Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 11-07-2012, 11:00 AM   #21
Diver_Vika
Rùa hấp tái chín nào..

Diver_Vika's Avatar

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 4,249

The Voice phiên bản Mỹ em xem trên kênh AXN HD, cả hình cả tiếng cả giám khảo cả thí sinh xem phê vật. Giờ xem truyền hình HD hư cbn người rồi, cả phim ảnh ca nhạc nên giờ không xem nổi các kênh theo chuẩn SD nữa (ngoại trừ bản tin thời sự trên VTV). Tối về nhà bật một vòng các kênh HD, không có gì hay thì em cũng tắt TV luôn, thành ra Giọng hát Việt bao giờ nó phát trên chuẩn HD thì em sẽ xem
Old 11-07-2012, 11:19 AM   #22
Castaway
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 837

Mình lại không đồng ý với bạn Luu_Ha vụ Thím Đàm và Hà Hồ, 2 bạn này có thể là ca sĩ thị trường, lăn lộn nhiều và có lượng fan hùng hậu nhưng bảo là ca sĩ để có thể đứng ở vị trí "đào tạo" và "luyện" giọng cho thí sinh thì mình nghĩ chưa và sẽ không bao giờ đủ tầm nếu không dùng chiêu trò và ảnh hưởng của fan. Bạn Hà Hồ tự nhiên được nổi vì cái duyên, xinh và cách nói chuyện biểu cảm ở The Voice thôi chứ bạn ý mà hát thì lại ...

Muốn ở vị trí để người khác nể thì bản thân cũng phải là ca sĩ có chất giọng tốt đã. Mình mới chỉ nghe 2 vị này hát 1 lần và sẽ không bao giờ nghe nữa vì có cố cũng chỉ như vậy. Và mình không có time để phí phạm. Đơn giản như Thím Đàm, có bao giờ gọi là ca sĩ đâu, toàn là "quí ông" hàng hiệu, mà chẳng qua là sự cóp nhặt những món hàng đắt tiền chứ cũng không phải là người biết cách ăn mặc (khéo còn kém xa bác Gù hay mấy bác ở trên Tathy)

Xem The Voice để giải trí cho vui thì được nhưng bảo mấy bạn này là "hiện tượng" thì e hơi quá . Bạn Trần Lập trả lời phỏng vấn cũng nói đúng phần nào, ca sĩ Việt làm gì có ai có đủ tầm quốc tế mà bắt The Voice Việt giống The Voice phiên bản quốc tế nhưng bạn ý cũng nên biết rằng, bây giờ thời đại công nghệ, cùng 1 khoảng thời gian đó, có rất nhiều người sử dụng internet hay công nghệ, họ có thể thà xem chương trình phiên bản quốc tế chứ không mất thời gian xem The Voice Việt. Tất nhiên, dân số > 80 triệu dân thì cũng còn rất nhiều người không có nhiều lựa chọn khác nhưng cũng đừng nên quá ảo tưởng rằng trình độ của khán giả ngày nay là do mấy bạn showbiz hay lá cải "mua vui".

Nói đi cũng nói lại, nghệ thuật là cảm nhận của mỗi người.
Castaway vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2012, 11:45 AM   #23
bakien
Rebel without a Cause

bakien's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Sapa
Bài : 1,664

Hà Hồ tác phong Diva nhỉ các bác nhỉ, nhìn cứ như nữ hoàng ngồi trên ngai vàng ý, mê quá !

The Voice, em nghĩ, giám khảo trước hết phải có voice đã, những cái khác đến sau. Hà Hồ và Đàm Vĩnh Hưng không có voice, chỉ có quần áo và nhẫn kim cương để làm lóa mắt thiên hạ, ngồi vào ghế giám khảo đúng là quá sức.
Old 11-07-2012, 12:32 PM   #24
jo-z
Đại úy

Gia nhập: Sep 2005
Bài : 579

Trích dẫn:
Luu_Ha viết:
Mà bạn Castaway cũng không nên kỳ thị chuyện Hà Hồ với Thím Đàm làm ban giám khảo. Trước có thể chê được nhưng với tuổi nghề như hiện nay họ biết và giỏi hơn bạn tưởng. Đơn giản là cái mà bạn và mình cảm nhận và thấy hay họ sẽ thấy nhiều hơn thế :d

Không phải là ban giám khảo bạn nhé, sẽ là thầy, là người luyện giọng cho thí sinh. Vì thế mình cũng thấy như bạn Castaway, Hà Hồ chưa đủ tầm.

pics
jo-z vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2012, 12:36 PM   #25
silent
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 62

Trích dẫn:
bakien viết:
Hà Hồ tác phong Diva nhỉ các bác nhỉ, nhìn cứ như nữ hoàng ngồi trên ngai vàng ý, mê quá !

The Voice, em nghĩ, giám khảo trước hết phải có voice đã, những cái khác đến sau. Hà Hồ và Đàm Vĩnh Hưng không có voice, chỉ có quần áo và nhẫn kim cương để làm lóa mắt thiên hạ, ngồi vào ghế giám khảo đúng là quá sức.

Thể lệ cuộc thi:
http://www.thevoicevietnam.com/2012...e-viet-nam.html

I. Thí sinh

- Giọng Hát Việt không dành cho những ai không có tài năng nhưng lại muốn trở thành ca sĩ. Chỉ những người xuất sắc nhất trong những người xuất sắc mới có cơ hội trình diễn trong chương trình. Các thí sinh chỉ có thể hát “tốt một chút” thôi chưa đủ.

- Bất cứ thí sinh nào (từ 16 đến 55 tuổi) những người dự thi bằng chính khả năng thực thụ của họ đều được hoan ngênh. Và nếu họ có thể chuẩn bị phần nhạc đệm như ghita, piano hay bất cứ loại nhạc cụ nào đều được khuyến khích.

- Thí sinh có thể dự thi theo kiểu đơn ca hoặc song ca tùy ý. Nhưng đối với thí sinh thi song ca, thì chưa chắc là cả 2 đều được chọn cùng nhau. Có thể chỉ một trong hai người là đối tượng mà giám khảo đang tìm kiếm, đó là một trong những điều mà các cặp song ca cần lưu ý.

II. Ban giám khảo

1. Ban giám khảo chính thức

- Bốn người nghệ sĩ/ ca sĩ cực kì nổi tiếng và thành công sẽ cạnh tranh với nhau trong vòng thi đối đầu để tìm ra ngôi sao ca nhạc lớn.
- Với 4 nghệ sĩ đảm đương vai trò quan trọng trong chương trình này và thực tế là chất lượng được coi là tiêu chí hàng đầu, sự tín nhiệm và hợp tác từ lĩnh vực âm nhạc là rất lớn.
- Để hỗ trợ cho các thí sinh một cách tốt nhất, mỗi huấn luyện viên đều có thể có thêm một chuyên gia hỗ trợ, các chuyên gia này sẽ cùng huấn luyện viên giúp các thí sinh tiến bộ qua các vòng thi, và định hướng tìm ra người xuất sắc nhất
- Ban giám khảo : Đàm Vĩnh Hưng – Hồ Ngọc Hà – Thu Minh – Trần Lập

2. Ban giám khảo vòng sơ tuyển

Thành viên của đội này tiến hành chọn lọc thí sinh cũng là những người thực sự chuyên nghiệp. Họ có khả năng phát hiện ra chất giọng tốt, hát hay và cá tính. Họ cũng có thể đánh giá tiềm năng phát triển của thí sinh. Đội này sẽ ghi chú lại những gì liên quan vào hồ sơ của thí sinh
Ban giám khảo vòng sơ tuyển dự kiến: Giám đốc âm nhạc – Đạo diễn sân khấu - Giám đốc sản xuất

Bác xem tiêu chí của Ban giám khảo thì rõ, đâu có nói tới là voice tốt/không tốt, còn có sự hỗ trợ thêm từ 1 chuyên gia nữa.
Tiêu chi để hút khách truyền hình và tìm ca sĩ thì em thấy đội hình này hợp lí đấy chứ.
Không lẽ lại cho NS Trung Kiên và Trần Hiếu vào ai xem hehehe.
silent vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2012, 12:44 PM   #26
wolke
gái Đông Âu dở hơi biết bơi

wolke's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: chuồng gà
Bài : 1,235

HNH cả ĐVH sẽ đào tạo ra ca sĩ hát nhạc thị trường như họ, các bác kì vọng nhiều làm gì muốn làm ca sĩ thực thụ thì vào nhạc viện mà học chứ tham gia mấy cuộc thi như thế này thì giải trí là chính mà.
Thôi mình không tranh cãi nữa mà cá độ xem lần tới các bạn ấy mặc gì và đeo nhẫn gì đi .
Old 11-07-2012, 02:43 PM   #27
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Đừng nói đến "quý ông", "ông" thôi cũng không ăn mặc như Đàm, may ra có "thằng".
Trích dẫn:
Castaway viết:
Đơn giản như Thím Đàm, có bao giờ gọi là ca sĩ đâu, toàn là "quí ông" hàng hiệu, mà chẳng qua là sự cóp nhặt những món hàng đắt tiền chứ cũng không phải là người biết cách ăn mặc (khéo còn kém xa bác Gù hay mấy bác ở trên Tathy)
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2012, 03:10 PM   #28
Castaway
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 837

Hihi, thực ra chúng ta thảo luận thế này cho vui, giết thời gian là chính chứ bạn Hà Hồ hay Thím Đàm thì nên bàn là hôm nay bạn ý nói thế nào, ăn mặc ra sao.

Còn chuyện hướng dẫn hay Ban Bánh Khảo thì mỗi người hiểu 1 ý, vì vào vòng sau chính 4 bạn này cũng sẽ là người lựa chọn ai sẽ đi tiếp nên cũng có thể hiểu là ban bánh khảo, không sai lắm.

Mình chỉ thấy buồn cười bạn Đàm chỉ mồi chài thí sinh bằng Lai Xâu 40k người của bạn ý rồi cty tiếng hát Việt, vãi hàng ... đào tạo thì chắc lúc đó lại phải nhờ đội quân hùng hậu phía sau.

Hà Hồ, Uyên Linh lên diva hết vậy sao trách em Hồng Hà không tự phong mình là siêu mẫu "bán râm" .

Ah, mình thấy em Hà Hồ đẹp, Thu Minh cũng cá tính phết
Castaway vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2012, 04:44 PM   #29
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,214

Mỗi người một tai nhỉ, nói thật em ít nghe nhạc Việt, không thích kiểu Hồng Nhung Thanh Lam hay Mỹ Linh các kiểu, thật, nghe không thấy thích, chả tí cảm thụ gì. Nhưng không hiểu sao nghe bạn Đinh Hương này hát em cứ nổi hết da gà lên, y như lần đầu nghe Uyên Linh hát vậy. Riêng bạn Đinh Hương này em còn thích vì em ấy xinh và có chút gì đó hơi điên điên nữa, hát nghe rất đàn bà hoang dã...

Em Hương Tràm hát hay, em thấy xử lý khác gì ca sỹ chuyên nghiệp đâu nhỉ, có khi còn hơn, kiểu Mỹ Linh, Hồng Nhung chắc gì đã hát tình được như em í. Hay là do em không nghe nhạc Việt nhiều nên không biết :s

Còn giám khảo em thấy nói được là OK rồi, để có chương trình hay còn một tá các chuyên gia đứng sau thực hiện nữa. Em thấy hay hơn các kiểu Sao Mai hay Vietnam Idol nhiều. Nói chung hay hơn các em nhảy nhót búa xua hát hò sexy thời điểm này.

Nói chung là chương trình này hấp dẫn
Call em Ngọc nhé : 0912.80.70.59
Tiểu Ninh Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2012, 04:59 PM   #30
Luu_Ha
Vô địch Serie B Tathy YFF lần 2

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 954

Em Tử chủ quan nhỉ? Dễ dãi với bản thân quá cơ :d. Em nghe lần đầu đâm ra cảm giác mới lạ cũng như không đòi hỏi như ở các chị to cao em liệt kê ra nên vậy thôi. Chứ so sánh như em khập khiễng bỏ mợ. Mỹ Linh hay Hồng Nhung mà hát không tình, không thổi được hồn thì đã không tồn tại đến giờ.

Hà Nội kiếm mấy em hát phủi phủi kiểu Đinh Hương không thiếu, thậm chí khá hơn nhiều

thay đổi nội dung bởi: Luu_Ha, 11-07-2012 lúc 05:12 PM.
Luu_Ha vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2012, 05:07 PM   #31
Tiểu Ninh Tử
Thương vay khóc mướn

Tiểu Ninh Tử's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 4,214

Ờ, có khi thế, tại em ít nghe nhạc Việt nên hơi ngạc nhiên. Nhưng mấy chương trình kiểu Vietnam Idol hay Sao Mai em cũng xem đấy chứ T_T. Cũng không phải ít nghe Mỹ Linh Hồng Nhung, em nghe chỉ thấy hơi phô diễn chất giọng, chắc tại em.

Call em Ngọc nhé : 0912.80.70.59
Tiểu Ninh Tử vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2012, 05:11 PM   #32
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Đừng nói đến Việt Nam, ngay cả Mỹ, bọn thi Americal Idol được giải cũng còn khướt mới chứng tỏ vị thế được của mình. Khoảng cách giữa ca sĩ chuyên nghiệp (không nói đến các người đẹp hét) và thí sinh đoạt giải một cuộc thi mang tính giải trí còn xa lắm.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2012, 06:01 PM   #33
savapain
Á quân Tathy YFF League 2014

savapain's Avatar

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: Sát ô tô
Bài : 3,223

Trích dẫn:
Diver_Vika viết:
The Voice phiên bản Mỹ em xem trên kênh AXN HD, cả hình cả tiếng cả giám khảo cả thí sinh xem phê vật. Giờ xem truyền hình HD hư cbn người rồi, cả phim ảnh ca nhạc nên giờ không xem nổi các kênh theo chuẩn SD nữa (ngoại trừ bản tin thời sự trên VTV). Tối về nhà bật một vòng các kênh HD, không có gì hay thì em cũng tắt TV luôn, thành ra Giọng hát Việt bao giờ nó phát trên chuẩn HD thì em sẽ xem

Cái này em giống bác, chỉ bật loanh quanh hai chục kênh HD. Nhưng cái The Voice nó chiếu thứ mấy, mấy giờ thế bác. AXN em thấy suốt ngày CSI, em chỉ hay xem được cái So You Think You Can Dance với 101 Ways to Leave a Gameshow.
savapain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-07-2012, 06:52 PM   #34
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

http://www.youtube.com/watch?v=l6_i...&feature=relmfu
2 em ý tranh nhau đoạn này buồn cười nhỉ
Old 17-07-2012, 03:40 PM   #35
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Ban Tổ chức công nhận kỳ công, tuyển chọn được nhiều thí sinh hàng độc.

Em buồn cười cái bạn 38 tuổi bụng to. Anh Đàm và anh Trần Lập lúc bấm nút nhìn rõ phong độ, khi quay lại bị sốc mất vài giây. Anh Đàm có vẻ không muốn nhận, cứ lèo lái sang anh Trần Lập.

Bạn này hát cũng được, nhưng mà trông già hơn tuổi nhiều quá.

Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-07-2012, 10:44 PM   #36
tuongbac
Đại úy

Gia nhập: Jul 2007
Bài : 331

Sao các bác cứ phải nghĩ là thầy, cô giáo và huấn luyện viên phải giỏi hơn học trò nhỉ.
Old 17-07-2012, 11:08 PM   #37
Ngơ
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,684

Trích dẫn:
tuongbac viết:
Sao các bác cứ phải nghĩ là thầy, cô giáo và huấn luyện viên phải giỏi hơn học trò nhỉ.

Thầy có thể không hơn trò về chất giọng nhưng kỹ thuật thì phải biết thế nào là ngon, làm cách nào để ngon như thế. Thím Đàm thì biết kỹ thuật mẹ gì?
Ngơ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 17-07-2012, 11:14 PM   #38
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Trích dẫn:
Ngơ viết:
Thím Đàm thì biết kỹ thuật mẹ gì?

Nhưng thím ấy lôi kéo các bạn về đội cũng có hứa hẹn đào tạo kỹ thuật đâu, chỉ hứa là sẽ giúp nổi nhanh thôi mà
Old 17-07-2012, 11:36 PM   #39
Ngơ
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 1,684

Trích dẫn:
Texrex viết:
Nhưng thím ấy lôi kéo các bạn về đội cũng có hứa hẹn đào tạo kỹ thuật đâu, chỉ hứa là sẽ giúp nổi nhanh thôi mà

À ờ, dậy làm trò cũng là dậy. Mà lại hiệu quả .

p/s: btw, em không xem nên chẳng biết thím hứa hẹn gì.
Ngơ vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 18-07-2012, 12:15 AM   #40
Caterry
Đại úy

Gia nhập: May 2006
Nơi Cư Ngụ: Thảo Nguyên
Bài : 368
Send a message via Yahoo to Caterry

Đinh Hương hát thiếu cảm xúc quá. Đặc biệt là bài To love u more, nhìn cái cách bạn ấy bắt chước Celine Dion không chấp nhận được. Tự nhiên thấy ghét.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài