Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-01-2011, 08:06 PM   #81
ĐaTình
Liệt sĩ

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 529

Trích dẫn:
Thiên hoàng viết:
Sau khi đọc trang 3,4 em thấy các bác giai tathy mình thật lịch duyệt trong chuyện tán tỉnh cưa cẩm. Bác Xanh Dương có kinh nghiệm tán trên mạng nhưng bác Apologise lại còn thực tế hơn khi cho rằng gặp nhau mới quan trọng chứ chỉ bằng icons thì vỡ mồm Đỉnh cao nhất có vẻ là bác Đa Tình không cần thủ thuật mạng hay tiền như các bác khác mà làm cho gái đã gặp là phải thích (?), em thích phong cách này. Phải làm sao để gái thấy được may mắn khi anh ấy mời đi chơi, phải chính em nó thấy căng thẳng nghĩ làm thế nào nói chuyện được với anh ấy, không nghĩ mình quá trẻ con...thế mới là đỉnh.

Cho em xin, bác đọc lại em viết gì cái ạ. Thật ra cái gì nó cũng phải là 1 quá trình dù ngắn hay dài vẫn phải có chứ bác bảo gặp phát thích ngay thì thôi em xin rút.
Tổng kết lại là phải tự tin, có bản lĩnh, thông minh, hóm hỉnh, lãng tử, phiêu diêu, bốc đồng chút tùy từng lúc mà làm như bác Đạt_Eric đã nói ý.
Và cái quan trọng nhất thì Liêu công tử nói mịe nó rồi
Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
Không có tiền thì không tán gái được đâu. Quên cái chuyện đấy đi. Các chú hồng tuyết thơ thẩn hay bằng anh không? Anh cũng đang ôm hận khóc rưng rức đây.

Không cần phải nhiều tiền nhưng chắc chắn phải có tiền đủ để ăn uống, xem phim hay đại loại gì thế chứ....Còn nhiều tiền thì thôi, khỏi phải nghĩ, gái nó lại nghĩ cách làm quen với các bác , cũng tùy loại không phải tất cả nhưng là phần lớn các em chân dài .
ĐaTình vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 04-01-2011, 08:44 PM   #82
Apologise
Liệt sĩ

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 282

Em mới có offline đi với gái có mấy phút mà các bạn chém kinh quá .

Nói thật với các bạn là 9x có ngon, có hot thì cũng phải biết điều và thông minh tẹo. Chứ đang cưỡi ngựa em nó lại chợt nhớ ra " A, con x bạn em buồn cười lắm nhé ...abc " thì các bạn gãy mịe nó cần bất đắc kỳ tử. 9x vừa miếng tầm này với giai tathy là các loại gái có học hành và biết điều chút. Nên là năm đầu hoặc cùng lắm là năm 2. Các em ấy mới bước vào ĐH, cũng đôi 3 năm nữa là đi làm nên nhìn các bác công thành danh toại cũng dễ làm việc. Chứ các loại chip chip chiều được nó 3 bữa là có khi anh em nản bỏ của chạy lấy người hết. Sợ hơn là nó làm mình cùn hứng thú với gái trẻ. Em chỉ có mấy câu góp ý thế thôi

P/s: Em mới nhận được mật thư của bác Tiền. Cho em hỏi bác thích loại như nào? . Loại ngon để ấm chén qua ngày hay thực sự ngon về cả hình thức lẫn nội dung để kết hợp ấm chén lẫn đi đến chung kết? Loại nào em cũng có sẵn sàng phục vụ bác
Apologise vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2011, 12:52 AM   #83
wolke
gái Đông Âu dở hơi biết bơi

wolke's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: chuồng gà
Bài : 1,235

Thôi, tốt nhất là các bác về sắm cái máy ảnh, mua hàng dùng rồi cũng được, miễn là súng to và dài. Thi thoảng đi hóng mát tìm gái thì vác nó theo, chấm em nào thì giơ máy ra chụp, rồi lại gần tỉ tê rủ em nó làm mẫu.Gái nào chả thích được chụp ảnh, mà thấy thằng ất ơ nào đó chụp mình thì đứa nào chả nghĩ là mình xinh... Cho nên tỉ lệ thành công hơi bị cao.
Chứ còn cái kiểu làm quen như bác Tiền thì gái vừa già, vừa xấu như bọn em còn sợ huống chi các gái trai gạt đi không hết.
Old 05-01-2011, 02:26 AM   #84
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

Thôi giờ đến lượt em.

Thưa các chuyên gia cưa gái bậc thầy, 9x nhà em, gọi là của nhà em, nhưng đang của nhà ông bà già nó chứ đã của đe'o gì em, xinh (em cho là thế ), ngoan và chăm học, đúng khẩu vị của em. Tính em cũng nghịch ngợm, phá phách, thế mà toàn chết dưới cửa gái ngoan, phim ảnh thì toàn thần bài, đại ca, tướng cướp bem được tiểu thư, nhưng đời nó đe'o phải thế, phỏng ạ.

Sách dạy cưa 9x nói chung thì thằng Dương em em nó sắp bán trên Đinh Lễ, nhưng sách dạy đẽo 9x ngoan thì chưa ai viết bao giờ. Các bác nói về 9x hay đi liền với mấy thuật ngữ như ấm chén, chợ hoa, có phải em các bác lỡ thích rồi mù không mà thấy em nó đe'o phải thế, ngoan đúng nghĩa, biết và biết trân trọng những giá trị của thế hệ trước do ảnh hưởng từ môi trường sống khá cổ điển của gia đình, chứ không phải là theo mẫu hình chung của 9x đương thời, theo cảm nhận của em là thế.

Nó là em gái của bạn thằng em trai em, ngày trước hai anh em chơi với nhau thân ra trò, thế x nào gần đây có vẻ như nó ngửi ra được em thích nó, ngửi được thôi chứ em chưa lật ngửa bài, nên theo kiểu anh em lại khó chơi với nhau, mà yêu đương thì nghe đâu em nó chưa sẵn sàng, hay thằng nào nó vợt rồi thì em đe'o biết, đâm ra cũng tỏ vẻ lạnh lùng với em. Mà xưa nay em các bác không lạnh lùng với gái thì thôi, chứ đời đe'o nào lại có chuyện gái lạnh lùng với em được , thế mà trường hợp này nó làm em khó xử quá.

Em các bác thuộc dạng lười yêu, kiểu để có cảm tình với một gái là rất khó, mặc dù ngày xưa cũng thuộc dạng đa tình, cho nên em yêu phát nào là tâm huyết phát đấy, mồm miệng to loa thế thôi nhưng với gái còn tử tế chán, nên phiền các bác tư vấn hộ em cái, phải làm gì trong trường hợp này. Tất nhiên, tất cả ở em là chính, nhưng biết đâu em học hỏi được đôi điều. Lần đầu gỡ rối trên tathy, các bác hạ thủ lưu tình ném đá nhẹ tay cho em còn niềm tin vào gái với .

À, đặc biệt là tathy có 9x nào gỡ rối hộ anh vụ này thì đẹp.
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2011, 02:49 AM   #85
Xanh Dương
Niệm khúc cuối

Xanh Dương's Avatar

Gia nhập: Apr 2009
Bài : 1,904

Trích dẫn:
Led viết:
Thôi giờ đến lượt em.

....

À, đặc biệt là tathy có 9x nào gỡ rối hộ anh vụ này thì đẹp.

Ca này phức tạp, gặp anh thế thì anh bỏ rồi, tốn thời gian lắm, nhưng chú Led thân làm đệ anh, lại có vẻ thích em nó thật tình, nên anh ngồi đốt mười bảy nén nhang, mời thầy anh là Gia Cát Khổng Minh lên hỏi giùm chú, anh chỉ chuyển nhời thầy anh cho chú.

Thầy anh được nhắc đến trong tuồng chèo, cải lương, không phải bởi những trận như Gia Cát Lượng hỏa thiêu Tân Dã hay Đốt giáp mây, bảy lần bắt Mạch Hoạch mà chính là ở tích Võ Hầu gẩy đàn đuổi Trọng Đạt.

Đấy, kế thầy anh nói đây là Không thành kế. Theo kinh nghiệm của các hải đăng đời trước, khi chú đong gái 8x, thì chỉ cần nói thẳng ra là: em có chê anh nói tục, chửi thề, thì anh xin chịu, chứ đcm anh yêu em đe'o chịu nổi. Cách đó xài cho gái 9x kiểu chú, chỉ một chữ "Tạch". Tình trạng của chú thì chỉ có dùng cách như thầy anh chỉ.

Chú cần phải làm cho em nó hoang mang (dĩ nhiên là không bằng cách gởi cái bài "Hoang mang" mà Hồ Quỳnh Hương hát cho nó), không đo được chú. Em nó sẽ không khẳng định được là chú có thích em nó không, và có thích là theo kiểu người anh, người bạn hay người yêu. Gái 9x chú, nhìn chung vẫn ngoan hiền nên khá dễ trị. Chú thấy Barca đá banh rồi chứ, chú cũng cứ phải vờn vờn như thế. Khi cần, chú cứ de-activate mẹ nó nick Facebook hay stealth setting YM với em ấy thành invisible vài ngày. Sau đó mở lại thì ngày ngày chat mấy câu đơn giản thôi, hỏi han kiểu em khỏe không, rồi bảo em ấy: anh đi chơi game đây rồi out mẹ nó ra. Làm như thế, sẽ khiến em nó thấy chú - ừ, như những người bạn bình thường, có lẽ không thích mình. Còn nếu em nó thấy nhớ chú, thì quá tốt.

Nhưng nếu đời mà như kịch bản phim bọn Hàn Xẻng bạn anh hay viết, thì tốt, nhưng nếu em nó vẫn cứ có thái độ như cũ, thì chú cũng chuyển sang hỏi thăm em ấy. Kiểu nhắn tin em ấy: anh đang đi ngoài đường, lạnh quá, em có ra đường nhớ mặc đồ ấm. Sau đó cứ lờ tịt đi, đừng làm dồn dập quá, lâu lâu quan tâm thế, rồi lại tỉnh bơ.

Gái sẽ thắc mắc chú và em nó thế nào, tại sao lại lúc quan tâm, lúc tỏ vẻ bình thường. Khơi gợi trí tò mò của gái, luôn để lại trong đầu gái một chút gì đó quan tâm về chú, ấy là thành công bước đầu.

Nên nhớ, hình ảnh chú phải xây dựng trong đầu em nó là một người đàn ông thật sâu, khó hiểu, không phải lanh chanh, lóc chóc kiểu bọn nhãi ranh 9x chung quanh.

Quá trình này sẽ tốn thời gian, chú cứ lập lờ vờn vờn thế, rồi canh thời điểm thuận tiện mà đánh một cú chót, ấy là xong. Còn thời điểm thuận tiện là sao, anh sẽ bàn sau. Các gái đang gọi anh ngoài YM nhiều quá!
Old 05-01-2011, 03:57 AM   #86
thienanh
Đại úy

Gia nhập: May 2006
Bài : 361

Chú Xanh Dương toàn chỉ kinh nghiệm tán gái online thôi. Chú kể kinh nghiệm gặp gỡ tán 9x trực tiếp chị xem nào!!! Em thấy các bác cứ theo em Wolke mà làm! Mấy con em 9x nhà em đứa nào cũng thích chụp ảnh tự sướng, khen xinh là tít mắt lên.
thienanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2011, 05:08 AM   #87
Xanh Dương
Niệm khúc cuối

Xanh Dương's Avatar

Gia nhập: Apr 2009
Bài : 1,904

Thì thằng Led em anh cũng toàn chat chit, Facebook với gái nó chứ có phải gì khác đâu. Cách anh bày nó không cần gặp trực tiếp, đỡ ngại.

Còn 9x ở bên đây thì anh chưa tán đứa nào nhưng hồi còn ở nhà thì gặp gỡ tán trực tiếp thiếu gì, nhưng đa phần chiêu quen thuộc toàn là rủ đi cafe rock, vào đó nhạc ồn, muốn nói gì ghé sát mặt, kề tai lại nói, tình cảm lắm Gặp câu nào hay hay sến sến mà mình thuộc thì ghé tai lại hát gái nghe. Lâu lâu giả vờ giật giũ mệt rồi tựa đầu vào gái tỉnh bơ Hồi đó mấy bác mà hay đi cafe rock Tùng ở gần bờ kè chắc biết mặt em hết

Ngoài ra còn một lô lốc các gái 9x hồi đó biết qua game, ca này thì lâu lâu bảo: anh còn trận liên đấu nữa là xong, mà mạng nhà bị cắt rồi, anh qua chỗ em chơi ké nhé, hay: anh qua set giùm em cái auto pk oánh Tống Kim cho nó ngon nhé... sau đó gặp rồi ngồi chỉ chém gió về game thôi là đủ

Anh chưa bao giờ bí chuyện không biết nói gì khi chat chit lẫn nói chuyện trực tiếp với gái cả Kể cả bên đây gặp các gái du học sinh mới qua nói tiếng Anh chưa rành, vẫn còn đong được mà

Trích dẫn:
thienanh viết:
Chú Xanh Dương toàn chỉ kinh nghiệm tán gái online thôi. Chú kể kinh nghiệm gặp gỡ tán 9x trực tiếp chị xem nào!!! Em thấy các bác cứ theo em Wolke mà làm! Mấy con em 9x nhà em đứa nào cũng thích chụp ảnh tự sướng, khen xinh là tít mắt lên.
Old 05-01-2011, 05:35 AM   #88
wolke
gái Đông Âu dở hơi biết bơi

wolke's Avatar

Gia nhập: Aug 2007
Nơi Cư Ngụ: chuồng gà
Bài : 1,235

Nói chung trình độ đong gái trên mạng của XD khủng thật, FB lúc nào cũng tíu tít các em 9X xinh tươi ra ra vào vào như chợ hoa ngày Tết, các bác chỉ cần được như em ấy thì vơ bèo gạt tép ra ngoài đời cũng được mấy em tha hồ mà chọn.
Old 05-01-2011, 06:57 AM   #89
Stronghold
Thượng sĩ

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 158

Thật với các bác, em 8x đời cuối nhưng chả bao giờ đong gái trên mạng cả, fb thì gần như không bao giờ dùng. Em học hành cũng chỉ ở mức trung bình khá, tiền cũng không có nhiều nên em xác định muốn tán gái chỉ có đường chăm làm và nói ít thôi. Đi bar, pub hay tụ tập party thì uống vừa phải, thỉnh thoảng chém gió thả thính góp vui, và tất nhiên cũng thỉnh thoảng hỏi han, quan tâm, đưa mắt với gái mình đang tăm. Có một điều tối kị là em không bao giờ nói chuyện với quá nhiều gái, tránh soi hàng nhiều.

Giống như bác gì đã nói ở trên, em áp dụng chiến thuật khi thì ân cần quan tâm, khi thì lạnh lùng với gái ( nhưng phải luôn galant ). Rồi đến một ngày khi đã biết thừa gái đang đắm đuối nhìn mình, em bất ngờ quay lại " vô tình" bắt gặp ánh mắt gái, mọi chuyện thế là xong.
Stronghold vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2011, 07:43 AM   #90
peony
lính mới tò te..

peony's Avatar

Gia nhập: Apr 2006
Bài : 1,126

Em thấy trên tathy này khả năng break the ice với gái vô địch phải là Đạt eric ý. Em là gái nhà lành vốn sợ các thể loại giai thế mà lần đầu tiên gặp Đạt em đi chơi với Đạt ngay 4, 5 tiếng liền, nào cafe, nào siêu thị, công nhận communication skill tốt thế cơ chứ, nói chuyện thì cười lăn cười bò và điều quan trọng em thấy được ở Đạt đó là... sự vô hại

Mỗi tội sau đấy em cưa Đạt mãi không đổ. Đạt ơi vào đây xem ta nâng ngươi lên nè.
Old 05-01-2011, 07:51 AM   #91
Texrex
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,818

Trích dẫn:
peony viết:
điều quan trọng em thấy được ở Đạt đó là... sự vô hại
Mỗi tội sau đấy em cưa Đạt mãi không đổ.

peony em, người ta chỉ nói "cưa đổ" nếu cái cây nó đang đứng thẳng. Chứ cái cây "vô hại" thì lúc nào cũng rũ như tàu lá chuối, em có cắt đứt thì cắt, cưa đổ thế léo nào được, phỏng ạ .
Old 05-01-2011, 07:54 AM   #92
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770

Xanh Dương vì tình đồng môn Đường Môn ngày xưa, cho anh cái địa chỉ FB của chú xem nào. Anh qua lấy cái list gái
Old 05-01-2011, 08:06 AM   #93
1buongchuoi9
Chã

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 351

Ải đầu tiên khi tán 9x là đừng để chúng gọi bằng chú, hoặc tệ hơn, cháu chào bác là ăn kứt ngay trừ phi bạn tính dùng tiền của bác đè chết cháu
1buongchuoi9 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2011, 08:55 AM   #94
Ecstasy
Đại úy

Ecstasy's Avatar

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 761

Gọi chú cháu cũng chẳng vấn đề gì. Cách đây dăm năm em cưa gái 8x đời cuối lúc đấy đang học cuối cấp 3, vẫn gọi nhau là chú cháu như thường. Có lần vào quán cafe ngồi, em tiếp viên thấy cô nhóc kia gọi mình làm chú mà ôm hôn như người tình nên shock quá đánh rơi cả khay nước

Sau đấy phải chăm gái trẻ mệt quá nên em nghỉ. Các cháu rảnh rỗi cứ đòi mình đi cùng lên Vincom chơi game, xem phim rồi quán xá suốt ngày tốn thời gian phết đấy ạ. Bác nào đủ kiên nhẫn chăm 9x, em nể.
Old 05-01-2011, 08:57 AM   #95
Hoabinh
Đại tướng

Hoabinh's Avatar

Gia nhập: Oct 2007
Bài : 1,814

Bác Tiền cho thêm ít info hôm bác làm quen với gái Liberty xem nào thì anh em mới tích phân được chứ. Hôm đấy bác đi xe gì, mặc quần áo ra làm sao, đầu tóc thế nào?

Còn em kia thì là dân chơi, ngoan hiền hay gì gì đấy thế nào nữa chứ?

À một điều quan trọng nữa là em biết tuổi bác là sinh năm 86 hơn em vài tuổi rồi nhưng lúc đấy trông bác như sinh năm 77 hay 79 or 81 ?
Hoabinh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 05-01-2011, 09:16 AM   #96
caubebutchi
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 870

Trích dẫn:
Hoabinh viết:
Bác Tiền cho thêm ít info hôm bác làm quen với gái Liberty xem nào thì anh em mới tích phân được chứ. Hôm đấy bác đi xe gì, mặc quần áo ra làm sao, đầu tóc thế nào?

Còn em kia thì là dân chơi, ngoan hiền hay gì gì đấy thế nào nữa chứ?

À một điều quan trọng nữa là em biết tuổi bác là sinh năm 86 hơn em vài tuổi rồi nhưng lúc đấy trông bác như sinh năm 77 hay 79 or 81 ?

Ơ hóa ra trong diễn đàn này toàn các bác 8x đời cuối à? Từ trước cứ tưởng các bác tầm 91 như mình nên xưng hô hơi xấc. Xin lỗi các bác nhiều
Old 05-01-2011, 09:18 AM   #97
TVBK
Đại úy

Gia nhập: Nov 2008
Nơi Cư Ngụ: Bãi Cát
Bài : 616

Ối giời thằng chì tự xưng mình sinh năm 91 kìa. Chú mà 91 thì cưa gái 9x ngon luôn không cần phải tư vấn trên này đâu.
Old 05-01-2011, 09:22 AM   #98
caubebutchi
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 870

Trích dẫn:
TVBK viết:
Ối giời thằng chì tự xưng mình sinh năm 91 kìa. Chú mà 91 thì cưa gái 9x ngon luôn không cần phải tư vấn trên này đâu.

Chị ơi, em nhờ tư vấn lúc nào đâu :"> Em ghét bọn gái 9X lắm, kiểu dễ dãi quá ý nhưng lại mà bọn nó cho thế mới là yêu hết mình. Nói thật là em thích mẫu phụ nữ như chị hơn
Old 05-01-2011, 09:23 AM   #99
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Trích dẫn:
Moneytalks viết:
Giống như hôm trước em hẹn với mấy người, trong đó có một bác cũng beo béo vào quán. Các bác ấy đến trước em đến sau. Chưa hỏi bạn anh đến chưa em tiếp tân đã hỏi "có phải bạn anh là cái anh béo béo đúng không ạ?". Pass kiểu như thế ý, ở đâu mà chả phải pass

Nghe nói thằng beo béo này cũng là 9x đấy.
Old 05-01-2011, 09:44 AM   #100
TVBK
Đại úy

Gia nhập: Nov 2008
Nơi Cư Ngụ: Bãi Cát
Bài : 616

Trích dẫn:
caubebutchi viết:
Chị ơi, em nhờ tư vấn lúc nào đâu :"> Em ghét bọn gái 9X lắm, kiểu dễ dãi quá ý nhưng lại mà bọn nó cho thế mới là yêu hết mình. Nói thật là em thích mẫu phụ nữ như chị hơn

Ối chết lại có người khen đểu mình kìa. Chi già rồi nhưng cũng mong manh dễ dãi lắm em ah.
P/s Tưởng iamurs là người quen hóa ra không phải ah. Thế xin lỗi Chì nhé
Thế chì sn 91 giới thiệu chị mấy chú phi công nhé. Dạo này thích chơi với giai trẻ cho khỏe

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài