Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-02-2011, 09:32 PM   #1
Em Mèo
Miss (hồi) teen Hàng đợi

Gia nhập: Jan 2011
Bài : 36
Default Đâu là thật? (P2-Tathier version)

Em xin nói trước là em không có ý định (như các bạn trên này hay dùng) "làm hàng". Từ sau khi cắt băng anh Hà Tây trong topic này, em đã không định viết gì thêm nữa.

http://www.tathy.com/thanglong/showthread.php?t=25633

Nhưng sau khi dừng, thì ngay hôm sau ấy có một nick yahoo tự xưng là người trên Tathy, đã đọc và theo dõi hết những bài ấy nhảy vào chat với em. Em có hỏi nick Tathy của anh là gì, song với lý do "anh chỉ là kẻ vô danh tiểu tốt, có nói ra em cũng không biết anh là ai, thôi thì cứ cho phép anh là một người bạn ảo đi bên cạnh những tơ lòng đang rối lùng nhùng như dây điện của em cũng được. Em chỉ biết anh tên D., không họ, không tên lót, mọi thông tin về anh em cũng không có nhiều. Đôi khi em còn mơ hồ đấy là một cái tên giả, nick yahoo cũng giả.

Anh D. nói, anh chơi Tathy cũng lâu nhưng lần đầu tiên làm quen với gái Tathy kiểu này. Thực ra với anh em chẳng có gì đặc biệt, và anh nhấn mạnh rằng những thông tin về em mà người khác cho rằng "hấp dẫn lôi cuốn" như 1m64 nặng 48kg đối với anh hết sức bình thường. Cái làm anh ấn tượng là anh chưa gặp gái 24 (tuổi Mèo) nào mà ngu ngơ như vậy, đến cái thằng rõ rành rành là nó định thịt mình mà còn không hiểu, hoặc cố tình không hiểu, muốn giao trứng cho kẻ có nồi nước sôi. Em chưa khi nào tự nhận mình ngây thơ hay cố tỏ ra ngây thơ, em chỉ là rất ít được tiếp xúc với nhiều dạng con người khác nhau ngoài xã hội. Và rồi em đã nghĩ đó là bản năng gốc mà đàn ông ai cũng có. Nói thẳng ra, anh D. chê em rất nhiều, đại loại là kém cỏi, thiếu kỹ năng sống, rất ngáo ộp nếu không muốn dùng từ rất nặng là "ngu". Nhưng D. nói em đã sửa ngu rất nhanh bằng cách đoạn tuyệt với anh Hà Tây. Em hỏi lại:

- Nhưng em lại contact với anh, thế có phải là đang "ngu" mới không?
- À cái đó còn tùy. Tùy vào việc chúng ta có gặp nhau thật ngoài đời không hay chỉ chat chit.

Thế mà cuối cùng em cũng nhận lời gặp anh, mặc dầu ngày hôm ấy cả hai đều không hẹn trước. Cách đây hơn hai tuần, em phải ra ngoài gặp khách hàng để đưa một số giấy tờ. Online thấy anh cũng đang sáng nick, hỏi ra mới biết hai đứa đang ở hai quán cà phê trên cùng một phố.

"Hai đứa mình đi bộ đến quán ở khoảng giữa đi, hẹn gặp nhau 10' nữa". Anh bảo.

Em cũng không định gặp anh, nhưng cứ như bị ma nhập, em gọi tính tiền và ôm máy đi. Đến quán Chào Chào.
Em Mèo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-02-2011, 09:51 PM   #2
Em Mèo
Miss (hồi) teen Hàng đợi

Mai em viết tiếp nhé vì mẹ em bảo đi ngủ.
Old 04-02-2011, 11:18 PM   #3
dragon_slayer
Liệt sĩ

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 785

Trích dẫn:
Em Mèo viết:
Mai em viết tiếp nhé vì mẹ em bảo đi ngủ.

Em Mèo rất háo hức và tò mò về giai nên hình như mới bắt đầu tuổi dậy thì thì phải. Em cứ quăng nick thằng ku đấy lên, 15 phút sau chắc có đầy đủ thông tin về thằng ku đó (tình trạng hôn nhân, tính tình sở khanh etc..)
dragon_slayer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 12:38 AM   #4
omega
Thượng sĩ

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 177

Cảm tưởng như Mèo là cục sắt, mà đàn ông ai cũng là nam châm, ai cũng hút Mèo được hay sao ý Người như Mèo thường là rất cả tin, rất thích phiêu lưu nhưng lại nhát chết, tuy có lí trí và suy nghĩ cũng tỉnh táo nhưng thường thì lại bị những ý nghĩ tím nồng kiểu "nhưng mà anh ấy cũng có điểm tốt đấy chứ, ví dụ như là...." hay " đàn ông chắc ai chả thế ...." nó át hết lí trí đi.

May cho Mèo là những người Mèo gặp thường ít khi là người xấu nên Mèo vẫn còn tiếp tục những suy nghĩ kiểu trên được một thời gian dài nữa. Mà anh giai kia có được nick Y!M của Mèo thì chắc cũng staff trên TL này. Ảnh tên (Ngô Bảo) Châu phỏng?
omega vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 01:41 AM   #5
typn2
Mặt mo, đít lò xo, óc hạt nho

Gia nhập: Sep 2006
Nơi Cư Ngụ: ---- Gầm cầu ---- Lương làm thêm: 50
Bài : 2,168

Trích dẫn:
Em Mèo viết:

Em cũng không định gặp anh, nhưng cứ như bị ma nhập, em gọi tính tiền và ôm máy đi. Đến quán Chào Chào.

Chả hiểu sao cứ mỗi khi nghe đến từ "Chào Chào" là anh lại nghĩ ngay đến ai đó mà nhất thời anh không nhớ ra. Chắc tại Tuyết làm anh quên rồi.

Em Mèo ơi, cái tên D. là giả đó, nó tên Th. cơ!
typn2 [69:21]
typn2 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 08:24 AM   #6
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Gái tathy em chat làm quen thì nhiều lắm, hôm bữa ngồi cafe trên cùng một con phố cũng có mấy cô. Không biết Em Mèo là cô nào .

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 11:24 AM   #7
Quỳ Hoa Bảo Điển
Liệt sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 259

Trích dẫn:
omega viết:
Cảm tưởng như Mèo là cục sắt, mà đàn ông ai cũng là nam châm, ai cũng hút Mèo được hay sao ý

Em Mèo là nam châm còn các XY là cục sắt.
Quỳ Hoa Bảo Điển vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 11:34 AM   #8
Rill
hì hì - hi hi - 24hrs

Rill's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 469

Âm thầm theo dõi )
Like an ocean to a shore
Like a river to a stream...
Rill vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 11:36 AM   #9
Em Mèo
Miss (hồi) teen Hàng đợi

Thực tế ở Sài Gòn làm gì có quán nào tên Chào Chào, nhưng anh D. bảo gần đây bạn Liêu nổi quá, bọn mình đặt lại tên quán cho nó hợp với tình hình Thăng Long hiện nay, chứ dịch tên quán thì chỉ có Xin Chào thôi.

Thấy anh nhắc đến thành viên Tathy, em mới hỏi thêm một vài người khác, anh có biết nick A, nick B, nick C không, có hay gặp những người đó? Anh bảo chỉ biết tên chứ không chơi cùng, em biết thừa anh đang cố lảng đi, sợ vô tình bảo "Ừ anh có chơi với bạn đấy" thì em sẽ đi tìm hiểu ngay. Ngay cả những lần bên em khi cả hai đọc trang diễn đàn Tathy dù trên máy của anh hay máy em, anh không bao giờ đăng nhập nick. Đôi khi, sự bí ẩn khiến ta thích thú hay tò mò nhưng với em lúc ấy, nó có chút đáng sợ.

Ngày gặp anh ở quán Chào Chào trôi qua nhanh, em tưởng sẽ không biết nói gì với anh ngoài những việc mang từ trong diễn đàn ra ngoài đời, nhưng anh hỏi nhiều về em, gia đình em, công việc của em... Câu chuyện cuốn đi rất sôi nổi, em không hiểu sao nói chuyện với anh rất hợp, mặc dầu anh hay trêu ghẹo em theo kiểu "anh Hà Tây ấy tán em thế này à", "may cho em là hắn ta còn tính người nên mới không mang em ra làm Mèo bảy món...". Lúc đầu, em cũng hơi phật lòng vì kiểu nói chuyện rất đặc trưng "diễn đàn thanh niên xa mẹ", nhưng nhận ra anh không có ác ý nên thôi. Anh rất lãnh đạm, hầu như không bao giờ chú ý đến những chỗ nhạy cảm trên quần áo em mặc, nhưng lại hay để ý những phụ nữ khác ra vào quán, nhất là những cô gái - cố tình hay cố ý - mặc áo trễ ngực và push up lượn lờ qua chỗ anh. Em nghĩ đàn ông ai cũng thế thôi, và cho rằng chắc là anh đúng, em trong mắt anh có gì hấp dẫn đặc biệt đâu.

Khi anh mở cửa quán Chào Chào và cả hai tạm biệt nhau, em thấy anh cao hơn một mét bảy và cũng nặng hơn 70kg. Hèn gì anh chả thèm nhìn em lấy một cái trước khi quay đi, và luôn xem cái chiều cao mét sáu tư của em như cỏ rác.
Old 05-02-2011, 11:43 AM   #10
M16
trật tự phường

M16's Avatar

Gia nhập: Sep 2010
Nơi Cư Ngụ: Nơi con sông Hồng chảy về với biển.
Bài : 670

Trích dẫn:
Em Mèo viết:
..... em thấy anh cao hơn một mét bảy và cũng nặng hơn 70kg. Hèn gì anh chả thèm nhìn em lấy một cái trước khi quay đi, và luôn xem cái chiều cao mét sáu tư của em như cỏ rác.

Thế này thì không phải Liêu đạ kưa rồi nhỉ
Old 05-02-2011, 11:44 AM   #11
JW
Reincarnation

Gia nhập: Nov 2009
Bài : 1,082

Trích dẫn:
omega viết:
Mà anh giai kia có được nick Y!M của Mèo thì chắc cũng staff trên TL này. Ảnh tên (Ngô Bảo) Châu phỏng?

Anh nặng hơn 80kg và đang ở HN. Tội bôi nhọ hình ảnh lãnh đạo thế này đáng chém ngang lưng.
JW vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 11:54 AM   #12
Em Mèo
Miss (hồi) teen Hàng đợi

Suốt hai tuần ấy, cứ cuối tuần thứ bảy, chủ nhật chúng em đều gặp nhau. Chưa kể buổi tối ngày thường thỉnh thoảng vẫn hẹn đột xuất. Những ngày cận Tết công việc của em khá vất vả, thế nên buổi trưa chiều em hay ngồi cùng anh ở quán Chào Chào, em làm việc còn anh giở sách ra đọc. Đôi khi gặp nhau chỉ có thế nghĩa là cả buổi em hì hụi với những con số trên máy tính, email cho sếp... còn anh im lặng bên quyển sách của anh. Em thấy anh rất thích văn học Ý, hèn gì anh chọn quán này. Khi em hỏi "sao anh không thú nhận với em anh là ai" thì anh bảo ngạn ngữ Ý có câu:

* Nói điều bí mật của người khác là phản bội,
Nói điều bí mật của mình là ngu ngốc.

Vì em không muốn ép người khác làm điều họ thấy không thoải mái, nên em đã không chất vấn gì thêm. Ở ngoài kia họ đang chuẩn bị hoa cho ngày Tết rồi, em thấy nhiều băng rôn, cờ, hoa, đèn chùm lộng lẫy. Buổi chiều mùa xuân có nắng đi vào ô cửa sổ chỗ anh ngồi, em thấy bình yên khi thi thoảng ngẩng lên thấy anh say sưa đọc sách, mùa thì đang rực rỡ trước sân. Nhớ có lần em hỏi anh em đẹp nhất ở điểm nào, rất thật lòng anh nói luôn là:" Người em thì cao mà màn hình LCD lắm, tay chân dài, mũi cũng tẹt, chắc đẹp nhất là tóc". Em bật cười, tay không gõ vào máy tính nữa, anh ngẩng lên hỏi Mèo em cười gì, em bảo không.

Em không dám nói là lúc ấy em ước gì có thể đổi hết thứ đẹp nhất của em, là tóc, để được thêm nhiều buổi chiều ở bên anh dù chỉ là nhìn anh ngồi đọc sách.
Old 05-02-2011, 12:54 PM   #13
Teng
Vô địch TathyYFF Serie B (vòng 1)

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 189

Tết nhất, Em Mèo không có trò nào hay hơn hay sao mà diễn trò mèo ở đất này suốt thế?
Teng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 02:51 PM   #14
Neptune
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 128

Anh này (trong văn) của em Mèo dễ thương thế.

TLger có khác, đẳng cấp hơn hẳn anh HT lần trước!
Neptune vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 05:09 PM   #15
Tomo
Trung úy

Gia nhập: Aug 2007
Bài : 255

Em Mèo này còn sống và mơ mộng đến giờ này kể cũng lạ.
Tomo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 07:53 PM   #16
Em Mèo
Miss (hồi) teen Hàng đợi

Trích dẫn:
Teng viết:
Tết nhất, Em Mèo không có trò nào hay hơn hay sao mà diễn trò mèo ở đất này suốt thế?

Em không diễn, em chỉ kể chuyện. Bác không thích có thể không đọc, hoặc thích ném đá em thì bác cứ tự nhiên. Anh D. bảo da mặt em dày, sắp đem làm kính chống đạn được rồi.
Old 05-02-2011, 08:07 PM   #17
Em Mèo
Miss (hồi) teen Hàng đợi

Hầu hết các buổi gặp nhau đều ngồi ở quán Chào Chào, đến những ngày từ hai sáu Tết trở đi được nghỉ làm rồi, khi cả hai đứa đều phụ giúp gia đình dọn dẹp nhà cửa xong, anh hay sang đón em đi lang thang ngoài khu trung tâm. Lúc nào đi bộ mệt lại ngồi uống nước chanh ở Coffee Bean and Tea Leaf, và không bao giờ anh tỏ ra thân mật với em như kiểu "chúng ta đang hẹn hò". Khi ngồi ở quán, anh cũng lãnh đạm và không choàng tay qua vai em; đưa nước uống anh cũng chỉ đẩy chai sang tầm với của em; khi băng qua đường cũng không bao giờ anh nắm tay dắt em qua, chỉ khẽ nghiêng vai để em có thể nắm lấy vạt tay áo của anh mà đi sang cùng.

Nhưng trong tất cả những lần sang đường, xe đông, anh luôn đứng ở phía chắn làn xe cho em, lúc nào cũng để em đi ở lề bên phải.
Old 05-02-2011, 08:27 PM   #18
Outofdate
Liệt sĩ

Gia nhập: Nov 2010

Mèo tán anh kia hơi bị lộ
Outofdate vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 08:29 PM   #19
uyenlan
hỏi ngu

Bài : 175

Trích dẫn:
Em Mèo viết:

Em không dám nói là lúc ấy em ước gì có thể đổi hết thứ đẹp nhất của em, là tóc, để được thêm nhiều buổi chiều ở bên anh dù chỉ là nhìn anh ngồi đọc sách.

Mèo em! Mới quen chưa lâu mà đã sẵn sàng xuống tóc để đầu trọc chỉ vì zai thế này thì xem chừng em say giai này rồi chứ chả phải chơi em nhỉ! Thế lần này em mở topic tường trình sự vụ là để bật đèn xanh cho zai hiểu mà vù vù tăng tốc hay để vạch mặt đồng chí trong đống rơm như em Win hồi mới gần đây?

Nếu chỉ để bật đèn xanh cho zai hiểu là em có thích zai mà khai báo cụ thể tỉ mỉ đến ánh mắt nhìn với cả lời thoại thế này có khi zai hoảng bỏ của chạy lấy người đấy em ạ. Em cứ đi thẳng vào vấn đề cần thắc mắc có khi lại hiệu quả hơn.
uyenlan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-02-2011, 08:33 PM   #20
TVBK
Đại úy

Gia nhập: Nov 2008
Nơi Cư Ngụ: Bãi Cát
Bài : 616

Hồi xưa mình đi học đại học đi đâu phải sang đường mình nhát gan sợ ô tô đâm vào mình nên nắm tay đứa bạn gần nhất và đẩy nó đứng chắn trước mình. Qua đường mình thả tay ra tung tăng quên mất là nắm tay đứa nào vì chẳng nghĩ gì. Ai dè bạn ý tưởng mình có tình cảm với bạn ý nên mới thế. Gần 10 năm sau bạn ý nhắc lại bảo mình làm bạn ý tưởng bở. Mình thật thà bảo mày ngu thế mày đứng trước tao ô tô đâm vào thì đâm vào mày trước tao vẫn chạy kịp.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài