Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-02-2012, 01:40 AM   #341
Gnaig
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 197

Trích dẫn:
babyface viết:
Sau 4 ngày bỏ về nhà, vừa uống beer vừa suy ngẫm chuyện đời thì mình quyết định chịu nhục chút vì con.

Công nhận. Lúc cáu vợ, em toàn quay sang lẩm bẩm với con: Tao mà không nể đấy là mẹ mày thì chết với tao.

Tất nhiên là volume vừa đủ thôi không thì...
Old 03-02-2012, 01:55 AM   #342
dốt
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 323

Chúc mừng bác babyface vì con mà quay lại, lần sau bác rút kinh nghiệm, vợ chồng cãi nhau làm giai mà bỏ đi là thất sách vô cùng. Vợ kêu ca gì thì cứ xin lỗi một câu là xong, rồi hứa cố gắng sửa chữa, cãi cọ làm gì mất tình cảm, bỏ đi 4 ngày 2 bên đều suy nghĩ mà cũng có giải quyết được gì đâu, lần sau bác gái lại kêu không chuyện này thì chuyện khác, bản thân bác cái gì sửa được mới sửa cái gì bất khả kháng thì đành chịu chứ biết làm sao.

Còn mâu thuẫn nó lớn quá không giải quyết được thì đành thanh lý hợp đồng ai về nhà nấy, mất công vùng vằng từ bây giờ làm gì.
dốt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 08:10 AM   #343
Tùng Dinh
Đại tướng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Gần lô cốt, chỗ nước ngập...
Bài : 1,425
Send a message via Yahoo to Tùng Dinh

Bác Dốt lấy vợ lâu chưa?

Đôi khi cũng phải cố tạo ra trận chiến để bỏ nhà đi bụi, hưởng không khí tự do chứ. Bác Phệt áp dụng chiêu này do bữa nhậu vộ tình mình nghĩa lộ hơi sớm. Sau cưới tầm 3 năm áp dụng triệt để, lúc nào muốn đổi gió cứ áp dụng
Old 03-02-2012, 08:33 AM   #344
aTa100
La liếm kiếm khách

aTa100's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,171

Trích dẫn:
Tùng Dinh viết:
Bác Dốt lấy vợ lâu chưa?

Đôi khi cũng phải cố tạo ra trận chiến để bỏ nhà đi bụi, hưởng không khí tự do chứ. Bác Phệt áp dụng chiêu này do bữa nhậu vộ tình mình nghĩa lộ hơi sớm. Sau cưới tầm 3 năm áp dụng triệt để, lúc nào muốn đổi gió cứ áp dụng

em 2 năm mới áp dụng, đi bụi hẳn 2 tuần, phê lòi
aTa100 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 08:36 AM   #345
hth244
Đại úy

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 530

Trích dẫn:
Tùng Dinh viết:
Bác Dốt lấy vợ lâu chưa?

Bác Tùng Dinh cho em hỏi, vợ rơi vào hoàn cảnh đấy mà bỏ đi bụi mấy ngày như thế này có ổn ko ạ Để em thử áp dụng
Old 03-02-2012, 08:53 AM   #346
Tùng Dinh
Đại tướng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Gần lô cốt, chỗ nước ngập...
Bài : 1,425
Send a message via Yahoo to Tùng Dinh

Trích dẫn:
hth244 viết:
Bác Tùng Dinh cho em hỏi, vợ rơi vào hoàn cảnh đấy mà bỏ đi bụi mấy ngày như thế này có ổn ko ạ Để em thử áp dụng

À không, đi bụi lâu mau còn tùy tình hình cụ thể chứ bác em, phụ thuộc vào nơi mình đi, ở đó mình được tiếp đón thế nào, tối ngủ nhớ hơi vợ thì lấy ai thay thế...nhiều thứ kể không hết được

Đại để lí do rất vớ vẩn do mình cố tạo ra thì mức độ hoàn cảnh như bác em đề cập không đáng ngại, đi qua đêm là vô tư. Tận 4 ngày như bác Phệt thì đời em chưa dám

Hẳn 2 tuần như bác aTa 1 xị thật là vô đối
Old 03-02-2012, 08:55 AM   #347
aTa100
La liếm kiếm khách

aTa100's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 2,171

Trích dẫn:
Tùng Dinh viết:
À không, đi bụi lâu mau còn tùy tình hình cụ thể chứ bác em, phụ thuộc vào nơi mình đi, ở đó mình được tiếp đón thế nào, tối ngủ nhớ hơi vợ thì lấy ai thay thế...nhiều thứ kể không hết được

Đại để lí do rất vớ vẩn do mình cố tạo ra thì mức độ hoàn cảnh như bác em đề cập không đáng ngại, đi qua đêm là vô tư. Tận 4 ngày như bác Phệt thì đời em chưa dám

Hẳn 2 tuần như bác aTa 1 xị thật là vô đối

Em đi bụi sang nhà nội, vợ ở nhà ngoại í mà, mấy ngày quay về thăm con 1 phát, đời em thế là sướng rồi . Bác face chắc cũng giống em thôi. Còn bụi kiểu lang thang ở ngoài qua đêm thì vô đối thật
aTa100 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 08:56 AM   #348
theanhck
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 588

Trích dẫn:
kemiano viết:
ĐM, em điên mẹ nó rồi.

Cái gì thế bạn Kem. Nghe bảo đợt này mua Kindle Fire về tặng gấu mà .
theanhck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 09:00 AM   #349
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Em bực mình cho vợ đi bụi hẳn 1 năm, ở nhà 1 mình chơi bời tẹt ga, sướng lắm
Nằm 1 mình cái giường nó rộng gì đâu, ngủ say tít không mộng mị. Haizz, những ngày tháng sung sướng nay còn đâu
Old 03-02-2012, 09:22 AM   #350
vodanhvo
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,765

Nói thế thôi chứ đi bụi cũng vừa phải các bác ạ, vợ chồng cãi nhau mà đi bụi nhiều quá tình cảm sứt mẻ dần dần, cuối cùng cũng đến ngày mòn sạch, cảm thấy trơ và coi việc đấy là bình thường. Không tốt tí nào.
Old 03-02-2012, 09:38 AM   #351
JorgeCampos
Vô địch Tathy YFF All Stars 2014

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 1,553

Trích dẫn:
xrk viết:
Tại em đang háo hức về dạy vợ thế này thế nọ nhưng đọc hết mấy page thì các bác tai to mặt lớn, bỉ gái thành thần kiểu như bác Thỉa cũng cun cút nghe vợ thế kia thì chắc em cũng thế thôi bác nhỉ

Dạy con từ thuở còn thơ, dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về. Bác là cứ phải dạy cho đến nơi đến chốn. Đừng để comment của mấy ông sợ vợ trên này làm lung lạc tinh thần. Cứ phải làm triệt để và mạnh tay ngay từ đầu, không thể để cho vớ vẩn được .
JorgeCampos vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 09:41 AM   #352
Quỷ Môn Quan
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 1,622

Mấy năm đầu vợ em hay dỗi qua nhà ngoại suốt, mỗi lần qua là mấy tháng, em mặc kệ. Thời gian đó thật là sung sướng, nhậu nhẹt, chơi bời tẹt ga.

Bây giờ có muốn cũng không được, lì lợm quá, em đi đâu cũng bắt phải dẫn theo. Chán.
Quỷ Môn Quan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 10:14 AM   #353
hth244
Đại úy

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 530

Trích dẫn:
JorgeCampos viết:
Dạy con từ thuở còn thơ, dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về. Bác là cứ phải dạy cho đến nơi đến chốn. Đừng để comment của mấy ông sợ vợ trên này làm lung lạc tinh thần. Cứ phải làm triệt để và mạnh tay ngay từ đầu, không thể để cho vớ vẩn được .

Bác XRK cẩn thận vì lập gia đình có khi cũng như chơi 1 ván cờ, bác định áp đặt lối chơi của mình nhưng có khi lại bị áp lại lối chơi đấy
Old 03-02-2012, 11:47 AM   #354
kemiano
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 3,327

Trích dẫn:
theanhck viết:
Cái gì thế bạn Kem. Nghe bảo đợt này mua Kindle Fire về tặng gấu mà .

Gấu với em thì vẫn mặn nồng chả khác gì lúc mới đong nhau. Điên ở cái phần kéo theo cơ.
Hôm nào anh em gặp nhau đi, lâu quá rồi chả được ngồi với anh em. Anh quỷ kêu suốt mà có dứt ra được đâu, áy náy quá.

Cục gạch đút túi của em : o9o6433 năm bẩy một.
kemiano vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 12:37 PM   #355
Quỷ Môn Quan
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 1,622

Trích dẫn:
kemiano viết:
Gấu với em thì vẫn mặn nồng chả khác gì lúc mới đong nhau. Điên ở cái phần kéo theo cơ.
Hôm nào anh em gặp nhau đi, lâu quá rồi chả được ngồi với anh em. Anh quỷ kêu suốt mà có dứt ra được đâu, áy náy quá.

Kem tổ chức sớm đi, anh mới phát hiện quán chuyên gỏi cá (ướt) ở Nguyễn Tất Thành, ngon lắm. Nhà anh còn mấy lít rượu cá ngựa không biết dùng làm gì .

P/S: Em xin phép các bác cho off tí.
Quỷ Môn Quan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 01:35 PM   #356
kemiano
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 3,327

Vậy anh cho luôn cái hẹn đi. Em cũng đang máu.

Em xin nốt cú này rồi trả topic lại cho các bạn buôn than tiếp. Em đi bụi đây

Cục gạch đút túi của em : o9o6433 năm bẩy một.
kemiano vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 03:51 PM   #357
Cherub
Thượng sĩ

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 184

Bác Kem đi bụi thì để thằng thứ ba nhà bác ai chăm . Bác lo đi tậu đất cho mỗi thằng một mảnh đi. Oải phết đấy :P.
Em cũng xin off một tí.
Cherub vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 04:20 PM   #358
Liyer
Thank you for lighting up our lives

Liyer's Avatar

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 376

Trích dẫn:
babyface viết:
Sau 4 ngày bỏ về nhà, vừa uống beer vừa suy ngẫm chuyện đời thì mình quyết định chịu nhục chút vì con. Con cái éo có tội gì để mà thiếu cha hay mẹ

Tự xem lại bản thân với góc nhìn lạc quan thì mình nghĩ mình cũng không thể lấy ai khác ngoài vợ mình hiện nay, chịu nhịn 1 chút vậy. Với 1 chú suốt ngày lấy mã nguồn làm lẽ sống thì chịu đựng như vợ mình cũng thuộc loại giỏi rồi, mấy em khác có khi đòi li dị ngay sau đêm đầu tiên ấy chứ

Ơ, Phệt quen một đám gái Việt kiều thế mà còn không thấy mình may mắn vì có vợ Việt xịn à? . Mà các bạn vợ trong này mình thấy, chỉ đòi hỏi ở chồng chút thời gian (cái đó sẵn) mà các bạn chồng còn ngại ngần không cho, thật tình.

Mình xin lỗi, zai Việt sướng không biết đường mà sướng. Phải mình mà nói chuyện kiểu "cho vợ chim cút" như anh Dinh thì không có đường về nhà.. Rồi chồng muốn hẹn vợ đi đâu cùng mà chỉ thông báo trước vài giờ cũng quên đi, tui không phải hàng đợi thích là gọi. Ai chẳng có cái tôi, muốn vợ tôn trọng mình thì phải tôn trọng vợ đi đã. Vợ các bạn hiền quá đi mất
Old 03-02-2012, 04:27 PM   #359
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Có bác nào định xin ân xá để ra tù trước hạn không ạ?

Bác Tiền đọc "The life of Pi" chưa? Đoạn đầu tác giả viết về sự thực là khi mở cửa chuồng cho bọn thú ở trong thoải mái muốn đi đâu thì đi thì con nào cũng tỏ ra rất chi là hoang mang lo sợ, cảm thấy mất an toàn đành chọn giải pháp là thò đầu ra một tí rồi lại chuồng em em xin ở.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-02-2012, 04:52 PM   #360
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,902

Hồi mới cưới vài năm mình với gấu vẫn cãi nhau suốt, mà toàn những thứ lặt vặt rồi từ bé xé ra to.

Có 2 lần to nhất đều suýt dẫn đến kết cục "quân địch" bỏ đi. Một lần hồi gấu đang phễnh bụng vẫn đòi xách bị quần áo về nơi sản xuất, đang hăng máu thì nhạc phụ gọi điện hỏi thăm làm mình nói dăm ba câu thì tiết lộ mất sự việc, 30 phút sau nhạc mẫu giá lâm tháo thành công ngòi nổ.

Lần nữa thì mình đang ở nhà gấu. Người xách bị là mình. Đang hăng máu dọn quần áo vừa nhủ thầm nhất là bét nhé, quả này không ly dị thì khỏi nhìn mặt nhau, thì cu con mới đang chập chững biết đi hình như nó cảm thấy có gì không ổn thì phải, nó lẫm chẫm vịn bàn vịn ghế ra ôm lấy chân bố. Thế là mình bỗng dưng xẹp lép như con tép. Về sau gấu tâm sự lúc thấy cảnh đó em cũng không còn lòng dạ nào mà gây gổ nữa, ân hận lắm.

Từ đó đến giờ mấy năm hầu như không còn trận đại chiến nào nữa
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài