Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Chợ Đuổi
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-12-2012, 10:00 AM   #61
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 2,291

Trích dẫn:
killergirl viết:
Chị qua em lấy mắm đê chị ơi.

Chiều qua luônnnnnnn
homqua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2012, 10:07 AM   #62
Sone.kr
Đại úy

Gia nhập: Dec 2012
Bài : 674
Send a message via Yahoo to Sone.kr

Để tiết kiệm thời gian cho em homqua, từ nay Sone sẽ đỡ đần em homqua trong việc thông tin sản phẩm, giới thiệu sản phẩm mới và giải đáp thắc mắc của các bạn. Mọi chi tiết về đặt hàng và lấy hàng, mời các bạn liên lạc với em homqua, Sone không phụ trách.
Tuần này, mình nghỉ Giáng Sinh nên hàng sẽ về sớm, chiều thứ 5 (20/12), các em sâm to hơn cổ tay em homqua sẽ chào các bác ở HN.
Bắt đầu từ tuần này, chúng mình sẽ nhận các order hàng biếu Tết.
Danh mục các mặt hàng biếu Tết bao gồm:
1. Sâm tươi các loại, đặc biệt các em sâm cụ 3 củ/kg sẽ tái xuất giang hồ. Hàng này dân Hàn chuyên để biếu Tết, nhìn các em lăn lóc như củ cải muối kim chi mà lòng em các bác cũng thấy xốn xang. Ví dụ một em xấu xí thôi mà đã như thế này rồi ạ.

2. Sâm hộp tẩm mật ong: có hai loại lát và nguyên củ, hàng vừa túi tiền đem biếu rất hợp lý và sành điệu.

Sâm lát tẩm mật ong thì nó như thế này: 1 hộp có 10 hộp con, mỗi hộp con là một củ được thái lát bọc trong túi thiếc.

Sâm tẩm mật ong nguyên củ thì nó như thế này: 1 hộp 10 củ, mỗi củ được bọc trong túi hút chân không.

3.Các dòng sản phẩm của Chongquanchang (ngoài hồng sâm hộp sắt): cái này mình sẽ post sau vì rất nhiều sản phẩm.

4.Các sản phẩm khác như nấm linh chi, đông trùng hạ thảo, cao linh chi 100%… chúng mình vẫn nhận order như bình thường.

Sone.kr vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2012, 12:17 PM   #63
BestSeller
Trung úy

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 247

May qúa, bác Son đã có nick. Chúc mừng bác.

Vì mình định biếu các Cụ nên bác vui lòng biên tập giúp 1 bài giới thiệu sp và hướng dẫn sử dụng thật hoành tráng gửi kèm sp Được không bác?
BestSeller vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2012, 02:06 PM   #64
Sone.kr
Đại úy

Trích dẫn:
BestSeller viết:

Vì mình định biếu các Cụ nên bác vui lòng biên tập giúp 1 bài giới thiệu sp và hướng dẫn sử dụng thật hoành tráng gửi kèm sp Được không bác?

Cám ơn bác, bác cần giới thiệu và hướng dẫn sản phẩm nào để em phục vụ.
Old 16-12-2012, 07:53 PM   #65
Sone.kr
Đại úy

Đi lượn shopping mùa sale cả chiều, giờ em lại lên phục vụ các bạn. Tiếp theo chủ đề hàng Tết, em xin giới thiệu đến cả nhà: KẸO SÂM. Với một đứa hảo ngọt như em mà nói, kẹo sâm là thứ không thể bỏ qua. Kẹo sâm rất sẵn ở chợ sâm Keumsan. Hôm nọ, em các bác thử làm cái thống kê nhỏ, từ đầu chợ đến cuối chợ, em đếm qua cũng được hơn 30 mẫu kẹo các loại: kẹo sâm, kẹo hồng sâm, kẹo hắc sâm, kẹo vân vân sâm… Các bác chú ý là kẹo sâm chỉ có 0.00..% sâm thôi nhé, ăn chơi cho thơm miệng chứ không hề bổ béo, tăng lực gì hết cả.
Kẹo cứng (ginseng candy): người Hàn rất thích ngậm kẹo cứng, bất cứ chỗ phục vụ nào mà khách phải ngồi chờ đều có kẹo miễn phí mời khách: ngân hàng, bảo hiểm, ủy ban phường…Tất nhiên, kẹo miễn phí nên không phải là kẹo sâm. Kẹo sâm chỉ để mua tặng nhau và mời nhau dịp lễ này nọ. Sau đây là một số mẫu em rất ưng ý (ngon+đẹp)

Kẹo mềm (ginseng jelly): Loại này mới có độ 3-4 năm trở lại đây, nhà em thường cho trẻ con ăn một cái vào những ngày đầu hè để tránh rôm xảy. Cứ bắt đầu nắng nóng, mỗi cháu được phát một cái ăn vào buổi sáng, thế là trán, lưng nhẵn nhụi, không hề có chú rôm nào.

Socola sâm: Các bạn Hàn quả thực rất sáng tạo trong việc sản xuất các loại mới. Socola của các bạn ấy ngoài những loại thông dụng như kiểu sữa, đắng, đen, kakao… các bạn ấy đem các loại đặc sản cho vào socola và tạo ra những loại socola mới như : socola sâm, socola ớt, socola hoa quả Jeju…Vì đang nói về kẹo sâm nên em sẽ đưa socola sâm còn mấy loại kia em sẽ giới thiệu dần đến các bạn.
Old 16-12-2012, 07:54 PM   #66
Sone.kr
Đại úy

Em đã thử vô vàn các loại kẹo sâm của Hàn nhưng kết luận cuối cùng thì kẹo sâm của Chongquanchang vẫn là thượng hạng. Ngoài kẹo sâm truyền thống, chongquanchang còn sản xuất loại kẹo sâm dành cho người kiêng đường (sugar free candy). Em thích các sản phẩm của chongquanchang nhưng không thích giá của em nó tí nào ). Tuy nhiên, em vẫn xin giới thiệu các loại kẹo sâm của em nó đến các bác
Kẹo cứng: có 3 loại trọng lượng: 120g/240g/500g được gói trong các hộp, túi trông vô cùng trang nhã:

Kẹo cứng dành cho người kiêng đường (sugar free) có 2 loại trọng lương: 80g/180g

Kẹo mềm: có 2 loại trọng lượng: 135g/360g

Đem biếu kẹo sâm Chongquanchang phải nói là vô cùng lịch sự, người được biếu nhiều khi tiếc cái hộp đẹp mà cứ để mãi không muốn ăn. Cụ thể là em đây, khư khư giữ mấy cái hộp kẹo sâm Chongquanchang để ngắm mấy mùa tuyết rơi mà vẫn chưa bóc ra hộp nào cả
Old 16-12-2012, 08:24 PM   #67
Nhật Nguyệt
Đại úy

Gia nhập: May 2005
Bài : 363

Chị Sone cho em giá của mấy món kẹo sâm luôn để em order nhé.
Nhật Nguyệt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 16-12-2012, 10:30 PM   #68
minhiub
Đại úy

Gia nhập: Sep 2007
Bài : 676

Bác Sone cho em giá sâm 3 củ/kg và sâm hộp tẩm mật ong với.

Ngoài ra em cũng rất quan tâm đến sản phẩm của Chongquanchang, bác giới thiệu kĩ hơn được không?

Cám ơn bác nhiều.
minhiub vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2012, 10:23 AM   #69
Sone.kr
Đại úy

Cám ơn các bác đã quan tâm, Sone em xin lỗi là không thể tự báo giá cho các bác được. Giá rổ là do em homqua phụ trách, em ấy đã có đủ thông tin và sẽ thông tin về giá đến các bác sớm nhất có thể.

Về phần các dòng sản phẩm của Chongquanchang thì tối nay em xin phục vụ các bác quan tâm, Chongquanchang không chỉ nổi tiếng về chất lượng mà còn cả độ tinh tế khi design các sản phẩm nữa.
Old 17-12-2012, 10:34 AM   #70
Sone.kr
Đại úy

Trích dẫn:
BestSeller viết:

Tiếp thu ý kiến của bác BestSeller, từ nay về sau những sản phẩm của chúng em sẽ có công dụng, hướng dẫn sử dụng đi kèm. Mong các bác ủng hộ chúng em nhiệt tình
Old 17-12-2012, 11:04 AM   #71
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Em báo cáo có mặt
Sorry các bạn vì tuần vừa rồi em vừa đi chơi về xong rồi ở nhà bận lu bu nhiều việc quá, có sót mấy đơn hàng bị ship chậm do lỗi của em nên lần sau em sẽ gửi quà bù đắp để các bạn đợi lâu.
Trong tuần này bọn em sẽ update thêm nhiều mặt hàng mới bổ sung cho Tết này, cùng với 1 chút thay đổi về giá do giá nhập hàng của chị Sone bị điều chỉnh không như trước nữa. Và từ giờ với mỗi sản phẩm đến tay khách hàng thì bọn em sẽ đều có thông tin sản phẩm, hướng dẫn sử dụng, hướng dẫn bảo quản.... để mọi người có thể đọc rõ hơn là chỉ có thông tin online. Cùng với việc bọn em sẽ đảm bảo bảo hành, đổi hàng với một số sản phẩm thiết yếu như chăn đệm điện mùa đông.

Đầu giờ chiều nay em sẽ post giá chi tiết các loại sản phẩm lên phục vụ các bạn. Các bạn lưu ý đợt này chị Sone về sớm nên bọn em sẽ chốt order vào trưa thứ 4 này để thứ 5 hàng về rồi ạ. Các bạn tranh thủ đặt hàng luôn nhé, yêu các bạn
Old 17-12-2012, 11:55 AM   #72
alonghethaychua
Đại úy

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 339

Sâm tẩm mật ong giá như nào ạ?
alonghethaychua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2012, 12:00 PM   #73
Nhật Nguyệt
Đại úy

Bài : 363

Em homqua có linh chi khô Hàn quốc dạng gói để đem đi biếu không? Linh chi tươi thì tốt đấy nhưng đem đi biếu không hợp lắm
Nhật Nguyệt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2012, 12:21 PM   #74
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Em cập nhật thông tin sản phẩm cùng với giá các loại hàng mới, hàng gần mới

1. Sâm hộp tẩm mật ong: có hai loại lát và nguyên củ, hàng vừa túi tiền đem biếu rất hợp lý và sành điệu. Cá nhân em thấy hộp bao bì các loại này đều rất đẹp, trông hoành tráng và sang trọng cự. Gía 680k/ hộp

Sâm lát tẩm mật ong: 1 hộp có 10 hộp con, mỗi hộp con là một củ được thái lát bọc trong túi thiếc.

Sâm tẩm mật ong nguyên củ: 1 hộp 10 củ, mỗi củ được bọc trong túi hút chân không.

2. Kẹo sâm cứng (ginseng candy): Một số mẫu kẹo ngon và đẹp. 65k/ gói

3. Kẹo sâm mềm (ginseng jelly): 80k/ gói

4. Socola sâm: 95k/ gói
[/QUOTE]
Old 17-12-2012, 12:23 PM   #75
Sone.kr
Đại úy

Trích dẫn:
Nhật Nguyệt viết:
Em homqua có linh chi khô Hàn quốc dạng gói để đem đi biếu không? Linh chi tươi thì tốt đấy nhưng đem đi biếu không hợp lắm

Nhật Nguyệt à,

Nấm linh chi tươi không có nghĩa là nó mềm mềm như nấm mình hay ăn đâu. Nấm linh chi là thân gỗ cứng, bọn mình có nấm linh chi tươi ở đây nghĩa là nấm không hề qua tẩm sấy gì hết. Các ajuma Hàn thu nhặt được bao nhiêu chuyển về đầu mối là mình lấy hết luôn. Vì không qua tẩm sấy nên mình sợ không để lâu trong khí hậu nhà mình được. Còn bên Hàn mình vẫn để uống dần trong 6 tháng vô tư không bị mốc. Mình đang nghiên cứu túi chống ẩm dùng cho thực phẩm để bảo quản nấm linh chi được lâu hơn. Hiện tại nấm linh chi mình đóng túi nilon 1kg/túi.
Old 17-12-2012, 12:35 PM   #76
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

5.Linh chi núi của HQ: Đây là hàng rất tốt, rất hot .mà bạn nào khi nhận được cũng đều rất hài lòng Hình thức thì nó không đẹp nhưng về chất lượng thì rất tuyệt.
Gía : 2500k/1kgr

2. Đông trùng hạ thảo- nhộng tằm: Là loại nuôi cấy trong phòng thí nghiệm, họ cấy kháng thể nấm lên đầu con nhộng tằm. Họ sấy khô và đóng hộp. Loại này hợp túi tiền và có tác dụng tốt với đường hô hấp (đặc biệt cho trẻ con) khi kếp hợp đúng liều với nhân sâm.

Tác dụng của đông trùng hạ thảo:
Đông trùng hạ thảo là vị thuốc tiên cho đường hô hấp bao gồm cả phổi. Nhiều người dùng đông trùng hạ thảo để chữa ho, hen nhất là cho trẻ con. Khuyến cáo các bạn đã từng bị tràn dịch màng phổi nên thường xuyên xơi lấy một ít đông trùng hạ thảo để làm sạch phổi.
Ngoài ra, đông trùng hạ thảo ngâm rượu cũng là bài mà ông uống bà khen ngon nữa.
Gía 360k/ hộp

6. Cao linh chi gỗ 100%: là linh chi chiết suất dạng cô đặc kết hợp với 4 vị thuốc khác của Hàn dùng để hồi phục sức khỏe (đặc biệt tốt cho bệnh tiểu đường, cao huyết áp).

Gía 1100k/ 3 hộp 120gr.

7. Sâm tươi Geumsan : Là sâm thuộc vùng trồng sâm nổi tiếng nhất Hàn Quốc. Sau những lần gửi sâm cho khách đợt vừa rồi thì em nhận ra là hộp giấy giữ sâm sẽ không thể nào vừa được với những củ sâm đẹp nở tròn dáng; thế nên sẽ chọn xem có hộp đựng sâm nào đẹp không thì sẽ cập nhật thêm sau.

Sâm tươi loại 3 củ/ kg : 4.500k/kg sâm thịt ( hàng rất hiếm, loại này tính ra chỉ có 2.5 củ/kg thôi vì 3 củ lớn lắm toàn hơn 1kg thôi, mỗi củ to hơn tay em í).
Sâm tươi loại 4 củ/kg : 3.300k/kg sâm thịt
Sâm tươi loại 5 củ/kg : 2.500k/kg sâm rễ; 2.800k/kg sâm thịt
Sâm tươi loại 6 củ/kg : 2.000k/kg sâm rễ; 2.300k/ kg sâm thịt
Sâm tươi loại 7 củ/kg : 1.500k/kg sâm rễ, 1.800k sâm thịt

8. Sâm hộp Chongquanchang: là hồng sâm của KT&G, tập đoàn lớn nhất và là thương hiệu hồng sâm nổi tiếng nhất HQ. Người Hàn mua biếu hoặc tặng nhau chỉ mua loại này chứ không mua các loại linh tinh bán tràn lan ở nhà mình. Loại này giá thành cao nên bọn em chỉ nhận mua hộ khách và tính chi phí bằng 10% đơn hàng.
[/QUOTE]
Old 17-12-2012, 12:59 PM   #77
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Đây là chi tiết các sản phẩm kẹo sâm Chongquanchang, hộp của nó đẹp trời ơi dã man

C1. Kẹo sâm cứng Chongquanchang.
Hộp 500gr : 450k
Hộp 240gr : 245k
Hộp 120gr : 130k

C2. Kẹo sâm mềm Chongquanchang
Hộp 360gr : 365k
Hộp 135gr : 160k

C3. Kẹo sâm không đường Chongquanchang, rất hợp với những người ăn kiêng.
Hộp 600gr : 660k
Hộp 180gr : 295k
Gói 80gr : 125k

[/img]http://farm9.staticflickr.com/8082/8280569550_abfa290eb5.jpg[/img]
Old 17-12-2012, 01:00 PM   #78
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

C3. Kẹo sâm không đường Chongquanchang, rất hợp với những người ăn kiêng.
Hộp 600gr : 660k
Hộp 180gr : 295k
Gói 80gr : 125k

Old 17-12-2012, 03:17 PM   #79
hoibihay
Grammy Thanglong Winner

hoibihay's Avatar

Bài : 348

Homqua cho anh hỏi cái loại tonic kid dành cho trẻ biếng ăn của bọn Chongquanchang thì ở bên đấy có hiệu quả như quảng cáo ở Việt Nam không nhỉ? hoặc em hay chị Sone tư vấn giúp anh/em xem có loại nào tương tự như thế với.

Thanks
hoibihay vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-12-2012, 03:26 PM   #80
Sone.kr
Đại úy

Trích dẫn:
hoibihay viết:
Homqua cho anh hỏi cái loại tonic kid dành cho trẻ biếng ăn của bọn Chongquanchang thì ở bên đấy có hiệu quả như quảng cáo ở Việt Nam không nhỉ? hoặc em hay chị Sone tư vấn giúp anh/em xem có loại nào tương tự như thế với.

Thanks

Bạn hoibihay cố chờ thêm tí nhé, tí nữa mình tan sở về nhà sẽ post trước phần hồng sâm dành cho trẻ con của Chongquanchang. Đúng là hơi bị hay luôn . Mình đọc quảng cáo của nó mà cũng mê mẩn, mỗi tội con nhà mình không có đứa nào lười ăn mà chuột bạch cả.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài