Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ
Trang đầu | TL-Lib | Lý lịch | Thành viên | Mật thư | Đăng ký          

Go Back   Diễn đàn Thanh Niên Xa Mẹ > 2 - Cung văn hóa Xa Mẹ > Đọc sách
Bí danh
Mật khẩu
Hỏi đáp Thành Viên Lịch Ðánh Dấu Ðã Ðọc

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-11-2010, 03:35 PM   #361
Tây Độc
Thôi Chấn Độc

Tây Độc's Avatar

Gia nhập: Mar 2005
Nơi Cư Ngụ: Here
Bài : 10,681

iTunes quản lý thì có cái hay, nhưng cũng nhiều cái dở. Nó thiếu độ linh hoạt cần thiết cho người dùng. Là một người thích Apple, nhưng mình đặc biệt ghét iTunes, iPhoto vì nó sẽ làm chiếm tài nguyên quá nhiều. Ví dụ như tất cả hình ảnh, âm thanh sau khi sync nó copy vào thư mục của nó, hoặc khi mình muốn chỉ để trong iPhone hoặc iPad thôi, xóa trong ổ cứng một cái là lần sau sync nó xóa luôn trong iPhone. Rất chi là ức chế.
Old 09-11-2010, 04:01 PM   #362
BlueRay
quote ảnh

BlueRay's Avatar

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 966

Các bác biết apps nào cho ip có thể tắt processes như task manager cho win không? Chẳng nhẽ muốn tắt hết những thứ đã từng bật chỉ có cách tắt bật máy à?
Em cũng ngó trên cydia một hồi rồi nhưng chỉ thấy apps trinh sát chứ không thấy apps sát thủ, buồn.
BlueRay vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-11-2010, 04:20 PM   #363
Ba Bớp
Đại úy

Gia nhập: Jul 2006
Bài : 824

Trích dẫn:
BlueRay viết:
Các bác biết apps nào cho ip có thể tắt processes như task manager cho win không? Chẳng nhẽ muốn tắt hết những thứ đã từng bật chỉ có cách tắt bật máy à?
Em cũng ngó trên cydia một hồi rồi nhưng chỉ thấy apps trinh sát chứ không thấy apps sát thủ, buồn.

Double click vào phím Home -> để tay lên apps hiện ở dưới cùng 1 lúc -> tắt cái bác muốn tắt
Old 09-11-2010, 04:44 PM   #364
BlueRay
quote ảnh

BlueRay's Avatar

Gia nhập: Sep 2006
Bài : 966

Oha, tưởng dbl click chỉ để switch nhanh task. Cảm ơn 3 bớp.
BlueRay vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-11-2010, 05:57 PM   #365
miennguoc
Đại úy

Gia nhập: Dec 2007
Nơi Cư Ngụ: Ngã ba biên giới...
Bài : 589

@dukas: Android sync contacts thì không cần phải cài cái gì bác ạ, bật wifi or 3G là nó lưu thẳng vào hộp thư gmail/facebook luôn. SMS với lại ảnh ọt thì có thể backup vào thẻ nhớ. Còn update FW thì dùng phần mềm kèm theo máy như HTC Sync, Kies... Một số máy còn có thể update OTA luôn, chẳng cần dây dợ gì hết bác nhé. Cá nhân em thấy dễ dàng và thoải mái hơn Iphone nhiều.
Old 09-11-2010, 06:38 PM   #366
Blackwater
Đại úy

Gia nhập: Oct 2010
Bài : 584

Các bác thấy con này thế nào?

http://www.engadget.com/2010/11/08/...it-at-10-inche/
Blackwater vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-11-2010, 07:30 PM   #367
CuTé

CuTé's Avatar

Gia nhập: Mar 2006
Bài : 1,709

Trích dẫn:
miennguoc viết:
@dukas: Android sync contacts thì không cần phải cài cái gì bác ạ, bật wifi or 3G là nó lưu thẳng vào hộp thư gmail/facebook luôn.

Bác cho em hỏi hơi chã tí là contacts nó lưu vào gmail thì vào chỗ nào ạ? Sao em mở cái gmail ra tìm hoài không thấy, không phải cài gì thật à?
CuTé vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-11-2010, 07:50 PM   #368
No star
Kiến trúc sư Lào

Gia nhập: Oct 2009
Bài : 1,344

Bác dukas, em xin trả lời bác giống như em đã trả lời bác sigma là em đang dùng ipod touch và ipad nên em hơi bị rành mấy vụ sync siếc và đủ kinh nghiệm để thấy nó bất tiện thế nào, đúng như bác Độc đã trả lời hộ. Đơn cử như em có 3 cái máy tính nhưng không có cách gì sync nhạc từ cả 3 máy, cài soft cũng thế. Sau này em đành dùng cách cài phần mềm bằng installous, chả thèm sync nữa, nhạc thì em dùng máy Sony hoặc điện thọai Android nên khỏi sync.

Những bất tiện này của iOS thì Android không bị, bác gì đã trả lời hộ em rồi, copy nhạc, cài soft, sync contact chắc không gì đơn giản hơn được. Về việc up ROM thì bác thấy phức tạp khi không theo kiểu chính thống. Up ROM cook thì phải qua bước root máy nên phức tạp với 1 số bác, root máy thì cũng như jailbreak iOS thôi. Khi đa root thì up ROM với 1 số máy là cực kỳ đơn giản. Tuy nhiên với Android thì nhu cầu root máy không hề bức xúc như jailbreak iOS, em dùng Android 3 tháng mới thấy cần root còn iOS thì sau 1 đêm là thấy bức xúc lắm rồi.

Bác với bác sigma giống nhau ở chỗ nhận xét về hđh khác chỉ qua việc mượn tạm máy nên hiểu biết còn hời hợt (nên mới nhận xét như vậy), bác sig thì vì là dân cong nghệ nên tranh luận bằng cách Gúc nữa nhưng đọc là thấy không phải kinh nghiệm sử dụng thực tế.
No star vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-11-2010, 07:55 PM   #369
No star
Kiến trúc sư Lào

Trích dẫn:
CuTé viết:
Bác cho em hỏi hơi chã tí là contacts nó lưu vào gmail thì vào chỗ nào ạ? Sao em mở cái gmail ra tìm hoài không thấy, không phải cài gì thật à?

Lưu vào phần contact của gmail, cột bên trái, dưới dòng mail, đại để thế. Có thể vào đấy mà chỉnh sửa contact luôn. Có cái rất hay là bất cứ khi nào contact thay đổi thì nó lập tức sync với đt, vì thế 2 cái đt của em coi như luôn luôn có contact y hệt nhau. Gmail giờ quản lý contact gần như outlook, đại tiện.
Old 09-11-2010, 08:06 PM   #370
CuTé

CuTé's Avatar

Trích dẫn:
No star viết:
Lưu vào phần contact của gmail, cột bên trái, dưới dòng mail, đại để thế. Có thể vào đấy mà chỉnh sửa contact luôn.

Không có mà, tớ mở ra chỉ thấy có contacts của email thôi. Thật.
Vấn đề là phải có cái chỗ nào mình cho cái điện thoại nó biết cái gmail nó mới cho contacts vào đấy được chứ, thằng điện thoại nó có quen thằng gmail đâu, chúng nó quen nhau qua tớ cơ mà
Old 09-11-2010, 08:12 PM   #371
No star
Kiến trúc sư Lào

Trích dẫn:
CuTé viết:
Không có mà, tớ mở ra chỉ thấy có contacts của email thôi. Thật.
Vấn đề là phải có cái chỗ nào mình cho cái điện thoại nó biết cái gmail nó mới cho contacts vào đấy được chứ, thằng điện thoại nó có quen thằng gmail đâu, chúng nó quen nhau qua tớ cơ mà

Nhưng mà gái dùng đt gì, đã có thao tác sync từ đt Android chưa? Nhớ là chọn sync vào gmail nhé. Như cái đt Hero của mình thì contact mà sync bằng máy tính thì nó lưu vào phone contact không thể sync với gmail (là gmail contact). Ngoài ra android 2.1 trở lên còn sync được với hơn 1 account gmail, lúc ấy cũng có hơn 1 gmail contact khác nhau.
Old 09-11-2010, 08:35 PM   #372
CuTé

CuTé's Avatar

Thì đấy, tớ chưa làm gì cái điện thoại của tớ cả, nó là cái Acer 400, mở ra nó có cái mục gọi là roadsync Mail, cũng thử nhập cái gmail vào thì xong rồi lúc sau ra vào lại chỗ đó nó báo no message, làm như mình check message không bằng. Xong sang check gmail vẫn không thấy contacts gì.
Thôi cái này phức tạp, bảo các bạn chỉ cho chắc các bạn cũng phát khùng với tớ mất, để lúc nào tớ đi nhậu hay cà phê tớ nhờ mấy thằng nào nó biết nó làm cho vậy, hức, thank lah.
Old 09-11-2010, 09:07 PM   #373
No star
Kiến trúc sư Lào

Trích dẫn:
CuTé viết:
Thì đấy, tớ chưa làm gì cái điện thoại của tớ cả, nó là cái Acer 400, mở ra nó có cái mục gọi là roadsync Mail, cũng thử nhập cái gmail vào thì xong rồi lúc sau ra vào lại chỗ đó nó báo no message, làm như mình check message không bằng. Xong sang check gmail vẫn không thấy contacts gì.
Thôi cái này phức tạp, bảo các bạn chỉ cho chắc các bạn cũng phát khùng với tớ mất, để lúc nào tớ đi nhậu hay cà phê tớ nhờ mấy thằng nào nó biết nó làm cho vậy, hức, thank lah.

Gái chịu khó sang bên topic Android thì các bạn bên này đỡ phát khùng. Mình chưa dùng cái Acer này nhưng Gúc thấy nó dùng Android 2.1, không phải sync bằng road sync đâu mà Google sync cơ. Cái này là quá sơ đẳng chứ có gì phức tạp đâu. Cái kia nó ghi rõ là roadsync Mail mà gái dùng để sync contact thì đúng là đại tài!
Old 09-11-2010, 09:10 PM   #374
babyface
Đại tướng

Bài : 2,980

Trích dẫn:
babyface viết:
Các bác cho em hỏi phát, con Kindle 3 của em bị tình trạng là không thể tìm được bất kỳ điểm wifi nào mặc dù đã bật wifi và ngồi ngay cạnh router, lúc mua là firmware 3.0.2, em update lên 3.0.3 nhưng vẫn không ăn thua.
Em chẳng biết bị sao nữa, có bác nào bị giống em không ?

Không bác nào giúp em à
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-11-2010, 09:19 PM   #375
CuTé

CuTé's Avatar

Úi giời ơi bác No star, tớ tìm thấy cái chỗ Google sync rồi, trong setting, thấy có cả địa chỉ gmail trong đấy rồi, chẳng hiểu sao nó có
Thế nhưng túm lại vào gmail chỗ contact vẫn không thấy contact nào cả. Thôi sang chỗ android kia hóng vậy, trả topic cho các bạn Kindle.
Btw, các bạn đọc kindle thân mến, mình mua cái Kindle3 được hơn 2 tháng rồi sao ý, ngày nào cũng đọc sách ít nhất 1-2h trước khi đi ngủ và ít nhất 4h ngoài sân bay và trên máy bay, chưa phải sạc pin lần nào trừ những lần cắm vô máy tính load truyện, pin trâu nhờ
Old 09-11-2010, 09:19 PM   #376
No star
Kiến trúc sư Lào

Trích dẫn:
babyface viết:
Không bác nào giúp em à

Em nghi là phải chỉnh lại channel (đại để là tần số phát sóng wifi của router), nói chung là cứ thử thay đổi xem cái nào ăn thì để. Trước điện thoại của em cũng bị thế xong rồi hóng bên topic Android thấy bác Công xúi nên làm theo thì ngon. Nếu Kindle của bác vẫn bắt được wifi chỗ khác và router nhà bác vẫn dùng tốt thì khả năng lớn là bị bệnh đó. Nếu Kindle của bác không thể bắt được sóng ở bất cứ điểm phát wifi nào thì 1 là bác chưa bật wifi, 2 là bộ phận thu sóng tèo rồi.
Old 09-11-2010, 09:24 PM   #377
dukas
Oài

Gia nhập: Feb 2006
Bài : 255

@ bác No Star: em xin mở topic khác để hầu bác, ko là lại sa lầy vào vụ iOS với android quá.

Riêng về Kindle em chưa đc thử ko dám phán xét nhưng xin giữ quan điểm là ko thể đọc sách lâu trên iPhone cho dù là 2G cho đến 4.
dukas vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-11-2010, 09:32 PM   #378
babyface
Đại tướng

Bài : 2,980

Trích dẫn:
No star viết:
Em nghi là phải chỉnh lại channel (đại để là tần số phát sóng wifi của router), nói chung là cứ thử thay đổi xem cái nào ăn thì để. Trước điện thoại của em cũng bị thế xong rồi hóng bên topic Android thấy bác Công xúi nên làm theo thì ngon. Nếu Kindle của bác vẫn bắt được wifi chỗ khác và router nhà bác vẫn dùng tốt thì khả năng lớn là bị bệnh đó. Nếu Kindle của bác không thể bắt được sóng ở bất cứ điểm phát wifi nào thì 1 là bác chưa bật wifi, 2 là bộ phận thu sóng tèo rồi.

Kindle mình chẳng bắt được wifi ở đâu cả, có khi bộ thu sóng wifi tèo rồi. Buồn quá, huhuhu
babyface vẫn chưa có mặt trong diễn đàn    Top Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-11-2010, 09:35 PM   #379
CuTé

CuTé's Avatar

Trích dẫn:
dukas viết:

Riêng về Kindle em chưa đc thử ko dám phán xét nhưng xin giữ quan điểm là ko thể đọc sách lâu trên iPhone cho dù là 2G cho đến 4.

Hôm nay đến văn phòng rảnh quá không có việc gì làm mà báo thì đọc hết rồi đành lấy Iphone4 của thằng bên cạnh ra đọc truyện, đọc xong mình càng khẳng định không thể đọc sách trên Iphone được, cảm giác giống như đi toilet xong không có giấy vệ sinh buộc phải dùng giấy báo ý .
Old 09-11-2010, 09:42 PM   #380
No star
Kiến trúc sư Lào

Trích dẫn:
CuTé viết:
Hôm nay đến văn phòng rảnh quá không có việc gì làm mà báo thì đọc hết rồi đành lấy Iphone4 của thằng bên cạnh ra đọc truyện, đọc xong mình càng khẳng định không thể đọc sách trên Iphone được, cảm giác giống như đi toilet xong không có giấy vệ sinh buộc phải dùng giấy báo ý .

Mình hỏi khí không phải, sao đọc truyện trên iPhone mà lại bị rát ở chỗ đó?
Nhắc lại với cu là nếu contact của cu đang ở trên SIM hay thuộc loại phone contact thì không có cách gì sync với gmail contact nhưng chắc chắn sau khi sync với gmail thì gmail contact sẽ có trong đt, có thể contact đó toàn email. Muốn sync được số đt qua gmail thì contact mà có số đt phải là loại gmail contact.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài