Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-01-2011, 09:09 AM   #41
Rill
hì hì - hi hi - 24hrs

Rill's Avatar

Gia nhập: Jun 2007
Bài : 469

Ô hô, đã không tin giai thì không được nói ra.
Còn đã nói ra thì phải tin.
.
Like an ocean to a shore
Like a river to a stream...
Rill vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 09:14 AM   #42
gianghovat
Khe bé khe to

Gia nhập: Aug 2009
Bài : 2,600

Chã Nghị nào vào nhận hàng đi cho nó xôm
Old 10-01-2011, 09:16 AM   #43
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Chã TL dạo này hoành nhỉ, bên kia em Mèo cũng bảo là đối tác nằm vùng ở đây, bây giờ đến em Win. Chã mà đã thế không hiểu hải đăng thì thế nào?
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 09:30 AM   #44
1buongchuoi9
Chã

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 351

Sing lờ măm đi, giờ đang mốt.
1buongchuoi9 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 09:37 AM   #45
Win
Trung úy

Gia nhập: Dec 2005
Nơi Cư Ngụ: Neverland
Bài : 231

Kìa, anh chín chuối, đi xa vấn đề thế anh . Em trẻ người non dạ, ngốc dại, chứ có ngu đâu . Em làm sao đủ thực lực và dũng cảm làm vậy. Em cũng còn trẻ mà . Em đang bối rối, mà các bác làm em càng bối rối tợn. Anh khuyên em Sing lờ mom, nghĩa là đàn ông không đáng tin nữa hả anh
Old 10-01-2011, 09:41 AM   #46
Ranmap
Đại tướng

Ranmap's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: Mồm thiên hạ
Bài : 2,475

Em win chắc 9x quá, viết 1 dòng kèm mấy icon đọc nhức cả mắt.
Old 10-01-2011, 09:46 AM   #47
MinhAn
Thượng sĩ

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 189

Em win bị mất nick hay sao ý nhỉ? Ngày trước đọc bài thấy rất nữ tính, giờ thì thấy vừa gái tính vừa teen.
MinhAn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 09:48 AM   #48
Hyo
Thử thách

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 248

Mình thấy Win dạo này cứ như chuối chín, gió phát vào là rụng. Mà đọc từ xưa Win cũng chưa nhão đến mức này. Chắc bị **** nick.
Hyo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 09:49 AM   #49
Kiếm
Đại tướng

Kiếm's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: Loanh quanh đâu đấy
Bài : 1,445

Trích dẫn:
Win viết:
Kìa, anh chín chuối, đi xa vấn đề thế anh . Em trẻ người non dạ, ngốc dại, chứ có ngu đâu . Em làm sao đủ thực lực và dũng cảm làm vậy. Em cũng còn trẻ mà . Em đang bối rối, mà các bác làm em càng bối rối tợn. Anh khuyên em Sing lờ mom, nghĩa là đàn ông không đáng tin nữa hả anh

Win, em nên cực kì tin tưởng ở giai, nhất là giai ở chốn tathy này. Cưới em thì khó chứ giúp em có đủ nghị lực và dũng cảm để làm single mom thì lại dễ.

Về câu hỏi của Win, trên tinh thần là giai hào hoa dam dang và trải qua những biến cố nhất định trong tình yêu, anh đi đến kết luận rằng tình yêu của giai là bao la, vô bờ bến. Tuy nhiên, vợ của giai thì chỉ có một.
Thực tiễn, giai vẫn có khả năng nói yêu cùng một thời điểm và địa điểm với hai hoặc nhiều người phụ nữ nếu họ cùng đứng trước mặt giai và giai nhìn về phía xa xăm rồi nói rằng anh yêu em hay một câu tiếng thổ tả nào đấy dịch ra đại loại như vậy. Tuy nhiên đoạn sau thì anh không dám lạm bàn tiếp.
Old 10-01-2011, 09:52 AM   #50
Le roi du monde
Đại úy

Le roi du monde's Avatar

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 641

Em Win kiểu như đít 8x, không 87 thì cũng 88 thì phải, nên cũng rất 9 ích. Em đã xác định bỏ, chả đi đến đâu thì hoặc là delete, tìm niềm vui mới, còn vẫn vấn vương thì cứ ấm chén chán chê rồi bỏ cũng chả mất gì . Câu hỏi của em giai có yêu cùng lúc 2 người không thì bác Thỉa trên kia trả lời chuẩn rồi đấy, thậm chí rất yêu vợ nhưng thích vài cô khác là bình thường.
Old 10-01-2011, 09:59 AM   #51
Win
Trung úy

Em xác định là Nghỉ mà, nhưng sao có thể nói Nghỉ là Nghỉ ngay , em thật lòng với anh ấy, tình cảm nảy nở tự nhiên, bảo dứt đánh đùng 1 phát, không buồn sao đặng? Nhưng hi vọng là chỉ buồn xíu thôi. Cũng may là lần này chưa sâu sắc, chưa thủng túi áo cũng chưa có khẩu trang tay, nên sẽ bớt nhớ nhung sầu muộn, hi vọng thế .
Còn về câu hỏi của em, thì thôi, coi như em được mở thêm hiểu biết về đàn ông, về Chã Nghị Tathy
Old 10-01-2011, 10:37 AM   #52
MissU
Dấu chấm, dấu phẩy viết liền ở cuối câu. Về học lại lớp 1.

Bài : 37

Đọc bài em Win như kiểu mấy bà bán hàng câu khách ý nhể . Vui phết .
MissU vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 10:52 AM   #53
Dah
Thượng sĩ

Dah's Avatar

Bài : 197

Anh xin lỗi Win, thật lòng mà nói anh cũng chẳng yêu ai hết, cả em và vợ anh bây giờ, anh chỉ yêu bản thân mình thôi. Nói thật, nếu em có hỏi "anh hiểu tình yêu thế nào?" thì anh cũng ú ớ mà thổ lộ rằng "anh chưa biết yêu là gì?"
Đời nhiều khi lắm quanh co, ngang trái. Lúc có tuổi rồi, như anh, em sẽ hiểu thế nào là tiếc. Ngày xưa khi còn đi học, cơm còn chẳng đủ ăn thì yêu đương nỗi gì, mối tình đầu như gió bay, chưa một lần tay nắm thì lấy đâu ra ấm với chén. Bây giờ khi đã khá hơn, nhìn lại, chợt thấy mình đã băm đôi nhát, các em 9x lại xinh đẹp như mơ, lại tiếc đời và hơn một lần anh muốn tìm lại cảm giác chinh phục của ngày xưa...
Em thông cảm, không thằng nào khi bắt đầu cuộc chơi lại nói thật ngay, phải đợi đến ít nhất là lần hôn thứ 3, khi mà lúc gặp nhau, áo quần mặc đấy mà như thấy không mặc gì, sự thật mới dần lộ nguyên hình. Em biết không, quan điểm chinh phục của anh là chỉ cần vào đến nhà nghỉ, rồi thôi, không cần thịt, thế nên anh mới tốt được như em nghĩ. Quan điểm ấy còn được gọi là "nhìn xa trông rộng", vì anh cần có đường lùi, vì vợ con anh và vì em rồi cũng sẽ đi lấy chồng.

Dù sao anh cũng là một người không tử tế, như em lời nói: là một thằng khốn nạn...
Trong cái xấu cũng có cái tốt, ấy mới là con người em ạ. Thân!
Dah vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 11:11 AM   #54
Apologise
Liệt sĩ

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 282

Bạn không sao thế là chưa biết rồi. Hải Đăng với Admin tathy nộp đơn xin vào chã nghị mãi chưa đuợc chấp nhận kìa .

Win em. Không cần phải hoang mang thế. Anh đã nói là trái tim anh nhiều ngăn. Em không phải lăn tăn. Người như anh chỉ có một thế nên em mang lên tathy bọn nó cũng không hiểu được đâu
Apologise vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 11:28 AM   #55
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 489

Lâu rồi không thấy Chã nghị hô hào gì cả, hóa ra là đi đánh lẻ à
Đề nghị Chã trưởng tạm gác nhiệm vụ " vú em" thông báo tất niên + họp kín tìm ra hung thủ lấy lại công bằng cho e Win nhé
Bạn Apo thì không có khả năng làm hung thủ đâu
to love and hold"
NoOne vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 11:33 AM   #56
Win
Trung úy

Kìa hai anh Dah và Apolo, đã có ai ăn ốc đâu hai anh? Chỉ là chút tâm sự hèn mọn của em thôi, không đáng để hai anh phải lao tâm thế. Em thật, em rất cảm kích vì hành động tự nhận rồi an ủi em của hai anh, nhưng em cũng không oán trách gì người ta cả. Em dại dột, em chịu. Nỗi buồn cũng không quá lớn, em sẽ vượt qua nhanh thôi, hi vọng thế.
Chỉ có điều là thần tượng về zai Tathy, đặc biệt là Chã Nghị trong em đang bị tổn thương...
Anw, anh Dah là Chã Nghị ạ?
Old 10-01-2011, 11:47 AM   #57
NoOne
cháu đang tập sự...

NoOne's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 489

Nếu em Win ko trách nữa thì không cần tìm ra hung thủ mà chuyển sang tìm zai bản lĩnh có khả năng xoa dịu những " tổn thương" và khiến cho em Win có cái nhìn "trong sáng" nhưng không "trong suốt" về zai chã nghị, cái này em nghĩ nên giao cho bác TNM vì bác ấy cũng đang than thở bên topic " Buồn"
to love and hold"
NoOne vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 12:19 PM   #58
Harbinger
Đại úy

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 462

Bác admin(s) nào đang đeo mặt nạ Win đới?

Nghe giọng quen cbn thuộc.

thay đổi nội dung bởi: Harbinger, 10-01-2011 lúc 12:31 PM.
Harbinger vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 12:27 PM   #59
Apologise
Liệt sĩ

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 282

Win em, Chã cũng là người thường thôi em ạ. Hơn thế lại toàn loại đểu hơn người thường nữa nên em đừng thất vọng và mất niềm tin vào giai nói chung. Anh tuy đa mang nhưng là thành viên ưu tú của chã nghị, ít nhất không xa xôi cách chở khiến em phải đợi chờ trong nước mắt cũng như đầu gấu như TMN. Dù đa mang nhưng tình cảm của anh là thật và sự quan tâm của anh đủ khiến cho em hạnh phúc dù phải san sẻ cho không ít những mảnh đời khác ngoài em .

Mong em sớm tìm ra câu trả lời.

Đợi em!

Ký tên: Thành viên ưu tú nhất Chã Nghị
Apologise vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-01-2011, 12:38 PM   #60
dragon_slayer
Liệt sĩ

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 785

Trích dẫn:
Dah viết:
Anh xin lỗi Win, thật lòng mà nói anh cũng chẳng yêu ai hết, cả em và vợ anh bây giờ, anh chỉ yêu bản thân mình thôi. Nói thật, nếu em có hỏi "anh hiểu tình yêu thế nào?" thì anh cũng ú ớ mà thổ lộ rằng "anh chưa biết yêu là gì?"
Đời nhiều khi lắm quanh co, ngang trái. Lúc có tuổi rồi, như anh, em sẽ hiểu thế nào là tiếc. Ngày xưa khi còn đi học, cơm còn chẳng đủ ăn thì yêu đương nỗi gì, mối tình đầu như gió bay, chưa một lần tay nắm thì lấy đâu ra ấm với chén. Bây giờ khi đã khá hơn, nhìn lại, chợt thấy mình đã băm đôi nhát, các em 9x lại xinh đẹp như mơ, lại tiếc đời và hơn một lần anh muốn tìm lại cảm giác chinh phục của ngày xưa...
Em thông cảm, không thằng nào khi bắt đầu cuộc chơi lại nói thật ngay, phải đợi đến ít nhất là lần hôn thứ 3, khi mà lúc gặp nhau, áo quần mặc đấy mà như thấy không mặc gì, sự thật mới dần lộ nguyên hình. Em biết không, quan điểm chinh phục của anh là chỉ cần vào đến nhà nghỉ, rồi thôi, không cần thịt, thế nên anh mới tốt được như em nghĩ. Quan điểm ấy còn được gọi là "nhìn xa trông rộng", vì anh cần có đường lùi, vì vợ con anh và vì em rồi cũng sẽ đi lấy chồng.

Dù sao anh cũng là một người không tử tế, như em lời nói: là một thằng khốn nạn...
Trong cái xấu cũng có cái tốt, ấy mới là con người em ạ. Thân!

Ơ em Win. Em đang tình thân mến thân với anh mà tư nhiên có thằng Dah chen vô là sao nhỉ. Em chơi bắt cá 2 tay à
Thế túm váy lại, em chọn anh hay thằng Dah vậy
dragon_slayer vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài