Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 4 - Tâm sự của người "lỡ bước đi Tây" > Tâm sự, gỡ rối tơ lòng
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-12-2010, 11:08 AM   #81
Anh hùng
Đại tướng

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 2,025

Các bác viết thì hài hước thật đấy, nhưng viết ngắn ngắn thôi, nhìn thấy nhiều chữ ngại đọc bỏ mịa. Mà em thấy các bác cứ lăn tăn vụ đối tác nhỉ, cả 2 bên có tình cảm thì cứ chiến thôi, nghĩ nhiều mà làm gì. Cái cần nghĩ đến là làm thế nào để chén được chứ không phải là nghĩ: có nên chiến hay không?
Anh hùng vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-12-2010, 11:25 AM   #82
Quỷ Môn Quan
Đại tướng

Gia nhập: Nov 2010
Bài : 1,622

Theo em bác Chê phải nên nghĩ chén như thế nào.

Tầm tuổi ấy mà còn nghĩ đến việc lập kế hoạch để chén được đối tác thì tốn nơtron lắm
Quỷ Môn Quan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-12-2010, 11:32 AM   #83
theanhck
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 588

Chợ hoa có thể dành cho những người trẻ tuổi nhưng bạn bác Chê cứ thử xem sao. Tết sắp đến rồi.
theanhck vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-12-2010, 11:55 AM   #84
Tama
Bói bù lão tiên

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 4,346

Dùng thử cách này xem sao.
Tama vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 25-12-2010, 12:07 PM   #85
leonardo
Đại tướng

Gia nhập: Oct 2008
Bài : 2,535

Bao giờ có chiến báo bác Chê bảo bạn bốt ảnh với report lên anh em xem với nhá
leonardo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-12-2010, 11:04 AM   #86
Khả Nghi
hotgirl hàng đợi

Bài : 247

Em thấy đến là lạ cho các bác ở trên, cứ vẽ đường cho hươu chạy, mưu kế đủ kiểu nhưng quên mất một điều quan trọng:

Về lý thuyết, gái đã không thích thì các anh bày kiểu gì cũng trật, cho nên đừng tư duy theo hướng ta nên làm thế nào thì x được đối tác mà nên nghĩ cách làm thế nào để gái thích ta. Thậm chí ta có không nói gì gái vẫn nhào vô.

Các gái ở dạng của bạn bác Chê không phải như con gái tuổi teen. Nếu họ đã thích thì bác không trốn được. Ngược lại, họ từ chối tức là họ thực sự không thích.

Tóm lại, bạn bác Chê vẫn chưa làm đại biểu QH được!

Nhưng em nghĩ nên bỏ ý định đó đi, xấu lắm! :P
Khả Nghi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-12-2010, 01:42 PM   #87
Thịt_Luộc
Đại úy

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 501

Bác Apache tư vấn bạn bác rủ đối tác đi câu rồi đọc đoạn truyện Thủy Hử mà bác M16 trích dẫn ấy, hỏi vu vơ xem em được mấy phần bợm rồi Chưa được 9 phần bợm thì thôi bỏ qua, 10 phần bợm thì không nói làm gì, còn nếu trả lời là em được đúng 9 phần rồi thì thay vì rơi đũa sờ chân thì vứt cần câu ôm luôn, nếu gắt giận cự mắng thì coi như hỏng việc, nếu lẳng lặng không nói gì, thì bấy giờ có đủ mười phần bợm rồi đó
Thịt_Luộc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-12-2010, 02:35 PM   #88
EmCòi
Đại úy

Gia nhập: Oct 2006
Bài : 384

Toàn các bác zai vào bày cao kiến, có mỗi ý kiến của em Khả Nghi là gái thì chả bác nào quan tâm . Tâm lý gái mà nói, các bác nên làm thế nào cho gái thích dứt không ra cơ ạ, gái mà không thích thì bác có thế nào cũng trả dép bà về, bà không nói chuyện nữa . Trường hợp của bạn bác Chê, có thể chưa đủ chiều sâu mà chỉ toàn bề nổi, và gái đó thì không phải là gái thích bề nổi. Sure luôn.
Old 27-12-2010, 02:44 PM   #89
Medusa
Đại tướng

Gia nhập: Aug 2006
Nơi Cư Ngụ: Già lắm
Bài : 1,436

Trích dẫn:
EmCòi viết:
Toàn các bác zai vào bày cao kiến, có mỗi ý kiến của em Khả Nghi là gái thì chả bác nào quan tâm . Tâm lý gái mà nói, các bác nên làm thế nào cho gái thích dứt không ra cơ ạ, gái mà không thích thì bác có thế nào cũng trả dép bà về, bà không nói chuyện nữa . Trường hợp của bạn bác Chê, có thể chưa đủ chiều sâu mà chỉ toàn bề nổi, và gái đó thì không phải là gái thích bề nổi. Sure luôn.

Có trường hợp nào mà gái thích nhưng lại không biết là mình (gái) thích không nhỉ? Căn bản gái là loại vật cao cấp, cao cấp thì tiêu thụ điện ít, mà tiêu thụ điện ít thì dễ xỉu.
Old 27-12-2010, 02:48 PM   #90
timelag
Đại úy

Bài : 983

Hình như 2 bạn Khả Nghi và Còi chưa đọc hết. Đây không phải là chuyện thích hay không thích. Đây là chuyện: Zai có vợ - gái có chồng, thích nhau, zai băn khoăn 2 điều:

1. Gái đủ thích mình tới mức mình muốn x là được hay chưa? Cái kiểu ỡm ờ của gái là kiểu con gà mái "mình chạy thế này có nhanh quá không nhỉ?" hay là kiểu chạy ..luôn? Với kiểu ỡm ờ này, thì liệu zai chốt hạ đã được chưa hay là ... tưởng bở, toi?

2. Nếu (1) được thì chiến xong, rút quân thế nào để khỏi bị thập diện mai phục (tình cảm), dứt không ra?

Ý thì em góp hết cả rồi, nên giờ không nói nữa. Còn vài ý "cao/ thấp" kiến nhưng thôi, dù sao bạn bác Chê lại định mai phục nhiều gái, chứ không phải vì trót si mê một gái mà lên đây tỏ bày, nên vì sự an toàn của các thể loại gái, em cũng không đóng góp thêm ý nào nữa.

Bạn Nghi nói đúng, "bỏ ý định đó đi, xấu lắm".
timelag vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-12-2010, 03:22 PM   #91
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Em cho là bác Chê xem phim Mỹ nhiều đâm ám ảnh. Phim hành động Mỹ toàn thấy các anh tay to x đối tác hoặc đồng nghiệp, đặc biệt là thằng James Bond, mỗi tập 1 em, trắng đen xơi tất.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 27-12-2010, 05:37 PM   #92
M16
trật tự phường

M16's Avatar

Gia nhập: Sep 2010
Nơi Cư Ngụ: Nơi con sông Hồng chảy về với biển.
Bài : 670

Nghi ơi Nghi! Tl heo ngọa dê tàng nhiều lắm. Em cứ để các bác ẫy diễn hết đường đi. Có gì...nhỡ lúc nào...em va vào còn biết đường mà tránh chứ
Old 27-12-2010, 08:38 PM   #93
Mazak
Đại úy

Gia nhập: Apr 2008
Bài : 705

Trích dẫn:
M16 viết:
Nghi ơi Nghi! Tl heo ngọa dê tàng nhiều lắm. Em cứ để các bác ẫy diễn hết đường đi. Có gì...nhỡ lúc nào...em va vào còn biết đường mà tránh chứ

Ngọa bò tàng lợn chứ . Đùa chứ thấy Nghi với Còi nói đúng. Càng lăn tăn càng hỏng. Xởi lởi trời cho ;)
Mazak vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài