Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 02-04-2005, 06:36 PM   #81
chiaki
Ngồi hát ca bềnh bồng

chiaki's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,879

Trích dẫn:
cachiusa viết:
Có bác nào thích nghe "Bài ca hy vọng" của Lan Anh không em up nhé? Nhưng em chỉ up được từng bài một thôi.
Đầu tiên là Bài ca hy vọng" này

Chắc chắn là có người thích nghe rồi. Mà các bác chưa thích nghe thì em cũng "gợi ý" là các bác nên nghe . Cô gái này có chất giọng tuyệt vời lắm :-) . Album đầu tay có tên là Tiếng hát Lan Anh ra cách đây mấy năm rồi, rất hay. Hồi ấy em không có xiền mua CD xịn, em chỉ được nghe MP3 copy từ đứa bạn thôi. Rồi HDD hỏng toàn bộ, rồi bạn đi du học. Bây giờ đi tìm lại đĩa gốc nhưng... thôi rồi Lượm ơi, làm gì còn :~ .

Nhớ lại hồi đấy em hay nghe Lan Anh hát Trăng chiều (Đặng Hữu Phúc) lắm, suốt ngày cắm phone vào tai và lẩm bẩm "Cầm tay em nói, hàng mi trầm ngâm..." :') .

Mà có bác nào thích Trăng chiều không? Bản Lan Anh hát em không còn, nhưng Thanh Lam và Mỹ Linh hát thì vẫn có.
chiaki vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2005, 06:47 PM   #82
cachiusa
Đại tướng

cachiusa's Avatar

Bài : 2,115

Tiếp theo là Đường tôi đi dài theo đất nước
Chiaki up "Trăng chiều" đi
Old 02-04-2005, 08:07 PM   #83
vnuh
Đại úy

Bài : 350

Album "Thủa Bống là người", Hồng Nhung
http://s9.yousendit.com/d.aspx?id=2...6E2GH8ONDUOFHIC

1.Thủa Bống là người
2.Ru em
3.Xa dấu mặt trời
4.Ra đồng giữa ngọ
5.Cũng sẽ chìm trôi
6.Mỗi ngày tôi chọn niềm vui
7.Tiến thoái lưỡng nan
8.Cỏ xót xa đưa
9.Còn những con đường
10.Để gió cuốn đi
11.Bên đời hiu quạnh

@chiaki : Hình như Album của Bằng Kiều là "Mắt Biếc" chứ nhỉ ?

thay đổi nội dung bởi: vnuh, 02-04-2005 lúc 08:14 PM.
vnuh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2005, 10:28 PM   #84
datki
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
chiaki viết:
Y Vân "Lòng Mẹ" đấy hả bác? Thế ra ở nhà em cũng ghi sai, em lại chưa nghe bài này nữa, vì mới tha lôi về nhà được mấy hôm. Mà Y Vân với Y Vũ có bà con gì với nhau không bác nhỉ?

Đúng là nhạc sĩ Y Vân của Lòng Mẹ, nhưng không họ hàng gì với Y Vũ cả. Y Vân hình như là tên bồ cũ của nhạc sĩ và được ông lấy làm nghệ danh. Y Vân là một nhạc sĩ xuất sắc, để lại nhiều bản hay, nhưng người ta thường chỉ nhắc tới Lòng Mẹ, ngoài ra còn có thể kể tới những bài mà nhắc ra chắc là em nhận ra ngay như: 60 Năm Cuộc Đời, Sài Gòn (Sài Gòn đẹp lắm, Sài Gòn ơi, Sài Gòn ơi...), Ảo Ảnh...
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2005, 10:45 PM   #85
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Bài : 3,902

Trích dẫn:
chiaki viết:
Chắc chắn là có người thích nghe rồi. Mà các bác chưa thích nghe thì em cũng "gợi ý" là các bác nên nghe . Cô gái này có chất giọng tuyệt vời lắm

Úi giời, ở mấy trang trước anh bảo là thích các em ca sĩ tên là Anh rồi: Ngọc Anh - đã ụp 1 album, Lan Anh - cũng đã ụp album Bài ca hy vọng sau đấy 1,2 ngày nhưng quên biến đi chưa post nên link đã tạch, Trung Anh - không có gì ngoài bài Làng lúa làng hoa, nhưng cái hồi bế mạc Sea Games nghe em ý đổ câu người ơi người ở đừng về hay đến sởn da gà. Lan Anh thì bắt đầu biết từ hồi nghe em ý hát Đôi bờ trên VTV4, riêng bài này thì Thảo Mai gặp nhau cuối tuần chỉ đáng đi đánh giầy cho Lan Anh. Thế sau album đầu tay Bài ca hy vọng (hay là Tiếng hát Lan Anh nhỉ, Chiaki có nhầm gì không? Hy vọng là không để có thêm 1 album nữa ;) )kia thì Lan Anh có thêm cái nào nữa chưa nhỉ? Ai có bài nào Lan Anh thì đưa hết lên đây nhé tớ cân hết, dĩ nhiên là nếu cho tớ thì trừ các bài trong album Bài ca hy vọng ra. Cachiusa có cần tớ ụp giúp 1 tay không?
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-04-2005, 10:55 PM   #86
Simi
Khách

Bác cachiusa nhí nhảnh đáng yêu ơi mấy cái link của bác chết sạch cả rồi, nhà em đang thèm nghe wa' bác up lại nha. Mọi người cho em xin cả album Tiếng hát Lan Anh thì tốt wa' :-rose
Old 02-04-2005, 11:01 PM   #87
cachiusa
Đại tướng

cachiusa's Avatar

Trích dẫn:
TGA viết:
Cachiusa có cần tớ ụp giúp 1 tay không?

TGA ụp giúp tớ đi
List của "Bài ca hy vọng" đây:
1. Tiếng đàn Ta-Lư
2. Bài ca hy vọng
3. Người lái đò trên sông Pô-cô
4. Người Hà Nội (Song ca cùng Đăng Dương)
5. Điệu múa
6. Đường tôi đi dài theo đất nước
7. Bóng cây Kơ-nia
8. Tiếng hát giữa rừng Pác-Pó
9. Làng tôi (Hồ Bắc)
10. Cánh chim báo tin vui
11. Lời ca dâng Bác
12. Cùng hành quân giữa mùa xuân (Song ca cùng Đăng Dương)
Ngoài CD này thì tớ còn vài bài nữa Lan Anh song ca cùng Trọng Tấn, ngoài ra thì không có nữa vì hình như Lan Anh chẳng có mấy Album.
Tiện thể đồng chí nào có Đăng Dương hay Việt Hoàn thì cho tớ xin, vì thú thật tớ thích 2 anh chàng này hơn là Trọng Tấn, nhưng trong 3 người thì Trọng Tấn lại có nhiều Album nhất.
Old 02-04-2005, 11:05 PM   #88
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Cứ có Lan Anh thì phạng hết lên đây cho tớ xin tất. Việt Hoàn thì tớ chỉ có nhõn album Gửi em ở cuối sông Hồng hát chúng với Anh Thơ thôi. Có lấy không?
Old 02-04-2005, 11:31 PM   #89
cachiusa
Đại tướng

cachiusa's Avatar

Trích dẫn:
TGA viết:
Cứ có Lan Anh thì phạng hết lên đây cho tớ xin tất. Việt Hoàn thì tớ chỉ có nhõn album Gửi em ở cuối sông Hồng hát chúng với Anh Thơ thôi. Có lấy không?

Gửi em ở cuối sông Hồng tớ cũng có, nhưng nhỡ các bạn khác cũng thích thì sao, ấy cứ up lên đi.
Người Hà Nội (Lan Anh & Đăng Dương)
Bài ca Hy Vọng

Hà Nội mùa xuân (Nhạc và lời: Văn Ký, trong Hà Nội linh thiêng và hào hoa)

thay đổi nội dung bởi: cachiusa, 03-04-2005 lúc 12:00 AM.
cachiusa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-04-2005, 12:49 AM   #90
Hunter
Khách

Chiaki và mấy bác up lên cho xin chất lượng tốt tốt tí. 64kps lạc hậu quá rồi. Thanks.

Trích dẫn:
cachiusa viết:
Gửi em ở cuối sông Hồng tớ cũng có, nhưng nhỡ các bạn khác cũng thích thì sao, ấy cứ up lên đi.
Người Hà Nội (Lan Anh & Đăng Dương)
Bài ca Hy Vọng

Hà Nội mùa xuân (Nhạc và lời: Văn Ký, trong Hà Nội linh thiêng và hào hoa)
Old 03-04-2005, 07:05 AM   #91
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Old 03-04-2005, 12:21 PM   #92
chiaki
Ngồi hát ca bềnh bồng

chiaki's Avatar

Trích dẫn:
Hunter viết:
Chiaki và mấy bác up lên cho xin chất lượng tốt tốt tí. 64kps lạc hậu quá rồi. Thanks.

Hmmm, bác Hunter nhé, nhạc em up lên topic này có bao giờ dưới 128Kbps đâu mà bác réo tên em làm em hắt hơi suốt . Cũng muốn up file nhạc tốt cho các bác lắm, nhưng mà rip kiểu thế thì file to up không nổi, nhất là trong điều kiện mạng chỗ em dở hơi như bây giờ :-) .

Trích dẫn:
vnuh
@chiaki : Hình như Album của Bằng Kiều là "Mắt Biếc" chứ nhỉ ?

Vầng đúng nó là "Mắt biếc". Lúc đấy em đang nghe Khánh Ly hát Mắt lệ cho người (Từ Công Phụng) nên gõ nhầm :-) .

Trích dẫn:
TGA viết:
Thế sau album đầu tay Bài ca hy vọng (hay là Tiếng hát Lan Anh nhỉ, Chiaki có nhầm gì không? Hy vọng là không để có thêm 1 album nữa ;) )kia thì Lan Anh có thêm cái nào nữa chưa nhỉ?

Album đầu tay là Tiếng hát Lan Anh ra cách đây mấy năm rồi. Trong đó có 2 bài Trăng chiều Ru con mùa đông của Đặng Hữu Phúc. Còn đĩa Bài ca hi vọng này mới ra đầu năm 2004 mà. Theo như tớ biết thì Lan Anh mới chỉ có 2 đĩa thôi. Ngoài nhạc cách mạng, Lan Anh còn hát giọng nữ cao (soprano) của dòng nhạc cổ điển với các thể loại thính phòng, nhạc kịch. Nhưng mấy cái này không thấy có bán, bác nào rảnh vào nhạc viện tìm may ra có... :-)

Đây là bìa sau của đĩa Bài ca hi vọng:

thay đổi nội dung bởi: chiaki, 03-04-2005 lúc 12:33 PM.
Old 03-04-2005, 01:39 PM   #93
Hunter
Khách

Ơ. Bài Người Hà Nội hoành tráng trên kia chả 64kbps đấy thôi. Làm tớ sợ quá vào check lại không lại mang tội vu khống cán bô. Đang máu Người Hà Nội hoành tráng vặn ầm nhà, mà 64kb vặn to quá bị méo tiếng mới đau chứ.

[QUOTE=chiaki]Hmmm, bác Hunter nhé, nhạc em up lên topic này có bao giờ dưới 128Kbps đâu mà bác réo tên em làm em hắt hơi suốt . Cũng muốn up file nhạc tốt cho các bác lắm, nhưng mà rip kiểu thế thì file to up không nổi, nhất là trong điều kiện mạng chỗ em dở hơi như bây giờ :-) .
Old 03-04-2005, 01:48 PM   #94
Simi
Khách

Hihi bác Cachiusa dùng dial up nên chắc rip 64 cho nhẹ Hunter ah. Nhưng nghe rồi lại thèm file chất lượng tốt hơn, tốt hơn nữa :d. Kỹ thuật của giọng hát Lan Anh đỉnh thật!! Cám ơn mọi người đã chia sẻ
Old 03-04-2005, 01:58 PM   #95
chiaki
Ngồi hát ca bềnh bồng

chiaki's Avatar

Trích dẫn:
Hunter viết:
Ơ. Bài Người Hà Nội hoành tráng trên kia chả 64kbps đấy thôi. Làm tớ sợ quá vào check lại không lại mang tội vu khống cán bô. Đang máu Người Hà Nội hoành tráng vặn ầm nhà, mà 64kb vặn to quá bị méo tiếng mới đau chứ.

[QUOTE=chiaki]Hmmm, bác Hunter nhé, nhạc em up lên topic này có bao giờ dưới 128Kbps đâu mà bác réo tên em làm em hắt hơi suốt . Cũng muốn up file nhạc tốt cho các bác lắm, nhưng mà rip kiểu thế thì file to up không nổi, nhất là trong điều kiện mạng chỗ em dở hơi như bây giờ :-) .

Ơi cái nhà bác này, em không up bài Người Hà Nội bác nhá, bác đeo kính vào nhòm lại hộ em cái đeeeeeeeeee . Thế mà bác réo tên em rồi túm em vào trách tội.

Mà bác cũng phải thông cảm cho bạn Cachiusa. Đâu phải ai cũng có ổ cứng rộng để chứa nhạc file to, rồi có host ngon, net tốt để up, Cachiusa nhờ . Nhưng mà... hay là... riêng Lan Anh thì Cachiusa ưu tiên rip 128 kbps đi? :')

Hmm, "Người Hà Nội" do Lan Anh hát phải mấy ngày nữa em mới có cơ. Thế còn "Người Hà Nội" do Lê Dung hát bác Hunter có chưa? Chưa thì ới em một tiếng, em lấy đĩa ra rip 256Kbps cho bác mở ầm nhà nhá. Lần này thôi đấy, lần sau bác mà mắt kèm nhèm rồi réo tên em lần nữa là... là...

thay đổi nội dung bởi: chiaki, 03-04-2005 lúc 02:16 PM.
Old 03-04-2005, 03:03 PM   #96
Hunter
Khách

Ờ nhở, xin lỗi nhé. Đúng là mình có dấu hiệu tuổi tác rồi. Người Hà Nội Lê Dung hát tớ có rồi. Dù sao thì cũng cảm ơn nhé.

Ơi cái nhà bác này, em không up bài Người Hà Nội bác nhá, bác đeo kính vào nhòm lại hộ em cái đeeeeeeeeee . Thế mà bác réo tên em rồi túm em vào trách tội.

Mà bác cũng phải thông cảm cho bạn Cachiusa. Đâu phải ai cũng có ổ cứng rộng để chứa nhạc file to, rồi có host ngon, net tốt để up, Cachiusa nhờ . Nhưng mà... hay là... riêng Lan Anh thì Cachiusa ưu tiên rip 128 kbps đi? :')

Hmm, "Người Hà Nội" do Lan Anh hát phải mấy ngày nữa em mới có cơ. Thế còn "Người Hà Nội" do Lê Dung hát bác Hunter có chưa? Chưa thì ới em một tiếng, em lấy đĩa ra rip 256Kbps cho bác mở ầm nhà nhá. Lần này thôi đấy, lần sau bác mà mắt kèm nhèm rồi réo tên em lần nữa là... là... [/QUOTE]
Old 03-04-2005, 03:26 PM   #97
vnuh
Đại úy

Album Mắt Biếc, Bằng Kiều

1. le da
2. xin con goi the nhau
3. mat biec
4. tha ngo got mua
5. roi mai to dua em
6. ngu chiec que diem
7. phoi pha
8. thu hat cho nguoi
9. ha trang
10. bang khong ten so 2

http://s4.yousendit.com/d.aspx?id=0...NI1EOGR959KZNH7
Old 03-04-2005, 04:54 PM   #98
vangtoinhaque
Nghèo cũng cố cho con đi học

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 91

Vầng, tiện đây nhà cháu nà cứ muốn hỏi xin các bác bài Anh ở đầu sông, em cuối sông mấy ạ. Gớm , đi xa nà nhà cháu cứ gọi nà nhớ nắm cơ ạ. Vầng, đội ơn các bác, quý hóa quá.
vangtoinhaque vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-04-2005, 06:16 PM   #99
vnuh
Đại úy

Ko hiểu sao tớ nghe nói ngọng còn khó chịu hơn là nghe chửi bậy.
Old 03-04-2005, 06:54 PM   #100
daudinh
Khách

Anh đề nghị thế này, 4c cứ mua CD rồi gửi hết cho anh , anh rip rồi upload cho... gọi là phục vụ thanh niên TL nhỉ . Bảo đảm 192Kbps. Gọi là kẻ góp công người góp của nhì .
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài