủ em đi hát karaoke cho em ý thể hiện. Em ý rủ tôi hát cùng nhưng tôi đành từ chối. Tôi đã từng hát đến mức mà con bé chị họ đang ngồi lơ mơ mat-xa chân phải giật nảy cả mình dù mới chỉ buông ra hai chữ "giờ này". Khi V hát mấy bài tình tứ, tôi ôm lấy em. Một lát sau thì quá thuận lợi nên tôi kiss close.

Trên đường về gió thổi thật mát. V ngồi đằng sau ôm lấy tôi. Em nói với tôi đủ thứ ngớ ngẩn. Em bảo là em mới đi học ở Sin về, em chả thích học tí nào nhưng bố mẹ bắt nên đang phải học. Học xong thì em quyết tâm theo đuổi con đường của em là ca sỹ Em còn nói nhiều nữa.

Về sau tôi mới hiểu tại sao V muốn làm ca sỹ mà lại buồn cười vậy. Thành ra ca này trở thành một ca dễ, rất hợp cho một thanh niên trẻ đang tập tọng như tôi.

Tất cả những điều này có nghĩa gì? Rút cuộc thì tôi đã kiss close vài lần với V có nghĩa gì? Nụ hôn đấy có nghĩa gì? Chả có nghĩa kư't gì.

V thì ôm tôi mà tôi thì đang tơ tưởng về nụ cười ấy, tôi cứ nhớ mãi cái buổi xao xuyến ấy ở Hội An.

Tôi hỏi một gái:
- Này tình yêu. Nếu tình yêu gặp một thằng, trông nó đúng type mình thích, mà nó lại không thích mình thì bao lâu tình yêu hết còn nghĩ về nó?
- Hai tiếng là max.

Tôi thì vẫn còn nghĩ về em tới tận hai tháng sau. Ôi, tôi điên thật rồi.
Old 05-09-2013, 11:56 PM   #55
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Bác temp chỉ thêm em cách để kiss-close với. Trong SG em làm được mấy lần nhưng toàn tùy hứng mà làm, lần này em gặp một em hơi nervous nên không thấy chắc chắn lắm.

Hình như có một routine như sau:

(Ngồi gần, nhìn gái, và môi gái theo cách hơi gợi cảm tí)
- Em chấm điểm em hôn được mấy?
(vừa nói vừa tiến tới và hôn).

Bác còn các routine nào cho em tham khảo với.

Vừa gúc ra một teaser's game kiểu này có thể hay, để lần sau có thể thử:

So, sometimes to build up attraction I just go on and play this game, its the "Dont kiss me" game, I go on and say, in A3/C1:

Me: Hey, lets play a game.
HB: Sure, which?
Me: You know, I'm not sure if I want you to kiss me, but I want to know how good of a teaser you are.
So, the rules of this game is: You don't kiss me, and I wont kiss you.

Then you go REAAAAAAAAAAAAAAAALLY close to her mouth, like almost kissing her, breathing lightly and playing with her lips, but DO NOT kiss her.. Just brush your lips on her cheek, on her lips, and keep doing this, you'll see the attraction AMP exponentially.

If she tries to kiss you, you say: Hey, you loose!

Then do a small turn-away and come back saying: Round 2.

Do the same thing over, and when she just can't stand it anymore, you lightly kiss her, not a tongue kiss, a lip-kiss. Like a *SMACK*.

Then you say: I couldn't resist, have to go now, I can't be near you anymore because I can't hold my instincts anymore. (showing some weakness, its HOT)

Again, small turn-away, IF she lets you do this turn-away, you WAIT until she calls you back. Go play with your cellphone or smt..

If she doesnt let you turn away, just follow the guidelines below, DO NOT just kiss her, do some more foreplay.

Start looking at her lips, put your hands up on her lips, gently touching them, then lightly go through her face/neck with the back of your fingers(just let your nails lightly touch them), and go for the kiss.

If she reinitiates contact soon after the turn-away, do the same.

It has never failed me.

thay đổi nội dung bởi: Moneytalks, 06-09-2013 lúc 12:25 AM.
Moneytalks vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-09-2013, 07:34 AM   #56
kemiano
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 3,327

Đọc mấy bài đầu của tiền anh nghĩ tiền đang mượn chuyện đong gái để nói chuyện trứng. Đến giờ thì chả hiểu được tiền đang muốn nói đến trứng hay gái. Tóm lại là tiền đang nói gì thế?

Cục gạch đút túi của em : o9o6433 năm bẩy một.
kemiano vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-09-2013, 08:11 AM   #57
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Em thấy nói là vào dịp Trung thu ở quận 5 có khu đèn lồng rất đẹp. Chính xác cái khu đèn lồng này nó ở đường nào ý các bác nhỉ?
Old 17-09-2013, 11:51 AM   #58
Khả Nghi
hotgirl hàng đợi

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 247

Phố Lương Nhữ Học, quận 5 ạ.
Khả Nghi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-09-2013, 10:43 PM   #59
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Khi tôi lờ đờ mở mắt ra, tôi thấy hai cô gái. Một cô có móng chân sơn màu xanh thâm thẫm, chả biết nên gọi là màu gì, rất kỳ lạ nhưng ấn tượng. Lý do tôi nói đến móng chân của cô ấy là tầm mắt của tôi chỉ nhìn được chừng ấy thôi: tôi đang ngủ lơ mơ trên vỉa hè sau khi trải qua đêm trước đi cái gì New Phương Đông và chưa về khách sạn đến trước bốn giờ sáng. Sáu giờ sáng đã phải dậy và hò nhau để đi Hội An, tôi chả ngủ được đến hai tiếng đồng hồ. Tôi tranh thủ lúc đội hình còn đang tập hợp và nằm lăn xuống vỉa hè mà cố chợp mắt. Thường thì dư luận không khoái mấy hình ảnh bệ rạc này lắm, nhưng được cái tôi chả bao giờ thèm quan tâm đến dư luận nên tôi cũng kệ mẹ, ta buồn ngủ thì ta cứ ngủ thôi.

Các bạn trẻ đi qua đi lại, thấy lạ quá ai cũng chỉ trỏ "Ai đấy?". "Anh M. đẹp giai nhất đất Hà Nội đấy."

Ái chà, một thanh niên Hà thành hào hoa phong nhã nằm lăn ra ngủ bệ rạc trên vỉa hè hẳn là hình ảnh không đẹp đẽ gì để gây ấn tượng tốt cho lần gặp nhau ban đầu. Nhất là khi nói mấy câu đầu tiên, do vẫn trong cái hangover, tôi chả nói năng được câu hoạt bát nào cho ra hồn cả. Đầu tóc thì bờm xờm, một phần do cái hàng cắt tóc tôi quen cắt có thằng thợ mới. Hàng cắt tóc đấy vừa đắt, 450k một đầu, nhưng thỉnh thoảng bọn thợ quen cứ bỏ đi - thằng thợ mới mất dậy này cắt đầu tôi trông như cái nồi.

Đại khái gái gú cứ léo nhéo nên tôi cũng chả ngủ thêm được tí nào, đành đứng dậy làm quen. Tôi chắc chắn là mặt mũi tôi cứ đực ra như ngỗng ỉa nên gây ấn tượng tốt là chuyện bất khả.

Đấy là lần đầu tiên tôi gặp em.

Ấn tượng đầu tiên nó đặc biệt ở chỗ nó là ... ấn tượng đầu tiên. Tự nhiên tôi thấy cô gái móng chân xanh đấy xinh xinh, hay hay. Tôi có sán vào nói chuyện với em. Nhưng mà thảm quá, mặt mũi tôi trông bơ phờ hơn thường lệ, nói năng chậm chạp hơn thường lệ. Em cười và nói vui vẻ hồn nhiên, nhưng không có một chút gì cho tôi thấy là em có chút gì attraction với tôi cả. Thuật ngữ chuyên ngành nó gọi là IOI. Khi nào bạn nói chuyện với gái, bạn cười đùa vui vẻ đến mức mà cô ấy cảm thấy bạn thú vị, cô ấy sẽ có nhiều hành động vô thức như hướng người ra phía trước, về phía bạn, hoặc vô ý vỗ vào tay bạn, tự nhiên vuốt tóc hay hỏi những câu quan tâm vân vân. Những thứ này gọi là IOI - càng nhiều IOI tới trong một biên độ thời gian ngắn thì điều đó càng chứng tỏ là cô ấy đang có hứng thú với bạn.

Em thì không. Em chả có cái IOI nào cho tôi cả. Em tươi cười nói chuyện với tôi, nhưng chả gì cho thấy là em đang hứng thú. Tôi nghĩ thầm "cô ấy không thích mình."

Thế mà tự nhiên tôi lại đi thích cái màu móng chân kỳ lạ của em mới chết. Tôi còn thích cả mái tóc, đôi mắt và điệu cười vui vẻ của em nữa.

Như bình thường thì tôi chả bao giờ thích em. Trước đây thì khi gặp một cô gái câu hỏi đầu tiên trong đầu của tôi sẽ là "cô ấy học ở đâu về? cô ấy đọc sách gì?" Thường thì tôi thích cô nào học trường tốt tốt một tí. Có lần đi chơi với một em nhân dịp sinh nhật em ý, thường thì đi chơi hay rủ ra mấy chỗ đông vui nên đưa em ý ra chợ sách Đinh Lễ, bảo em thích quyển gì anh mua tặng. Em ấy tự chọn mấy quyển tiểu thuyết hồng tím gì đấy của Tầu thế là chán quá, nghĩ là em ấy không biết chữ nên khỏi dating nghiêm túc gì nữa.

Em cũng chả học trường gì cả. Nhưng em thì lại khác. Em cười đùa, em tinh nghịch và em cứ ríu ra ríu rít như một con chim nhỏ. Ngồi trên xe, em thiêm thiếp ngủ và tôi thì cứ ngắm nhìn em mãi. Tôi gạt cái rèm để che cho nắng khỏi chiếu vào em nữa. Khi em lên sân khấu và hát, tôi cứ từ đằng xa, mỉm cười một mình và chăm chú nhìn, như để ghi khắc mãi hình ảnh của em. Càng lúc tôi càng nhận thấy em xinh hơn.

Hình như từ lúc gặp em, tim tôi bị lỡ đi mất một nhịp.

Tôi và em mỗi người đi một phương, nên chúng tôi theo lịch trình khác nhau. Tôi về sau nên còn cả buổi chiều muộn để đi. Tôi chọn ra bãi biển.

Tôi đi lang thang một mình trên bãi biển Mỹ Khê. Biển đẹp, mặt trời hoàng hôn cũng đẹp nữa. Tôi bắt chuyện với một vài em teen trên bãi biển, pha trò và cười đùa để khỏa lấp đi một nỗi nhớ đang định hình.

Mấy câu chuyện chả đi đến đâu. Rồi tôi lại cứ lang thang một mình, vừa đi chân vừa đá mấy đụn cát. Tôi tự hỏi, nếu cô ấy đang ở đây bên cạnh mình, mình sẽ nói gì. Tôi tự trả lời, tôi sẽ bảo cô ấy rằng ngày mai mình sẽ đi chơi đây, đi chơi kia.

Bỗng nhiên tôi nhận ra rằng trước đây tôi chưa bao giờ nghĩ về ngày mai theo cách đó. Dường như đó là sự khác biệt giữa một kẻ cô đơn với một người có đôi có lứa - với kẻ cô đơn thì ngày nào chả như nhau. Ý tôi là có thể ngày mai thị trường giảm và tôi phải cắt lỗ, hoặc ngày mai thị trường tăng và tôi có thêm tiền, nhưng điều đấy cũng chả có ý nghĩa gì nhiều. Xét cho cùng thì tăng và giảm thì cũng có gì là khác biệt?

Hoàng hôn và tiếng sóng biển khiến tôi cứ bần thần và tự hỏi em đang ở đâu và đang làm gì.

thay đổi nội dung bởi: Moneytalks, 22-09-2013 lúc 10:53 PM.
Moneytalks vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2014, 04:04 AM   #60
temp
Đại tướng

3 dạng của sexy (gợi cảm?)

Mình thấy giai có thể chia làm 3 loại:
Tư lự / buồn
Chỉn chu/ quyến rũ
Nói nhiều/năng động.

1) tư lự/buồn:
Giai kiểu này tạo cảm giác dễ bị tổn thương. Làm cho chị em tò mò tại sao trái tim chàng trai lại đen tối, bộ mặt sao buồn. Và chị em dễ giang rộng vòng tay để che chở.

Tất nhiên các bạn cần có động cơ bên dưới, buồn không không đi đến đâu. Phải thể hiện là bạn là 1 người đàn ông mạnh mẽ, gợi tình bên dưới.

Tư lự, lợi và hại:

Môi trường cho giai tư lự ở những nơi xung quanh mình.

Tại sao thế? Bởi vì giai tư lự không thể đi tán tỉnh chị em. Phải để chị em chủ động. Nếu giai chủ động thì không còn vẻ tư lự nữa. Thế nên vào môi trường lạ, giai tư lự sẽ không có tác dụng.

Lợi thế của giai tư lự:

Để chị em làm công tác tản tỉnh. Bởi vì giai thể hiện là dễ bị tổn thương. Gọi là nằm chờ sung rụng. Trò chơi nào cũng cần 2 người.

Bạn làm chị em tán tỉnh nhanh hơn: Chị em sẽ theo đuổi bạn nhanh hơn, lâu dài hơn. Hãy xem chị em thần tượng các diễn viên với bản mặt tư lự.

Bạn có thể loại bỏ những phụ nữ không hứng thú.

Điều bất lợi là:

Bạn không thể chủ động tấn công. Gặp gỡ trên đường, nhảy nhót trong bar là loại

Ngoài các mối quan hệ, bạn không là gì. Rõ là thế, mình đóng vai bị động.

Các dạng gái gặp có giới hạn: Giai đóng vai bị động. Tùy loại gái mới theo, chủ động, phỏng.

Làm sao để trở nên tư lự và gợi tình:

Giai tư lự và gợi tình, ngược lại với yếu đuối, quyền lực của anh ta thực sự hoành tráng, anh ta có thể gây bão tố.

Người tư lự và gợi tình là người:

Nguy hiểm cho người khác. Rời xa tôi ra, anh ta dễ bảo gái thế. Anh chỉ làm khổ em thôi. Và gái sẽ ngất. giai không trốn tránh vai trò nguy hiểm của đàn ông. Ngược lại giai xây rào cản, cảnh báo gái. Tuy nhiên gái sẽ càng lao vào.

Thường nói không trong khi được hỏi những lần đầu tiên. Tại sao, bởi vì anh ta bận tư lự suy nghĩ. Khi được hỏi, giai trả lời, ờ anh cũng nghĩ thế. Và trái tim gái tan chảy, phỏng.

Giai thường có những khả năng bí mật. Có thể là toán (thiên tài toán), có thể là âm nhạc. Giai dùng những khả năng sáng tạo nào đó.

Luôn luôn trong tình trạng buồn bã thất vọng.

Tất nhiên, tóm tắt lại là giai kiểu này khó ngủ được với nhiều gái, vì phạm vi ảnh hưởng bé.

Ví dụ của tư lự:
Trịnh Công Sơn.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài