Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-08-2011, 06:31 PM   #1
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266
Default Ai tạo ra con số 14400?

Lâu rồi em mới gặp lại 1 người quen.
Người này rất giỏi & nổi tiếng, cả 2 vợ chồng.

9 năm trước còn tràn đầy nhiệt huyết, không ngờ bây giờ lại ở trong tình trạng bỏ bê tất cả mọi thứ: danh vọng, tiền bạc, kể cả lòng tự tôn của bản thân để chuẩn bị cho cái gọi là "ngày cuối cùng" và tìm cách cứu vớt càng nhiều người càng tốt.

Trái đất này là 1 nhà tù, giam những kẻ mắc phải tội chết. Chỉ có 14400 người sẽ được bề trên cứu và đưa đi, được làm thái tử, công chúa..., còn lại sẽ chết hết. Ngày ấy đã đang ở rất gần.

Có những kẻ đứng phía sau em nghĩ là rất tồi tệ khi vẽ ra những viễn cảnh 14400 thái tử, công chúa trên thiên đàng, được quyền ngồi với bề trên để phán xét thế gian, rồi cảnh nồi da nấu thịt dưới địa ngục, mượn những thiên tai (diệt chủng, chiến tranh, động đất, núi lửa, sóng thần, thảm sát...), những sự việc có hại để minh họa cho quá trình ngày tận thế sắp đến, mỗi sự kiện đều được gán cho là 1 bước chân của đấng bề trên đang đến gần. Hiểm họa sẽ đến từ Bắc Hàn, và chiến tranh hạt nhân sẽ hủy diệt trái đất, và đó là ngày phán xét. (Em quên mất chi tiết nó sẽ diễn ra năm nào mất rồi, hình như là năm sau hoặc trong 1 vài năm tới). Phải nói là họ đã tìm được những cách để giải thích những điều này 1 cách rất có logic & thuyết phục.

Khi nói đến công việc & nghề nghiệp thì hoàn toàn bình thường, rất thông tuệ. Nhưng khi chuyển sang chủ đề này thì 100% như người si dại. Em đã mất 1.5 tiếng ngồi im lắng nghe bài thuyết trình, phải cố gắng từ chối đến chục lần lời mời tham gia ngay để được bề trên bảo vệ & cứu vớt mà không làm phật lòng người ta (1 trong những hoàn cảnh khó khăn nhất em từng trải qua). Em may mắn vì tự chủ được, nhưng em biết đã có nhiều người cũng từng trải qua 1 kinh nghiệm tương tự và đã bị thuyết phục trở thành 1 thành viên.

4 quyển sách rất rất dày, trang nào cũng có highlight đỏ vài chục dòng và khi cần dẫn chứng bất cứ điển cố gì thì người ấy có thể lật ra ngay trang sách có nội dung ấy chỉ trong 2-3 lần dở. Có nghĩa là thuộc lòng như cháo tất cả những nội dung này.

Không hiểu làm thế nào họ đã có thể tẩy được não những người trí thức như thế, và đẩy họ vào những hoàn cảnh bi đát này. Đây giống như là 1 hội kín nhưng số người tham gia không hề ít và ngày càng tăng.

Không hiểu đây là nhánh của đạo gì (là 1 trong 2 nhưng em quên mất là TC hay TL). Em sợ vì nó quá tiêu cực các bác ạ. Em thấy xót cho người quen kia (từng là thày của rất nhiều người thày & mới gia nhập cái này được 2-3 năm thôi) đã đánh mất phần còn lại của đời họ (à, không, họ thì lại thương hại cho em đã đánh mất 1 cơ hội hiếm có khi lẽ ra được trở thành 1 trong 14400 người ít ỏi may mắn được bề trên cứu thoát mà em lại từ chối). Họ đang bỏ tất cả để chuẩn bị cho ngày cuối cùng. Họ dường như có 1 sứ mạng là phải thành công trong việc thuyết phục người khác tham gia khi đã nhắm người ấy là 1 mục tiêu. Khi mục tiêu có nguy cơ không hoàn thành, họ đã rất sợ hãi (dường như sợ bị bề trên phán xét là đã không hoàn thành trách nhiệm).

Lại còn cả sự dọa dẫm khi bị từ chối, rằng từ nay em có thể bị tai nạn bất cứ lúc nào vì đã từ chối sự che chở của bề trên. Năn nỉ em hãy đồng ý bước vào ngay đi, vì người ấy rất lo lắng cho em....

Mầm họa này đang len lỏi trong xã hội. Không hiểu chính quyền có biết không. Em thực sự choáng váng khi quyền lực của nó lớn đến mức đấy. Nó mạnh gấp nghìn lần MLM các bác ạ. Đến bây giờ em vẫn còn sợ khi nghĩ đến sức mạnh của nó.
Em định 10 ngày nữa sẽ bắt đầu nghiên cứu về nó bằng cách không trốn chạy như dự định ban đầu, mà sẽ lại gần những người kia để tìm hiểu. Mà em tin là họ cũng sẽ tiếp tục chăm sóc em, rất sớm thôi, vì "nhìn em là biết ngay em là 1 thái tử, con của đấng bề trên". Các bác cúng kiếng, cầu nguyện cho em.
chicken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 06:40 PM   #2
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Để em ăn chơi nốt năm nay. Cám ơn thông tin của Gà
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 06:43 PM   #3
BestSeller
Trung úy

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 247

TL là Thăng Long hả Gà vương? Em lo qúa
BestSeller vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 06:58 PM   #4
kgdc
Thượng sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 120

Có liên quan gì tới đợt ăn khoai, sắn và uống nước suối tinh khiết vừa rồi không anh .
kgdc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 06:58 PM   #5
COCHIN
Chez Mai Restaurant

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 1,756

Theo em là ko nên tìm hiểu, vì nhỡ anh ko cưỡng lại được mà theo thì vài tháng tới lại có 1 bài thế này nhưng chủ topic lại là người khác :-D

Trước em cũng bị 1 hội là hhooij cái gì mà Chứng kiến chúa gì đấy, ai nhớ từ chuyên môn vào sửa giúp. Hàng ngày, hàng tuần tới thuyết phục. mà hồi đấy em ở pháp, đi ở thuê... họ còn bảo là hội của họ đùm đọc, thương yêu nhau.... em cũng sợ quá nhưgn mà ngại như Gà nên cứ lần lữa mãi. Sau họ ko thuyết phục được em, và em cũng ko nghiên cứu kỹ tài liệu họ đưa.... nên thôi rồi/.
COCHIN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 07:15 PM   #6
siolag
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 415

Trích dẫn:
COCHIN viết:
Trước em cũng bị 1 hội là cái gì mà Chứng kiến chúa gì đấy, ai nhớ từ chuyên môn vào sửa giúp. Hàng ngày, hàng tuần tới thuyết phục. mà hồi đấy em ở pháp, đi ở thuê... họ còn bảo là hội của họ đùm đọc, thương yêu nhau.... em cũng sợ quá nhưng mà ngại như Gà nên cứ lần lữa mãi. Sau họ ko thuyết phục được em, và em cũng ko nghiên cứu kỹ tài liệu họ đưa.... nên thôi rồi/.

Giê hô va đúng ko? Hội này thì nhiệt tình thôi rồi, chuyên trị kiểu đi từng nhà gõ cửa tâm tình. Đã thế lại còn biết tiếng Việt nữa mới kinh
siolag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 07:16 PM   #7
detector
Đại úy

Bài : 435

Các thuật ngữ TC, TL, MLM là gì hả bác Gà?

Công nhận bây giờ nhiều tà đạo quá. Em có thằng em làm PhD nước ngoài hẳn hoi, thế mà theo Pháp Luân Công làm toàn trò quái đản (đậy kín 2 bát cơm lại, mắng chửi 1 bát còn bát kia để nguyên, sau 1 thời gian thấy bát bị mắng chửi thối hơn, lại còn bảo em có con rồng ác quỷ gì đó trong người). Quê em thì lại bị cái đạo gì mà đức Ngọc phật HCM chủ trương xây dựng Việt Nam thành cường quốc về tâm linh, đả phá Phật giáo, chùa chiền v.v...

Em cũng như bác Gà, khi người thân của mình sa đà vào những cái đó mình mới tìm hiểu và thấy thực sự choáng vì quy mô và ảnh hưởng của nó, cũng ngạc nhiên vì người như thế mà lại cuồng tín theo những điều quái đản như vậy. Mình đau buồn vì họ đã đành, khi họ không lôi kéo được em theo thì họ cũng đau buồn, giận giữ không kém. Haizzz !!!
detector vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 07:22 PM   #8
CuTé

CuTé's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 1,709

Thế cứ theo họ đi, rồi việc mình mình làm, đi làm kiếm tiền nuôi con lên tathy chém gió ai cấm? Cứ giữ một chân trong hội ý mất gì đâu , nếu không phải hoàng tử công chúa cũng không sao mà phải thì cũng có sao?
CuTé vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 07:45 PM   #9
chiKa
Đại úy

Bài : 566

Đừng có đùa với mấy cái hội đó. Bác những người theo cái hội đó không có những người đã từng như bác bây giờ à. Tẩy não không quá khó như người ta tưởng đâu. Giữ khoảng cách là hơn.
PS: TL là Tin Lành còn TC là Thiên Chúa.
chiKa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 07:48 PM   #10
COCHIN
Chez Mai Restaurant

Trích dẫn:
siolag viết:
Giê hô va đúng ko? Hội này thì nhiệt tình thôi rồi, chuyên trị kiểu đi từng nhà gõ cửa tâm tình. Đã thế lại còn biết tiếng Việt nữa mới kinh

Kể chuyện lạc đề tí cho vui nhé.
Quả là ở pháp nhợn ý thì hay đi tàu điện gầm, mình có quả bạn 2 đứa đi cùng nhau ngồi đối diện 1 bà da đen. Da đen hay bốc mùi lắm (confirm là đội này lười tắm). 2 bạn này vô tư nói với nhau là Con mụ đối diện thối bốc mùi.
Ai dè bà ý biết tiếng việt, bà ý bảo: các cô nói thế tôi buồn lắm
hô hô... người của hội Giê Hô Va đới ạ
Old 04-08-2011, 07:50 PM   #11
COCHIN
Chez Mai Restaurant

Trích dẫn:
chiKa viết:
Đừng có đùa với mấy cái hội đó. Bác những người theo cái hội đó không có những người đã từng như bác bây giờ à. Tẩy não không quá khó như người ta tưởng đâu. Giữ khoảng cách là hơn.
PS: TL là Tin Lành còn TC là Thiên Chúa.

Mà em hồ rằng là nếu mà theo rồi lại ngãng ra có khi bị giết ý chứ.
Hãi lắm
Old 04-08-2011, 08:02 PM   #12
Kiếm
Đại tướng

Kiếm's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: Loanh quanh đâu đấy
Bài : 1,445

Gà nếu muốn tìm hiểu con số 144000 (12 x 12000) thì tìm đọc Khải Huyền trong Tân Ước.
Đang làm Gà Vương tự nhiên muốn chuyển sang Gà thái tử, Gà công chúa là sao?
Old 04-08-2011, 08:17 PM   #13
JorgeCampos
Vô địch Tathy YFF All Stars 2014

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 1,553

Em không biết nội tình chuyện của người quen bác chicken và em bác detector ra sao. Nhưng em nghĩ có lẽ một phần do họ đang bị mất thăng bằng nên mới như vậy.
Người ta nói cái gì quá cũng không tốt. Có thể người quen của bác chicken giỏi quá (thày của những người thày cơ mà) nên mới thành ra như thế. Hiện tượng này người ta gọi là cái gì em quên mất rồi. Còn em của bác detector có khi làm PhD bị áp lực quá chăng. Cái này thì nhiều người gặp phải rồi.
JorgeCampos vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 08:40 PM   #14
Coquette
Đại tướng

Coquette's Avatar

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 1,551

Chỗ em còn có các bạn Mormon từ tận nước Mỹ đến mở nhà thờ và giảng đạo mới kinh. Có thằng ở cùng dorm hồi trước nó đã vào đạo này, không biết về sau có được lấy nhiều vợ không?
Coquette vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 08:59 PM   #15
Vô_thường
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 462

Con người bao gồm thân và tâm, đã có thân ắt cần vật chất, đã có tâm thì có nhu cầu về tâm linh. Có câu nói: “Khoa học mà không có tôn giáo thì sẽ khập khiễng. Tôn giáo mà không có khoa học là mù.”

Khoa học có thể xem như là những nghiên cứu tìm hiểu và giải thích cho những hiện tượng vật chất, những nghiên cứu khoa học là để phục vụ cho thân. Tôn giáo ngược lại, là những câu trả lời cho những câu hỏi thuộc siêu hình, đạo đức và tâm linh, thỏa mãn nhu cầu của tâm. Về mặt tâm, nếu muốn tâm linh được thăng hoa hơn, muốn tìm tòi những giá trị siêu hình, thì chỉ có tôn giáo mới có thể đáp ứng.

Do vậy, việc có nhiều tôn giáo, nhiều nhà truyền giáo, rồi thuyết ngày tận thế để làm sạch xã hội chỉ còn lại những tinh hoa....bla, bla.... cũng có thể xem là bình thường, vì đó vốn là thuộc tính của xã hội loài người.

Chỉ kết nhất câu này của Gà vương
Trích dẫn:
Mà em tin là họ cũng sẽ tiếp tục chăm sóc em, rất sớm thôi, vì "nhìn em là biết ngay em là 1 thái tử, con của đấng bề trên".
Vô_thường vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 09:06 PM   #16
thanhcong
biass

Gia nhập: Oct 2005
Bài : 10,158

Mình thấy mấy người đi học tâm điện cũng bị tẩy não, mặc dù lúc đầu cái này cũng vô thưởng vô phạt.
thanhcong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 09:09 PM   #17
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Chỉ có 144000/7 tỷ mà lại chia cho cả đống tôn giáo nên xác suất trúng là quá thấp, em lại không có tướng hoàng tử, công chúa như bác Gà, cũng không có 1 triệu USD để mua suất lên tàu nên đành kệ thôi

Mà thề chứ, em đek sợ chết, chỉ sợ đau thôi. Với lại gần 7 tỷ người tẻo cùng lúc thì sang thế giới bên kia lại sống với nhau, vẫn vui chứ sao. Cho bọn hoàng tử công chúa ở lại mà đàn ca sáo nhị.
Old 04-08-2011, 09:17 PM   #18
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Bài : 2,126

Nhân điện chứ Những hạng mục này tìm hiểu cũng hay phết cơ mà cần tỉnh táo và lựa chọn niềm tin.

Nói chung là các bạn tây, cao ráo, trắng trẻo, xinh xắn, gõ cửa vào nói chuyện về tôn giáo là anh cứ là tặc lưỡi cáo bận bảo các bạn về. Đâm ra là đỡ bị các bạn làm phiền và đỡ khó mời đi lần sau.
Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 09:23 PM   #19
chicken
Đại tướng

chicken's Avatar

Gia nhập: Jul 2011
Bài : 2,266

Em có khai thác ngược, thì được biết & cảm nhận rằng nghi lễ gia nhập với họ là tối quan trọng, với cả mình & họ. Chắc chắn sau đó sẽ có 1 sự thay đổi rất lớn.
Sẽ mất khoảng 30p và trong quá trình này sẽ được ăn một cái gì đó (em nhớ không nhầm thì là thịt bò)
Cho các bác có thể chưa biết thì MLM là multi level marketing (tiếp thị/ bán hàng đa cấp). Các thành viên MLM có lợi ích thiết thân & ngay lập tức cả trên phương diện tài chính & cấp độ đối với từng thành viên mới recruit được. Em lờ mờ cảm nhận cái này vận hành dựa trên 1 cơ chế tương tự nhưng chủ yếu lợi ích có được là trên khía cạnh tinh thần. Sức mạnh của nó thì vô song vì có thể khiến người ta bỏ tất cả những gì đang có & thậm chí hy sinh cả gia đình hay chính tính mạng mình.
Em sẽ nghiên cứu thử xem thế nào
chicken vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-08-2011, 09:26 PM   #20
Kamille
Mama Iam coming home

Kamille's Avatar

Bài : 2,126

MLM là "Nó" lừa được chú Gà vào hội thì năng lượng tinh thần của "Nó" tăng lên. MLM chú Gà đi lừa anh/em tathier thì năng lượng tinh thần của "Nó" và Gà đều tăng lên hỉ
Kamille vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài