Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 15-02-2011, 01:31 AM   #1
Hyo
Thử thách

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 248
Default Cảm xúc valentine.

thay đổi nội dung bởi: Hyo, 15-02-2011 lúc 01:49 AM.
Hyo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 07:57 AM   #2
drazu
Trung sĩ

Gia nhập: Jan 2011
Bài : 83

Milestone mới thế, nguyên nilon ;))
drazu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 10:31 AM   #3
Hyo
Thử thách

Vâng, nó đã làm ước mơ BB và IP4 của em tan thành mây khói . Cảm ơn vì có người đã nhớ khi em luyên thuyên về sở thích Motorola ngày xưa của em. Nhưng em thích bó hoa hơn, hoa Sáo hàng Vải . Chuẩn chưa ?
Old 15-02-2011, 03:59 PM   #4
HNER
Đại tướng

Gia nhập: Jun 2009
Nơi Cư Ngụ: Bar?
Bài : 1,280

Thất vọng thế.

Lại tủi thân nữa .

Nhìn cái cảm xúc rõ to, đập vào mắt là một bó hoa với cái bưu thiếp hay tạp chí gì rất đẹp và lãng mạn.

Đang mừng là gái thời nay vẫn có những cô gái có cảm xúc như thế. Nhẩm tính sơ sơ thì thấy mình có khả năng đem lại cái cảm xúc ấy cho gái, và thu nhập của mình một tháng cũng vẫn dám phóng tay 1lần/tuần, đại khái chưa đến nỗi nghiến răng.

Hóa ra nhân vật chính của cảm xúc lại là cái cục đen đen.

Tan tành mây khói, thôi thì tự an ủi mình là mình vẫn còn đủ khả năng để trả tiền internet ngắm gái mạng gái cute gái xinh kể cả gái phản cảm , chưa đủ tuổi để bước chân ra khỏi lều tranh mà tạo cảm xúc cho gái ngoài đường.

Cảm xúc thế này dễ đau dạ dày lắm ý .
Old 15-02-2011, 04:08 PM   #5
Nguoicongaingo
Chu du thiên hạ để.. dạy buồn cười

Nguoicongaingo's Avatar

Gia nhập: Apr 2005
Nơi Cư Ngụ: __Game Show____ Đã tiêu: 50
Bài : 3,423
Send a message via Yahoo to Nguoicongaingo

Hỏi thật các bác trai là trước khi mua quà, các bác có hỏi người yêu/vợ xem cô ấy thích gì không? Hay đi mua theo cảm hứng?

Em đang ngạc nhiên là tại sao trên đời này lại có 1 con điện thoại đen xì xấu thế Chỉ duyệt được cái bưu thiếp. Cái chân của anh con trai trong bưu thiếp, nhìn như chân thật ấy nhỉ. Tưởng là bạn trai của Hyo đang ngồi trên ghế

Nguoicongaingo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 04:09 PM   #6
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Bó hoa em mua tặng cô giáo cũng không thể xấu hơn, zoom out toàn cảnh xem cái chứ chưa thấy chuẩn gì hết.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 04:22 PM   #7
CarpeDiem
Đại tướng

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 1,057

Tự nhiên nhớ đến chuyện mỗi lần có gái hỏi quà Valentine em đâu, lại phải kể câu chuyện ngày xửa ngày xưa có anh đi mua quà cho người yêu... bán hàn hỏi thích giấy gói quà màu gì.... trả lời đấy chính là giấy gói quà rồi... làm các em gái cười ré lên... eo ôi bậy (thích) thế.
Cảm xúc thật khó diễn tả bằng lời, càng khó khi diễn tả bằng hình ảnh. Đôi khi người ta tự đánh lừa cảm xúc của mình như kiểu Saint muốn khoe string da báo mà không dám post lên "khoe của", chỉ dám post cái xe đạp mới mua cho nó nhã, cũng như các em gái không dám post hộp Durex trống không mà post cái điện thoại đen sì bẹt dí, rung yếu xìu.

M@
CarpeDiem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 04:22 PM   #8
phantomofpagoda
Trung úy

phantomofpagoda's Avatar

Gia nhập: Nov 2006
Bài : 258

Bác Sến ơi, HyO còn đang vui với mỗi bó hoa, a đã lại dập tắt thô bạo như thế.
phantomofpagoda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 04:25 PM   #9
Tita

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 251

Sáng hôm qua vào văn phòng, nhân viên hỏi "hôm nay người yêu tặng quà gì chưa hả chị?". Chị trả lời "gia đình có điều kiện nên ngày nào cũng như ngày nấy, quà suốt!". Cười phe phé dù chưa bao giờ nhận quà Valentine từ chồng. Yêu và thương thì mỗi ngày đều là ngày yêu và thương, ngày nào cũng có thể là "Ăn trưa tình nhân", "Tắm tình nhân" và "Ngủ tình nhân" bên cạnh những thứ không kém phần thú vị là "Trông con Tình nhân", "Dọn dẹp nhà cửa tình nhân"...
Quà thì khi nào nổi hứng lên thì tặng, tặng theo cảm xúc chứ ai lại tặng quà theo phong trào, Valentine với cả 8-3, 20-10, còn gì ý nghĩa riêng tư!
Tita vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 04:44 PM   #10
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Dưới hố
Bài : 1,735

Valentine là cái gì ghê gớm lắm đâu mà nhiều gái lấy đó làm thước đo tình yêu thế nhỉ? Với cả không thích quà đấy thì đến dịp gì đó (sẽ nhận được quà tặng) nói thẳng là em thích abc cho nhanh.

Valentine của em toàn mùi mắm tôm: trưa bún đậu, tối bún thang. Nếu so với các bạn thì Valentine của em thật là bốc mùi. hehehe
Old 15-02-2011, 04:59 PM   #11
HNER
Đại tướng

Trích dẫn:
Cáo viết:
Valentine là cái gì ghê gớm lắm đâu ...
Valentine của em toàn mùi mắm tôm: trưa bún đậu, tối bún thang

Thế như thế này có ghê gớm với cảm xúc không?

Quá là cảm xúc rồi! Đen sang trọng thế mà Gái Ngố bảo xấu, đúng là đồ gato .

Mình là giai nên mình đang tủi thân và gato với giai kia y như Cáo đang gato với em Hyo thôi. Chuyện ý cũng bình thường, các gái khác đừng vì một phút chạnh lòng bốc mùi mắm tôm dìm hàng nhau như thế .

Mình là mình chỉ tủi thân thôi, chứ mình thấy thực sự là cảm xúc đi. Công nhận không? Mà Liêu công tử từ hồi không chịu bo cho gái 100 $ thành ra lại yếu đuối như mình thế sao?
Old 15-02-2011, 05:06 PM   #12
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Trích dẫn:
HNER viết:
Thế như thế này có ghê gớm với cảm xúc không?

Quá là cảm xúc rồi! Đen sang trọng thế mà Gái Ngố bảo xấu, đúng là đồ gato .

Mình là giai nên mình đang tủi thân và gato với giai kia y như Cáo đang gato với em Hyo thôi. Chuyện ý cũng bình thường, các gái khác đừng vì một phút chạnh lòng bốc mùi mắm tôm dìm hàng nhau như thế.

Mình là mình chỉ tủi thân thôi, chứ mình thấy thực sự là cảm xúc đi. Công nhận không?

Chết chết, em đoảng quá. Em tưởng em Hyo đang bày tỏ sự thất vọng về quà tặng không được như ý chứ đâu có nghĩ là em ấy khoe cái điện thoại như bác HNER nên mới nói thế. Cám ơn bác HNER đã vạch ra cho em thấy nhá.
Old 15-02-2011, 05:17 PM   #13
HNER
Đại tướng

Trích dẫn:
Cáo viết:
Em tưởng em Hyo đang bày tỏ sự thất vọng về quà tặng không được như ý chứ đâu có nghĩ là em ấy khoe cái điện thoại ...

Em gái thế .

Mình là giai nên quả thực là không thể giải thích nổi cái logic nào dẫn đến bạn Cáo có thể tưởng là em Hyo đang bày tỏ sự thất vọng về quà tặng không được như ý?

Tuy nhiên mình có thể hiểu được cái logic khi Cáo nói rằng em Hyo khoe cái điện thoại, vì Cáo là gái, và rất gái. Mình cũng không hề có ý bảo em Hyo khoe cái đt.

Nếu theo nội dung được trình bày, thì em Hyo em ý nói về cảm xúc của em ấy, và nó mang tính positive. Cảm xúc nó có nhiều tham số đóng góp vào, dĩ nhiên trong đấy sự đóng góp âm thầm của cái cục đen đen sang trọng, mặc dù đã khiêm nhường tế nhị ẩn vào góc tối, không dễ nhận ra ngay, nhưng là đóng góp cũng khá quan trọng . Không hẳn là khoe đt đâu.

Bức ảnh trên cảm xúc đủ cung bậc, nói chung là tinh tế, và rất gái .
Old 15-02-2011, 05:26 PM   #14
Cáo
Sưu tầm chai to

Cáo's Avatar

Trích dẫn:
HNER viết:
Em gái thế .

Mình là giai nên quả thực là không thể giải thích nổi cái logic nào dẫn đến bạn Cáo có thể tưởng là em Hyo đang bày tỏ sự thất vọng về quà tặng không được như ý?

Tuy nhiên mình có thể hiểu được cái logic khi Cáo nói rằng em Hyo khoe cái điện thoại, vì Cáo là gái, và rất gái. Mình cũng không hề có ý bảo em Hyo khoe cái đt.

Nếu theo nội dung được trình bày, thì em Hyo em ý nói về cảm xúc của em ấy, và nó mang tính positive. Cảm xúc nó có nhiều tham số đóng góp vào, dĩ nhiên trong đấy sự đóng góp âm thầm của cái cục đen đen sang trọng, mặc dù đã khiêm nhường tế nhị ẩn vào góc tối, không dễ nhận ra ngay, nhưng là đóng góp cũng khá quan trọng . Không hẳn là khoe đt đâu.

Bức ảnh trên cảm xúc đủ cung bậc, nói chung là tinh tế, và rất gái .

Thiệt là may mắn vì gái nông cạn như em không gặp một giai cực kỳ chi li tiểu tiết trong cảm xúc (nói ngắn gọn lại là sâu sắc ) như bác HNER, chứ nếu không đời em cũng nhiều khốn đốn.
Old 15-02-2011, 05:32 PM   #15
ot_xanh_xanh
Đại úy

Gia nhập: Dec 2009
Bài : 402

Sáng nay có một người bạn hỏi em: còn cảm xúc ngày tình yêu không? Em hỏi lại: cảm xúc gì? bạn í nói: ơ thế hai bác không để lại dấu ấn gì đặc biệt cho nhau nhân ngày tình yêu à?

Em bảo: những dấu ấn đặc biệt, khủng khiếp nhất đã để lại rải rác trong 7 năm rồi.

bạn í cười sằng sặc ạ!
Old 15-02-2011, 05:50 PM   #16
Hyo
Thử thách

Hôm qua hơi say say nên em định viết một bài để cảm ơn một ai đó xong rồi lại xóa đi. Nhưng xóa xong rồi vẫn không xóa được topic nên thôi đành để cái ảnh thay lời cảm ơn.... chỉ vậy thôi ạ.
Old 15-02-2011, 06:16 PM   #17
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Bài : 6,770

Ối giời ôi, anh ấy là giai Thăng Long à
Old 15-02-2011, 06:16 PM   #18
ThuậnPhong
Thượng sĩ

Bài : 139

Nhìn đống nhí nhố này, các bác phán giúp em xem nếu người phải ngồi ăn trên bao nhiêu tuổi là bị rối loại tâm sinh lý ?
http://i1008.photobucket.com/albums...pg?t=1297771845
Old 15-02-2011, 06:24 PM   #19
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Bài : 5,217

Trích dẫn:
Mà Liêu công tử từ hồi không chịu bo cho gái 100 $ thành ra lại yếu đuối như mình thế sao?

Nồ, với em tất cả những ngày lễ đều chả có ý nghĩa mẹ gì hết, nếu có cũng là em giả vờ rung động để lòe gái hoặc chiều gái. Thích thì em tặng, tiện thì em tặng, cần thì em tặng, tự dưng ăn con đề thì em tặng. Vả lại sau nhiều năm chinh chiến em nhận ra một sự thật rất phũ phàng là đồ của mình tặng gái thường không bao giờ vừa lòng các nàng, kể cả là có giá trị cao hơn thứ nàng muốn (trừ phi rất cao). Nên sau giai đoạn cưa cẩm và ấm chén em thường hướng các nàng trìu về phía em thích mua gì thì anh đi cùng em, mà tốt nhất em cầm ví anh tự đi mà mua. Việc của em trong những ngày đặc biệt là chọn chỗ ngồi và tặng hoa, nếu cần em đứng lên giữa quán em hát quốc ca cho nàng nghe cũng được ^^.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-02-2011, 06:32 PM   #20
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Thật đáng buồn là gái hợp với mình như Tita và Cáo lại chồng con hết cả rồi Mình chỉ thích tặng quà theo cảm hứng (mà cảm hứng thì lâu lâu mới có )
Hôm qua cả lũ zai già gái ế được nhà hàng cho nghe nhạc MTV những năm 9x, bồi hồi phết. Chả nhẽ lại xuất ví 2 triệu đi xem các gái sờ đùi Nick Kư't Trâu

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài