Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-03-2011, 11:30 AM   #81
yuki
Chuột chù

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 2,486

Đùa chứ chơi Tathy nhiều đâm em thấy vụ này quen quen sao ý, bác chủ thớt cho em xin lỗi nhé.
Old 25-03-2011, 11:30 AM   #82
ytrewq
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 121

Trích dẫn:
timelag viết:
Nhiều bác xúm vào mổ xẻ chính cái tính vô tâm vô tư của bác chủ rồi. Gái gửi sms mà cũng không reply nhất là lúc động đất (dù nhẹ) thì cũng biết bác hơi bị thụ động và thếu quan tâm. Trời đất mới rung rinh cũng nên gọi ngay cho gái, hoặc chỗ bác không rung tí nào thì lên tathy hóng cũng biết để quan tâm. Manly là ở đấy chứ đâu. Bác không mạnh mẽ, điện thoại cũng để gái trả tiền, làm gì cũng để gái chăm thế quá hơn cả chị em à???

À không, trước lúc đấy mình đã nói chuyện về động đất với gái rồi. Bảo gái yên tâm, dư chấn thôi mà có gì đâu. Xong nói về vụ BSB và cả 2 chào nhau đi ngủ. Bye được 5p thì gái nhắn tin đấy. Mình để gái trả tiền điện thoại nhưng gần như tuần nào mình cũng có quà cho gái, vd như gái đi về nhà bắt buộc phải đi ngang qua nhà mình, mình hay gọi lại đưa cho hôm thì áo 3 lỗ, hôm thì kem chống nắng, hôm thì La Senza...Chắc cũng không đến nỗi đâu. Giúp mình với,
ytrewq vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 11:32 AM   #83
robeo
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 197

Trích dẫn:
ytrewq viết:
@taiadau: lúc trước mình luôn là người chủ động. Nhưng đến lúc muốn tán lại từ đầu không hiểu sao cứ thấy mình hèn hèn. Cụ thể là trường hợp rủ đi BSB, mình cũng nói là nếu em sợ tắc không về được thì mình về sớm hơn người ta. Gái vẫn bảo ai mà đoán trước được, cứ cẩn thận là hơn.

Mình rối trí, không biết xử lý case cụ thể này ra sao cho manly. Vé thì mua rồi. Các bạn cho mình ý kiến với.

Em nó mà muốn thì đi đâu nó chả đi, tắc đường thì nghĩa lý gì.
Bác thử thoòng thêm nếu tắc đường về trễ quá thì anh đưa em vô ks ngủ, mai đưa em về xem em nó phản ứng thế nào, có khi lại gật ngay tức khắc.
Em nó vẫn lắc thì bạn rủ em firstlove đi, mình thấy em này được hơn em rắc rối kia.
Lắm người muốn giãy gái không xong, bạn thì được gái giãy mà cứ bu vô làm chi mà mệt thế.
robeo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 11:41 AM   #84
timelag
Đại úy

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 983

Giời ơi, em post nhiều quá chắc bị treo. Em xin ké 1 post nữa thôi
:
- Vụ ba lỗ, kem kiếc quà cáp không liên quan chuyện trả tiền điện thoại đâu nhá. Đừng nhập nhằng: Bác bảo: trước đây anh ở xa thì em giúp anh khoản điện thoại kia, bây giờ anh về rồi để anh khai lại đăng ký cho tiện, ai lại bắt em bao hết thế anh ngại lắm.

- Trong nghệ thuật chuyện trò: bác phải là người chốt hạ sms, ví dụ em ấy bảo: chúc ngủ ngon thì bác cũng nhắn lại :X (ít nhất là thế), còn trong tranh cãi thì bác nên nhường cô ấy chốt hạ.

- Vụ đi chơi em edit trên kia rồi, đặt mục tiêu đưa gái ra khỏi nhà đi chơi riêng, còn gái thích BSB thì đi còn nếu gái đổi ý không muốn thì cũng nên chiều, không nên tiếc đôi vé. Miễn là có cơ hội chuyện trò, lang thang đó đây...

- Cửa này sáng nhưng nếu bác không tinh tế từ tiểu tiết em dự lại tối om.
- Có bác yuki trên kia e chừng là nội gián, bác mau mật thư xin thỉnh giáo, và cẩn thận câu chữ trên này, đừng thất thố nhỡ đâu đến tai gái là tèo.
timelag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 12:00 PM   #85
taiadau
Đại tướng

taiadau's Avatar

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 2,415

Bác cần tỏ ra lạc quan, tự tin, linh hoạt và không được thụ động (xem bác timelag nói về vụ BSB, em đi với anh thì tốt quá, em không đi, anh vứt mẹ đôi vé, bỏ BSB dẫn em đi chơi chỗ nào em thích, về sớm hay muộn anh cũng chiều). Thêm nữa, không bao giờ để gái cảm thấy thương hại, hay kiểu khổ nhục kế để đạt mục đích (ý kiểu như gái thấy tội, thấy ngại nên mới ......), phải tỏ ra manh mẽ dù thất bại, nhiều việc làm không cần kết quả ngay nhưng cần thể hiện cho gái thấy được sụ chững chạc, quyết tâm.
Bác nên cung cấp thêm thông tin cá nhân em ý, sở thích, mẫu người (hướng nội or hướng ngoại), tính tình, etc...các kiểu để cho các chuyên gia bàn phím trên này thêm dữ kiện bày mưu tính kế hỗ trợ bác tốt hơn.
taiadau vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 12:08 PM   #86
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Gái đã không xinh bằng em cũ lại còn loằng ngoằng rắc rối, gần 3 xịch rồi mà lý luận nhiều quá, tiềm năng thành mẹ sề wtt suốt ngày đi tích phân. Kết luận: Bỏ nó đi.
Old 25-03-2011, 12:33 PM   #87
Blackwater
Đại úy

Bài : 584

Bỏ là bỏ thế nào, "rau sạch đấy"
Old 25-03-2011, 12:37 PM   #88
uyenlan
hỏi ngu

Gia nhập: Jan 2011
Bài : 175

He he, có tí tình yêu tình báo vào các bác hăng say bơm vá thể hiện bản lĩnh. Đúng là 10 zai tathy thì 9 bác đẽo gái thành thần.
Em phục.
Vẽ đến tận chân tơ kẽ tóc rồi mà bạn Ytrewq không chốt được nữa thì khả năng bạn mọt sách lâu quá đâm mụ người rồi. Tha cho gái đi lấy chồng đi!
uyenlan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 12:49 PM   #89
Bông còi
ji jup

Bài : 251

Lúc đầu nghe giọng văn của em trai thấy hay ho, xem tình cảm em í và các bạn tư vấn thế nào. Nhưng càng đọc càng thấy nẫu hết cả ruột. Mình trộm nghĩ giống 1 bạn đã nói:
1- Bác Tathy nào đó đang khuấy động vì lâu lâu chẳng có trò gì hay ho trong này. Hihi. Mình cũng thích đọc các thể loại này
2. Em trai này yếu lắm. Không cương............ quyết được nên nếu mà mình là bạn gái của em, biêt em thế này thì cho em đi ở luôn
Bông còi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 04:08 PM   #90
ytrewq
Thượng sĩ

Bài : 121

Bạn timelag nói quá rồi, ở vài post trước mình có nói là đề nghị chuyển tên đăng kí để trả tiền cước rồi nhưng em ý cũng lần khần mấy lần mà chưa được.

Tình hình là trưa nay có đi nói chuyện với em bạn thân của gái. Đại để là cũng không khai thác được gì nhiều. Chú yếu là mình thể hiện cảm nghĩ của mình, nói ra những điều mà từ lâu nay gái vẫn hiểu lầm mà không giải thích được. Vd như chuyện về các em hôn nhân chính trị của mình, rồi những em trên fb cứ nhảy vào trái tim trái tiếc, mời xem film...etc

Em bạn thân của gái nghe xong có vẻ rất thông cảm vì từ trước đến này mới chỉ nghe từ 1 phía, không biết anh lại thế. Em bạn thân thể hiện quyết tâm sẽ ủng hộ mình đến cùng. Tuy nhiên chỉ dừng ở mức độ cung cấp thông tin và cho lời khuyên, chứ tuyệt nhiên sẽ không tác động gì đến gái vì sợ gái nghĩ là nội gian.

Update: gái vừa nhắn tin hỏi mình mấy giờ về. Thấy có hơi hướng rủ đi đâu, nên mình chủ động rủ đi ăn. Gái quyết định là đi ăn đồ nướng bảo mình ra xí chỗ trước.
ytrewq vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 04:20 PM   #91
macluv
Suy đồi

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 6,655

Tối nay bà con Tathy lại trực chiến mở hội nghị bô lão xem nên hòa hay chén.
macluv vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 04:30 PM   #92
tinhtiendiemoi
Trung úy

Bài : 247

Em bỏ 1 phiếu chén.
tinhtiendiemoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 04:56 PM   #93
Loveletter
Liệt sĩ

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 624

Ôi zời, rủ bác đi ăn thế này là có nhiều chuyện vui rồi. Dụ gái uống tý bia, cho nó cởi mở tâm sự

Tối nay lại trực topic này, về bác nhớ update nhé
Loveletter vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 04:59 PM   #94
robeo
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 197

Trích dẫn:
tinhtiendiemoi viết:
Em bỏ 1 phiếu chén.

Em đề nghị bác nào bỏ phiếu chén thì nên ghi thêm cách chén như thế nào, đâu phải muốn chén là chén đâu.
robeo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 05:32 PM   #95
Tùng Dinh
Đại tướng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Gần lô cốt, chỗ nước ngập...
Bài : 1,425
Send a message via Yahoo to Tùng Dinh

Trích dẫn:
robeo viết:
Em đề nghị bác nào bỏ phiếu chén thì nên ghi thêm cách chén như thế nào, đâu phải muốn chén là chén đâu.

Thì đi ăn kiểu gì ấm chén em nó kiểu í. Cứ kêu mấy món nướng tẩm ướp cay thật cay, bia bọt chống cay, lằn kềnh ra thì cứ xiên mà nướng thôi em trai
Old 25-03-2011, 05:32 PM   #96
lexus
Trung úy

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 236

Nói cho nhanh là ytrewq không chốt hạ thì gái này gặp được một chú ngon lành cành đào thì ytrewq lên đường ngay tức khắc.

Nếu thật sự muốn chốt thì cứ rõ ràng nói chuyện tương lai dự định, hẹn gặp gia đình 2 bên là nhanh nhất. Tuy nhiên trong thâm tâm ytrewq chưa chắc 110% thì ... hên xui
lexus vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 05:33 PM   #97
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Thái đội côn xoay hơi nhanh, cần phải cẩn trọng trong hành động. Nếu là em thì sẽ không gặp tối nay, giai đoạn này là để bày tỏ thái độ chứ không phải là đối thoại. Bịa ra phải họp đến 9h, lang thang đi trà đá trà chanh đến tầm đấy rồi gọi điện hỏi nàng muốn ăn gì không mua mang qua nhà cho, ăn thì tốt mà ko ăn cũng ko sao, có quan tâm là được rồi. Giả vờ mệt, té. Sau đó tìm mọi lý do xúc tiến vụ BSB tối mai, bài của em thực ra khéo léo thì vẫn sử dụng lại được. Chuẩn bị trước lời nói dành cho tối mai hiệu quả sẽ cao hơn, tối nay thì bình thường quá .

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-03-2011, 05:36 PM   #98
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Dưới hố
Bài : 1,735

Chỉ có một từ cho bác chủ thớt thôi ạ: Lượn!

Tại sao lại lượn? Vì gái chỉ duy trì bác như một phương án back-up mà thôi (kể cả gái không có ai cũng vẫn không coi bác là phương án chính), không tin bác cứ bỏ thời gian theo em ấy 2 năm mà xem.
Old 25-03-2011, 05:38 PM   #99
Tùng Dinh
Đại tướng

Gia nhập: Apr 2006
Nơi Cư Ngụ: Gần lô cốt, chỗ nước ngập...
Bài : 1,425
Send a message via Yahoo to Tùng Dinh

Liêu nói thế không đúng tâm trạng em trai này rồi, đang hừng hực khí thế gặp nàng, dừng là dừng thế nào. Tối nay có biến rồi, không hiểu em trai về còn sức update tình hình không
Gái này chắc được bạn thân bỏ nhỏ nên cho em trai cơ hội cuối...công đồn thôi chờ léo gì
Old 25-03-2011, 05:54 PM   #100
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Tán gái chứ mình tự tán mình đâu mà quan tâm đến tâm trạng mình . Tâm trạng của bản thân chỉ đóng góp lợi ích cho việc diễn xuất tốt hơn thôi.

Mà nói chung là kệ đi, tiền kiếm mới khó chứ gái thiếu đé.o gì cách để tán, quay lại còn dễ nữa. Ko thành công thì nhớ nhung chết mẹ nó đi chứ sợ gì. Đèo mẹ, ngày xưa em hay đau khổ chuyện tình yêu đi uống rượu sao nó buồn tê dại thế. Giờ thỉnh thoảng cũng nghĩ chán chán chuyện gái gú, cũng đi uống rượu nhưng chỉ tầm 3 chén lại vui như tết chả đau đớn đé.o gì. Qua cái thời ấy nồng nàn rồi làm sao quay lại đây .

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài