Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-01-2011, 10:24 AM   #1
iamurs
Liệt sĩ

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 47
Default Nói gì khi hẹn hò với các em 9X?

Hôm qua tự dưng có 1 em mới quen nhắn tin cho mình rủ đi ăn. Nhưng mình đã từ chối vì không biết đến phải nói chuyện gì Mình nhút nhát và thụ động trong chuyện tình cảm mà. Quan sát mấy ngày nay thì thấy mục nào mình post trên fb, em ý cũng vào ngó nghiêng.

Nếu em ý lại hẹn tiếp thì mình nên làm gì đây? Nếu phải nói chuyện với nhau thì thường chủ đề là cái gì? Hay là không cần nói, cứ thế thôi? Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ dạy cho.
iamurs vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 10:29 AM   #2
vuser1
Đại úy

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 320

Em có cái gì hay thế, cho anh xem với
Old 03-01-2011, 10:39 AM   #3
Nhi-co-lai
Thượng sĩ

Gia nhập: May 2008
Nơi Cư Ngụ: ...phiêu du...
Bài : 135
Send a message via Yahoo to Nhi-co-lai

Giai gái rủ nhau đi ăn là chuyện bình thường làm gì mà chú sốt thế. Anh có cô em mới đầu cũng hay cho anh ăn dưa bở vì tuần nào cũng đi ăn với nhau vài bữa. Tuy nhiên khi đi với nhau nhiều thì rút ra gái chả có gì với mình cả mặc dù gặp gái nhiều thành quen không gặp lại nhớ nhớ .
Old 03-01-2011, 10:42 AM   #4
ĐaTình
Liệt sĩ

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 529

Đề nghị phải liên lạc khẩn trương với bác Trường An, bác ý sẽ hướng dẫn bạn phải nói gì, làm gì .
ĐaTình vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 10:44 AM   #5
Moneytalks
gone west-fucking-point

Moneytalks's Avatar

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 6,770

Trích dẫn:
iamurs viết:
Hôm qua tự dưng có 1 em mới quen nhắn tin cho mình rủ đi ăn. Nhưng mình đã từ chối vì không biết đến phải nói chuyện gì Mình nhút nhát và thụ động trong chuyện tình cảm mà. Quan sát mấy ngày nay thì thấy mục nào mình post trên fb, em ý cũng vào ngó nghiêng.

Nếu em ý lại hẹn tiếp thì mình nên làm gì đây? Nếu phải nói chuyện với nhau thì thường chủ đề là cái gì? Hay là không cần nói, cứ thế thôi? Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ dạy cho.
Bác bảo em ấy rủ thêm bạn gái rồi em đi cùng, nói chuyện đỡ bác cho. Có bốn người nói chuyện vui hơn, nhất là mới quen nhiều khi cũng chẳng có mấy chuyện để nói đâu.

Trong câu chuyện em sẽ nâng bác lên. Có gì bác pm em nhé.
Old 03-01-2011, 10:55 AM   #6
babyface
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2005
Bài : 2,980

Cứ đi ăn đã rồi tính tiếp, chưa gì đã xoắn.

Nghe các quân sự quạt mo Tathy thì 1 là gái tát cho vỡ mồm, 2 là gái gọi người đến cho sưng mỏ. Đằng nào cũng chết nên tốt nhất đừng đi
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 10:59 AM   #7
Hiu
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 314

Bạn iamurs này em đồ rằng là gái lập thread hỏi hộ anh giai. Giai tathy có nhẽ đ.éo đâu lại từ chối đi ăn với gái 9x chỉ vì không biết nói chuyện gì .
Hiu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 11:00 AM   #8
saidrebyn
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 720

9x nhiều em nói chuyện còn bác học hơn hàng 8, 7, bác phải tùy thôi .
Old 03-01-2011, 11:16 AM   #9
iamurs
Liệt sĩ

Gia nhập: Jan 2010
Bài : 47

Em này thì cũng chả bác học gì đâu. Ra vẻ nói triết lý thôi thực ra nội dung cũng không có gì. Nhưng mà cute. Em từ chối xong hơn ngày nay chưa thấy nhắn tin lại nhưng vẫn vào fb "thích điều này" đều.
iamurs vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 11:25 AM   #10
Led
Mất dạy đủ dùng

Gia nhập: Mar 2007
Bài : 1,758

Thế thì nói chuyện Facebuk .
Led vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 12:03 PM   #11
The Rock
spam, tạm nghỉ 12 tháng

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 264

Trích dẫn:
iamurs viết:
Em này thì cũng chả bác học gì đâu. Ra vẻ nói triết lý thôi thực ra nội dung cũng không có gì. Nhưng mà cute. Em từ chối xong hơn ngày nay chưa thấy nhắn tin lại nhưng vẫn vào fb "thích điều này" đều.

Anh dự là em gái đang nghiên kíu nhà iamurs kể cả tài lẫn xỉu (quên, sắc) x thể vượt qua tiên nữ này được. Nên đừng vào rừng mơ bắt con tưởng bở nữa không TL lại thêm 1 thương binh nữa thì buồn

The Rock vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 12:43 PM   #12
phantomofpagoda
Trung úy

phantomofpagoda's Avatar

Gia nhập: Nov 2006
Bài : 258

Thế nào mà bác Rock post ảnh "tiên nữ" mà em nhìn cứ thấy ghê ghê, nhìn hơi giống Vampire ạ.
phantomofpagoda vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 01:21 PM   #13
yeuhanoi
e thì tèo

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 82

Trích dẫn:
iamurs viết:

Cứ đi đi rồi tùy cơ ứng biến. 9x giờ văn minh lắm, ko như bác nghĩ đâu. Chúc thành công !
yeuhanoi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 01:21 PM   #14
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Ngoài việc ấm chén ra thì đàn ông với đàn bà chả còn việc gì để nói với nhau cả. Cứ đi thẳng vào vấn đề "Nhìn em ngon quá" "Anh có cái này hay lắm nè, em cầm thử xem", xong việc.

Đằng nào mà chả thế.

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 01:43 PM   #15
Bluesea

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 325

Bạn I mút có khó nói chuyện thì gọi anh đi chém gió cùng với nào.

http://thaogiang2013.blogspot.com
Bluesea vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 02:22 PM   #16
mot_nua
Liệt sĩ

Gia nhập: May 2006
Bài : 113

Em thật chứ số đông giai đầu 8x (như em) nói chuyện với gái 9x khó cực , thật sự là đ éo biết các em nó thích gì mí cả chủ đề chúng quan tâm là gì.
mot_nua vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 02:37 PM   #17
Kiếm
Đại tướng

Kiếm's Avatar

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: Loanh quanh đâu đấy
Bài : 1,445

Trích dẫn:
mot_nua viết:
Em thật chứ số đông giai đầu 8x (như em) nói chuyện với gái 9x khó cực , thật sự là đ éo biết các em nó thích gì mí cả chủ đề chúng quan tâm là gì.

Em thấy nói chuyện với gái 9X dễ mà, tìm chủ đề rất dễ và cũng dễ đi đến kết luận.
Ví dụ với bác Mút chẳng hạn, đầu tiên hay nói chuyện trên FB thì cứ thế mà nói chuyện liên quan đến FB. Mà FB thì ối chuyện, thêm mấy cái quiz nữa. Nói chuyện chắc chỉ là màn chào hỏi đầu thôi nhỉ. Tầm 20-30 phút thì bắt đầu vào vấn đề chính: “Em có cái gì hay thế, cho anh xem nào…” (@Phan An)
Old 03-01-2011, 02:48 PM   #18
mong manh
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 344

Các em gái 9x thì quanh đi quẩn lại là ăn uống với mega star, thêm tí nhạc Hàn xẻng. À tuổi này các em gái vẫn thích được tặng gấu bông, nếu bác kết em ấy thì cứ đi ăn cafe cà pháo rồi mua một con gấu bông xinh xinh cho em í ôm vừa ngồi vừa vừa tám chuyện nhạc Hàn phim Hàn, Justin bieber, Taylor Swift....

Ý kiến của bạn Liệu rất hay, bác nên tham khảo. Em chỉ sợ bác ngu ngơ thế này dễ bị các cháu 9x hấp diêm lắm. Bảo trọng
Old 03-01-2011, 02:59 PM   #19
Delta
Thượng sĩ

Gia nhập: Dec 2010
Bài : 199

Chú nhút nhát, không biết nói chuyện gì với gái thì tốt nhất chọn quán cafe nhạc sống nào đó, càng ồn ào càng tốt ví dụ như đến Capuchino nghe anh Bass chơi đàn chẳng hạn (tiếc là một năm anh ấy chơi mỗi lần). Với những không gian đó việc phải nói chuyện giảm đi đáng kể, nếu gái thích nhạc thì tốt còn nếu không thích chắc cũng không bắt chú gào lên để nói chuyện được. Khi chú muốn nói gì với gái lại phải ghé sát vào tai, những cử chỉ như vậy vừa tình cảm, vừa hợp lý cũng đủ làm gái rung rinh rồi.
Delta vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 03-01-2011, 03:00 PM   #20
Đạt_Eric
Đạt xong phín

Gia nhập: Apr 2008
Nơi Cư Ngụ: Máy ATM
Bài : 1,234
Send a message via Yahoo to Đạt_Eric

Bác kia đã được gái dâng tới tận miệng mà kg biết làm gì thì đề nghị các admin treo lên khi nào PM cho anh em Vật vã tuổi 30 ở TL thông tin thì mới cho xuống ạ.

Dạo này TL sắp thành VOZ đến nơi rồi

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài