Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-03-2011, 06:16 AM   #1
Kite
Liệt sĩ

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 63
Default Anh là cả thế giới của em

Em tự nhủ với lòng mình, dù anh có thay đổi, em cũng sẽ không hận, không gào thét, không níu kéo. Bởi tình yêu, tình thương yêu anh trao cho em thời gian qua cũng như lúc này, sự tử tế của anh dành cho em là quá nhiều.

Trái tim là một thứ không thể sai khiến được. Mọi thứ đều có thể thay đổi, em hiểu được điều đó. Lỗi chẳng của ai cả nhưng em biết mình cũng đã không biết nắm giữ lấy anh, em tự trách mình thì mọi việc dường như đã muộn.

Nhưng em không thể biết được đến khi nào em mới hết coi anh là thế giới của em, cuộc sống, như là hơi thở hằng ngày mà thiếu nó em thấy uể oải và hẫng hụt.

Em yêu anh, rất nhiều.
Kite vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-03-2011, 06:48 AM   #2
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770

Không sao đâu, rồi sẽ tìm được thế giới khác thôi.
Old 30-03-2011, 08:03 AM   #3
mahathir
Ma lớn

mahathir's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 1,865

Cai em,

Anh biết là em vẫn còn yêu anh nhiều lắm, nhưng có nghĩa gì đâu khi ở bên nhau mà chúng ta không thôi dằn vặt nhau về những gì không thuộc về tình yêu, đại để như đêm thứ tư tuần trước khi em trao cho anh những nụ hôn bọc đường, anh đã linh cảm là giá xăng sẽ lên, và khuyên em đừng mua xe LX nữa làm cho buổi đêm thần tiên hôm ấy bỗng chốc tiêu tan, anh của em từ thần Cu pít vụt hóa thành Judas. Hay khi em kéo bằng được anh ra khỏi nhà trong cơn mưa Hà Nội tầm tã, anh biết tình yêu đôi ta sẽ hóa thành hư không lúc nhìn thấy em bước đi xiêu vẹo sau khi anh từ chối vì sợ mưa phóng xạ, ảnh hưởng tới sức khỏe và phải ở nhà nhậu cho xong với ông anh họ để đảm bảo an ninh trọng lượng. Và điều tồi tệ đó đã xảy ra khi sáng hôm sau em xuất hiện, mắng thống mắng tháo vào mặt anh như mở đầu của chiến dịch Bình minh Ô đi xê, mở rộng vùng cấm bay của anh và yêu cầu anh dành nhiều thời gian cho em hơn nữa.

Em ạ, xăng có thể lên, đạn có thể bắn, và nồng độ phóng xạ có thể tăng, nhưng em phải biết, đúng hơn phải hiểu, tình yêu của anh dành cho em là không bao giờ thay đổi, nên dù có làm gì đi chăng nữa thì anh cũng không thể yêu em hơn được, thậm chí ngày qua ngày anh cảm thấy stress hơn. Em đã đúng khi nói tình yêu tan vỡ vì chăng phải lỗi của bất cứ ai trong đôi ta, mà đấy là lỗi của tập thể.

Cai em,

Em hãy để cho lòng mình được nghỉ ngơi, tâm hồn tĩnh lặng, hãy ngồi lặng yên và đi vào những trải nghiệm bên trong thay vì nhìn những cái bên ngoài. Em sẽ khám phá ra rằng bản thân mỗi con người chúng ta luôn hạnh phúc, và đó là lỗi của chúng ta khi luôn đòi hỏi bản thân chúng ta phải thế nọ thế kia, vô tình làm cho con tàu đưa bản thân tới bến đỗ tình yêu ngày càng chệch hướng, và quằn quại trên những đường ray của sự dằn vặt, đớn đau. Bản chất thật sự của em là bình an, hạnh phúc, yêu thương và mãn nguyện, đó là lỗi của em khi thay đổi bản chất đó. Khi em nhận ra chân lý đó, có nghĩa là em đã đi được nữa chặng đường dẫn tới lâu đài tình ái của riêng mình. Anh xin nhấn mạnh của riêng mình, vì cái hôm chúng mình chia tay, anh đã nghe thấy một từ làm cho anh trở thành người đàn ông hạnh phúc nhất trên thế gian này, đó là từ "Không" phát ra từ đáy lòng anh và nằm ở giữa cái câu " Anh thực sự không còn yêu em nữa" khi em hỏi anh đến lần thứ 5 "Anh có còn yêu em nữa không".

Ngủ ngoan nhé em gái yêu của anh, dù thế nào đi chăng nữa anh vẫn luôn chúc bé yêu của anh mạnh khỏe, hạnh phúc và tìm được tình yêu đích thực.

Anh

Phen Sò
mahathir vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-03-2011, 08:16 AM   #4
thienanh
Đại úy

Gia nhập: May 2006
Bài : 361

Lăn ra cười với bác Thỉa. Bạn Cai, đi shopping xả láng đi, quên ngay ấy mà.
thienanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-03-2011, 08:29 AM   #5
naughty_bitchy
... lọ mỡ

Gia nhập: May 2006
Bài : 768

Chẳng có ai là cả thế giới của mình đâu, bạn Kite ạ. Thứ nhất, mình phải là cả thế giới của mình, và thứ hai, mình phải sống cuộc sống của mình. Theo mình, thứ tình yêu kém lành mạnh nhất là tình yêu mà trong đó, ta coi ai là cả thế giới của ta hoặc ta tưởng là hay tệ hại hơn là trên thực tế ta đã yêu một người nào đó hơn chính mình.
naughty_bitchy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-03-2011, 09:25 AM   #6
Hiu
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 314

Chết cười với bác Thỉa em. Thread này hứa hẹn sẽ câu view với sự tham gia của bác đấy.
Thân tặng bạn Diều bài hát minh họa: Nợ ai đó cả thế giới - Phạm Quỳnh Anh
Hiu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-03-2011, 10:00 AM   #7
lamgiang
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2009
Nơi Cư Ngụ: Đây
Bài : 1,090
Send a message via Yahoo to lamgiang

Trích dẫn:
naughty_bitchy viết:
Chẳng có ai là cả thế giới của mình đâu, bạn Kite ạ. Thứ nhất, mình phải là cả thế giới của mình, và thứ hai, mình phải sống cuộc sống của mình. Theo mình, thứ tình yêu kém lành mạnh nhất là tình yêu mà trong đó, ta coi ai là cả thế giới của ta hoặc ta tưởng là hay tệ hại hơn là trên thực tế ta đã yêu một người nào đó hơn chính mình.

Like.
Vẫn còn nợ bạn này một câu cảm ơn. Cảm ơn bạn luôn nhé.
lamgiang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-03-2011, 10:14 AM   #8
Tùng Dinh
Đại tướng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Gần lô cốt, chỗ nước ngập...
Bài : 1,425
Send a message via Yahoo to Tùng Dinh

Em xin bổ sung vào bài của bác Thỉa cho trọn vẹn
Old 30-03-2011, 01:13 PM   #9
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

Nếu đồng chí Kai coi anh ấy là cả thế giới thì hỏng là đúng. Đại khái hãy yêu nhau cho nó đời thường vào, đừng thần tượng nhau theo lối tiểu thuyết quá mức làm gì trong khi cuộc sống nó ngày càng xôi thịt, đến lúc đấy mới bóc tách nhau ra nó lại không hay . Anh hồi trước gái nó bỏ tưởng vật ra mà chết kiếp sau vẫn không quên được đâu ngờ đời dễ thương thế, có dăm bữa thôi mà em, yên chí đi.
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-04-2011, 12:44 PM   #10
mong manh
Đại úy

Bài : 344

"Người không vì mình, trời tru đất diệt"
Old 02-04-2011, 11:25 PM   #11
Kite
Liệt sĩ

Mẹ

Giờ em rất mong muốn có thể được gọi cô ấy là mẹ. Mỗi lần thấy cô ấy khóc là em lại không thể chịu được, em đau nhói và quặn lòng, em ân hận quá.
Trước đây em cứ nghĩ là cô ấy không ưng em lắm, giờ thì em lại muốn được có nhiều thời gian để yêu thương cô ấy,muốn được trở thành con dâu cô rồi, hôm nay lúc chia tay, em đã chỉ muốn chạy ra để được ôm cô và nói với cô rằng con rất muốn làm người thân của cô mà không dám, sợ mình lại khóc, cô sẽ lại khóc, em cố kìm lòng quay đi.
Mấy hôm nay, em sống trong quá nhiều cảm xúc lẫn lộn, và những trải nghiệm mà có lẽ cả đời em sẽ không quên. Tình cảm mà mẹ và em gái anh dành cho em làm trái tim em đau nhói và cũng cảm thấy mình được hạnh phúc, có lẽ dù không được trở thành người thân của nhau là nuối tiếc suốt đời, nhưng sẽ không ân hận gì. Được cùng nhau ăn tối như người thân, được cả 2 người an ủi, cô ấy luôn gọi em là con gái, rồi nếu mày không làm con dâu cô thì mày là con gái cô, hai cô cháu nằm nói chuyện và ngủ chung cả đêm, rồi cùng đi lễ, nghe cô động viên và khuyên bảo nhiều điều, em thực sự quá cảm động và yêu thương.
Lúc trên oto em còn không dám nhìn cô, sau một lần nhìn sang thấy cô lại lấy khăn giấy lau mắt, em đã muốn òa khóc ngay lúc đó, rồi lại cô gắng quay mặt đi, bật nhạc thật to để không phải suy nghĩ chi nữa. Em sẽ thực sự rất tiếc và đau lòng nếu không được yêu thương những người trong gia đình anh nữa.
Em bây giờ, họa vô đơn chí, em biết phải làm gì với hoàn cảnh của mình bây giờ ngoài việc đứng dậy và tiếp tục đi. Em có nên tiếp tục kéo anh để anh phải chịu vất vả nữa không? Không, có lẽ giờ em phải tôn trọng quyết định và suy nghĩ của anh, em phải tự đứng dậy và tiếp tục sống, phải không? Em ước giá như mình không phải cố gồng mình để tỏ ra mạnh mẽ và bất cần như vậy.
Quay trở về thành phố, em lại thấy sợ, tất cả mọi thứ ở thành phố này đều làm em nhớ tới anh, em sợ cái cảm giác thân quen thế này khi mọi con đường đều làm em nhớ đến anh, em muốn trốn chạy mà không được.
Anh yêu thương,
Em biết làm gì khi chính mình là người không biết giữ lấy hạnh phúc, giờ em có quyền gì để muốn anh quay lại. Em phải tôn trọng quyết định của anh.
dù anh là cả thế giới của em...
Old 02-04-2011, 11:34 PM   #12
Kite
Liệt sĩ

@ Các bác:
Em cảm ơn các bác đã động viên hay mắng, thế nào cũng được. Đây là lần đầu tiên và duy nhất trong cuộc đời em làm vậy, em hứa. Hãy để em được viết, em thấy nhẹ nhàng hơn. Bác nào có biết em cũng xin đừng vào nói gì, người ấy cũng vào đây đọc nên em không muốn cả hai đều đau lòng. Hãy để em 1 lần được sống thật với sự yếu đuối của mình. Em cảm ơn.
Old 03-04-2011, 12:17 PM   #13
Kite
Liệt sĩ

Đau quá, bụng như quặn thắt lại, cồn cào. Hình như bụng đói lắm nhưng lại chẳng muốn ăn, đã mấy lần cố gắng ăn mà cổ họng khô khốc, đắng nghét, càng ăn càng buồn nôn. Thật kinh khủng, không thể nghĩ được mình sẽ có lúc thế này. Chân tay bủn rủn, người như nhão hết ra và tê tê.

Tình yêu đúng là thứ có sức tàn phá thật khủng khiếp. Ước gì nhắm mắt lại, ngủ một giấc thật dài rồi mọi chuyện sẽ qua hết.
Old 03-04-2011, 12:56 PM   #14
Sir_nguyễn
Liệt sĩ

Bài : 138

Đói thì vẫn phải ăn
Chia tay rồi thì vẫn phải yêu
Buồn làm gì khi mai lại phải vui.
Sir_nguyễn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-04-2011, 01:04 PM   #15
Sir_nguyễn
Liệt sĩ

Bài : 138

Đồng chí kite này làm hàng nhỉ. Post ở thớt khác thấy cười ha hả mà sang đây đã lại rầu rĩ là sao ???
Sir_nguyễn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-04-2011, 04:44 PM   #16
mong manh
Đại úy

Trích dẫn:
Kite viết:
@ Các bác:
Em cảm ơn các bác đã động viên hay mắng, thế nào cũng được. Đây là lần đầu tiên và duy nhất trong cuộc đời em làm vậy, em hứa. Hãy để em được viết, em thấy nhẹ nhàng hơn. Bác nào có biết em cũng xin đừng vào nói gì, người ấy cũng vào đây đọc nên em không muốn cả hai đều đau lòng. Hãy để em 1 lần được sống thật với sự yếu đuối của mình. Em cảm ơn.

Khi người ta không yêu mình, thì người ta chả quan tâm mình ốm hay khỏe. Những tin nhắn sẽ trở lên thừa thải, những cuộc điện thoại sẽ làm cho người ta khó chịu. Hãy giữ lấy niềm kiêu hãnh mà bước đi. Đừng để anh ta biết mình yếu đuối, điều đó chỉ làm cho mình trở thành một kẻ đáng thương trong mắt anh ta.
Old 05-04-2011, 11:21 PM   #17
fighter
dở hơi

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 39

Ngồi sau xe anh, em cứ ứa nước mắt. Em yêu và thương anh không thể nói lên lời. Anh giúp em nhiều quá, anh càng không nói, càng yên lặng ở bên em em càng thấy dằn vặt và hối hận. Anh luôn ở bên em lúc em cần, luôn làm giúp em mọi việc, làm chỗ dựa cho em...là tất cả... vậy mà em chẳng thể làm gì có thể giúp được anh, em là người đưa anh vào tình huống khó xử này, là người kéo anh vào khó khăn, vậy mà giờ em chỉ biết nhìn anh loay hoay, thậm chí em còn làm anh buồn thêm, làm tổn thương anh. Em thấy thật giận mình vô cùng.
Giờ mong ước lớn nhất của em lúc này là mong ước anh sẽ thành công. Em sẽ luôn nguyện cầu cho anh may mắn, và HẠNH PHÚC!

Hãy cố gắng và vững tin anh nhé. Em tin là anh sẽ thành công !
fighter vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-04-2011, 12:14 AM   #18
killergirl
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2010
Bài : 1,161

Dạo này, em cứ như trẻ con ý anh nhỉ? Ánh mắt lúc nào cũng tươi vui và miệng thi thoảng thì lại tủm tỉm khi nghĩ đến anh . Lâu rồi anh mới lại tự ý gác việc dù bận rộn để chạy xuống chỗ em dù chỉ để nói vài câu. Em lại được thấy khuân mặt vui vẻ của anh chứ không phải là khuân mặt ủ mưu nữa . Mọi chuyện của em và anh trở nên tốt hơn nên công việc của em có lẽ cũng trôi chảy hơn. Những chuyến đi sắp tới những kế hoạch mới chắc sẽ chiếm nhiều thời gian của em hơn nhưng chắc rằng anh vẫn là cả thế giới của em...Anh nhỉ!

Bar Bia Bỉ Sky and Bottle 5 Nguyễn Đình Thi , Tây Hồ, Hà Nội, gần vườn hoa Lý Tự Trọng

Quà Tết các loại rQuà Tết, hoa quả khô ngon các loại
killergirl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-04-2011, 09:46 AM   #19
Loveletter
Liệt sĩ

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 624

Ôi, Kai bị dựa cột rồi ah. Nghe vẻ Kai đang ở dưới đáy của hình sin, tặng Kai bài này để nhấm nháp nỗi sầu thương

Utube: http://www.youtube.com/watch?v=bIIL5p7_WKk

Lyrics: http://lyricstranslate.com/en/je-su...s-malade.html-0

Listen to the song, read the lyrics and see her facial expression, phê cực
Loveletter vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 06-04-2011, 05:59 PM   #20
mong manh
Đại úy

Love ác thế. Mình đã qua giai đoạn khủng hoảng vì bị giai phũ nghe còn tan nát cõi lòng

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài