Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-01-2011, 06:01 PM   #61
ĐaTình
Liệt sĩ

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 529

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
Lê Ngọc Hân em được cái là trường ngoan chứ còn vớ vẩn về tất cả các loại xã hội. Dân chơi thì kém xa Quang Trung, Trưng Vương. Đầu gấu nhất trường bọn Đoàn Kết với Trưng Nhị sang thì vẫn quỳ xuống đất như thường.

Nói xấu trường Trưng Nhị gì của em thế bác Liêu, trường em trường chuyên thành phố, đào tạo bao nhân tài. Tại đội THD, chợ Giời vào trường là theo đúng tuyến thôi .
ĐaTình vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2011, 06:10 PM   #62
noname_nonick
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 1,066

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
NỔi nhất LNH của em là thằng Linh gì ý, quên mẹ nó rồi. Lùn một mẩu mà gấu lắm.

Ờ thằng này mình cũng biết, mắt hơi lác, gầy bé tí tẹo nhưng mà chỉ nổi hồi cấp 1 thôi mà nhỉ , bé tí đã đầu bò đầu bướu .
Cơ mà các bạn phải công nhận các bạn nữ lớp A LHN xinh đi, nhất là khóa tầm của Liêu. Sau lên cấp 3 tản đi Trần Phú, Ams, Chu đi đâu cũng thuộc dạng hốt gơn-theo cách nói bây giờ .
noname_nonick vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2011, 06:29 PM   #63
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Gia nhập: Jan 2005
Bài : 5,217

Trích dẫn:
noname_nonick viết:
Ờ thằng này mình cũng biết, mắt hơi lác, gầy bé tí tẹo nhưng mà chỉ nổi hồi cấp 1 thôi mà nhỉ , bé tí đã đầu bò đầu bướu .
Cơ mà các bạn phải công nhận các bạn nữ lớp A LHN xinh đi, nhất là khóa tầm của Liêu. Sau lên cấp 3 tản đi Trần Phú, Ams, Chu đi đâu cũng thuộc dạng hốt gơn-theo cách nói bây giờ .

Em khóa 81, lớp A ngon thì có em Mai Thanh Tâm nhà Bà Triệu, sau học Mazi Xì dầu, sau nữa em chịu. Lớp khác thì có em Kim Hoa hay Kiều Hoa gì gì, sau này xinh nhất trường Trần Phú, sau nữa em cũng chịu. Điển hình có 2 em này thôi chứ làm gì có nhiều, có em đã biết chứ nhỉ .

Chào chào (_ _")
Công Tử Bạc Liêu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2011, 06:33 PM   #64
noname_nonick
Đại tướng

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 1,066

Kiều Hoa lớp H .
noname_nonick vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 14-01-2011, 07:10 PM   #65
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Hàng về, này thì Kiều Hoa lớp H. Lâu lâu rồi nhớ nhìn thấy ảnh nó trên 4rum khác tìm mãi mới ra . Ảnh mới trông nhàu thôi, ngày xưa trẻ trung nó cũng đỉnh lắm đấy .

Chào chào (_ _")
Old 14-01-2011, 10:24 PM   #66
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

Trích dẫn:
noname_nonick viết:
Ơ thế hồi bé có khi các bác bị em trấn rồi ấy nhỉ, Bảo lố còn trấn được cơ mà, nghe các bác kể toàn tên quen . Hồi xưa mình cũng vặt trộm nhót nhà cụ 10 suốt với lại hái trộm bưởi trong vườn nhà bác HVGiang bên thể thao. Bảo lố hồi xưa học cùng lớp với mình, nổi nhất vụ hồi lớp 8-9 thịt mất em Linh bên Trưng Vương ở Đồng Mô nên có vụ các bạn trường TV kéo sang LHN đòi dằn mặt. Sau đợt đấy, LHN còn có Chiến bủm nổi lên nhỉ. Đùa chứ, hồi bé sao các bạn xung quanh đầu gấu thế .

Thịt này nghĩa là sao? Mới lớp 8-9 mà? :O
Old 14-01-2011, 10:37 PM   #67
Huyết Hoa
Binh nhì

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 14

Thịt này chắc có nghĩa là rỉa mất, cưa mất, vợt mất chứ chắc không phải theo nghĩa như cả bác lẫn em đang nghĩ. Bọn trẻ bây giờ có thịt thì cũng phải có xong cái bằng THCS rồi mới thịt chứ mới lớp 9 chắc là chưa, huống gì là ngày ấy.
Old 15-01-2011, 09:20 AM   #68
Hiu
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 314

Trích dẫn:
ĐaTình viết:
Nói xấu trường Trưng Nhị gì của em thế bác Liêu, trường em trường chuyên thành phố, đào tạo bao nhân tài. Tại đội THD, chợ Giời vào trường là theo đúng tuyến thôi .

Đến lúc Trưng Nhị thì là chuyên à ? Ngày anh học thì Trưng Nhị vẫn là trường cấp 3, còn cấp 2 thì là Trưng Trắc (học ở địa điểm của trường Trần Nhân Tông bây giờ), nếu đúng tuyến thì làm gì có bọn chợ Giời ? Bọn đấy học Đoàn Kết mới là đúng tuyến chứ.

Lứa bọn anh thì chỉ ngại nhất bọn Thanh Lương, ngõ Quỳnh, Lò Lợn, kiểu mấy thằng như Hà nhím...chứ tầm Vân chùa với lại cái thằng đ' gì Thành thổ - con nhà Oanh mắm (có quan hệ mẹ gì với Vân chùa ý) thì vẫn còn là trẻ con.

P/s: Mà thôi, không nói chuyện dông dài nữa, lang Liêu ơi, "Tuyết" tiếp đê, viết duyên quá, mình thích.
Hiu vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2011, 10:29 AM   #69
Single
Thích lèm bèm

Gia nhập: Sep 2009
Nơi Cư Ngụ: Quán chứng
Bài : 1,690

4 trang mà em vẫn chưa biết em Tuyết học trường nào? Có chuyên với đúng tuyến hay không? Là dư lào, dư lào
Single vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2011, 11:40 AM   #70
CuTé

CuTé's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 1,709

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
Em khóa 81, lớp A ngon thì có em Mai Thanh Tâm nhà Bà Triệu, sau học Mazi Xì dầu, sau nữa em chịu.

Liêu khóa 81 là sao hả Liêu? Là sinh năm 81, hay là năm 81 vào lớp 1?
Tao cũng 9 năm Lê Ngọc Hân nè, nhà ở phố Lê Ngọc Hân luôn, cũng đi vặt nhót nhà cụ 10, nhà cạnh nhà cụ còn có cây hoa móng rồng, cũng vặt luôn, đi bơi ở bể Tăng Bạt Hổ ăn bánh gối chan nước dấm, hơ hơ... nhắc lại vui dã man nhở
CuTé vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2011, 11:57 AM   #71
riemann
Binh nhì

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 18

Thế x nào gặp toàn LNH với Trưng Nhị thế nhỉ
LNH công nhận hiền, em sau này đi đâu cũng bị bắt nạt mà hồi học LNH thì cũng thuộc loại x sợ gì thằng nào trong trường. Linh mà các bác ngưỡng mộ là Linh bugi, chơi với em mãi. Hồi đó nó còn sợ 1 thằng tên là Diệu "híp" học bên lớp D. Ấy thế mà khoảng 10 năm sau, lúc đang vạ vật ở bi-a TBH thì có chú công an đưa lệnh truy nã thằng Linh vào, đọc mà em thấy choáng váng.

Ah mà nói luôn lúc đấy em đánh bi-a với Bảo lố. Em quen thằng này ở bi-a thôi, mấy lần đèo nó về hồ Hai Bà chứ chưa thấy nó nhờ đèo về NTN bao giờ . Các bác có nhầm Bảo lố nào ko đấy
riemann vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2011, 12:10 PM   #72
chiKa
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 566

Trích dẫn:
Công Tử Bạc Liêu viết:
http://photos-c.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc3/hs019.snc3/12642_1160704738099_1242225510_30391365_4224542_n. jpg

http://photos-a.ak.fbcdn.net/hphoto...3928909_n. jpg

Hàng về, này thì Kiều Hoa lớp H. Lâu lâu rồi nhớ nhìn thấy ảnh nó trên 4rum khác tìm mãi mới ra . Ảnh mới trông nhàu thôi, ngày xưa trẻ trung nó cũng đỉnh lắm đấy .

Cái này là ở Chenla Phú Quốc .
chiKa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2011, 03:31 PM   #73
Công Tử Bạc Liêu
Sến công tử

Trích dẫn:
CuTé viết:
Liêu khóa 81 là sao hả Liêu? Là sinh năm 81, hay là năm 81 vào lớp 1?
Tao cũng 9 năm Lê Ngọc Hân nè, nhà ở phố Lê Ngọc Hân luôn, cũng đi vặt nhót nhà cụ 10, nhà cạnh nhà cụ còn có cây hoa móng rồng, cũng vặt luôn, đi bơi ở bể Tăng Bạt Hổ ăn bánh gối chan nước dấm, hơ hơ... nhắc lại vui dã man nhở

Hừ hừ, cái đám dân đúng tuyến thật là đáng ghét. Học thì dốt hơn bao nhiêu lần mà cái éo gì cũng được ưu tiên, đến đuổi học thầy cô cũng không dám dọa.

Bảo lố thì có nhiều Bảo lố lắm, thằng Bảo lố còi còi ở hồ Hai bà hay trấn tiền là khác. Bảo lố Ngô Thì Nhậm nó chỉ trấn được em thôi , hồi bé em bị các cụ đưa đón đi học nên có biết cái lìn gì đâu. Sau này thằng Bảo lố NTN nghiện nặng thỉnh thoảng lại xin tiền em (xin theo nghĩa thằng ăn xin chứ ko phải xin đểu), cũng hay lang thang bi-a Tăng Bạt Hổ đấy nhưng em không biết đánh nên quen ít. Vả lại CLB Tăng Bạt Hổ dân chơi vẫn chỉ là dân chơi nhà quê thôi . Trước ở Tăng Bạt Hổ có thằng Thành cóc cụ óanh bi-a hay thôi rồi, cũng đua xe xòe chết .

Chào chào (_ _")
Old 15-01-2011, 08:05 PM   #74
conmeobeo
Trung sĩ

Bài : 97

Ô, Liêu đang viết truyện sến thế x nào nhảy hết sang họp lớp thế này. Mình cũng 9 năm mài đít ở LNH đây, nhưng mà công nhận hồi đấy mình ngoan chẳng biết anh chị nào các bạn kể ở trên, cứ học xong là đi về nhà chứ nị.
conmeobeo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2011, 09:47 PM   #75
ĐaTình
Liệt sĩ

Trích dẫn:
Hiu viết:
Đến lúc Trưng Nhị thì là chuyên à ? Ngày anh học thì Trưng Nhị vẫn là trường cấp 3, còn cấp 2 thì là Trưng Trắc (học ở địa điểm của trường Trần Nhân Tông bây giờ), nếu đúng tuyến thì làm gì có bọn chợ Giời ? Bọn đấy học Đoàn Kết mới là đúng tuyến chứ.

Lứa bọn anh thì chỉ ngại nhất bọn Thanh Lương, ngõ Quỳnh, Lò Lợn, kiểu mấy thằng như Hà nhím...chứ tầm Vân chùa với lại cái thằng đ' gì Thành thổ - con nhà Oanh mắm (có quan hệ mẹ gì với Vân chùa ý) thì vẫn còn là trẻ con.

P/s: Mà thôi, không nói chuyện dông dài nữa, lang Liêu ơi, "Tuyết" tiếp đê, viết duyên quá, mình thích.

Trưng Nhị thì chưa bao giờ là trường cấp 3 . TN chuyên từ trước đến khoảng năm 90 - 91 thì hết. Chợ Giời quân khu ở quanh hồ và phố x gì ở gần đấy vẫn đúng tuyến.
Tầm cấp II thì đội Thanh Lương vẫn là gấu nhất, chỗ mình có thằng đầu gấu từ bé, đủ tiêu chuẩn bộ đội to cao, liều lĩnh, nhà có truyền thống bị đuổi học xin xuống Thanh Lương học được 1 tuần sợ quá không đi học nữa .
Old 15-01-2011, 10:05 PM   #76
riemann
Binh nhì

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 18

Trưng Nhị đến 1995 mới hết chuyên bạn Đa Tình ah. Đó là lứa các cô chú sinh năm 1983
riemann vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2011, 10:21 PM   #77
No star
Kiến trúc sư Lào

Bài : 1,344

Trích dẫn:
ĐaTình viết:
Trưng Nhị thì chưa bao giờ là trường cấp 3 .

Em cũng nghĩ thế vì Trưng Trắc là chị là cấp 2 thì làm sao con em Trưng Nhị lại cấp 3 được? 2 trường trộn lại thành trường Hai Bà Trưng là quá chuẩn, mọi nơi đều thế cả, chả ai lại tách 2 chị em người ta ra như thế kia.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2011, 10:29 PM   #78
25centimet
Đại úy

Bài : 394

Em Kiều Hoa của Liêu nhìn quen thế nhỉ. Cấp 3 học Trần Phú khóa dưới anh hay sao ấy.
25centimet vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 15-01-2011, 11:19 PM   #79
ĐaTình
Liệt sĩ

Trích dẫn:
riemann viết:
Trưng Nhị đến 1995 mới hết chuyên bạn Đa Tình ah. Đó là lứa các cô chú sinh năm 1983

Chuyển mất đề tài của bác Liêu rồi . Đến 95 nếu còn chuyên thì nó chỉ là cái xác không hồn (cái này thì em chắc) còn chính xác nó hết chuyên từ bao giờ thì em không chắc. Thôi kê cái dép ngồi nghe Liêu kể chuyện tiếp nhớ kể hồng hồng tuyết tuyết nhớ chứ sự tích ở chùa HB thì nhiều lắm, nhớ nhất có lần 1 chú bị đánh hội đồng ở chùa, toàn thấy xóm Chùa với cả Chợ Zời, thế mà lúc sau chỉ mình nó với thằng bạn quay xe lại đi dạo mà không có chú nào dám ra táng nó tiếp, thằng bạn nó ghê gớm thật .
Old 16-01-2011, 12:36 AM   #80
TungBi
Trung sĩ

Gia nhập: Aug 2006
Bài : 64

Đọc cái này nhớ con đường đi học thưở bé. Hồi bé em cũng phải học trái tuyến ở LNH vì ông bà già ko dám cho học Lương Yên. Đi bơi ở bể Tăng Bạt Hổ thì suốt ngày lo bị trấn tiền
TungBi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài