Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-08-2011, 01:15 PM   #61
Liyer
Thank you for lighting up our lives

Liyer's Avatar

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 376

Trích dẫn:
Bông145 viết:
Nhưng em thấy nếu họ cứu giúp được nhiều người thì cũng tốt chứ sao? Có mỗi cái đoạn hoàng tử công chúa là nghe hơi chối tỉ thôi.
Theo như tình trạng bác đang kể thì em đoán mấy người đó chắc là đang ở giai đoạn cần lên tiếp next level ở tháp Maslow . Mà ở VN thực tế là chả có cái đạo gì để theo nên mới thế.

Đúng là gái, thế nào là "cứu giúp"? Con người ta phát triển tự nhiên lành mạnh còn chẳng ăn ai, sinh lão bệnh tử cái gì mà chẳng phải trải qua, trốn-tránh với cứu-rỗi nghe thât, xin lỗi, bệnh hoạn. Ai cũng như vậy thì cái xã hội tươi đẹp của bạn đứa nào kiếm tiền đẻ con? Hay là có thể phát triển theo kiểu cầu kinh và gặm cỏ cho qua ngày?

Lại còn Mas với chả low. Tinh thần thăng hoa quá thì có thể nhưng không có nghĩa họ đã có mọi thứ nên cần thứ cao hơn (theo Maslow), ở đây là những người nhìn nhận lệch lạc và có thể còn chẳng có gì, mọi thứ chỉ là trốn tránh thực tế thôi chứ còn cái gì vào đây nữa.

Mình biết một dạng điên khác về mặt thể chất. Ví dụ nhóm người rất thích chơi những trò mạo hiểm, nghiện là khác. Tuy nhiên còn thấy nó lành mạnh gấp mấy lần cái trò phủ phê này, chết phát là hết, mình làm mình chịu, chẳng phải đi rù quyến bất kỳ một pé gà nào hết á!
Old 06-08-2011, 02:50 PM   #62
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Em bị MLM tiếp cận khá sớm, từ 2002, bị mấy cậu làm Bel Air người Sin chăm sóc, xe đưa xe đón, cafe bánh trái bét nhè, sách vở như rich dad poor dad, escape the rat + đĩa học làm giàu...thu thập 1 mớ to rồi thấy thương mới tha cho các cậu. Không biết bây giờ thu nhập đã lên đến 7 con số như các cậu đã mơ không

Đa số các bạn tham gia MLM có 1 mảng tính cách khá giống nhau: tham lam & lòng tự trọng không cao, thậm chí bị mất dần & con người thay đổi rõ rệt theo chiều hướng xấu, tỉ lệ thuận với lợi ích kiếm được. Ai muốn giữ mình thường phải nhắm mắt out (vì áp lực gia đình, bạn bè hoặc vì năng lực không đủ tốt & chịu tổn thất.

Để em nghiên cứu rồi nếu khả thi thì chạy 1 chân Minh chủ hay Phó minh chủ gì đấy của cái nhóm đạo dừa này nhỉ 

Cuté, Sunny liệu hồn, thuê sát thủ cưa chết giờ
chicken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2011, 09:21 PM   #63
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,865

Hihi em chưa rõ là bác Gà của em thật hay đùa, nếu bác em thật thì tốt nhất là tránh xa, vì một cá nhân ko thể cải hoán được một tổ chức, lại lỡ ko may bị dụ thì ko được hay lắm, còn nếu bác em đùa thì hay quá. Em các bác bây giờ chỉ quan tâm đến ngày hôm nay thôi, còn tương lai hay ngày cuối cùng thì chịu, vì những cái này đâu nằm trong quyền kiểm soát của chúng ta. Tôn chỉ hoạt động của mỗi giáo phái là những Đức tin khác nhau, sẽ là ko hay nếu ta cố tình thâm nhập và đi ngược lại những Đức tin ấy. Theo em, đến một lúc nào đấy thì những Đức tin giả tạo sẽ bị đào thải thôi bác Gà ạ.
mahathir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-08-2011, 11:43 PM   #64
Dah
Thượng sĩ

Dah's Avatar

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 197

Trích dẫn:
chicken viết:
Để em nghiên cứu rồi nếu khả thi thì chạy 1 chân Minh chủ hay Phó minh chủ gì đấy của cái nhóm đạo dừa này nhỉ 

Bác gà cố lên, xem ai mới thật là gà

Em trước và hiện vẫn đang được thuyết giảng bởi một đức chân nhân mà có hôm đang ngủ trưa trên ghế công sở, tỉnh giấc dậy hỏi em là "chú có thấy trên đầu anh phát quang không?" tất nhiên là em không thấy vì em chưa "đắc đạo", chưa đủ trình để hiểu chân lý tuyệt đối với bla bla... là cái kăng kủ kọt gì. Chân nhân hàng ngày gặp vẫn thương xót em lắm, xa hơn là thương cho loài người còn u mê tăm tối mà cứ ngỡ mình cao vọng, thật vãi cả đa'i... Chân nhân của em nhà rất giàu, cũng là loại suất sắc trong lĩnh vực hắn tham gia, vậy mà không hiểu vì sao giờ gần như bỏ tất để ôm những cái (như em nghĩ) vớ vẩn, hâm... Hiện tượng xã hội này ngày càng nhiều, rất hăng say truyền giáo, thuyết ngược được để hắn tin là có "đồng chí Diêm Vương" (như bạn gì trên kia) là không hề dễ.
Dah vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 07-08-2011, 11:35 PM   #65
JTK
húng chó trở lại ... lợi hại như lìn

JTK's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Nơi Cư Ngụ: nhà thổ
Bài : 1,962
Send a message via Yahoo to JTK

Trích dẫn:
leonardo viết:
Bạn Lâm trong cái clip đấy nói tốt, dáng đẹp, biết dùng ngôn ngữ cơ thể. Những người như thế khi nói sẽ tạo ra sức thu hút rất lớn đấy
http://www.youtube.com/watch?v=FvDB...feature=related

Anh Nguyễn Thế Lâm này bị cái là giọng quá tệ. Nói như lúc nào cũng hụt hơi. Em thấy bọn này phản cảm cực chứ truyền cảm vào mắt Theo như các thầy tướng số thì là thiếu trung khí gì đó thì phải.
Nội dung thì em ko bàn vì em ko đủ kiên nhẫn ngồi nghe anh ý đấm vào tai vì em đang đeo headphone cho vợ em ngủ
Old 07-08-2011, 11:58 PM   #66
leonardo
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 2,535

Ừ, công nhận giọng nói không vang lắm, nhưng làm gì đến nỗi quá tệ bác em.

Em thấy đài từ của bạn đấy vẫn ngon hơn khối diễn viên điện ảnh ở VN

Phản cảm thì em cũng thấy phản cảm . Nhưng 1 bài nói trước tiên phải xác định chuẩn xác đối tượng nghe là ai để có nội dung và cách trình bày phù hợp. Chắc chắn là không phải dành cho anh em Tathy nhà mình rồi. Nên dĩ nhiên là phản cảm

thay đổi nội dung bởi: leonardo, 08-08-2011 lúc 12:14 AM.
leonardo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 08-08-2011, 12:11 AM   #67
JTK

JTK's Avatar

Ah tại bẩm sinh em ghét bọn nói chuyện mà cứ như đang vừa nói vừa hụt hơi. Còn quá tệ là nhận xét của sách tướng số khi luận về giọng nói của con người ý mà bác Nghiệm bao lâu nay em thấy cũng đúng, đàn ông cứ phải giọng vang ầm ầm ồ ồ thì anh nào cũng ngon lành
(Tại sẵn topic đang nói chuyện tâm linh nên em tán phét qua tướng số tí.)
Old 08-08-2011, 12:29 AM   #68
leonardo
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 2,535

Đang từ tướng số em đá qua y học tí được không

Em nhìn từ góc độ sức khỏe thì thấy phần nhiều những người giọng vang như sấm ầm ầm sau này dễ ra đi vì huyết áp với tai biến. Tất nhiên nếu "ngon lành" rồi thì ra đi cũng không sao

Kiểu giọng này hơi đánh đá nhưng em thích nhất

http://www.youtube.com/watch?v=m1hZ...76698ED48938078
leonardo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-08-2011, 05:44 PM   #69
JTK

JTK's Avatar

Trích dẫn:
chichip viết:
Bác JTK, em gửi PM cho bác về vụ nhà máy lọc dầu mà ko thấy trả lời em à?

Rồi đấy bác
Old 10-08-2011, 06:39 PM   #70
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Dưới hố
Bài : 1,735

Trích dẫn:
chicken viết:
Không hiểu đây là nhánh của đạo gì (là 1 trong 2 nhưng em quên mất là TC hay TL). Em sợ vì nó quá tiêu cực các bác ạ. Em thấy xót cho người quen kia (từng là thày của rất nhiều người thày & mới gia nhập cái này được 2-3 năm thôi) đã đánh mất phần còn lại của đời họ (à, không, họ thì lại thương hại cho em đã đánh mất 1 cơ hội hiếm có khi lẽ ra được trở thành 1 trong 14400 người ít ỏi may mắn được bề trên cứu thoát mà em lại từ chối). Họ đang bỏ tất cả để chuẩn bị cho ngày cuối cùng. Họ dường như có 1 sứ mạng là phải thành công trong việc thuyết phục người khác tham gia khi đã nhắm người ấy là 1 mục tiêu. Khi mục tiêu có nguy cơ không hoàn thành, họ đã rất sợ hãi (dường như sợ bị bề trên phán xét là đã không hoàn thành trách nhiệm).

Có phải giáo phái Mormom không hở Gà? Một nhánh của bọn này tự cho mình cái sứ mệnh cứu vớt thế giới và đàn ông được phép lấy nhiều vợ. Nhánh này còn gọi là giáo phái đa thê thì phải.
Old 10-08-2011, 07:54 PM   #71
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Dưới hố
Bài : 1,735

*mormon
Em type nhầm n thành m.
Old 11-08-2011, 12:17 PM   #72
ngochoavil
Khách

Bài : n/a

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Ở ngoài Hà nội này có cái hội hay đạo nào như thế không nhỉ? Chả ai mời em vào cái đạo nào chứ mời em vào ngay. Miễn em cứ không phải đóng tiền hội phí và không phải tham dự theo thời gian cố định nào là được.

Em thấy mình thiếu Đức Tin cũng là thiệt thòi.

Đạo Phật. Đức Tin. Không tiền hội phí. Không tham dự cố định thời gian.

Đủ 20 từ.
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-08-2011, 12:22 PM   #73
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Đã Mormon thì là đa thê rồi. Các bạn Mormon cũng bình thường, trước mình có làm việc với một công ty của Mỹ toàn người theo đạo Mormon. Đi chơi Đà Lạt với nhau không thấy các đồng chí ý truyền giáo cứu vớt gì cả mà chỉ thấy một đồng chí khoe có 9 con không nhớ mấy vợ, một đồng chí khác khoe 12 con.
Trích dẫn:
Cáo viết:
Có phải giáo phái Mormom không hở Gà? Một nhánh của bọn này tự cho mình cái sứ mệnh cứu vớt thế giới và đàn ông được phép lấy nhiều vợ. Nhánh này còn gọi là giáo phái đa thê thì phải.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-08-2011, 12:32 PM   #74
ngochoavil
Khách

Bài : n/a

Mình có 2 ước mơ, làm việc chặt chẽ với người Mỹ và được công khai nhiều vợ.
Đại tướng Macluv cho xin địa chỉ công ty đó với. Nhất cử lưỡng tiện. ^^
   Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 11-08-2011, 12:41 PM   #75
macluv
Suy đồi

Công ty đấy sau này bị một công ty khác to hơn cùng ngành ở Mỹ mua lại nên các bạn cũ cũng về nước cả rồi.

Số em thì không được truyền giáo Mormon mà bị truyền giáo Tin Lành ạ. Ông sếp cũ người Mỹ, sau cú shock bị vợ bỏ mất sạch gia sản vì ly dị đâm ra cuồng tín, tham gia vào đội ngũ truyền giáo.
Old 12-08-2011, 11:38 PM   #76
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

Bây giờ còn có bọn Amkey (chắc là bà con với cái đé.o gì Amway) cũng dạng MLM, nhưng khốn nạn hơn phần còn lại của MLM, vì sản phẩm của Amkey là thuốc chữa bệnh, đánh đúng vào tâm lý có bệnh thì vái tứ phương của dân mình, nên cũng khá nhiều người dính chưởng. Đợt rồi bà cụ nhà em điều trị ở Bạch Mai, nó mời em tham dự hội thảo về loại thuốc này, hứa hẹn là dứt điểm với bệnh tật và không để lại bất cứ một di chứng nào hết. Em nghe thì mừng quýnh, nhưng đến nơi thì biết ngay là bán hàng đa cấp, vì em cũng tiếp xúc nhiều rồi. Cũng tội, nạn nhân của chúng nó (họ tự xưng là thành viên của tập đoàn Amkey) toàn là các cụ các bà nhận thức ít, nghề nghiệp thì không, thu nhập thấp, lại bệnh lâu năm khó chữa nên chúng nó nói gì cũng nghe. Mất tiền mua thuốc rồi chưa biết có chữa được không thấy tiếc tiền cũng phải đi kéo thằng khác vào mà bù đắp chi phí, mà lại là toàn chỗ thân quen của mình mới khổ.

Em tiếp cận với MLM khá nhiều, toàn bị rủ rê, thậm chí có thằng còn gọi điện chua với em rằng mình vừa mở văn phòng, mời bạn qua uống nước rồi có gì hợp tác làm ăn, em đến nơi thì nó còn đé.o nhận ra em là ai, đã gặp em ở đâu, mãi sau mới nhớ là đã chạm nhau cốc bia rồi, như thằng này thì chắc bà con láng giềng gì nó đã lừa hết mới đến lúc lấy cái số chả nhớ là ai trong danh bạ nó mà mời. Chúng nó dụ dỗ lôi kéo mời mọc người khác vào mạng lưới của chúng nó vì lợi ích của nó (đé.o biết có đáng là bao) nhưng lại nghĩ rằng chúng nó đang ban ơn cho người khác, tạo công ăn việc làm, thu nhập cho chỗ quen biết, vừa vô tình vừa hữu ý gạt bỏ cả nhiều mối quan hệ tốt đẹp, coi nhẹ tình thân và tỏ ra mặt dày để đạt được mục đích. Đại đa số những người nếu chưa tiếp cận nhiều với MLM hoặc nhẹ dạ cả tin thì rất dễ bị lôi kéo, ban đầu người ngoài thấy họ là những nạn nhân đáng thương, nhưng sau đó lại thành đáng trách, đáng ghét, thậm chí còn bị coi thường. Công nhận MLM nó xâm chiếm tâm trí người ta nhiều thật, có thằng còn bỏ bê cả sự nghiệp cho MLM, gặp gỡ ai và bất cứ đâu cũng lôi câu chuyện của nó ra để lôi kéo, cứ như là một tín đồ ấy.

Cái 14400 của bác Gà còn nguy hiểm hơn MLM nhiều, bác vào báo cáo xem người ta chăm sóc bác đến đâu rồi cho bọn em biết với. Em cảnh báo với bác là tránh xa các thể loại này thì nên nói không với lời mời đầu tiên, chứ trao cho chúng nó cơ hội là nó tẩy não bác bây giờ, nó làm được đấy, đừng đùa .
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 12-08-2011, 11:57 PM   #77
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Tuần vừa rồi em đấu tranh tư tưởng nhiều quá. Còn 2 ngày nữa sẽ đến hẹn, dự kiến sẽ là 1 sự cộng tác lâu dài trên phương diện công việc. Mong muốn ban đầu của em đúng là định nghiên cứu rồi tìm cách lôi họ ra khỏi đấy. Toàn tâm toàn ý thì em nghĩ em cũng có đôi chút hy vọng, nhưng chỉ sợ đang phải quan tâm nhiều thứ quá, mình chỉ làm được nửa vời, lỡ dở cho cả 2 bên.
Em hơi ngại thủ tục gia nhập vì sẽ có ăn uống 1 cái gì đấy, sợ có thuốc + kết hợp thêm thôi miên thì khả năng đứt cũng không phải không có.
Để em suy nghĩ thêm xem sao. Hay có bác nào muốn làm thái tử thay em không?
chicken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2011, 11:49 AM   #78
Keep Walking
Liệt sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 99

Hội đấy ngoài Hà Lội à bác Gà? Giờ đã đến nước này thì nhắm mắt mà đưa chân thôi. Hay hôm bác đi thì nhờ anh em cứ 1' lại nháy máy bác 1 lần, nháy 3 lần không thấy bắt tín hiệu thì gọi 115 với 113 đến giải cứu bác?

Trường hợp bác cần giải cứu nhẹ nhàng thì nhờ bác gì trên này chơi gái 500$/đêm, bác ý mà nhận lời điều 20-30 em hàng chân dài, tay dài mỗi váy là ngắn đến thì chủ giáo phái có khi tôn bác Gà lên làm Thái Thượng Hoàng luôn ý chứ, phải cái hơi tốn
Keep Walking vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2011, 12:03 PM   #79
icemain
big fucking mistake

icemain's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Nhà Nô
Bài : 6,422
Send a message via Yahoo to icemain

Trích dẫn:
babyface viết:
1 luật sư trong ngành công nghệ khá nổi tiếng tại VN, đồng thời cũng là 1 Tathier giờ đứng đầu 1 mạng lưới bán Herbalife.

Dân công nghệ có khác, tổ chức hẳn những buổi meeting thuyết phục người tham gia vào giờ nghỉ trưa bằng video conference.

Mình không tham gia vì mình không tham, nhưng thật sự ngưỡng mộ cách những bạn ấy thuyết phục người tham gia

Hình như em cũng biết đồng chí này, nổi tiếng với cái nick L**gpt! Gì chứ bây giờ đi dọc Hải Dương toàn thấy Messi với Herbal Life!
icemain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 13-08-2011, 12:08 PM   #80
macluv
Suy đồi

Trích dẫn:
icemain viết:
Hình như em cũng biết đồng chí này, nổi tiếng với cái nick L**gpt! Gì chứ bây giờ đi dọc Hải Dương toàn thấy Messi với Herbal Life!

Admin site ảnh hả bác Icemain?
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài