Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 07-10-2011, 03:55 PM   #281
Saint
Like a virgin

Saint's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 7,827

Trong cái topic này mình thấy bạn Thỉa là oai gần bằng mình. Còn lại mình thấy các bạn khác ý kiến chả ưng mấy.
Hôn nhân với một số người là tai nạn, với một số người là duyên phận, một cơ số khác là tặc lưỡi. Cho dù có thế nào chăng nữa thì phải biết nhìn đời theo khía cạnh lạc quan nhất. Rơi mãi thì xuống đất đen là cùng. Các bạn nào càng kỳ vọng nhiều thì càng thất vọng lắm.

The postings on this site are my own and don't necessarily represent my company's positions, strategies or opinions.

"The object of war is not to die for your country but to make the other bastard die for his."
George S. Patton
Saint vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-10-2011, 04:52 PM   #282
Liyer
Thank you for lighting up our lives

Liyer's Avatar

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 376

Trích dẫn:
Saint viết:
Trong cái topic này mình thấy bạn Thỉa là oai gần bằng mình. Còn lại mình thấy các bạn khác ý kiến chả ưng mấy.
Hôn nhân với một số người là tai nạn, với một số người là duyên phận, một cơ số khác là tặc lưỡi. Cho dù có thế nào chăng nữa thì phải biết nhìn đời theo khía cạnh lạc quan nhất. Rơi mãi thì xuống đất đen là cùng. Các bạn nào càng kỳ vọng nhiều thì càng thất vọng lắm.

Cái nền nã này là do tuổi tác mang lại, alzheimer quên mất tuổi trẻ mình yêu đương điên rồ đòi chém đòi giết rồi phỏng anh? . Mà Rơi mãi thì xuống đất đen là cùng hay, biết AQ thế là nhất, em đang luyện, chắc phải xăm vào bụng cho nhớ.
Old 07-10-2011, 05:02 PM   #283
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Câu dài thế không biết đến tháng thứ mấy thì đọc được bằng mắt thường nhỉ
Old 07-10-2011, 05:03 PM   #284
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Nghe như chuyện có thằng xăm chữ Adidas ý nhỉ.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-10-2011, 05:38 PM   #285
Bismarck
Chỉ giỏi quát con

Bismarck's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 3,902

Trích dẫn:
Cháy viết:
@Bismarck: cái loại tã be bét, bác kê vào tường rồi dùng vòi xịt, xịt phát là "sạch" .

Cách này không hay Cháy ơi. Một là sẽ bị nước đập vào tường và bắn ngược trở lại (có thể kèm theo một số thứ ) vào mặt. Hai là một số thứ ấy sẽ vương vãi trên tường --> lại phải dọn tường.

Cách này hay hơn: Đem ra phun nước ở bồn cầu. Vừa không bắn, xong việc chỉ với tay giật nước xoạch phát là xong. Đơn giản thế thôi
Bismarck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-10-2011, 05:52 PM   #286
quác quác
Á quân Tathy YFF AllStars 2014

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 1,139

Bác Bismarck chuẩn đấy. Đối phó với các loại tã thì cầm phun nuớc ở trong bồn cầu rồi giật nuớc.
Old 07-10-2011, 05:55 PM   #287
Medusa
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: Già lắm
Bài : 1,436

Ở đây toàn các bác về muộn mà không phải "giải trình" nhỉ?

Old 07-10-2011, 08:56 PM   #288
DYM
Đại tướng

DYM's Avatar

Bài : 2,695
Send a message via MSN to DYM

Trích dẫn:
Bismarck viết:
Cách này không hay Cháy ơi. Một là sẽ bị nước đập vào tường và bắn ngược trở lại (có thể kèm theo một số thứ ) vào mặt. Hai là một số thứ ấy sẽ vương vãi trên tường --> lại phải dọn tường.

Cách này hay hơn: Đem ra phun nước ở bồn cầu. Vừa không bắn, xong việc chỉ với tay giật nước xoạch phát là xong. Đơn giản thế thôi

Bác Bí mới sản xuất thêm nhóc nữa à? Eo ôi, đúng là người bố nhân dân. Giỏi thế
Old 08-10-2011, 07:21 PM   #289
mong manh
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 344

Old 08-10-2011, 08:20 PM   #290
Valerie
Trung úy

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 240

sooooooooo sweeeeeeeeet
Valerie vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 28-01-2012, 11:17 AM   #291
Bim Bim
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2011
Bài : 1,327

Trích dẫn:
Supaman viết:
Kinh nghiệm chăm nuôi trẻ sơ sinh chắc Face phải tham khảo ý kiến của NCC, 2 năm 3 thằng to như ông hộ pháp trộm vía), mình phục.

Kinh nghiệm theo em có cũng là cái tốt nhưng đúng ra phải là việc đến tay mình thì mình phải làm, chăm con mình chứ con ai. Đêm qua vợ thì đang ăn, con bị tắc mũi không thở được tự em hút mũi cho ông con bằng mồm. Mọi ngày nhìn vợ làm toàn ép vợ làm tiếp, hôm qua việc đến tay nên tự người nông dân biết mình phải làm gì.
Bim Bim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 29-01-2012, 10:55 AM   #292
Gaby
Thượng sĩ

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 112

Trời ơi bác Bim bim, bây giờ có cái dụng cụ hút mũi rồi, tiện lợi và tốt lắm, sao còn hút bằng mồm? Nếu bọn trẻ con mà bị cảm thì ba (mẹ) sau vài lần hút thế cũng dễ bị lây lắm (hoặc ngược lại), mà lại còn không vệ sinh nữa
Gaby vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-01-2012, 11:25 PM   #293
NCC

NCC's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Rạch giời rơi xuống
Bài : 7,891
Send a message via MSN to NCC Send a message via Yahoo to NCC

Hút bằng cái "dụng cụ" kia trẻ nó khó chịu (đau) hét toáng lên, khóc cho váng nhà ra ấy chứ. Lần sau chúng nó nhìn thấy nó chẳng chạy tít, khỏi hút. Gaby cứ hình dung đơn giản cái máy thông sữa chạy điện và máy thông tắc sữa chạy bằng cơm của bà đẻ ấy
Mấy kiểu dụng cụ hút chạy bằng cơm tuy không vệ sinh lắm nhưng trẻ nó đỡ khó chịu hơn.

NCC vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-01-2012, 07:29 AM   #294
Ipomoe'a
Dậu đổ bìm leo

Ipomoe'a's Avatar

Bài : 2,543

Bác NCC nói thế nào chứ con nhà em tự cầm ống hút cắm vào mũi cho mẹ hút Duy có đôi lúc chúng nó nhiều mũi quá, em lại hút hăng quá, mũi phi thẳng vào mồm
Old 31-01-2012, 09:40 AM   #295
JorgeCampos
Vô địch Tathy YFF All Stars 2014

Bài : 1,553

Cũng tùy đứa bác ạ. Nhóc nhà em nếu hút bằng cái dụng cụ đó thì nó cũng thường khóc ầm ĩ và chạy đấy. Nhưng sau thành quen rồi thì bị mũi họng bảo hút là tự nằm ra cho mình hút. Cũng khá đơn giản .
Tuy nhiên, để bé dễ chịu hơn thì nên nhỏ nước muối ấm hoặc xịt nước muối biển vào trước khi hút.

thay đổi nội dung bởi: JorgeCampos, 31-01-2012 lúc 09:51 AM.
JorgeCampos vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-01-2012, 09:42 AM   #296
bun_bunn
Thinker
Vô địch ĐLĐTS lần 2

bun_bunn's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Nơi Cư Ngụ: Roxborough
Bài : 970
Send a message via Yahoo to bun_bunn

Đọc đến mấy post cuối mới thấy đúng là hôn nhân phải đợi khi có con mới có cái để mà bàn luận nhỉ. Chứ như em bây giờ thấy đời tươi roi rói, hết cả bệnh trầm cảm các thể loại .
Old 31-01-2012, 10:06 AM   #297
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Hút mũi bằng miệng như bác Bim thì quả là 1 người bố tuyệt vời vì việc đấy quá khó. Em thì chắc chắn là không dám (hoặc chưa bị đẩy vào hoàn cảnh nguy cấp).

Chém gió phụ các bác, thằng cu nhà em từ khi gần 2 tuổi, tắc mũi tự chạy ra xin bà & mẹ "hút mũi cho con dễ thở". Ốm, sốt chạy ra năn nỉ: "bố ơi con khó chịu quá, bố cho con đi bác sỹ để bác sỹ chữa bệnh cho con".
Vào gặp bác sỹ chào, bác sỹ hỏi tự trình bày: con bị ho/ sốt..., bác sỹ bảo "vén áo" - tự vén áo, "há miệng" là ngoác miệng ra tận mang tai, rất tự giác & thoải mái. Bác sỹ khám xong cám ơn bác sỹ hân hoan ra về

Em chỉ chia sẻ với cậu: con bị tắc mũi có khó thở & khó chịu không? "Dạ có"
Con có muốn đỡ bị như vậy không? "Dạ có"
Vậy thì lần sau mỗi lần bị thì con chạy ra nhờ bà & mẹ giúp con nhé. "Dạ".
Cũng như vậy: Con bị ốm có mệt không? "Dạ có"
Con có muốn đỡ mệt không? "Dạ có"
Con có muốn bố đưa đi bác sỹ, bác sỹ chữa cho con không? Bác sỹ yêu con & chỉ muốn giúp cho con khỏi bệnh. "Dạ bố cho con đi bác sỹ".
Từ đấy trở đi cháu cũng rất yêu các bác sỹ & luôn tự đề nghị bố đưa đi khám khi mệt. Cháu còn tự đăng ký "sau này con sẽ làm bác sỹ để chữa bệnh cho mọi người"

Kinh nghiệm của em chỉ là biến trách nhiệm của các cháu thành quyền lợi. Bản thân các cháu khi bị tắc mũi, ốm sốt cũng rất khó chịu. Có giải pháp cho vấn đề của các cháu thì các cháu sẽ tự nguyện & còn rất vui vẻ hợp tác.
Old 31-01-2012, 10:30 AM   #298
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Tính ra mình lấy vợ được 4 tháng, quen 7 năm. Thế mà vợ mình đã bắt đầu đòi li dị rồi. Haizzzz

Trước khi cưới mình đã nói rõ (và bả cũng biết rõ vì là nhân viên cũ của mình ) là công việc mình nó như thế, thời gian làm việc là như thế, áp lực là như thế, sai sót 1 chút là thiệt hại như thế, cực như thế nhưng bù lại thu nhập khá, không phải lo lắng về cơm áo gạo tiền. Mọi thứ đều rõ ràng trước khi cưới

Đùng phát bảo mình khinh người, không quan tâm chăm sóc gia đình v.v và v.v. Chán chả buồn nói nữa
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-01-2012, 10:38 AM   #299
JorgeCampos
Vô địch Tathy YFF All Stars 2014

Bài : 1,553

Con thầy, vợ bạn, gái cơ quan cần tránh thì bác lại ... .
Em đùa thế thôi, mặc dù biết trước nhưng nhiều khi tâm lý bất ổn thì sẽ có những lời nói gây tổn thương. Cái này khó tránh lắm bác ạ. Hãy để lúc bình tĩnh rồi cùng nhau xem xét.
Chúc gia đình các bác vượt qua những sóng gió trong năm 2012.
JorgeCampos vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 31-01-2012, 12:27 PM   #300
Hoàng Gia
đm đây là chỗ ông chửi chính quyền đấy à?

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 1,749

Trích dẫn:
babyface viết:
Tính ra mình lấy vợ được 4 tháng, quen 7 năm. Thế mà vợ mình đã bắt đầu đòi li dị rồi. Haizzzz

Trước khi cưới mình đã nói rõ (và bả cũng biết rõ vì là nhân viên cũ của mình ) là công việc mình nó như thế, thời gian làm việc là như thế, áp lực là như thế, sai sót 1 chút là thiệt hại như thế, cực như thế nhưng bù lại thu nhập khá, không phải lo lắng về cơm áo gạo tiền. Mọi thứ đều rõ ràng trước khi cưới

Đùng phát bảo mình khinh người, không quan tâm chăm sóc gia đình v.v và v.v. Chán chả buồn nói nữa

Ơ, anh tưởng Phệt không cưới, chỉ sống chung và cùng nuôi con thôi.
Chẳng nhẽ lại căng nhanh thế. Hôm nào đi uống để xả chút nghen.
Hoàng Gia vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài