Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 5 - Thông tấn xã vỉa hè > Chợ Đuổi
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-01-2013, 08:57 PM   #241
Sone.kr
Đại úy

Gia nhập: Dec 2012
Bài : 674
Send a message via Yahoo to Sone.kr

Nấm thượng hoàng là loài nấm mọc trên thân cây gỗ mục có tác dụng phòng chống ung thư và chữa ung thư giai đoạn đầu đặc biệt tốt cho ung thư da, ung thư tuyến tiền liệt và ung thư cổ tử cung. Hầu hết nấm bán ở Hàn là nấm trồng trên cây gỗ khác với nấm Tàu hay nấm Việt nam trồng bằng mùn cưa đóng túi. Các chất phòng chống ung thư có trong nấm thượng hoàng nằm ở bề mặt của nấm nên khi mua phải mua loại nấm mặt vàng đều mới là nấm tốt. Nấm thượng hoàng rất đắt, đắt đỏ ngay cả với người Hàn chứ không nói là người Việt nam. Ở Hàn, bình thường, các loại nấm thường bán theo kg, riêng nấm thượng hoàng thì bán theo lạng.
Ví dụ đây là nấm thượng hoàng loại tốt nhất mà nhà em mua về uống

Nếu nấm thượng hoàng có màu nâu nâu hoặc vàng lỗ chỗ hoặc nâu vàng lẫn lộn thì không phải là nấm tốt và các bác cũng đừng nên mua.
Sau đây là cách nhà em đun nấm thượng hoàng:
1. Chuẩn bị 50g nấm thượng hoàng, nấm thượng hoàng nhẹ nên 50g là được 1 miếng to như thế này.

2. Thái, cắt, chặt hoặc bẻ nấm thành các mẩu nhỏ cỡ ngón tay cái đến ngón chân cái người lớn

3. Chuẩn bị hai lít nước sạch, thả nấm vào nồi rồi đun to lửa cho đến khi nước sôi.

Lúc này, có thể cho thêm linh chi, táo tàu, sâm, cam thảo vào đun cùng cho dễ uống và thấy hiệu quả rõ ràng hơn (nếu có, ko có cũng không sao)

4. Sau đó vặn nhỏ lửa, cho nước sôi từ từ và cạn xuống còn khoảng 1 lít

Dừng đun, chắt ra lấy nước lần 1.
Lặp lại các bước từ 3 đến 4 khoảng 4 - 5 lần. Khi này ta có khoảng 4-5 lít. Trộn đều 4 nước này với nhau ta có nước nấm thượng hoàng.

5. Sử dụng.
Mỗi ngày uống 3-5 lần, mỗi lần 1 cốc. Phần chưa uống bảo quản trong tủ lạnh hoặc nơi thoáng mát.
Nếu đây là lần đầu tiên dùng nấm thượng hoàng, nên vừa uống vừa theo dõi phản ứng của cơ thể, và tự điều chỉnh liều dùng cho phù hợp với khả năng của cơ thể.
Sone.kr vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-01-2013, 10:16 PM   #242
lasen
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 333

Trích dẫn:
Sone.kr viết:
Bập bập, chỗ này em sai rồi, cái đế chỉ là để cái túi sưởi lên để khi túi nóng lên thì nó không làm ảnh hưởng đến chỗ để. Còn điện thì nó cắm trực tiếp vào túi sưởi, trong cái túi sưởi đấy là một cái dây mayso được thiết kế để tiếp nhiệt cho đá giữ nhiệt ở trong.

Cho mình hỏi thêm một tý là nếu minhg ko muốn nóng quá thì sạc không hết thời gian rút ra có ok không, mấy cái túi ở VN thì mình hay làm thế
lasen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-01-2013, 06:22 AM   #243
Sone.kr
Đại úy

Trích dẫn:
lasen viết:
Cho mình hỏi thêm một tý là nếu minhg ko muốn nóng quá thì sạc không hết thời gian rút ra có ok không, mấy cái túi ở VN thì mình hay làm thế

Theo mình nghĩ thì không có vấn đề gì nhưng nóng bỏng thì chắc không có vì còn cả một cái túi dạng vải dày bọc ở ngoài. Cái này mà cải tiến thêm cái volumn điều khiển như chăn điện thì tốt nhỉ.
Old 07-01-2013, 09:42 AM   #244
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 2,291

Đúng tinh thần chuẩn bị cho Tết, mọi người hỏi em cái này nhiều quá
Viên tán giải rượu: Cái hay là bảo vệ gan, đỡ đau đầu mà không hề có tí tân dược giảm đau nào cả.
Gía 50k/ hộp dùng một lần.

homqua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-01-2013, 09:52 AM   #245
Nhật Nguyệt
Đại úy

Gia nhập: May 2005
Bài : 363

Chị đặt thêm 3 hộp tán giải rượu nhé. Bao giờ hàng về nhắn chị qua lấy nhá
Nhật Nguyệt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-01-2013, 10:03 AM   #246
ojdba
Đại úy

Gia nhập: Aug 2005
Bài : 320

Anh đang khoái 3 hộp giải rượu (cho anh), 1 hộp men tiêu hóa gì chữa đầy bụng (cho Gấu) và 1 hộp gì để chữa cho bạn thứ 2 nhà anh hay thức dậy vào ban đêm. Có khi thêm 1 hộp cao linh chi (hộp gỗ) cho bà cụ thân sinh nữa. Tổng thiệt hại bao nhiêu xiền nhỉ?
ojdba vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-01-2013, 11:38 AM   #247
pe2
Đại úy

pe2's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 326

@homqua: cho mình xin thêm thông tin về viên giải rượu với, thành phần, hiệu quả, cách dùng thế nào vv.
pe2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-01-2013, 11:48 AM   #248
Sone.kr
Đại úy

@các bác thích viên giải rượu: Nó không phải là 1 viên mà khoảng 8-10 viên tán (tán chứ không phải hoàn), các bác có thể dùng trước hoặc sau khi uống rượu, nó có tác dụng ngăn chặn gan không hấp thụ chất của rượu (focma cái gì đấy, em chưa tra cứu kỹ) và tránh đau đầu. Một lọ là một liều các bác ạ. Như bọn em bên này thì cứ uống rượu về rồi mới xơi mà còn xơi dạng nước chứ không phải viên tán thế này. Thành phần cụ thể thì nó có độ 10 chất thuốc bắc, em các bác chỉ xem được qua chứ không liệt kê được cụ thể vì em không phải chuyên nghành thuốc bắc ạ. Thật ra cái này là em chỉ đem khoe thôi, không ngờ nhiều bác quan tâm quá
Old 07-01-2013, 03:44 PM   #249
arix
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2005
Bài : 1,519

Anh thấy cái viên tán giải rượu này hay đấy, ngày trước chưa thấy. Các bạn dùng thử rồi cho review nhé.

Về tất điện thì anh khuyên các bạn cứ mua cái chăn điện của cô Sone.kr về cắm là xong, tác dụng tương đương, còn thêm ứng dụng phụ là trải ra đệm dùng khi cần nữa.

Về chăn điện anh đã đặt tạm 1 cái chỗ cô homqua, gái nghe điện thoại giọng ngọt thế không biết. Dùng nói chung là ưng ý, chất lượng phù hợp giá tiền. Và phát hiện ra tác dụng làm tất điện ở trên, khá tiện dụng.
arix vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-01-2013, 04:44 PM   #250
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Cái này là em nhờ chị Sone tìm giúp em vì thằng bé con nhà em đến giờ 1 tuổi rồi mà vẫn thức dậy đêm 3 lần, cứ phải bế lên ôm ấp các kiểu rồi mới ngủ lại được.
Ngày xơi 3 lần mỗi lần 2 viên đặt trên đầu lưỡi rồi uống nước hoặc sữa. Uống đến khi nào ngủ ngon, không dậy khóc đêm là dừng. Cái này không phải là thuốc, thành phần rất giống an cung ngưu hoàng nhưng chuyên trị chứng thức dậy nửa đêm của trẻ con, ngoài ra còn chống cảm, giải cảm, kích thích tiêu hóa nữa.
Hộp 100 viên, giá 250k.

[/QUOTE]
Old 07-01-2013, 04:51 PM   #251
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
ojdba viết:
Anh đang khoái 3 hộp giải rượu (cho anh), 1 hộp men tiêu hóa gì chữa đầy bụng (cho Gấu) và 1 hộp gì để chữa cho bạn thứ 2 nhà anh hay thức dậy vào ban đêm. Có khi thêm 1 hộp cao linh chi (hộp gỗ) cho bà cụ thân sinh nữa. Tổng thiệt hại bao nhiêu xiền nhỉ?

Ơ làm sao mà trong máy em không save số của anh nữa í, để lát nữa em pm anh nhé
Old 07-01-2013, 09:02 PM   #252
lasen
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 333

Trích dẫn:
homqua viết:
Cái này là em nhờ chị Sone tìm giúp em vì thằng bé con nhà em đến giờ 1 tuổi rồi mà vẫn thức dậy đêm 3 lần, cứ phải bế lên ôm ấp các kiểu rồi mới ngủ lại được.
Ngày xơi 3 lần mỗi lần 2 viên đặt trên đầu lưỡi rồi uống nước hoặc sữa. Uống đến khi nào ngủ ngon, không dậy khóc đêm là dừng. Cái này không phải là thuốc, thành phần rất giống an cung ngưu hoàng nhưng chuyên trị chứng thức dậy nửa đêm của trẻ con, ngoài ra còn chống cảm, giải cảm, kích thích tiêu hóa nữa.
Hộp 100 viên, giá 250k.

[/QUOTE]

Thằng nhà mình đợt này cũng hay dậy, ngủ mê lung tung cả, trẻ dưới 1 tuổi uống đựoc không homqua ơi. Confirm với chị Sone vụ túi chườm màu da cam hộ chị nhé
lasen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2013, 07:54 AM   #253
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Trích dẫn:
arix viết:
Anh thấy cái viên tán giải rượu này hay đấy, ngày trước chưa thấy. Các bạn dùng thử rồi cho review nhé.

Về tất điện thì anh khuyên các bạn cứ mua cái chăn điện của cô Sone.kr về cắm là xong, tác dụng tương đương, còn thêm ứng dụng phụ là trải ra đệm dùng khi cần nữa.

Về chăn điện anh đã đặt tạm 1 cái chỗ cô homqua, gái nghe điện thoại giọng ngọt thế không biết. Dùng nói chung là ưng ý, chất lượng phù hợp giá tiền. Và phát hiện ra tác dụng làm tất điện ở trên, khá tiện dụng.

Hehe, anh Arix khen em giọng ngọt mà chỉ có 1 chăn điện là xaooo đến giờ em vẫn chẳng biết ai là ai trên tathy cả, mọi người toàn gọi điện Em Homqua à, anh Hôm nay đây
Old 08-01-2013, 09:00 AM   #254
kate19
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 351

Trích dẫn:
homqua viết:
Hộp 100 viên, giá 250k.

[/QUOTE]
Ôi ôi, cái này em đang cần, bé nhà em 1.5t mà đêm nào cũng dậy. Ngày 3 viên chia 3 lần hay 1 lần hả bác? uống vào thời gian nào? trước hay sau ăn hay trước khi đi ngủ?
kate19 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2013, 10:58 AM   #255
Sone.kr
Đại úy

Thông tin về hộp giúp trẻ ngủ ngon (kihunghoan) thì thế này:
Trên vỏ hộp có thông tin như sau:
1 tuổi: 4-6 viên/lần, ngày 3 lần.
2-3 tuổi: 7-10 viên/lần, ngày 3 lần.
4-6 tuổi: 11-14 viên/lần, ngày 3 lần.
7-10 tuổi: 15-17 viên/lần, ngày 3 lần.
11-14 tuổi: 18-20 viên/lần, ngày 3 lần.

Còn ông dược sỹ bán thuốc thì bảo em là trẻ dưới 1 tuổi ngày uống 3 lần mỗi lần 2 viên đặt vào đầu lưỡi rồi cho uống nước hoặc uống sữa. Trước hay sau ăn không có ảnh hưởng gì.
Công ty sản xuất cái này chính là công ty sản xuất an cung ngưu hoàng nổi tiếng nhất Hàn Quốc và là sản phẩm đắt và hot nhất (nhà bác nào có người bị tai biến thì chắc đều biết cả).
Old 08-01-2013, 11:10 AM   #256
Nhật Nguyệt
Đại úy

Gia nhập: May 2005
Bài : 363

Chị Sone cho em hỏi là viên tán giải rượu này nên uống trước hay sau khi uống rượu ạ?
Nhật Nguyệt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2013, 11:22 AM   #257
Sone.kr
Đại úy

Trích dẫn:
Nhật Nguyệt viết:
Chị Sone cho em hỏi là viên tán giải rượu này nên uống trước hay sau khi uống rượu ạ?

Thấy ông dược sỹ bán thuốc thì bảo chị là uống trước sau đều được, còn như bọn chị uống soju về, sáng dậy đau đầu, chân tay rời rã thì chạy ra hiệu thuốc mua chai nước uống là hết. Cái này người Hàn dùng nhiều vì bọn nó uống soju kinh lắm. Chị biết cũng là do cô giáo dạy tiếng Hàn mách cho.
Old 08-01-2013, 12:30 PM   #258
Delta
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 199

Mình cần 2 hộp hồng sâm tẩm mật ong nguyên củ, cho mình thông tin, giá rổ nhé.
Delta vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-01-2013, 03:03 PM   #259
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Delta ơi, thông tin chi tiết như dưới này cậu nhé.

Sâm hộp tẩm mật ong loại nguyên củ, 680k/hộp.
Sâm tẩm mật ong nguyên củ thì nó như thế này: 1 hộp 10 củ, mỗi củ được bọc trong túi hút chân không.

Old 09-01-2013, 02:12 PM   #260
homqua
Mạc Sầu Tru Tiên Tử

homqua's Avatar

Báo cáo các bạn là tạm thời chăn điện bọn em cháy hết hàng rồi ạ, cả cont hàng bay nhanh như điên. Tầm 2-3 hôm tới hàng sẽ về tiếp nên có gì các bạn cứ báo em save order trước luôn :*
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài