Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 22-04-2011, 04:30 PM   #101
hoa_mai
Trung sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 81

Trích dẫn:
wsc viết:
Nhiều bác giai đã thừa nhận là GATO, ko biết ở đây có chị em nào GATO ko?

GATO với vợ Paris, hay là GATO với gái kia hả bác?
hoa_mai vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-04-2011, 05:02 PM   #102
ButChiDauDo
húng

Gia nhập: May 2007
Bài : 815

Anh thấy nhiều gái tathy GATO với em gái này thấy rõ.
Có lẽ các gái so sánh tại sao một đứa con gái hư hỏng, kém hơn các gái rất nhiều mà lại được các trai chiều chuộng thế còn mình có muốn cũng đếch có thằng nào lo cho như thế.
ButChiDauDo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-04-2011, 05:07 PM   #103
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Em GATO với cả 2, gato với vợ bác Ri, vì chị ấy giỏi giang, lấy được chồng đại gia, thả cho chồng đi thoải mái mà bố bảo cũng không dám bỏ mình. Khéo chị ấy còn có bồ đẹp nữa. Em cũng gato với em gái dễ thương của bác ấy vì cô ấy trẻ đẹp, rất pờ rồ và yêu nghề nên cũng kiếm được nhiều tiền bằng nghề của mình

Bác Viêm Bút Chì đọc lại đi chứ có thấy gái tathy nào chê em ấy đâu, chỉ là trách phía bác Ri như một nữ nhi thường tình thôi.
Old 22-04-2011, 05:14 PM   #104
Softcake
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 341

Trích dẫn:
ButChiDauDo viết:
Anh thấy nhiều gái tathy GATO với em gái này thấy rõ.
Có lẽ các gái so sánh tại sao một đứa con gái hư hỏng, kém hơn các gái rất nhiều mà lại được các trai chiều chuộng thế còn mình có muốn cũng đếch có thằng nào lo cho như thế.

Bạn ButChiDauDo gặp được bao nhiêu bạn gái tathy ngoài đời rồi mà phát biểu "hoành tráng" thế
Old 22-04-2011, 05:18 PM   #105
ButChiDauDo
húng

Gia nhập: May 2007
Bài : 815

Anh dùng từ "có lẽ" ngay đầu câu mà, có khẳng định đâu. Gái tathy mà đọc hiểu kém thế sao, em?
ButChiDauDo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-04-2011, 05:20 PM   #106
Thịt_Luộc
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 501

Bác Ri cho em hỏi ngoài lề là bác có biết hay kiểm soát được vợ bác có tiêu tiền tương tự như bác, 150 & 500, không ạ?
Thịt_Luộc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-04-2011, 05:38 PM   #107
AOK
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2007
Bài : 2,021

Trích dẫn:
Ranmap viết:
Xin chia buồn bạn chủ thớt. Treo là đúng, cái tội phá giá

Trích dẫn:
wsc viết:
Chắc bị treo vì tội hào hoa, trí tuệ nhưng ko dâm đãng.

Phải nói bị treo do hào hoa, dam dang nhưng thiếu trí tuệ chứ, đúng là phá giá quá
AOK vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-04-2011, 05:38 PM   #108
Quỷ Môn Quan
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 1,622

Trong thớt này, em chỉ có ước muốn duy nhất là được nhìn thấy ảnh của gái đấy.
Quỷ Môn Quan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-04-2011, 05:43 PM   #109
timelag
Đại úy

Bài : 983

Em chỉ nhận xét là: phải là dam dang như bác Hi vơ mới là tâm sự đúng chuẩn tathy hay sao á. Đọc mà khiếp trình thể hiện của các bác. Bác ấy có cần tư vấn cứu vớt đời gái nào đấy đâu, toàn kể chuyện đời sống thượng lưu dam dang của bác ấy đấy chứ.
timelag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-04-2011, 05:44 PM   #110
Thổ Phỉ
Tuyết Hồng

Gia nhập: Apr 2005
Bài : 1,193

Nói chung mình thấy chuyện của Hi vơ nhạt vcd
Old 22-04-2011, 05:47 PM   #111
McLovin
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 426

Thôi chắc là bố mì rồi các bác ạ
Old 22-04-2011, 06:22 PM   #112
Softcake
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 341

Trích dẫn:
ButChiDauDo viết:
Anh dùng từ "có lẽ" ngay đầu câu mà, có khẳng định đâu. Gái tathy mà đọc hiểu kém thế sao, em?

Một mắt đọc tathy một mắt dán vào facebook nên bạn đã không kịp thấy hai chữ "có lẽ" của ButChiDauDo .
Thán phục trình "interpretation/speculation" của ButChiDauDo không bàn phím nào tả xiết!
Old 22-04-2011, 06:44 PM   #113
Parisenhiver
Liệt sĩ

Gia nhập: Mar 2011
Bài : 60

Em í vừa xuống sân bay và gọi cho em: “Anh ơi em đang ở sảnh B, anh có ra đón em không” – “Không, anh rất bận và sáng mai anh có cuộc hẹn quan trọng không hủy được. Em gọi taxi đi, từ NB về nhà em có 50 cây thôi mà” – “Vâng ạ, em chào anh.”

Em quyết định là không ra sân bay, kết thúc tất cả câu chuyện ở đây và sáng mai đưa vợ con đi ăn sáng và vào Parkson rồi. Em đang rất thanh thản và vui vẻ.

Chào tạm biệt và chúc các bác kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ. Cảm ơn các bác rất nhiều vì đã giúp thanh thản ra quyết định.

Game Over
Parisenhiver vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-04-2011, 06:53 PM   #114
Medusa
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: Già lắm
Bài : 1,436

Ơ, có nhẽ nào kết chán thế. Bác làm em dỗi miẹ rồi đấy.
Old 22-04-2011, 07:16 PM   #115
vinamilk
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 70

Mịe, rõ bịa. Nếu thật, em đ éo tin là thanh thản được!
Old 22-04-2011, 08:11 PM   #116
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Chơi gái $500/tối mà shopping ở Parkson. Kém tắm quá.
Old 22-04-2011, 08:34 PM   #117
Garlic
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2008
Nơi Cư Ngụ: Somewhere over the rainbow
Bài : 1,012

Đúng vậy, đáng lẽ để thuyết phục hơn tẹo nữa thì bác Parisenhiver nên viết thành, sau cuộc điện thoại của em ấy thì mình đã quyết định sẽ ra sân bay nhưng là vào ngày mai, bởi mình đã hẹn với vợ cùng con rằng mình sẽ cùng nắm tay nhau ở Orchard Road. Chứ Parkson thì lương tháng tính bằng vài triệu VND như em cũng vào shopping được
Old 22-04-2011, 08:45 PM   #118
Prisoner
Đại úy

Bài : 494

Tranh thủ Tathy có cái topic này, em cũng xung phong xin kể 1 tấm gương người tốt việc tốt.
Nhân vật chính của em xuất hiện trong đời em khoảng năm 2006, xinh xắn cao ráo nhẹ nhàng lịch lãm. Quê gái ở miền Tây, nhưng nói được cả giọng Bắc Trung Nam. Em học đến lớn 12 thì theo chị lên TPHCM bán cái quý nhất của đời con gái, gái kể là hầu hết gái ở làng em đứa nào cũng thế

Sau đấy thấy kiếm tiền dễ quá, lười học nên đi cùng chị em bạn bè ra Bắc làm veddette ở quán karaoke, thỉnh thoảng có làm thêm ca 3 hoặc đi tour nhưng rất kén khách. Giống gái của bác hi vơ, gái cũng có khách ruột, có người cung phụng tiền bạc xe cộ.... nói chung là kiếm tiền rất dễ.

Gái kể là hồi đi học còn làm lớp phó, rồi đã từng đi thi học sinh giỏi thành phố...Em thấy rất có cơ sở vì gái thông minh, sinh hoạt điều độ khoa học. Sáng 6h dạy tập eurobic nấu nướng, vừa cafe ăn sáng vừa đọc sách báo nghiên cứu thị trường. Đối với đứa ăn ngủ không điều độ như em thì gái là một tấm gương lớn.

Từ thời đấy gái đã chơi CK và buôn BĐS, rồi mua nhà ngoại thành ở cả Bắc cả Nam. Lần đầu tiên đi thăm quan các sàn CK ở HN là gái dẫn đi rồi hướng dẫn này nọ, có điều em dốt quá nên không tiếp thu được, chứ không bây giờ chắc cũng giàu rồi.

Gái thuộc típ người cầu tiến, đã từng xin đi học bổ túc buổi tối để học nốt cấp 3 định học lên ĐH hoặc đi du học ( nhưng sau hỏi được mối mua bằng TN nên nghỉ học). Đi chợ đêm gặp bọn đứa trẻ con cứ đòi chụp ảnh chung vì tưởng là người mẫu....
Prisoner vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-04-2011, 08:45 PM   #119
Blackwater
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 584

Trích dẫn:
Parisenhiver viết:
Em í vừa xuống sân bay và gọi cho em: “Anh ơi em đang ở sảnh B, anh có ra đón em không” – “Không, anh rất bận và sáng mai anh có cuộc hẹn quan trọng không hủy được. Em gọi taxi đi, từ NB về nhà em có 50 cây thôi mà” – “Vâng ạ, em chào anh.”

Em quyết định là không ra sân bay, kết thúc tất cả câu chuyện ở đây và sáng mai đưa vợ con đi ăn sáng và vào Parkson rồi. Em đang rất thanh thản và vui vẻ.

Chào tạm biệt và chúc các bác kỳ nghỉ cuối tuần vui vẻ. Cảm ơn các bác rất nhiều vì đã giúp thanh thản ra quyết định.

Game Over

Đm chơi gái chán chê rồi lại về với vợ con mà vẫn còn thanh thản được thì cũng chịu luôn.

thay đổi nội dung bởi: Blackwater, 22-04-2011 lúc 09:21 PM.
Blackwater vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 22-04-2011, 09:12 PM   #120
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

Bác Prisoner tài nhỉ, đi chơi đi ngủ với cave mà có cảm giác là đang sống với gái trí thức, gái nhà lành, em thấy toàn đức tính tốt, chả có cái mẹ gì xấu, nào là đọc báo phân tích kinh tế rồi chơi chứng buôn bất động sản toàn nghề cao quý thôi rồi. Em bác thì ra đường gặp nhiều gái cũng trí thức, cũng nhà lành nhưng nhìn lại có cảm giác chả khác đe'o cave. Đúng là thời buổi này chả biết thế x nào mà lần cả.
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài