Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Âm nhạc - Điện ảnh
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 30-11-2010, 10:45 PM   #101
kidman
Tư Mã Kít

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 1,134

em thề với các bác là vòng này chú Khoa bị loại. Nhưng BTC bàn trước với chú ấy xin rút để tạo kịch tính và ghi điểm là biết mình biết người thôi. Diễn tí ấy mà
kidman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2010, 10:52 PM   #102
TheRed
Chax

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 818

Nói chung diễn biến kết quả thế nào thì cũng có gây tranh cãi, tất cả toàn là suy đoán không căn cứ.

Còn về độ tin cậy của KQ tin nhắn, nghe anh Dũng khùng trình bày có vẻ thuyết phục:

Trích dẫn:
Tôi không biết từ lúc nào mà các nhà báo chuyên nghiệp lại cả tin, dễ bị các blogger ảnh hưởng đến thế.

Chúng tôi thực hiện về nội dung, về chuyên môn. Còn luật là của công ty bán bản quyền Fremantle, kết quả bình chọn do Fremantle quản lý và họ mời cả công ty giám sát kiểm toán của họ trên toàn cầu để kiểm tra chéo với một vài công ty bưu chính của Việt Nam và quốc tế theo dõi và điều hành.

Họ là công ty hàng đầu thế giới của những format chương trình truyền hình, họ không dễ để cho chúng ta muốn làm gì thì làm như bạn nghĩ đâu. Có lẽ đó là lý do vì sao họ bán được nhiều format chương trình rất nhiều năm và nhiều nước. Còn với nhà sản xuất tại địa phương thì phụ trách vấn đề điều hành sản xuất và chuyên môn.

Có một vài bộ phận chuyên môn có liên quan đến những công việc công bố kết quả thì sẽ được biết kết quả khi hệ thống bình chọn đóng lại trước một tiếng để chuẩn bị.

Còn về dư luận thì đa chiều, tất cả mọi người đều có quyền suy luận theo ý mình, tất cả những chương trình được nhiều người quan tâm đều bị bàn tán nhiều hướng, bạn không thấy ngay cả Oscar, Grammy năm nào mà chả có một đống thông tin hành lang và nghi vấn, đúng không? Cái gì càng nhiều người quan tâm thì càng nhiều thị phi.

Nhưng nhà tổ chức như với công ty bản quyền Fremantle thì họ phải có đầy đủ cơ sở để đối diện pháp luật khi cần thiết bởi vì họ phải bảo vệ uy tín của họ trên toàn cầu.

Tôi cũng không biết liệu có chương trình nào ở Việt Nam đã có công ty kiểm toán độc lập để kiểm tra số liệu và nghiêm túc như chương trình này chưa!

http://www53.vietnamnet.vn/vn/van-h...sa-p-da-t-.html

Thêm 1 câu của ku Đức Anh cho thấy kết quả của VNI lại nhiều bất ngờ: "toàn người nhà đấu tranh với nhau thôi, khán giả chẳng được bao nhiêu".
TheRed vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2010, 10:56 PM   #103
Marching
Liệt sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 117

Em cũng nghĩ giống bác Kidman.

Clip cho bác nào không được xem.

http://www.youtube.com/watch?v=jjkp...player_embedded
Marching vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2010, 10:58 PM   #104
campi
Đại úy

Gia nhập: Sep 2005
Nơi Cư Ngụ: HN, vn
Bài : 691

Chuyện em Khoa nhiều vote cũng không lấy gì làm lạ, các bác cứ thử hình dung Đan Trường thi Ai đồ với Mỹ Linh chẳng hạn. Ai thua ai thắng chắc không cần bàn.

Vấn đề là ban Bánh khảo mở miệng ra là chê gu âm nhạc người bình chọn, hôm anh Dũng còn chê khán giả là khùng. Trong khi có một điều đơn giản đó là chính đội bánh khảo này chọn em Khoa vào top 16 trước. Khán giả có được chọn đâu? Cá với các bác là ít nhất có khoảng 20-30 người khác hát hay hơn chú này. Thế không biết có phải là tự vả vào mồm mình không nhỉ?

Có khi Format chương trình nó phải thế chăng?
campi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2010, 11:04 PM   #105
kidman
Tư Mã Kít

Gia nhập: Feb 2005
Bài : 1,134

gớm bác Đỏ tin bọn nó thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn. Bọn Tây cứ bảo là uy tín kiểm toán này nọ chứ chúng nó cũng vẽ bỏ xừ ra. Có điều nó còn nhớ chùi mép thôi. Chả thế mà có vụ Enron đấy còn gì. Tây mà còn thế nói gì ta vốn gian sẵn từ trong máu.
kidman vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 30-11-2010, 11:07 PM   #106
chiKa
Đại úy

Gia nhập: Sep 2009
Bài : 566

Làm cái Idol này với cái web 2.0 của bác Tân Ngố giống nhau. Cứ nghĩ là không có dân bình thường nhảy vào bình chọn à. Hơi bị nhiều đấy nhé. Cứ làm cho nhiều người biết mình đi, rồi đến cả cái bánh ngọt đang ăn dở của một ngôi sao dở hơi nào đó bạn cũng bán được cho ai đó.
chiKa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-12-2010, 12:10 AM   #107
icemain
big fucking mistake

icemain's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Nơi Cư Ngụ: Nhà Nô
Bài : 6,422
Send a message via Yahoo to icemain

Cái này cũ nhưng mà fun phết...
Trích dẫn:
Hậu Idol

Uyên Linh cầm tiền thưởng quay về Bắc, thực hiện CD World Music với sự trợ giúp từ nhạc sĩ Quốc Trung, sau đó từ bỏ showbiz và lên mây trà đạo cùng diva Tùng Dương.
Đức Anh, Lân Nhã, Đăng Khoa được cast vào bộ phim musical tiếp theo của Nguyễn Quang Dũng – BHD đầu tư.
Lân Nhã thành trưởng nhóm 4U, hát nhiều nhất.
Đăng Khoa thay thế Phùng Ngọc Huy (vì cast không thích bạn này).
Đức Anh trở thành tình địch của Tô Lâm, làm Ngọc Trai mê mệt bởi từng vũ điệu thướt tha.
Tuấn Anh được thần chết (Phan Anh đóng) miễn hôn, vì mủi lòng trước tình cảm giữa cậu và Minh Hằng.
Văn Mai Hương vụt sáng như hiện tượng tuổi teen, quyết định vào Sài Gòn lập nghiệp.
Lều Phương Anh trở thành ca sĩ giải trí sau khi chữa lành chân, chuyên hát phòng trà và event.
Bích Phương học lại cách trang điểm và giành giải “Hoa hậu tài năng” trong một cuộc thi nhan sắc.
Trung Quân tham gia chương trình Tết của Diễm Quỳnh trên VTV6, đồng thời chuẩn bị album R&B với sự hỗ trợ của SoulFaces.
Vương Linh hát tại quán café của Siu Black cùng Văn Thắng, Văn Viết, Jalin, Ngọc Luân, etc.
Phương Anh béo tốt nghiệp Kinh Tế, sau đó làm bầu show, quản lý nhóm Nhấp Nhô.

http://robbeydeptrai.wordpress.com/...ol-such-a-show/
icemain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-12-2010, 06:23 AM   #108
Hai mươi ba
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 2,761

Loại Uyên Linh là đúng kịch bản rồi. Vòng sau song ca Lều hát với Lân Nhã còn Mai Phương hát với Đăng Khoa. Mà em Đăng Khoa này là khoai lang xuất khẩu hay khoai tây ngoại nhập hả các bác? Sao em nghe ban bánh khảo cứ bảo là em ấy phát âm tiếng Việt không chuẩn, nhưng bố mẹ em ấy là người Việt Nam và em ấy "đẻ ở HN, lớn lên ở Sài Gòn, (em) nói tiếng miền Nam" cơ mà.

Em UL diện bộ đồ cam nhìn phản cảm quá. Em Mai Phương thứ 3 nào cũng khóc, tình cảm thế em ...
(Cradle of Filth)
Hai mươi ba vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-12-2010, 06:53 AM   #109
lu_khach_xa
Hâm không phải lối

Nơi Cư Ngụ: Bên ô cửa hoa và gió
Bài : 509

Việc tuần này Uyên Linh có số vote thấp thì cũng nằm trong dự đoán của nhiều người, nhưng dù dự trước mà vẫn cứ kịch tính nhỉ

Em chỉ thấy lạ là bạn Lều chẳng xinh, hát chẳng hay, mà được vote nhiều. Nghe bảo hình như bạn ấy có đại gia đứng sau lưng. ; -)

Cu Khoa cứ làm như người hùng ấy. Đáng lẽ BGK nên để Uyên Linh hát bài hát chia tay, rồi quyết định vớt bạn ấy, chứ kiểu này làm bạn Linh áy náy, cứ như biết ơn cu Khoa dở hơi nhí nhố bất tài.

Nói chung nhìn đại cuộc, ai cũng tán thành em Hương đáng yêu là Idol năm nay nhỉ. Bạn Linh tuy không được Idol thì cũng để lại một dấu ấn quá quá đẹp. Khi nào bạn ấy ra đĩa, em nhất định mua.

VN Idol năm nay hào hứng hơn SMĐH. Giải SM tuy các chị hát khủng nhưng chẳng mấy trẻ trung xinh đẹp hóm hỉnh, Bánh Khảo cũng không hay ho như Bánh Khảo Idol.
Old 01-12-2010, 07:35 AM   #110
IEEE
Ai chíp bờ i (không j)

IEEE's Avatar

Gia nhập: May 2005
Bài : 310

Từ đầu mình đã nghĩ Đăng Khoa là một cách để chương trình tạo scandal, giọng hát dưới mức bình thường nhưng vẫn được chọn vào vòng c/k. Việc Đăng Khoa hôm qua rút lui là một kết cục tính toán trước, cho dù kết quả thế nào đi nữa, thông qua sự xuất hiện rất bất thường và có ý đồ của bố và mẹ đồng chí ấy.
Chỉ có việc Uyên Linh bị loại thì lại là một bất ngờ thực sự với ban Bánh Khảo, và mình tin vào cảm xúc của họ. Tuy nhiên, nếu Uyên Linh hát thì mình cũng tin là ban Bánh Khảo sẽ dùng quyền giải cứu, nên đẹp nhất vẫn là để Uyên Linh hát xong, cứu, xong bạn Đăng Khoa xin rút lui. Bạn Khoa hơi nhanh ẩu đoảng nên làm Uyên Linh hơi khó xử một chút.
IEEE vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-12-2010, 08:50 AM   #111
Cuaso
chim đang hót

Gia nhập: Apr 2007
Bài : 689

Em cho rằng lần bình chọn này, số vote cao hay thấp không phải do giọng hát mỗi thí sinh mà là do tình huống sự việc quyết định.

Uyên Linh được đánh giá cao nên bản thân chủ quan đã đành, thành phần khán giả ủng hộ lại thuộc dạng vừa lười nhắn tin vừa đùn đẩy nhau nghĩ rằng mình chả nhắn thì ối thằng nhắn nên sẽ dẫn đến kết quả vote thấp.

Quan trọng hơn, trong cuộc thi tuần trước có hai người bị đánh giá thấp nhất là Anh và Khoa. Dẫn đến sự cạnh tranh sống còn giữa hai người này. Làm cho số vote của mỗi người cao hơn cả Uyên Linh cũng là dễ hiểu.

Khoa rút lui thì nói toạc mẹ ra là tôi chả có tí khả năng hát hò gì với cả tôi cũng kinh hãi xì căng đan lắm rồi. Cho nên chắc gia đình có thu xếp từ trước.

Chứ em nghĩ chị Siu chị Quỳnh em Hương có phải diễn viên đâu mà kịch kọt léo gì!
Cuaso vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-12-2010, 09:15 AM   #112
adonissmh
Trung sĩ

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 52

Trích dẫn:
Hai mươi ba viết:
Vòng sau song ca Lều hát với Lân Nhã còn Mai Phương hát với Đăng Khoa. Mà em Đăng Khoa này là khoai lang xuất khẩu hay khoai tây ngoại nhập hả các bác? Sao em nghe ban bánh khảo cứ bảo là em ấy phát âm tiếng Việt không chuẩn, nhưng bố mẹ em ấy là người Việt Nam và em ấy "đẻ ở HN, lớn lên ở Sài Gòn, (em) nói tiếng miền Nam" cơ mà..

Em không hiểu bạn Đăng Khoa này nói giọng Nam hay Bắc. Lúc đầu khi nói với BTC xin rút thì nói bằng giọng Nam, nhưng lúc sau khi anh Quốc Trung nói xong thì lại thấy nói giọng Bắc.
adonissmh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-12-2010, 08:47 PM   #113
skidfan
Bẹn đi chỗ khác chơi nhá

Gia nhập: Mar 2010
Bài : 1,063

Em Lều kia hình như bị đồn là từng đóng JAV thì phải. Mà mình đọc cái tin đồn ấy xong nhìn mặt em ấy thấy đúng là có chất JAV, vừa "đảm đang" lại vừa có chút đơ đơ :P
skidfan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-12-2010, 10:39 PM   #114
and
Đại úy

Gia nhập: Dec 2005
Bài : 454

Kể ra Đăng Khoa không rút thì không biết em Linh có được BGK vớt không? Theo lẽ thường thì chắc là vớt, vì BGK thích Uyên Linh. Nhưng nếu cứu Linh mà vẫn còn Khoa thì thành ra sẽ có 5 người. Mà thi song ca 5 người thì không bíêt thi thế nào?
and vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 01-12-2010, 10:46 PM   #115
hungmn
Trung úy

Gia nhập: Jun 2006
Bài : 265

Theo format của Idol thì đến top 5, BGK không còn quyền vớt nữa. American Idol thì thế, chắc VN Idol cũng phải theo.
hungmn vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-12-2010, 12:19 AM   #116
dốt
Đại úy

Gia nhập: Jul 2005
Bài : 323

Trích dẫn:
Cuaso viết:
Chứ em nghĩ chị Siu chị Quỳnh em Hương có phải diễn viên đâu mà kịch kọt léo gì!

Theo cái clip thì em gái váy trắng khi bạn nam áo trắng bắt đầu trình bày là đã sụt sịt rồi. Chị Siu thì chực khóc còn chị Quỳnh gạt nước mắt xong thì em nam áo trắng mới vòng vèo (chứ vẫn chưa đến) đoạn em xin rút.

Như vầy là sao ạ? Thần giao cách cảm ạ? Hay cứ ai có ý kiến thì là người nghe phải khóc ngay không cần biết ý kiến gì ạ?
dốt vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-12-2010, 07:55 AM   #117
mitkho
Đại úy

Nơi Cư Ngụ: Khu vực chờ giải tỏa ;)
Bài : 421
Send a message via Yahoo to mitkho

Trích dẫn:
dốt viết:
Theo cái clip thì em gái váy trắng khi bạn nam áo trắng bắt đầu trình bày là đã sụt sịt rồi. Chị Siu thì chực khóc còn chị Quỳnh gạt nước mắt xong thì em nam áo trắng mới vòng vèo (chứ vẫn chưa đến) đoạn em xin rút.

Như vầy là sao ạ? Thần giao cách cảm ạ? Hay cứ ai có ý kiến thì là người nghe phải khóc ngay không cần biết ý kiến gì ạ?

BGK sụt sùi từ lúc biết Uyên Linh bị loại.
Đung đưa và hy vọng...
mitkho vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-12-2010, 12:11 PM   #118
Hai mươi ba
Đại tướng

Gia nhập: Jan 2006
Bài : 2,761

Trích dẫn:
dốt viết:

Em nghĩ là ban bánh khảo sụt sịt vì UL phải hát bài chia tay. Chắc chắn hát song ca vòng sau nên dù ban bánh khảo có vớt thì vòng sau UL chắc chỉ có nước song ca với anh Phan An thôi.

Mà công nhận cái show này càng ngày càng nhiều nước mắt. UL dính dớp này thì khó thành idol. Cửa sáng nhất là the last man Lân Nhã. Em Mai Hương trẻ quá còn em Lều thì vòng sau chắc là đi thôi.
(Cradle of Filth)
Hai mươi ba vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-12-2010, 12:29 PM   #119
bakien
Rebel without a Cause

bakien's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Sapa
Bài : 1,664

http://www.youtube.com/watch?v=hcaR...feature=related

Thằng Phan Anh thật là một thằng MC kém tắm, Mỹ Linh nói được những câu hay thế mà nó vuốt đuôi trơn tuột, nghe nông cạn và ngu dốt. Cái gì là "sự thật của lòng mình" ở đây ?

bts.

thay đổi nội dung bởi: bakien, 02-12-2010 lúc 12:40 PM.
bakien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 02-12-2010, 12:54 PM   #120
arif
Thượng sĩ

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 135

Trích dẫn:
Hai mươi ba viết:
Em nghĩ là ban bánh khảo sụt sịt vì UL phải hát bài chia tay. Chắc chắn hát song ca vòng sau nên dù ban bánh khảo có vớt thì vòng sau UL chắc chỉ có nước song ca với anh Phan An thôi.

.

Đâu phải đâu các bác. Các em ý hát song ca theo vòng tròn mà, nếu có 5 người cũng ko vấn đề gì. Theo lịch thì vào đêm Gala Song ca cứ mỗi em ghép đôi với 2 bạn khác, mỗi em hát 2 bài khác nhau với hai bạn khác nhau thì phải.

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài